Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.
HAl đang có tuờng mua 20 btc ở 20k rồi, chắc lên lại giờ :D

HAl đang có tuờng mua 20 btc ở 20k rồi, chắc lên lại giờ :D
Hồi giá 17k 18k gì đó mà mua thì chờ 22k bán lại kiếm lời. Cứ mỗi lần lên đỉnh mấy bạn lại giảm biên độ 3k, đáy thì giảm 3-4k là có lời và đảm bảo an toàn

Hồi giá 17k 18k gì đó mà mua thì chờ 22k bán lại kiếm lời. Cứ mỗi lần lên đỉnh mấy bạn lại giảm biên độ 3k, đáy thì giảm 3-4k là có lời và đảm bảo an toàn
hôm nay có coin nào dễ chịu ko anh? em vốn ít chỉ nhảy nhanh thôi

STR lên nhanh quá
chóng mặt quá. số cứ nhọ, bán xong thì nó lên ^^
Chờ ban mãi, bạn trả lời inbox or yahoo dùm mình đi.

XCASH đã lên 34k vượt chỉ tiêu 25 k ban đầu đặt ra. Các bác đã mua được giá 12k5 (có bác còn mua 11k nữa mới vãi) giờ thì tận hưởng. Mình đã hoàn thành nhiệm vụ.

Còn vụ XBOT. Mình chưa hề khuyên các bác ôm mà chỉ nói rằng các bác trade trong 1 thời điểm cụ thể, Lúc mình đưa ra thông báo tức là lúc đó mình phán đoán thời cơ, cơ hội xảy ra trong thời điểm đó. Các bác có thể giành phần thắng cao nhất trong khoảng thời gian đó. Rõ ràng trong thời điểm đó có bác nhanh tay làm tới 2 chuyến

Có bác ko theo dõi từ đầu, từ đâu tới và ko biết có tham gia trong topic ko nữa, lại mắt nhắm mắt mở đọc ko kỹ, lại đi mua vào cái giờ khác và bán với kỳ vọng cao. Giờ chưa bán được lại bị ôm hàng qua đêm 2 ngày thế là quay sang trách mình thì thật là lạ.

Hơn nữa có lúc mình nói là khả năng có thể cái đà này nó lên 100k. Đó là mình đang còn phân vân và còn nói rằng ôm nó vào và chờ trong cái giá đó thì rất là nguy hiểm(mình có phân tích sự nguy hiểm đó rồi). Còn phần 100k cho phép mình mơ mộng, mình được quyền mơ mộng chứ! Lúc đó mình đâu có lời khuyên nào đâu. Thay vì hỏi cụ thể thì có bác lại âm thầm lấy giấc mơ đẹp đó của mình để làm căn cứ rồi đi mua và ôm.

Xbot khởi đầu một công nghệ, 1 coin mới 100% ico. Giá gốc chỉ 0.000093 sat thôi, nó lên sàn với giá gấp 3 lần là 1 sự thành công cực lớn rồi. Giá xuống 1 tí thì cũng là thành công của nó. Nó mới sinh ra có vài ngày thôi, còn phải chờ đợi sự thách thức tồn tại, sự ứng dụng thực tiễn nữa. Mới giữ coin có 2 ngày mà giá xuống đã la làng rồi.
Nếu ngày mai, ngày kia, ngày mốt...nó được pump, nó được cộng đồng nhìn nhận ứng dụng thực tiễn của nó và họ thu mua ào ạt như XST thì bạn cũng lại âm thầm tận hưởng và đôi khi còn chửi cái thằng ngơ ngơ tự nhiên viết bài rồi làm người ta kiếm được cả cục tiền.

Chuẩn, hôm trước lúc bác kẹo post có nói rõ là với đà tăng này nó sẽ lên 100k nhưng bác cũng nhấn mạnh là giá nó đã tăng gấp 6 lần ICO nên khả năng dump lớn mà, mình thấy chơi trade đôi khi nên biết chấp nhận và phải nhận định, phân tích đa chiều, hơn nữa mình cũng có nói là các đồng coin trên sàn đều chịu sự tác động của các nhóm trade lớn nên đôi khi dump chỉ là động tác họ làm để mua vào lượng lớn coin, sau thời gian này coin sẽ được pump lên lại, vấn đề là thời gian và sự kiên nhẫn, còn bác nào thích trade kiểu mì ăn liền thì phải dùng chiến thuật khác :)
Hôm trước mua gpc theo bác candy giờ cầm đến giờ nè, không biết khi nào nó được pump lên lại, đành chờ thôi, vấn đề là bị chôn vốn ko có vốn chơi mấy coin khác :(

em nói có sai đâu =)) giá lên ko đc 1 câu cảm ơn =)) giá xuống lại nghe chửi =)) nói chung là ko nên làm dâu trăm họ =))

Đúng vậy, họ chỉ xem topic và bất chợt ôm vào lúc mình đang mơ mộng(ko biết có comment ở trong này ko nữa). Mà XBOT chỉ mới bắt đầu mà thôi.

