• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Tâm sự của 1 thằng 8x đời giữa !!!

Giờ cái gì cũng khó. Lúc xưa đi học DH có 1c8/ năm mà cũng khó khăn vãi. Giờ hỏi thằng nào thằng nấy học cũng 10c,20c/ năm thấy uể oải vãi.
Cơ mà tùy thời tùy thế:p NVKD 1 thời rồi cũng lên sale supervisor thôi, hehe

Sáng nay mệt chả muốn làm việc nên vào box chat viết đôi dòng tâm sự của 1 thời trẻ trâu, biết đâu trong này lại gặp đc người đồng cảnh ngộ :D:D:D. mình năm nay 30 tuổi cái tuổi mà trẻ thì cũng không còn là trẻ mà già cũng chưa được gọi là già. mình xin kể mấy dòng về thời trẻ trâu của mình, hồi nhọ thì nghịch phá, trưa nào cũng không chịu ngủ yên mà cứ chờ mẹ ngủ lại rủ nhau đi đá bóng dù trời nắng như thiêu như đốt. Nhà ai có cây gì quả gì chủ nhà thì chưa biết nhưng mấy đứa choai choai tụi mình đã biết. Ở gần nhà mình có ông hàng xóm khá khó tính nhưng lại có 1 vườn táo ngọt ăn rất ngon, haiz nhưng rất tiếc táo chỉ để bán chứ không cho. Hồi xưa thì làm éo gì có tiền mà mua, thế là mấy thằng rủ nhau đi ăn trộm táo. Ăn trộm táo xong chán chê lại chuyển qua đi ăn trộm vải. Nghĩ lại cũng thấy tội bà chủ nhà có cây vải hễ bà cứ đuổi theo thằng này thằng kia lại leo lên hái. Còn ngày tết không có gì nghịch bằng việc bỏ mấy quả pháo vào bãi phân trâu rồi cho nổ bắn tung tóe :p. Còn về việc học hành thời cấp 2 em lại rất tệ các bác ạ. Em có cái bệnh là cứ nhìn thấy chữ là em buồn ngủ nên bố mẹ em nói đó là chứng bệnh nan y khó chữa. Thế mà đùng 1 cái C3 thay đổi hẳn... học hành chăm chỉ rồi cũng được chọn vào đội đi thi học sinh giỏi tỉnh cũng được giải như ai cũng oai như cóc :cool:. Thi ĐH thì cũng đc 28đ như ai, thế mà bây giờ vào ĐH 15 16 điểm đã đỗ nên làm cho tấm bằng ĐH hay CĐ không còn giá trị nữa. Ra trường cũng như bao đứa trẻ trâu khác cũng có tham vọng rất lớn. Mình ra trường là năm 2007 vào Biên Hòa lập nghiệp, lần đầu đi PV làm việc cho cty Bitis Đồng Nai (chỗ ngã 3 Tam Hiệp đi vào) trước đây có cửa hàng có trụ sở sau của hàng bên cạnh cty là TTTM Bitis Đồng Nai.Phỏng vấn thì đậu mà người ta lại ko gọi đi làm thế mới cay, mình gọi điện cho ngta thì ngta bảo là a thấy em đi PV bằng xe đạp mà em lại xin làm NVKD thì sao làm đc :(:(:(.
Cũng đúng mà, làm nhân viên thị trường ngày chạy cả trăm km thì xe đạp sao làm được, sau làm việc cũng thấy ông Hiền như tên ông vậy. Nhớ cái thời làm nhân viên KD cho Bitis chạy từ Đồng Xoài xuống Bến Cát, Chơn Thành (Bình Phước), Phan Thiết ---> Liên Hương (Bình Thuận) chả biết mệt là gì, giờ chắc không làm nổi
Thôi hôm sau viết tiếp :p:p:p. Ai rảnh cứ vào gạch đá chém gió cho vui ngồi lắm đít chai ra mệt lắm :D:D:D
Tìm một người có thể truyền hết tất cả những gì mình có nhưng sao khó quá vì đã từng trải qua nhiều biến cố nên khó lòng tìm được một người tri âm !!!

Pê ét: Lập topic share tí cho anh em làm MMO chém gió cho vui thôi nhé
Đồng cảnh ngộ như bác, mình dân miền Tây khi ra đi làm cũng NVKD lúc đầu là Cần Thơ-> TP HCM-> Tây Nguyên-> Hà Nội->Hải Dương -> Về Cần Thơ làm MMO
tính ra cũng gần hết bản đồ hình chữ S rồi cũng 1 thời sôi nổi và rông rổi khắp các miền trên quê hương Việt Nam :)

Nếu lấy cuộc đời em mà so với thớt thì em nghịch cũng chả kém. Nhưng mà cái sự nghiệp của sự nghiệp của em lại vô cùng vất vả và không tốt đẹp gì.
từ năm lớp 1 cho đến lớp 9 em luôn là học sinh giỏi của trường nhưng lên cấp 3 em lại thấy chán nản vào việc học toàn có ngủ gật đến lớp 12 em hối cũng chẳng kịp thi đại học thì tạch lẻn tạch xuống cuối cùng cắp ass đi học một trường cao đẳng.
Bây giờ 27 tuổi rồi mỗi khi nghĩ lại cứ thấy tự trách mình. Em giờ cũng chả còn thiết tha bất cứ điều gì. chỉ mong kiếm thêm thu nhập cho sau này đỡ vất vả thôi.
không có gì mà luyến tiếc quá khứ đâu anh. em học đại học 2.5 năm rồi mà còn thấy ko ăn thua bỏ học nữa là. mới 27 tuổi còn trẻ chán.

