Ask [STELLAR] - Hỏi đáp hỗ trợ các bạn chơi Stellar

Status
Not open for further replies.

candylop

Hero
Reactions
3,384
MR
0.003
Topic này mình không hướng dẫn các bạn kiếm tiền cũng như kiếm Stellar. Tuy nhiên cũng từ topic này bạn có thêm kiến thức + cách kiếm STR hiệu quả hơn từ mỏ vàng 50 tỷ STR kia.

Cập nhật quan trọng về lừa đảo các bạn nên click vào đọc

http://mmo4me.com/threads/hoi-dap-ho-tro-cac-ban-choi-stellar.189172/page-30#post-3614153

Xem giá trị của STR theo các loại tiền tệ khác
http://www.stellarvalue.org/

1. Thông tin chung:

- Stellar là gì:

"Stellar là một công nghệ cho phép di chuyển tiền trực tiếp giữa người với người. Nó giống như gửi email, tuy nhiên, thay vì gửi dữ liệu, chúng tôi di chuyển tiền. Tiền có thể được giao dịch giữa các loại tiền tệ khác nhau thông qua mạng lưới Stellar, gần như miễn phí và tức thì" ( Joyce - admin của Stellar)
STR là ký hiệu đơn vị sử dụng của Stellar.
- Lợi ích của công nghệ này là:
  • Bạn có thể lưu giữ tiền của bạn một cách an toàn mà miễn phí. Nếu bạn muốn lưu giữ tiền ở dạng tiền tệ khác, Stellar cho phép bạn làm điều này một cách tự động.
  • Lưu trữ Stellar trong một chiếc ví trực tuyến để giao dịch nhanh chóng và an toàn.
  • Phí chuyển tiền rất thấp (thậm chí miễn phí) và tức thì.

Hiện nay có rất nhiều công nghệ cho phép chuyển tiền trực tiếp giữa người với người như Stellar vậy: Ví dụ như XRP (Ripple), NXT, MST, CPX... Mỗi mạng lưới có mỗi ưu điểm riêng và giá trị riêng.

Khác với các loại crypto currency khác như là Bitcoin chẳn hạn là phải đào (mining) mà có thì Stellar được phát hành thông qua các hình thức dưới đây. Theo Stellar thì việc phát miễn phí như thế này là bước đi đầu tiên để đem đến cho mọi người hiểu biết, giáo dục về tiền tệ kỹ số và cách sử dụng nó.

Chương trình tặng STR trực tiếp

Stellar đang phân phát 50 tỷ STR trực tiếp trong tổng số 100 tỷ của nó.
50 Tỷ coin phân phát trực tiếp thông qua việc truy cập vào site

https://launch.stellar.org để đăng ký và kết nối facebook để nhận 3250 STR.

Kế hoachj phân phối như sau:

Tháng đầu họ phân phối cho 10k người (10k facebook)

Tháng thứ 2: 20k người.
Tháng thứ 3: 50k người
tháng 4 đến 12: 100k/ tháng.

Để nhận được coin bạn cần có:
1 email để verify code
1 facebook đang sử dụng: Đạt tiêu chuẩn facebook không phải là spam
(có nghĩa là độ tuổi account tốt nhất là trước 31/7/2014, có profile page đầy đủ thông tin như giới tính, nghề nghiệp, sở thích, trường học..., có bạn bè, có ảnh để up lên và có người quan tâm nó, có quan hệ bạn bè như chat, comment...)

II. Để lấy tiền về đi nhà nghỉ.
Bạn cần có và cần làm:

Bạn cần 1 cái ví STR. Nó gọi là Wallet

Có 2 nơi để bạn sở hữu ví: Đó là sàn giao dịch STR hoặc ví online ( mỗi khi bạn đăng ký trên site https://launch.stellar.org thì nó sẽ cấp cho bạn 1 cái ví)
Ví dụ ở 1 sàn giao dịch bitcoin của bọn Thái https://bx.in.th
Bạn đăng ký tài khoản để sở hữu Ví + có thể giao dịch mua bán luôn. Khi đăng ký thành công thì bạn vào My Funds vào Deposit (cái này bạn quá rành rồi phải ko). Nhìn xuống dưới thì thấy 1 ô xanh xanh có mã QR và 1 chuỗi gồm nhiều ký tự giống như vậy nè: gKxWHv76WFSaEohhtuX3u2iWrfYGxZJXx9?dt=4635 (ví của tui đó nghe, ai thương thì cho tui ít tiền vào đó)
Mỗi khi bạn cần nhận tiền thì bạn lấy cái địa chỉ đó mà nhận. Khi muốn xem tiền về chưa thì login vào site đựng cái địa chỉ ví đó mà coi, hoặc kiểm tra tại:
https://graph.coinexgateway.com

Ví dụ: Trong mục send 1000 str thử rồi nhận lại thì bạn lấy cái địa chỉ của bạn mà điền vào đó (đừng lấy cái của tui nghe, điền của tui vào là tui nhận chứ bạn ko nhận đâu đó)

- Ví đựng tiền có thể đăng ký 1 lần (không cần làm nhiều cho oai, vì bọn con gái cũng chẳng cần quan tâm điều này nên ko có gì để khoe cả).

