Warning Nguyễn Huỳnh Sang scam paypal MBB- 00394501049 - NGUYỄN HUỲNH SANG

cho e hỏi nghoài lề xíu là paypal phải có thẻ visa mới tạo dc phải k ạ
sdt + gmaial là dc ...nhưng ko add thẻ visa thì một số trang nó ko cho pay.

thằng này
Chào mọi người. Mình mới mua 15$ paypal chiều nay (14-12-2023) mà chuyển khoản xong, nó hồi thu tin nhắn thông tin tài khoản ngân hàng và chặn mình luôn. Vì mình có thói quen copy, lưu vào ghi chú điện thoại nên vẫn giữ đủ thông tin.
Nó báo rate 25 nên mình chuyển tổng cộng 375.000 vnđ.
Tài khoản thông tin ở đây ạ:
Mong ad đăng bài để người khác tránh bị lừa như em.
Bằng chứng:
View attachment 241021
View attachment 241022
View attachment 241023
thằng này chyên gia scam .. phốt đầy.. có cả 1 group nhóm mua bán paypal ở facebook... khi mua paypal pay tiền xong là nó khóa ních .. up lên nhóm mua bán paypal ở facewbook nó là nó kích ra luôn

Chuyển thêm cho nó vài tr rồi ra báo CA tội lđ được không nhỉ =))
Nếu là khách nước ngoài tới mà bị lừa 100 - 200k công an cũng gô cổ. Chứ mình làm thế là khả năng mất thêm. Tiền lẻ tẻ công an không ngó ngàng tới đâu. Trừ khi số lượng nạn nhân tố cáo nhiều mới vào cuộc.

Mình cũng mới bị lừa 400 USD tueg bạn này. Mọi người cho mình hỏi có ai đòi được tiền hay báo công an cho những trường hợp như này chưa ạ

Mình mới bị Nguyen Huynh Sang scam 400 USD trên Paypal. Mọi người cho mình hỏi có cổng thông tin nào khai báo online về những vấn đề này không ạ. Mình không hy vọng lấy lại tiền, nhưng hy vọng tất cả những ai bị lừa đều báo cáo lên công an, để công an lập hồ sơ.

Mình đã report được lên Paypal và Paypal fraud team đang xử lý. Các bạn nào có transaction trên paypal thì nhắn tin cho paypal, đưa chứng cứ để Paypal dẹp luôn account của mấy đứa lừa đảo.

Mình đã report được lên Paypal và Paypal fraud team đang xử lý. Các bạn nào có transaction trên paypal thì nhắn tin cho paypal, đưa chứng cứ để Paypal dẹp luôn account của mấy đứa lừa đảo.
bác đừng hy vọng nhiều, gửi friend and family thì khả năng đòi đc lại tiền dưới 10%, trừ khi hôm đó bác đăng nhập ở thiết bị lạ và IP lạ

Mình có report là unauthorized transaction thì họ ko xử lý. Sau đó mình chat với customer service, ban đầu họ không chịu xử lý vì là send to friend/ family. Sau khi mình gửi thêm nhiều bằng chứng, cộng với cái thread này thì họ nói họ sẽ xử lý. Mình không hy vọng nhiều lấy lại tiền, nhưng muốn Paypal làm mạnh tay với trường hợp này vì có thể tạo thêm nhiều acc khác để đi lừa. Mình thấy nó đi lừa từ lâu và đến bây giờ vẫn không bị bắt hay kháo acc ở đâu hết. Mấy group Paypal trên FB toàn do nó làm admin.

Mình có report là unauthorized transaction thì họ ko xử lý. Sau đó mình chat với customer service, ban đầu họ không chịu xử lý vì là send to friend/ family. Sau khi mình gửi thêm nhiều bằng chứng, cộng với cái thread này thì họ nói họ sẽ xử lý. Mình không hy vọng nhiều lấy lại tiền, nhưng muốn Paypal làm mạnh tay với trường hợp này vì có thể tạo thêm nhiều acc khác để đi lừa. Mình thấy nó đi lừa từ lâu và đến bây giờ vẫn không bị bắt hay kháo acc ở đâu hết. Mấy group Paypal trên FB toàn do nó làm admin.
việc đổi USD ra VND mà send friend and family là hành vi trốn phí, nhẹ thì bỏ qua, nặng thì nó chấm dứt dịch vụ với bác luôn đấy

việc đổi USD ra VND mà send friend and family là hành vi trốn phí, nhẹ thì bỏ qua, nặng thì nó chấm dứt dịch vụ với bác luôn đấy
Mình không rõ vụ này mới bị nó lừa đó ạ. Vì 1 số lý do mình không add ngân hàng VN vô Paypal để gửi tiền về mà đang cần tiền gấp mưới gửi nhanh qua nó nên mới bị nó lừa.

Dù gì thì mình đã khiếu nại rồi : ))
Lần này ít, report chắc không sao, nhưng bán nhiều (hoặc nhiều lần) là dính. Em nhắc để bác rút kinh nghiệm lần sau thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,660
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom