Tâm sự của 1 thằng 8x đời giữa !!!

Hèn chi nhà mình toàn mất vải
Thì ra thằng @tomchris998 nó chôm
anh @duongnd1980 nhà anh có mấy cây, có hôm tụi em đi mà thấy bà cầm cục gạch đứng dưới cây nên đành thôi :p:p:p. Còn cái vụ câu cá trộm của ông thầu đập nữa mới ghê, ngu nhất thời trẻ trâu có lẽ là vụ đưa mấy đứa bạn chăn trâu về hái mít nhà bà ngoại :D:D:D. Tối về cứ gọi là xoắn đít vì ăn roi :eek:

2008 đang học dỡ lớp 8 phãi nghĩ học vì sự ngông cuồng của tuổi trẻ còn quá non nớt giữa đường đời , mất tận 5 năm mới nhận ra đợi 1 chút lí lẽ của cuộc sống , 2012 bén duyên cùng mmo cố gắng từ captcha đi lên dần dần nếm trái vị đắng và ngọt của từng đồng tiền mình kiếm được
Tuy là chỉ vì sai lầm tuổi bồng bột nhưng cũng kéo theo cả 1 vết trượt dài ... nhưng vẫn mai nhớ về những năm tháng ngu ngốc nhưng đầy nhiệt huyết ... :)

2008 đang học dỡ lớp 8 phãi nghĩ học vì sự ngông cuồng của tuổi trẻ còn quá non nớt giữa đường đời , mất tận 5 năm mới nhận ra đợi 1 chút lí lẽ của cuộc sống , 2012 bén duyên cùng mmo cố gắng từ captcha đi lên dần dần nếm trái vị đắng và ngọt của từng đồng tiền mình kiếm được
Tuy là chỉ vì sai lầm tuổi bồng bột nhưng cũng kéo theo cả 1 vết trượt dài ... nhưng vẫn mai nhớ về những năm tháng ngu ngốc nhưng đầy nhiệt huyết ... :)
Tuổi trẻ là tuổi của những bốc đồng,nêus không có định hướng đúng đắn của người đi trước sẽ dẫn đến những sai lầm của những năm tháng về sau.

" Nếu bạn chờ đợi năm mới chỉ để bắt đầu những thói quen cũ, thì có nghĩa là bạn đã già"
Ba mươi tuổi đủ già để bắt đầu sợ những phép thử nghiệm trong cuộc sống.
Ba mươi tuổi đủ già để sợ rằng những tính toán và nước đi trong cuộc sống của mình là sai lầm... Ba mươi tuổi bắt đầu sợ mắc sai lầm...
Ba mươi tuổi... còn ít hơn quỹ thời gian để ổn định cuộc sống (gia đình, công việc, bạn bè...).
Ba mươi tuổi chín chắn hơn nhưng cũng lo lắng nhiều hơn. Cuộc sống cho ta nhiều bài học, rút ra được nhiều (một số chẳng rút ra được gì) cũng khiến e dè hơn khi nhìn cuộc sống và các mối quan hệ.
Ba mươi tuổi không còn cảm giác trẻ trâu xông pha và liều lĩnh. Nhìn lại thời mới ra trường, vừa tiếc, vừa thấy đủ, vừa vui lại vừa buồn. Nếu (tất nhiên là nếu thôi) phải bước lại những năm tháng đó chắc vẫn sẽ lặp lại những sai lầm trước dù biết rằng nó là sai lầm.
Ba mươi tuổi có 1 gia đình, 1 vợ, 1 con. Phấn đấu giờ này năm sau cho hai mẹ con nó được ở trong một căn nhà mới, cuộc sống bớt phải lo toan cơm áo gạo tiền hơn (dẫu miễn việc phải lo cơm áo gạo tiền làm con người bớt già và năng động hơn).
Ba mươi tuổi nhìn lại những kế hoạch lớn của cuộc đời, chưa hoàn thành được nhưng tin rằng nó sẽ hoàn thành trong một vài năm tới.
Ba mươi tuổi muốn bắt đầu một thói quen mới - viết lách nhiều hơn về cuộc sống.
Ba mươi tuổi sẽ kiên nhẫn và bình tĩnh hơn.
Ba mươi tuổi sẽ dành nhiều thời gian hơn cho suy ngẫm (cho chóng già).
Ba mươi tuổi sẽ cố gắng không để già hơn nữa, sáng tạo hơn nữa, năng suất hơn nữa...
Ba mươi tuổi bắt đầu sẽ mua bảo hiểm nhân thọ cho bản thân (và vợ) - hi vọng nó sẽ là một đảm bảo cho cuộc sống tương lai.
Ba mươi tuổi sẽ cố gắng tránh xa những cuộc cãi vã, tranh lý, thị phi...
Ba mươi tuổi sẽ dành nhiều thời gian hơn cho công việc, hoàn thành cái nghiên cứu PhD đang dang dở.
Ba mươi tuổi - đừng để đến ba lăm mới làm...

