Request Thành lập hệ thống payment như perfect money / wmz ...

Mình từ hỏi,

Ngày xưa có Liberty reserve, nhưng bị quất rồi :D
Bên Nga có perfect money (ngày đầu thành lập để bọn hacker Nga chơi với nhau).
Tự hỏi sao chúng ta không thành lập 1 paygate như thế nhỉ ?
Về khả năng code -> không phải vấn đề lớn lao.
API hỗ trợ auto payment -> chuyện nhỏ
Security hệ thống -> hên xui nhưng không đến nỗi bị hack banh chành.
Exchanger -> tùy vào khả năng ngoại giao của nhóm.

Ai có nhã hứng muốn tham gia thì để lại lời nhắn nhé.
Mình dự kiến code (lúc nào cũng được). Ngôn ngữ lập trình ASP Python như của perfect money.

chúc vui :)
vẫn thắc mắc mãi ai tl hộ PM là của ngố thật hả ?

À quên trước khi tiếp tục vấn đề, đây chỉ là ý tưởng. Mọi chuyện nếu đi quá tầm kiểm soát nhờ BQT MMO xóa topic hộ luôn.
Mọi người bình luận thôi nhé

Ví điện tử phải có chiều nạp tiền và rút tiền hay ho thì có khả năng cạnh tranh , chứ nhiều cái như LR , PM thì đi dùng PM còn hơn

Ở VN thì có Bảo Kim, Ngân Lượng đó. Bác muốn làm kiểu ví điện tử thì vẫn phải đi đăng kí kinh doanh nhé, ko đăng kí thì trước sau cũng bị tóm thôi. Nghe VN à ớn rồi, ớn 2 phần: 1 là pháp luật và 2 là uy tín.

PM của Mã Lai nhé bợn :cool: thật đấy ko đùa đâu.

Đúng là node sài thích thật, nhưng quan trọng là trong IB internet banking thì rất hạn chế sử dụng lib của bên thứ 3 nhé bạn. Trước khi suy nghĩ về vấn đề này mình được xem hàng họ của một số thim họ hàng xa làm IT sec của bank rồi. Xem cách trình bày , sử dụng thư viện, ...

Mình thì chưa ngâm IB cho nodejs. Để xem API của banks vn xem thế nào đã.
Mới ngâm build payment system như nganluong + baokim thôi, tự tin là làm ngọt = nodejs luôn.
Cũng hardcode API của nganluong, baokim, WM vào các website bán hàng vô sờ tư rồi :D

Ở vn chủ yếu là vấn đề về tiền bạc và giấy phép, ko mạnh thì ko xin đc. Ai có thật nhiều tiền muốn build payment system như nganluong baokim thì offer cái giá đẹp. Đc điều cho 1 team 20 mạng chuyên Webapp và service pro ở VN làm luôn :D ..
Nói chung có hợp đồng đàng hoàng, pay theo tiến độ công việc thì mới làm, mấy bạn ất ơ hỏi qua qua thì nghỉ đi đừng PM hỏi vớ vẩn tốn công chặn nick.

À quên trước khi tiếp tục vấn đề, đây chỉ là ý tưởng. Mọi chuyện nếu đi quá tầm kiểm soát nhờ BQT MMO xóa topic hộ luôn.
Mọi người bình luận thôi nhé
tl giúp mình câu mình hỏi đi PM của nga ngố thật hả bạn :(

@monkey247 tưởng nó là của thằng Pháp, chưa chơi PM lần nào :confused:
mình thì k biết nó của ai, nhưng mình tưởng chỉ mỗi WMZ là của ngố thôi giờ pro thread này nói PM cũng là của ngố nên hơi kinh ngạc :(
và hình như thread k muốn tl mình chắc mình củ chuối quá :(

mình thì k biết nó của ai, nhưng mình tưởng chỉ mỗi WMZ là của ngố thôi giờ pro thread này nói PM cũng là của ngố nên hơi kinh ngạc :(
Bình tõm chắc thớt đang bận seach gu gờ thì sao. :oops:

@monkey247 tưởng nó là của thằng Pháp, chưa chơi PM lần nào :confused:
PM của Mã Lai nhé bợn :cool: thật đấy ko đùa đâu.
vẫn thắc mắc mãi ai tl hộ PM là của ngố thật hả ?
<<<< Perfect Money được quản lý bởi một công ty có trụ sở tại Panama, vs Hong Kong >>> em biết là vậy chứ ko biết 9 xác ko nửa, còn nga ngố thì WMZ mà mấy thánh :confused:

Trước dùng pm chơi hyip suốt mà không biết nó của thằng nào,
từ ngày ip VN không load được pm, mình cũng bỏ hyip từ đó luôn.

P.s: pm nó cấm ip VN rồi à các bác :oops:

bn ng vẫn dùng bt mà, cấm đâu mà cấm :confused:

điêu vkl

<<<< Perfect Money được quản lý bởi một công ty có trụ sở tại Panama, vs Hong Kong >>> em biết là vậy chứ ko biết 9 xác ko nửa, còn nga ngố thì WMZ mà mấy thánh :confused:
thì ai nói gì mà kêu mấy thánh @@
tui chỉ biết WMZ của ngố giờ thấy thánh thread này nói PM của ngố nên hỏi thread thôi ko biết thread lấy thông tin từ đâu :D
trích nội dung bài viết của thread "Bên Nga có perfect money (ngày đầu thành lập để bọn hacker Nga chơi với nhau) "

Làm paygate ở Vietnam không phải dễ đâu.. :D Vào tù như chơi...

thì ai nói gì mà kêu mấy thánh @@
tui chỉ biết WMZ của ngố giờ thấy thánh thread này nói PM của ngố nên hỏi thread thôi ko biết thread lấy thông tin từ đâu :D
thì nói vậy thôi chứ tui có ý gì đâu :p

bn ng vẫn dùng bt mà, cấm đâu mà cấm :confused:
điêu vkl
mình dùng mạng VT mà lúc nào vào cũng bị thế này đây.
fake ip sang uk lại được

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,360
170,485
Latest member
socaltreecareinc

Most viewed of week

Most viewed of week

Back