[Report] Mod SonJG không biết luật mà làm theo ý mình, ép người

Status
Not open for further replies.
Reactions
215
MR
0.000
Tình hình là sáng này dậy thấy Mod SonJG close topic mua bán của mình.

Mình PM riêng hỏi thì cậu ấy bảo tớ có 2 topic tương tự nhau, mình nói nhiều ex cũng có từ 2 topic trở lên, cậu ta lại bảo do họ lập ở 2box, mình hỏi do mình mua bán nhỏ nên lập ở box Small Exchange cùng một box ko dc ah, cậu ta bảo ko nhưng thực tế thì luật cho phép, mình copy luật mua bán ở box do chính Shine lập, cậu ta đuối lý đành mở lại topic cho mình

http://mmo4me.com/showthread.php?121570-Ban-PM-WMZ-gia-tot-minh-chiu-phi/page6

Cuối câu PM cậu ta có nhắn lại câu:

"Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait..."

Lúc đó mình cũng ko hiểu ý nghĩ câu nói đó lắm nhưng một lúc sau topic mình lại tiếp tục bị close, hoá ra cậu ta vì muốn chứng minh bản thân đúng hay muốn ép người khác mà tự ý sửa luật mua bán trong 4rum, và sửa luôn nội quy do Shin tạo ra :binhsua51: để dc close topic của mình =))

http://mmo4me.com/showthread.php?28290-Noi-quy-Box-Money-Exchange/page10

Thật nực cười cho người làm luật, làm sai người ta đem luật ra nói, cải ko lại cứng họng, ngấm ngầm sửa luật lại ép người khác, thử hỏi làm thế ai phục.

Giả sử cậu phạm tội hiếp dâm, luật nói cậu phạm tội, nhưng cậu có quyền sửa luật cậu phán một câu "Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait..." cậu đi sửa luật hiếp dâm ko phạm tội rồi thành vô tội ah.

Khi mình mở topic này thì vô tình thấy nhiều người khác cũng report cách làm việc của cậu, cậu nên tự kiểm điểm bản thân lại là vừa.

============

Và đây là cách mod nói chuyện khi mình có thắc mắc, có phải mod thì dc quyền *** này *** nọ với thành viên ?

Last edited by a moderator:
nói chung là mình thấy lời lẽ lần này của ông Sơn là oke rồi. k có gì quá đáng mọi ng đọc đi. đôi khi nghiêm khắc chút thì cũng tốt cho mọi người. mình mọi ng k nên nhảy vào ném gạch hãy đọc cái đoạn chat đó. tất nhiên ai cũng có lỗi sai. nhưng sai mà sửa là đc rồi.

Upvote 0
Có thì cứ điểm danh chỉ mặt đi chứ sợ gì mà không nói trắng ra nhỉ
nói ra mất công bị soi rồi bị ban nick hả bạn. Ngại xếp hình lắm rồi :D
mà có nói ra cũng có ai xử lý đâu. Admin thì giờ toàn đi lo các vấn đề trọng đại, toàn quyền trao cho mod rồi, thích làm gì thì làm admin chẳng can thiệp. Admin chỉ xử lý đóng bảo hiểm, trả bảo hiểm là hết trách nhiệm, còn lại sống chết mặc bay. chắc là do forum đang trong thời kì suy thoái nên ko còn mấy ai nhiệt tình lắm

Upvote 0
Xem lại bài của mình ở trên HienLR có 2 cái gần như là y chang nhau, bạn nên xem tất cả rồi phán.

1 cái giao dịch WMZ, 1 cái giao dịch PM. còn ở đây là hoàn toàn cùng 1 nội dung, sử dụng lâu dài. Bạn có hiểu vấn đề không vậy =.=

Upvote 0
Xem lại bài của mình ở trên HienLR có 2 cái gần như là y chang nhau, bạn nên xem tất cả rồi phán.

