SCAM Scam Từ Facebook Nguyễn Nam Khánh

Status
Not open for further replies.

kevin68

Newbie
Reactions
7
MR
0.000
Chào các bác, ngày hôm qua 3/7/2016 e có tìm mua btc qua group facebook Mua Bán BTC. Sau đó Thằng Nguyễn Nam Khánh này nói có btc và bọn e inbox nới chuyện. Nội dung cuộc nói chuyện như ảnh

vì đã check kĩ tài khoản facebook, cộng với việc có hình cmt và pastport cũng như tài khoản ngân hàng nên e khá yên tâm. Thấy trên fb thằng này nó có phòng làm việc riêng, đi xe hơi các kiểu...nên e đã chuyển tiền trước cho nó. Sau khi nhận tiền xong, thì nó ngay lập tức delete tài khoản facebook đã dùng lâu năm rồi ôm hơn 40tr của e lặn mất. Nó tưởng là e ở khác khu vực với nó, không có sdt của nó sẽ ko làm gì được. Nhưng với kinh nghiệm online lâu năm, việc tìm ra nó quá đơn giản. E tìm và biết được nhà cũng như tất cả thành viên nhà nó. Phải nói là nhà thằng này có điều kiện, Mẹ trước là quân nhân sau này làm bên vietinbank aviva Hà Nội, hiên nay mới mở văn phòng kinh doanh M-capital. Thằng e trai thì du học bên úc gì đó mới về cũng nhiều thành tích lắm. Đúng là ko thể xem bề ngoài mà nói được điều gì, nhà có điều kiện, đi xe hơi, mà tính lừa đảo mấy chục triệu. Hiện tại e đã liên lạc với mẹ nó và nói rõ tình hình, nếu ko giải quyết thì e sẽ đành phải ra tòa khởi tố. Theo điểm đ khoản 2 điều 139 BLHS ko biết có cho nó ngồi tù đc ko các bác nhỉ.

Địa chỉ nhà nó: Nhà 15 Ngõ 381 Nguyễn Khang HN hoặc địa chỉ trên cmt
chanel ytube của nó https://www.youtube.com/channel/UCvM2rF7tEdh3w_yslFGeprA

Bình thường e mua bán đều qua chỗ uy tín, lần này do ham rẻ mà bị lừa, qua bài học lần này thì chả tin bố con thằng nào hết, cứ chỗ uy tín giá cao tí cho an toàn các bác ạ.

Last edited:
Thắc mắc là nó đã show info của nó rồi sao nó lại scam nhỉ, k hiểu?

Sao lại là nick today nhỉ :(

ngu vc. thế cũng để lừa .

Bạn trước khi nói người khác thì nên suy nghĩ! Chẳng ai khôn hơn ai đâu! Giao dịch online thì bằng niềm tin thôi.
PS: làm tới đi thớt!

ko biết cmnd + passport hắn có fake ko, mong thớt sớm giải quyết đc

Bạn trước khi nói người khác thì nên suy nghĩ! Chẳng ai khôn hơn ai đâu! Giao dịch online thì bằng niềm tin thôi.
PS: làm tới đi thớt!
ủa thế b k biết chức năng trung gian hở. suy nghĩ trước khi ns nhé. mình ns thế để cho chủ topic nhận ra cái ngu

Có vấn đề, thường thì khi xóa facebook thì avatar không còn như thế đâu! Lục lại tin nhắn cũ được, nhưng sẽ ko hiện được avatar, mình nghĩ vậy!

bác này hài vl, trước khi nói ng khác thì xem lại mình nhé. fb nó đầy đủ thông tin, nick dùng lâu năm, e xem cả các bài post và bình luận của nó, đủ để tin tưởng. nó cũng up cmt đầy đủ sao lại ko tin?

ủa thế b k biết chức năng trung gian hở. suy nghĩ trước khi ns nhé. mình ns thế để cho chủ topic nhận ra cái ngu
BTC mà chuyển qua chuyển lại qua trung gian? Có ai trên MMO làm trung gian BTC chưa?

Cái box scam này thành cái bãi rác rồi ah, bài ko liên quan gì đến forum cũng lôi lên đây làm gì

BTC mà chuyển qua chuyển lại qua trung gian? Có ai trên MMO làm trung gian BTC chưa?
thế thì chịu thím rùi :):):) về tìm hiểu thêm về GD online đi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,664
170,764
Latest member
iimskills20
Back