Trong cái ví đựng tiền sẽ có thể có nhiều địa chỉ ví( STR address)

Khi đã có STR rồi thì bạn bán nó qua Tiền thật (nếu sàn giao dịch cho phép bán) hoặc có thể bán qua Bitcoin.
Khi có bitcoin rồi thì bạn có thể đi tìm nơi để bán số bitcoin đó (ví dụ như sàn btc-e.com)

Bạn nào cần hỏi gì thì cứ đặt câu hỏi, mình sẽ trả lời giúp.

Một số tình huống hay gặp

cái này bị gì vậy mọi người, mình làm toàn lỗi bước này

cảm ơn
Mạng STR bị nghẽn (hệ thống của STR) nên đôi lúc không load được các modul, các API kết nối bị dis, lose cho nên xảy ra tình trạng đó.

Nếu gặp vấn đề như vậy hoặc tương tự thì cách giải quyết duy nhất là logout ra (logout chứ đừng F5 nhé,"giữ gìn vệ sinh chung") rồi login vào lại là được.

Last edited:
Đang có sll nick fb đảm bảo chơi được stellar, ai cần pm yahoo nhé: huy_642

Last edited:
vậy tháng này hết lượt tặng rồi hay sao mà không thấy nó tặng nữa hả bạn

Thế bao giờ nó mở lại nữa a ?

You have to be funded before you can send money

sao vào gửi tiền để nhận lại 1000 nó báo thế này

Theo mình nhận thấy, sở dĩ giá cao như vậy là do:
Có thể có 1 đội pump đang làm điều này.
Có thể DEV cũng đang pump để đẩy cao giá trị nó lên trong khi số lượng coin ra thị trường đang còn ít. Việc làm này nhằm thúc đẩy sự lan tỏa mạnh mẽ của coin này ra cộng đồng, lấy niềm tin.

Theo quan sát thì số lượng bán và các bán STR chủ yếu là do các bạn ham kiếm tiền mà ít chơi coin. Họ đang bán những gì họ đang có (hãy nhìn vào số lượng).

theo chu kỳ giá thì đã 3 lần lặp lại rồi (buổi sáng đến trưa giá cao, buổi chiều đến tối giá lại giảm tự nhiên)

Giờ hết ăn được rồi.
Có lẽ đợi sang tháng sau thôi.

Do tài khoản mới của bạn chưa có tiền nên ko thể send đi được.

Cho đến thời điểm bây giờ thì đã có
211,686,750 STR đã được phát ra.
49,535 facebook hợp lệ đã được phát

8,563 "người mới" đang xếp hàng để được phát.

Theo lịch trình thì tháng đầu tiên họ sẽ phát cho 10.000 nguwoif thôi.

Nếu mỗi người đã nhận 3250 str thì 10000 người sẽ là 32.500.000 STR
Nếu mỗi facebook đã nhận 3250 str thì 49.535 facebook cũng xấp xỉ 211,686,750 STR
Con số này vượt quá 10k người rồi.

Do đó ta có thể mong đợi 24 tiếng sau nó sẽ phát cho 8563 người đang đợi kia. Nếu như thế thì việc phân phát vẫn cứ tiếp diễn và sự khan hiếm STR sẽ không diễn ra "tức thời".

Cho đến thời điểm bây giờ thì đã có
211,686,750 STR đã được phát ra.
49,535 facebook hợp lệ đã được phát

8,563 "người mới" đang xếp hàng để được phát.

Theo lịch trình thì tháng đầu tiên họ sẽ phát cho 10.000 nguwoif thôi.

Nếu mỗi người đã nhận 3250 str thì 10000 người sẽ là 32.500.000 STR
Nếu mỗi facebook đã nhận 3250 str thì 49.535 facebook cũng xấp xỉ 211,686,750 STR
Con số này vượt quá 10k người rồi.

Do đó ta có thể mong đợi 24 tiếng sau nó sẽ phát cho 8563 người đang đợi kia. Nếu như thế thì việc phân phát vẫn cứ tiếp diễn và sự khan hiếm STR sẽ không diễn ra "tức thời".
ban đầu mỗi người đươc 6k str , chư không phỉa 3250

Đang có sll nick fb đảm bảo chơi được stellar, ai cần pm yahoo nhé: huy_642
sao em đăng ký hôm qua nó bảo chờ tới ngày mai vậy thớt giờ nó lại nói You're in the queue and should receive your reward soon!.nhìn mọi người chiến mà em thèm quá

cho mình hỏi h nó đang nằm ở tháng thứ mấy 1, 2, or 3? nếu 1 thì chắc ko phải vì trên site nó phát cho hơn 50K face rùi. ko bít đang nằm tháng mấy? o_O

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,477
169,804
Latest member
99704

Most viewed of week

Most viewed of week