- - - Updated - - -

Có thì cứ điểm danh chỉ mặt đi chứ sợ gì mà không nói trắng ra nhỉ

nếu vậy thì vote mod xem lại các bài đó thôi nếu giống nhau thật thì cũng nên close vì thực sư như mình thấy lúc mình cần mua hay bán mình nhìn thấy loạn hết lên thật, các bạn có thể up topic lên mà ko nên tạo nhiều topic như vậy. vote sửa luật

Upvote 0
có vẻ tình hình giờ nghiêng về bên mod SonJG rồi nhỉ, vậy thì closed thôi. Chủ topic vào comment 1 tiếng xác nhận ý kiến cuối cùng đi , đừng thấy đuối lý rồi im luôn để mọi người cãi qua cãi lại mất thời gian

Upvote 0

hienLR : 1 topic WMz , 1 topic PM

còn chủ thớt : 2 topic cùng là WMZ + PM .

bạn nên xem tất cả rồi phán.

Upvote 0
1 cái giao dịch WMZ, 1 cái giao dịch PM. còn ở đây là hoàn toàn cùng 1 nội dung, sử dụng lâu dài. Bạn có hiểu vấn đề không vậy =.=
Thế thì mỗi gd có quyền tạo ra 1 2pic sao. Thế thì mình ví dụ nhé, mua PP 1 2pic, mua PM 1 2pic, mua PZ 1 2pic, mua AMZ 1 2pic, mua qua VCB 1 2pic, mua qua DAB 1 2pic. 1 người nói như bạn tạo được khá nhiều 2pic đó nha. Bác nào làm ex chú ý.
Mà sao mod mới giải thích có 1 cái của mình vậy ta, giải thích thêm vụ close kia luôn đi

Upvote 0
@daosythui79: kể cả các Mod có được trả lương thì cũng ko ai túc trực 24/7 để giải quyết triệt để mọi reply, mọi topic. Thế nên mod sẽ rất cảm ơn nếu những người hay soi mói như bạn report lên bọn mình.

Upvote 0
@daosythui79: kể cả các Mod có được trả lương thì cũng ko ai túc trực 24/7 để giải quyết triệt để mọi reply, mọi topic. Thế nên mod sẽ rất cảm ơn nếu những người hay soi mói như bạn report lên bọn mình.

Quan trọng là sau khi report tiếp thu tới đâu thôi, chứ report xong vào thùng rác thì cũng huề cả làng thôi. Còn về vấn đề soi mói thì tui không qua mặt được mod rồi, thực ra cũng không rảnh để soi đâu nhưng ghét cái thái độ đi soi phát chơi ai ngờ gặp được ếch (ngồi đáy giếng)

Upvote 0
Thế thì mỗi gd có quyền tạo ra 1 2pic sao. Thế thì mình ví dụ nhé, mua PP 1 2pic, mua PM 1 2pic, mua PZ 1 2pic, mua AMZ 1 2pic, mua qua VCB 1 2pic, mua qua DAB 1 2pic. 1 người nói như bạn tạo được khá nhiều 2pic đó nha. Bác nào làm ex chú ý.
Mà sao mod mới giải thích có 1 cái của mình vậy ta, giải thích thêm vụ close kia luôn đi

bạn đang cố chứng tỏ gì thế , chứng tỏ là mình hiểu biết à ?

Những ai có nhu cầu Exchange, muốn mở Topic tại BOX Money Exchange phải thỏa các điều kiện sau:

Phải có trên 20 Post bạn mới được phép tạo chủ đề mới trong BOX Money Exchange
Giao dịch nhỏ lẻ:
Các bạn buộc phải Post vào BOX Small Trades
Phải cập nhật số lượng chính xác bao gồm cả tiêu đề và nội dung bài viết để BQT tiện theo dõi
Chỉ được giao dịch 1 loại tiền tệ trong 1 topic. (Bạn có thể lập nhiều topic nếu có nhiều loại)

Càng cố gắng tỏ ra nguy hiểm thì càng lòi cái dốt ra thôi . Mình nghĩ cậu dừng ở đây được rồi đấy .