Đồng cảnh ngộ như bác, mình dân miền Tây khi ra đi làm cũng NVKD lúc đầu là Cần Thơ-> TP HCM-> Tây Nguyên-> Hà Nội->Hải Dương -> Về Cần Thơ làm MMO
tính ra cũng gần hết bản đồ hình chữ S rồi cũng 1 thời sôi nổi và rông rổi khắp các miền trên quê hương Việt Nam :)
Dân thị trường mà :p:p:p

Giờ cái gì cũng khó. Lúc xưa đi học DH có 1c8/ năm mà cũng khó khăn vãi. Giờ hỏi thằng nào thằng nấy học cũng 10c,20c/ năm thấy uể oải vãi.
Cơ mà tùy thời tùy thế:p NVKD 1 thời rồi cũng lên sale supervisor thôi, hehe
:p, gổi với trụ đc lâu thì lên còn ko mãi chỉ là thằng nhân viên quèn :p:p:p:D:D:D

:p, gổi với trụ đc lâu thì lên còn ko mãi chỉ là thằng nhân viên quèn :p:p:p:D:D:D
6 năm xong lên này. Cơ mà làm phone, dạo này chạy ko lại tụi kia năng nổ quá, áp đặt doanh thu thật là ức chế:D Thế giới MMO thật là thoải mái, rảnh rỗi là lên đây chém, chả vướng bận gì, vì toàn người lạ với mình:D

Mình cũng 8x đây, tốt ngiệp thpt 2002 nhưng ko thích đi học, chỉ thích kinh doanh nhưng lúc đó tuổi còn trẻ bố mẹ ko cho làm ji, cứ ở nhà chơi và ăn bám bố mẹ, được 3 năm....Đùng 1 cái bố mất khi đó mình lại phải theo ngiệp bố chạy ngược chạy xuôi buôn bán kiếm tiền nuôi 2 đứa em ăn học ( cũng may giờ chúng nó cũng có công ăn việc làm đàng hoàng ) tới 2007 mở được cửa hàng đt làm ăn cũng khá ngày kiếm 1,2 tr là bình thường thế nhưng chả được bao lâu, 2012 xuy thoái kinh tế kiếm tiền được ít chán nản đi cờ bạc sau 2 tháng chơi bời bay mất cửa hàng để lại 1 đống nợ...........may mắn cho mình là 2012 là sự bùng nổ wap việt lúc đó bắt đầu ngâm cứu wap web vs mã nguồn html chủ yếu là seo xxx ........ bắt đầu từ tháng 5 cho đến tháng 12/2012 và may mắn đã đến vs mình khi seo được từ truyện xxx đứng đầu trang 1 từ đó bắt đầu có tý exp liên tục đưa hết site này đến site kia lên sau 6 tháng kiếm tiền cũng đủ tiền trả nợ và dư giật ít mở được cái cửa hàng tạp hóa.....sau đó lại tiếp tục vỡ nợ và lại bị nợ ngân hàng tiếp.......và tiếp tục lại xxx nhưng lần này chơi chiến thuật khác đến giờ cũng trả được kha khá và vẫn còn nợ chút ít.......và chuyển sang hướng kiếm tiền khác vs mmo......bắt đầu là ptc và lần đầu tiên chơi ptc là clikrev và kết cục là thất bại thảm hại......nhưng vẫn muốn tiếp tục vs ptc, đang gom ít $ để tiếp tục đầu quân cho bác MrChaosq10 với Grandbux xem thế nào.

Cho e học hỏi kinh nghiệm seo 3x với bác.:)

không có gì mà luyến tiếc quá khứ đâu anh. em học đại học 2.5 năm rồi mà còn thấy ko ăn thua bỏ học nữa là. mới 27 tuổi còn trẻ chán.
tiếc cái công của bố mẹ ấy mà :)

ko biết mình nhìn có đúng ko? hình như nhiều pro mãi mê kiếm $ nên đại đa số vẫn FA?

Có ai làm doanh số bên fpt k

Toàn các bô lão , già thật rồi , mình 9x đời đầu còn thấy già nữa :D:D:D

Em xuống HN làm việc nhưng cảm thấy sự bó buộc trong việc phải đi làm cho ng khác nên ngay ngày đầu join em đã ko ở HN nữa
Về với đất Thái Nguyên yên bình, sống tĩnh lặng và ko bon chen
Kiếm ít tiền cưới vợ rồi ra kinh doanh riêng sống thoải mái, tự do tự tại
Thi thoảng gọi anh em đi cafe và chém gió
Vẫn yêu cái cuộc đời này lắm các bác :p
Mình cũng vậy cuộc sống xô bồ bon chen đấu đá nhau không hợp với mình. Mình thích sự tự do và cố gắng làm việc để tạo ra sựu tự do đó cho riêng mình.
Em chắc cũng tầm tuổi các bác, cũng làm việc khá ổn định ở quê chỉ khác 1 điều: Em đang cố gắng tự do như các bác.
Thấy bài viết hợp tâm trạng quá nên mạnh dạn ủng hộ.

Em chắc cũng tầm tuổi các bác, cũng làm việc khá ổn định ở quê chỉ khác 1 điều: Em đang cố gắng tự do như các bác.
Thấy bài viết hợp tâm trạng quá nên mạnh dạn ủng hộ.
Chẳng lẽ đi làm công mãi, tự mình quyết định cuộc sống của mình thôi

27 tuổi và đang gánh khoản nợ 500 triệu :oops:
Lạy chúa, làm gì mà 500 tr ghê thế. Chắc chớt quá :eek:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,920
170,995
Latest member
Antidetectprojec
Back