Tâm sự của 1 member MMO

xuannguyen

Newbie
Reactions
18
MR
0.000
Hôm nay chát với 1 bạn trên MMO mình thật xúc động và thấy mình cũng hơi hơi giống bạn ấy, xin kể lại câu truyện như sau:

Tôi chỉ có 1 cái máy tính là bạn. Hàng ngày tôi tiếp xúc với rất ít người ngoại trừ những người trong gia đình.Thỉnh thoảng tôi mới sang nhà họ hàng chơi, Tôi ko có bạn, Hàng ngày tôi vào facebook tôi thèm những cuộc tụ tập, đi chơi của mọi người,...Tôi cũng đã cố để hòa đồng và chơi với mọi người...Nhưng tôi thấy thật nhàm chán và tôi không thể thích nghi đươch. 30 tuổi rồi Tôi chưa 1 lần tổ chức sinh nhật.Mà có tổ chức tôi cũng không biết mời ai và có mời chắc họ cũng sẽ không đến... Tôi không biết mình có bị tự kỷ không? Tôi thấy sợ khi ra ngoài,..Tôi yêu cái máy tính và bạn bè ảo trên mạng hàng ngày tôi vẫn tâm sự.:( có ai trên này giống tôi không? Tôi thấy sợ mỗi khi nghe mẹ nói ra ngoài chơi vói cho khuây khỏa suốt ngày ôm lấy cái máy, Thì chị tôi lại nói thêm vào. Nó có bạn bè gì đâu mà đi chơi, Rồi lâu lâu lại nghe mọi ng bàn tán sau này tôi cưới liệu có bạn bè gì không? Có ai đồng cảm với tôi ko? Buồn quá! Hàng ngày tôi kiếm ra vài chục $ tôi có $, tôi có mọi thứ ngoài tình bạn,...Buồn quá giá như các bạn MMO luôn ở bên tôi, ở ngoài đời.chứ không phải trên này!

Mình thấy mình cũng hơi đồng cảm với câu chuyện của bạn này. :(

Có cái gọi là khả năng tự thấu hiểu bản thân, hiểu được suy nghĩ ước muốn của chính mình :D

ôi nguy hiểm quá, mình thấy càng ngày mình dùng máy tính càng nhiều, sau này còn kiếm $ ra từ MMO nữa r` tự kỉ trên này lun thì sao, ko đc ko đc:binhsua17:

T.T mình thì vẫn có bạn, nhưng cũng không hẳn là quá nhiều... Thân thì cũng đc vài thằng bạn, mấy đứa con gái thì thân cũng ít thôi à =.=... Chơi với tụi nó vẫn không sâu sắc cho lắm =.=... Chả biết ai là tri kỉ hết...

Mình cũng vậy, mình ít khi ra ngoài đường chơi với bọn bạn. Chỉ suốt ngày bên cái mày tính, đc bữa đi chơi thì bị chửi vì lai 4-5.:|

:((.. muốn khóc quá.. may mà mình ko giống bác này.. :((... vẫn có bạn... thỉnh thoảng vẫn đi chơi vui vẻ... nhưng dạo này toàn mù đầu vào MMO :(...

giống mình hiii

nói chung cái gì cũng có giá của nó,bạn muốn cái này thì bạn phải chấp nhận trả giá ;)),(Napoleon Hill)

Đời là vậy,phải có sự đánh đổi chứ,không có cái gì là perfect cả

Đời không tiền thì nói thực bạn chả là cái quái gì trong xã hội này

k tiền là k có bất kì cài gì ;))

kể cả cái mà cậu nói là bạn bè ;))

Last edited by a moderator:
hãy gác lại 3 ngày đi về 1 miền quê nào đó chơi cho thật đã rồi về sẽ hết tự kỷ thôi:m131: kiếm nhiều tiền như mềnh mà còn có lúc thấy mình nghèo xác xơ vì gia tài chỉ có tiền mà chả có gì,bạn bè mỗi đứa 1 việc,mỗi đứa 1 con ghệ nó chỉ biết thế giới của nó,chắc mình cũng phải kiếm 1 em nào đó để "trao phân gửi thận" mới được...Đời có em là đủ rồi :m121:

Dân nghiền net nhìu ngừ z lắm, mình cũng z nè, nhưng may mắn là còn có 1,2 đứa bạn thân, và 1 người để yêu thương.
Cứ sống tốt rồi sẽ có ~ ngừ hiểu mình và đến với mình (thụ động vãi :)))

ủa mà tự kỷ là cái giề thế ????????????? :-O

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,666
171,716
Latest member
totran94591

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week