Tâm sự của 1 member MMO

Hôm nay chát với 1 bạn trên MMO mình thật xúc động và thấy mình cũng hơi hơi giống bạn ấy, xin kể lại câu truyện như sau:

Tôi chỉ có 1 cái máy tính là bạn. Hàng ngày tôi tiếp xúc với rất ít người ngoại trừ những người trong gia đình.Thỉnh thoảng tôi mới sang nhà họ hàng chơi, Tôi ko có bạn, Hàng ngày tôi vào facebook tôi thèm những cuộc tụ tập, đi chơi của mọi người,...Tôi cũng đã cố để hòa đồng và chơi với mọi người...Nhưng tôi thấy thật nhàm chán và tôi không thể thích nghi đươch. 30 tuổi rồi Tôi chưa 1 lần tổ chức sinh nhật.Mà có tổ chức tôi cũng không biết mời ai và có mời chắc họ cũng sẽ không đến... Tôi không biết mình có bị tự kỷ không? Tôi thấy sợ khi ra ngoài,..Tôi yêu cái máy tính và bạn bè ảo trên mạng hàng ngày tôi vẫn tâm sự.:( có ai trên này giống tôi không? Tôi thấy sợ mỗi khi nghe mẹ nói ra ngoài chơi vói cho khuây khỏa suốt ngày ôm lấy cái máy, Thì chị tôi lại nói thêm vào. Nó có bạn bè gì đâu mà đi chơi, Rồi lâu lâu lại nghe mọi ng bàn tán sau này tôi cưới liệu có bạn bè gì không? Có ai đồng cảm với tôi ko? Buồn quá! Hàng ngày tôi kiếm ra vài chục $ tôi có $, tôi có mọi thứ ngoài tình bạn,...Buồn quá giá như các bạn MMO luôn ở bên tôi, ở ngoài đời.chứ không phải trên này!

Một chuỗi ngày buồn , nếu kéo dài mãi có lẽ cuộc sống thật vô vị . buồn hả ? đi nhậu sẽ có bạn nhậu , bida sẽ có bạn bida ............... không có người yêu hả ? ra ngoài kiếm một em chân dài làm "phát" biết đâu đấy lại có động lực đi tìm người yêu ...........lúc đó cuộc đời sẽ tuyệt hihihaha

Mình cũng ôm cái máy:)), mình giống bác này nhưng mình khác 1 cái, bạn ngoài đời thì ít, nhưng bạn trên mạng quen thành ngoài đời rất nhiều:D, không gì là không thể, ai ai cũng có thể là bạn của mình mà

bác nói rất đúng ý e:binhsua07:

cái này là vì bạn k biết chia sẻ thời gian cho thích hợp, kiếm tiền là 1 công việc quan trọng và hưởng thụ nó cũng quan trọng không kém, bạn có tiền, bạn muốn đi chơi nhưng k có bạn bè thì cuộc chơi 1 mình quá vô nghĩa, 1 bàn nhậu không thể chỉ 1 người đúng k nào, bạn hãy cố gắng chia thời gian hợp lý để tìm lại niềm vui cho mình nhé, chúc bạn thành công :binhsua25:

Hôm nay chát với 1 bạn trên MMO mình thật xúc động và thấy mình cũng hơi hơi giống bạn ấy, xin kể lại câu truyện như sau:

Tôi chỉ có 1 cái máy tính là bạn. Hàng ngày tôi tiếp xúc với rất ít người ngoại trừ những người trong gia đình.Thỉnh thoảng tôi mới sang nhà họ hàng chơi, Tôi ko có bạn, Hàng ngày tôi vào facebook tôi thèm những cuộc tụ tập, đi chơi của mọi người,...Tôi cũng đã cố để hòa đồng và chơi với mọi người...Nhưng tôi thấy thật nhàm chán và tôi không thể thích nghi đươch. 30 tuổi rồi Tôi chưa 1 lần tổ chức sinh nhật.Mà có tổ chức tôi cũng không biết mời ai và có mời chắc họ cũng sẽ không đến... Tôi không biết mình có bị tự kỷ không? Tôi thấy sợ khi ra ngoài,..Tôi yêu cái máy tính và bạn bè ảo trên mạng hàng ngày tôi vẫn tâm sự.:( có ai trên này giống tôi không? Tôi thấy sợ mỗi khi nghe mẹ nói ra ngoài chơi vói cho khuây khỏa suốt ngày ôm lấy cái máy, Thì chị tôi lại nói thêm vào. Nó có bạn bè gì đâu mà đi chơi, Rồi lâu lâu lại nghe mọi ng bàn tán sau này tôi cưới liệu có bạn bè gì không? Có ai đồng cảm với tôi ko? Buồn quá! Hàng ngày tôi kiếm ra vài chục $ tôi có $, tôi có mọi thứ ngoài tình bạn,...Buồn quá giá như các bạn MMO luôn ở bên tôi, ở ngoài đời.chứ không phải trên này!