Sưu tầm bậy

Mình cũng 8x đây, tốt ngiệp thpt 2002 nhưng ko thích đi học, chỉ thích kinh doanh nhưng lúc đó tuổi còn trẻ bố mẹ ko cho làm ji, cứ ở nhà chơi và ăn bám bố mẹ, được 3 năm....Đùng 1 cái bố mất khi đó mình lại phải theo ngiệp bố chạy ngược chạy xuôi buôn bán kiếm tiền nuôi 2 đứa em ăn học ( cũng may giờ chúng nó cũng có công ăn việc làm đàng hoàng ) tới 2007 mở được cửa hàng đt làm ăn cũng khá ngày kiếm 1,2 tr là bình thường thế nhưng chả được bao lâu, 2012 xuy thoái kinh tế kiếm tiền được ít chán nản đi cờ bạc sau 2 tháng chơi bời bay mất cửa hàng để lại 1 đống nợ...........may mắn cho mình là 2012 là sự bùng nổ wap việt lúc đó bắt đầu ngâm cứu wap web vs mã nguồn html chủ yếu là seo xxx ........ bắt đầu từ tháng 5 cho đến tháng 12/2012 và may mắn đã đến vs mình khi seo được từ truyện xxx đứng đầu trang 1 từ đó bắt đầu có tý exp liên tục đưa hết site này đến site kia lên sau 6 tháng kiếm tiền cũng đủ tiền trả nợ và dư giật ít mở được cái cửa hàng tạp hóa.....sau đó lại tiếp tục vỡ nợ và lại bị nợ ngân hàng tiếp.......và tiếp tục lại xxx nhưng lần này chơi chiến thuật khác đến giờ cũng trả được kha khá và vẫn còn nợ chút ít.......và chuyển sang hướng kiếm tiền khác vs mmo......bắt đầu là ptc và lần đầu tiên chơi ptc là clikrev và kết cục là thất bại thảm hại......nhưng vẫn muốn tiếp tục vs ptc, đang gom ít $ để tiếp tục đầu quân cho bác MrChaosq10 với Grandbux xem thế nào.