Cho dù giá có xuống tới 12k đi nữa thì mình vẫn đánh giá XBOT là 1 coin tốt. Một ý tưởng tốt trong kinh doanh và chắc chắn nó sẽ được cộng đồng đón nhận và lan tỏa mạnh mẽ trên mạng xã hội. Nếu có thêm nhiều nhà phát triển ứng dụng cho nó và pr hơn 1 tí nữa (ví dụ như Lý Nhã Kỳ đã dùng Xbot mua áo đầm ở bên Pháp qua twitter, Ng Trinh đã sưu tập 1 bộ đồ lót độc mua bằng xbot... chẳn hạn). Một vài bài báo lên trang tin công nghệ, businessinside... newyork times... thì giá lên vùn vụt thôi. Hơn nữa nó chưa hề được pump.

Chắc chắn sau này sẽ có 1 ai đó thừa hưởng ý tưởng của nó để phát triển coin khác. Nhưng người khởi xướng bao giờ cũng được đánh giá cao.

Đúng vậy, họ chỉ xem topic và bất chợt ôm vào lúc mình đang mơ mộng(ko biết có comment ở trong này ko nữa). Mà XBOT chỉ mới bắt đầu mà thôi.

Cho dù giá có xuống tới 12k đi nữa thì mình vẫn đánh giá XBOT là 1 coin tốt. Một ý tưởng tốt trong kinh doanh và chắc chắn nó sẽ được cộng đồng đón nhận và lan tỏa mạnh mẽ trên mạng xã hội. Nếu có thêm nhiều nhà phát triển ứng dụng cho nó và pr hơn 1 tí nữa (ví dụ như Lý Nhã Kỳ đã dùng Xbot mua áo đầm ở bên Pháp qua twitter, Ng Trinh đã sưu tập 1 bộ đồ lót độc mua bằng xbot... chẳn hạn). Một vài bài báo lên trang tin công nghệ, businessinside... newyork times... thì giá lên vùn vụt thôi. Hơn nữa nó chưa hề được pump.

Chắc chắn sau này sẽ có 1 ai đó thừa hưởng ý tưởng của nó để phát triển coin khác. Nhưng người khởi xướng bao giờ cũng được đánh giá cao.
h` nên ôm xbot vào ko bác :D

acc str của mình vẫn còn 25str để theo yêu cầu, sao hôm nay vô lại thấy số 0 to đùng, mà nhìn xuống lịch sử giao dịch thì ko thấy dấu tích của thằn hacker nào, với lại mình nghĩ 25k str cũng đâu cho send ..khó hiểu.. newbie nên mong ae chỉ giáo
View attachment 37516

LAG thôi cậu :)

Chắc nó đang hù mọi người tí. Vài ngày tăng như giá vàng thì ngồi rung đùi hehee :)

hôm nay có coin nào dễ chịu ko anh? em vốn ít chỉ nhảy nhanh thôi
Đợi sau buổi trưa này xem sao. Giờ có ít cơ hội mà cũng đã bật mí cho 2 bác rồi, giờ thêm người nữa nhảy vào sợ khó mua hơn.

Có online yahoo ko bác, hôm qua theo bác xcash nên được hưởng 1 mớ ^^

Chắc nó đang hù mọi người tí. Vài ngày tăng như giá vàng thì ngồi rung đùi hehee :)

Có rất nhiều phong cách chơi ( tạm gọi là "đầu tư" đi cho nó sang).
1. Có 1 nhóm người dựa vào học thức, kiến thức nhà trường, kiến thức kinh tế rồi họ phân tích nhận định và "đầu tư" mạo hiểm trước. Đó là nhóm người mua IPO, ICO.
2. Có nhóm người khác thì đầu cơ theo kiểu đi gom hàng giá thấp chờ cơ hội giá cao thì bán. (Nhóm này đang hoành hành XBOT)
3. Có nhóm người chỉ dựa vào trade lướt sóng
4. Có nhóm nguwoif kiếm nhờ vào pump.
5. Có nhóm người đầu tư vào thiết bị để đào coin
...

Có vẻ như XBOT đang bị nhóm người 2 thao túng. Vì họ ko mua được giá thấp từ ICO và họ nhận thấy tương lai của nó nên lao vào dìm giá để gom hàng.

Các bạn thử tính đi, từ khi XBOT xuống đỉnh thì có bao nhiêu xbot đã được giao dịch, bao nhiêu xbot được bán ra? Bạn có thể nhẩm tính được.

Lưu ý quan trọng rằng: XBOT ko phải là coin của người Việt, nó là coin của người Mỹ, người Âu bởi cộng đồng đó họ mới dùng Tweet nhiều.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,722
172,793
Latest member
khanhtran3990

Most viewed of week

Most discussed of week