Mình thấy mình cũng hơi đồng cảm với câu chuyện của bạn này. :(
này bạn góp ý cái nha . ra ngoài đường thì đa số quen mượn tiền với qua đường thì nhiều tri kỹ thì chẳng dc bao nhiêu . nhiều khi đi chơi chung uống cafe này nọ xin sdt . ngày hôm sao gặp mặt thì gặp 2 thằng bạn bão nhau '' ê hôm qua đi sao ko rũ tao '' trong khi đó chẵng call cho mình một tiếng . thôi đành làm lãng tữ vậy .

bác này có ở ĐN thì liên lạc với tui đi nhậu nha! tui sẽ là bạn của bạn!bạn sinh nhật mời thì tui sẽ đến! bạn cưới tui cũng sẽ đến luôn!
Hãy tìm cho mình một niềm vui! một ý nghĩa để sống! Với tui, lý do để sống trên cõi đời này là: Có việc gì đó để làm! Có ai đó để yêu thương! và có cái gì đó để hy vọng!
Làm bạn tui nhé! YM: vocongduc_cesoft

Tui sẽ đứng ra ghép đôi cho 2 người.

2 con có đồng ý đến với nhau răng lông đầu bạc chung thủy không phản bội lởi dụng nhau đến suốt cuộc nời này không .

này bạn góp ý cái nha . ra ngoài đường thì đa số quen mượn tiền với qua đường thì nhiều tri kỹ thì chẳng dc bao nhiêu . nhiều khi đi chơi chung uống cafe này nọ xin sdt . ngày hôm sao gặp mặt thì gặp 2 thằng bạn bão nhau '' ê hôm qua đi sao ko rũ tao '' trong khi đó chẵng call cho mình một tiếng . thôi đành làm lãng tữ vậy .

chính xác luôn bác ạ ^ ^

mình có nhiều bạn bè nhưng ko có tiền để đi chơi cùng chúng nó :((
bạn này gần giông mình . mình thì có ít thôi nhưng không có tiên nên nhiều khi bọn nó rut không dám đi

Bạn cũng có kha khá, nhưng bạn tri kỷ thì có 1-2 đứa. Tụi nó kiếm tiền nhiều gấp mấy chục lần mình nên bây h đang phải cày để bằng bạn bằng bè. Cũng may hàng ngày mình còn đi làm, tám tùm lum chuyện với đồng nghiệp nên cũng ko đến nỗi tự kỷ.

Đời như thế thì buồn nhỉ ,thi thoảng cầm $ đi bar hay đi phởm phơ cái gì chứ, $ làm ra để làm giề :(

đi xin việc làm đi , nghỉ mmo 1 thời gian , ngày bỏ ra 2h đọc tin tức , sau khi có việc làm 1 tháng sau quay lại chiến mmo vẫn kịp , đừng để muộn cả cuộc đời ! lời khuyên chân thành nhất cho anh!

Đến tán gái mình còn xin thua thì nói gi đến bạn bè, bạn bè dễ kiếm, người yêu khó tìm

người ta đi phố có đôi - còn tôi đi phố loanh quanh một mình :binhsua16:

mốt đám cưới max mới cả forum :m190:

Ai rủ đi chơi làm biếng lắm...thích kiếm tiền thôi :|...Mình nghĩ bạn nên chơi thể thao vào buổi chiều...làm vài chai bia như mình......rồi về làm tiếp...tốt cho sức khỏe...mà ngồi uống bia còn chém gió được :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,418
172,507
Latest member
Jacob001

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week