Sáng nay mệt chả muốn làm việc nên vào box chat viết đôi dòng tâm sự của 1 thời trẻ trâu, biết đâu trong này lại gặp đc người đồng cảnh ngộ :D:D:D. mình năm nay 30 tuổi cái tuổi mà trẻ thì cũng không còn là trẻ mà già cũng chưa được gọi là già. mình xin kể mấy dòng về thời trẻ trâu của mình, hồi nhọ thì nghịch phá, trưa nào cũng không chịu ngủ yên mà cứ chờ mẹ ngủ lại rủ nhau đi đá bóng dù trời nắng như thiêu như đốt. Nhà ai có cây gì quả gì chủ nhà thì chưa biết nhưng mấy đứa choai choai tụi mình đã biết. Ở gần nhà mình có ông hàng xóm khá khó tính nhưng lại có 1 vườn táo ngọt ăn rất ngon, haiz nhưng rất tiếc táo chỉ để bán chứ không cho. Hồi xưa thì làm éo gì có tiền mà mua, thế là mấy thằng rủ nhau đi ăn trộm táo. Ăn trộm táo xong chán chê lại chuyển qua đi ăn trộm vải. Nghĩ lại cũng thấy tội bà chủ nhà có cây vải hễ bà cứ đuổi theo thằng này thằng kia lại leo lên hái. Còn ngày tết không có gì nghịch bằng việc bỏ mấy quả pháo vào bãi phân trâu rồi cho nổ bắn tung tóe :p. Còn về việc học hành thời cấp 2 em lại rất tệ các bác ạ. Em có cái bệnh là cứ nhìn thấy chữ là em buồn ngủ nên bố mẹ em nói đó là chứng bệnh nan y khó chữa. Thế mà đùng 1 cái C3 thay đổi hẳn... học hành chăm chỉ rồi cũng được chọn vào đội đi thi học sinh giỏi tỉnh cũng được giải như ai cũng oai như cóc :cool:. Thi ĐH thì cũng đc 28đ như ai, thế mà bây giờ vào ĐH 15 16 điểm đã đỗ nên làm cho tấm bằng ĐH hay CĐ không còn giá trị nữa. Ra trường cũng như bao đứa trẻ trâu khác cũng có tham vọng rất lớn. Mình ra trường là năm 2007 vào Biên Hòa lập nghiệp, lần đầu đi PV làm việc cho cty Bitis Đồng Nai (chỗ ngã 3 Tam Hiệp đi vào) trước đây có cửa hàng có trụ sở sau của hàng bên cạnh cty là TTTM Bitis Đồng Nai.Phỏng vấn thì đậu mà người ta lại ko gọi đi làm thế mới cay, mình gọi điện cho ngta thì ngta bảo là a thấy em đi PV bằng xe đạp mà em lại xin làm NVKD thì sao làm đc :(:(:(. Thôi hôm sau viết tiếp :p:p:p. Ai rảnh cứ vào gạch đá chém gió cho vui ngồi lắm đít chai ra mệt lắm :D:D:D

:D:D:D Già cmnr rồi . Mình trẻ hơn 2 tuổi - còn teen chán :v

Mình cũng 8x đây, tốt ngiệp thpt 2002 nhưng ko thích đi học, chỉ thích kinh doanh nhưng lúc đó tuổi còn trẻ bố mẹ ko cho làm ji, cứ ở nhà chơi và ăn bám bố mẹ, được 3 năm....Đùng 1 cái bố mất khi đó mình lại phải theo ngiệp bố chạy ngược chạy xuôi buôn bán kiếm tiền nuôi 2 đứa em ăn học ( cũng may giờ chúng nó cũng có công ăn việc làm đàng hoàng ) tới 2007 mở được cửa hàng đt làm ăn cũng khá ngày kiếm 1,2 tr là bình thường thế nhưng chả được bao lâu, 2012 xuy thoái kinh tế kiếm tiền được ít chán nản đi cờ bạc sau 2 tháng chơi bời bay mất cửa hàng để lại 1 đống nợ...........may mắn cho mình là 2012 là sự bùng nổ wap việt lúc đó bắt đầu ngâm cứu wap web vs mã nguồn html chủ yếu là seo xxx ........ bắt đầu từ tháng 5 cho đến tháng 12/2012 và may mắn đã đến vs mình khi seo được từ truyện xxx đứng đầu trang 1 từ đó bắt đầu có tý exp liên tục đưa hết site này đến site kia lên sau 6 tháng kiếm tiền cũng đủ tiền trả nợ và dư giật ít mở được cái cửa hàng tạp hóa.....sau đó lại tiếp tục vỡ nợ và lại bị nợ ngân hàng tiếp.......và tiếp tục lại xxx nhưng lần này chơi chiến thuật khác đến giờ cũng trả được kha khá và vẫn còn nợ chút ít.......và chuyển sang hướng kiếm tiền khác vs mmo......bắt đầu là ptc và lần đầu tiên chơi ptc là clikrev và kết cục là thất bại thảm hại......nhưng vẫn muốn tiếp tục vs ptc, đang gom ít $ để tiếp tục đầu quân cho bác MrChaosq10 với Grandbux xem thế nào.
em nghĩ bác nên chơi pv có vẻ tốt hơn ( em ko choi ptc) em thấy Ganbux sống hơi thọ @@

em đã bỏ học khi đọc xong câu chuyện của anh. đắng lọng cho thàng anh đi trước.:D:D:D:D. đá báo vtv24 mai sẽ có phóng viên tới ghi hình nhé.
:D:D:D

Nếu lấy cuộc đời em mà so với thớt thì em nghịch cũng chả kém. Nhưng mà cái sự nghiệp của sự nghiệp của em lại vô cùng vất vả và không tốt đẹp gì.
từ năm lớp 1 cho đến lớp 9 em luôn là học sinh giỏi của trường nhưng lên cấp 3 em lại thấy chán nản vào việc học toàn có ngủ gật đến lớp 12 em hối cũng chẳng kịp thi đại học thì tạch lẻn tạch xuống cuối cùng cắp ass đi học một trường cao đẳng.
Bây giờ 27 tuổi rồi mỗi khi nghĩ lại cứ thấy tự trách mình. Em giờ cũng chả còn thiết tha bất cứ điều gì. chỉ mong kiếm thêm thu nhập cho sau này đỡ vất vả thôi.

Bỏ học từ năm ngoái vì cái MMO này... hehehe

Nếu lấy cuộc đời em mà so với thớt thì em nghịch cũng chả kém. Nhưng mà cái sự nghiệp của sự nghiệp của em lại vô cùng vất vả và không tốt đẹp gì.
từ năm lớp 1 cho đến lớp 9 em luôn là học sinh giỏi của trường nhưng lên cấp 3 em lại thấy chán nản vào việc học toàn có ngủ gật đến lớp 12 em hối cũng chẳng kịp thi đại học thì tạch lẻn tạch xuống cuối cùng cắp ass đi học một trường cao đẳng.
Bây giờ 27 tuổi rồi mỗi khi nghĩ lại cứ thấy tự trách mình. Em giờ cũng chả còn thiết tha bất cứ điều gì. chỉ mong kiếm thêm thu nhập cho sau này đỡ vất vả thôi.
Tương lai còn dài, cố lên cậu em

đi xe đạp phỏng vấn mà cũng không nhận việc hả, vãi trời :) :rolleyes::rolleyes:
Cũng đúng mà, làm nhân viên thị trường ngày chạy cả trăm km thì xe đạp sao làm được, sau làm việc cũng thấy ông Hiền như tên ông vậy. Nhớ cái thời làm nhân viên KD cho Bitis chạy từ Đồng Xoài xuống Bến Cát, Chơn Thành (Bình Phước),
đi xe đạp phỏng vấn mà cũng không nhận việc hả, vãi trời :) :rolleyes::rolleyes:
:D:D:D

bác hơn e 3 tuổi ... cơ mà học giỏi thế :)
Được cái thông minh nhưng phá như quỷ :p:p:p. Hồi đi học c3 không ngán bài toán hình học không gian nào hết. Thích nhất là định lí 3 đường vuông góc :D:D:D

23t...đường còn dài giờ suy nghĩ cũng không còn trẻ trâu nữa rồi

Announcements

Forum statistics

Threads
420,839
172,919
Latest member
truongsim

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week