- - - Updated - - -

Quan trọng là sau khi report tiếp thu tới đâu thôi, chứ report xong vào thùng rác thì cũng huề cả làng thôi. Còn về vấn đề soi mói thì tui không qua mặt được mod rồi, thực ra cũng không rảnh để soi đâu nhưng ghét cái thái độ đi soi phát chơi ai ngờ gặp được ếch (ngồi đáy giếng)

Tặng bạn .

Ai cũng là ếch cả thôi , quan trọng là cái giếng của mỗi con ếch cao tới đâu .

Upvote 0
Bình tĩnh đi nào AE , mình tuy ở ngoài cuộc nhưng vẫn hiểu cho hoàn cảnh của 2 bạn.Chủ thớt bị ức chế khi topic của mình bị close mà của các bạn khác không bị.Nhưng Mod cũng đã giải thích nhưng mình nghĩ các bạn nên giải quyết vấn đề bằng tình cảm nhẹ nhàng , không được căng thẳng bức xúc dẫn đến hành động sai lệch làm ảnh hưởng đến bản thân. Theo mình thớt và Mod đều có cái sai riêng .
Thứ nhất thớt quá nóng giận ( ngoài đời chắc cậu ngang tàn lắm đấy )
Thứ hai là Mod làm việc úp mở , không nói rõ về việc thay đổi Rule và lời nói có phần khiêu khích thớt "Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait...". Minh thấy Mod SonJG bt thường rất bình tĩnh nhưng không hiểu sao dạo này bạn đã mất bình tĩnh đến như vậy. Trước khi xử lý một vấn đề gì liên quan đến lợi ích của Member thì bạn hãy hình dung mình đặt vào vị trí của mem để đưa ra quyết định sáng suốt và êm đẹp nhất. Luật pháp cũng còn có tình mà đâu phải cứng nhắc. Vì sao gần đây bạn dính nhiều scandal như vậy chính là do cách hành xử của bạn chưa thực sự phục lòng người. Nói chung cả 2 bạn đều sai cả, hãy tịnh tâm và học lấy chữ " Nhẫn " của Đức Phật. Dùng nhân tâm để thu phục lòng người có như vậy ai cũng sẽ ủng hộ các bạn .
Đôi lời góp ý có gì sai xót hay động chạm đến lòng tự ái của các bạn mong các bạn bỏ quá cho !

Upvote 0
Có vẻ như bạn daosythui79 không hiểu vấn đề :| Cái gì mà "mua PP 1 2pic, mua PM 1 2pic, mua PZ 1 2pic, mua AMZ 1 2pic, mua qua VCB 1 2pic, mua qua DAB 1 2pic" mình chịu không hiểu bạn nói gì luôn :|

Còn về cái ví dụ close kia của bạn thì rõ ràng topic đó tiêu đề bán $100PP nhưng thực tế trong hoạt động topic lên vài k @@! Và cũng không biết nó liên quan gì đến vụ này !

Upvote 0

Upvote 0
bạn đang cố chứng tỏ gì thế , chứng tỏ là mình hiểu biết à ?

Càng cố gắng tỏ ra nguy hiểm thì càng lòi cái dốt ra thôi . Mình nghĩ cậu dừng ở đây được rồi đấy .

- - - Updated - - -

Tặng bạn .

Ai cũng là ếch cả thôi , quan trọng là cái giếng của mỗi con ếch cao tới đâu .

Thế thì mới nói là lập nhiều lên thôi, chứng tỏ cái gì đâu. Hi hi hi, đọc không kỹ nên bị thánh soi lại, thế thì lập chừng 4 cái đủ rồi. Không đọc kỹ cũng bảo là mình dốt hi hi

Upvote 0
@zzsv: đúng là thời gian gần đây mình đôi lúc hơi bị mất bình tĩnh. Nhưng trong trường hợp này, bạn thấy đấy mình đã rất bình tĩnh và lịch sự giải thíc cho bạn ấy hiểu. Nhưng đáp lại sự lịch sự của mình là sự lấn tới và đe dọa report.

Còn về chuyện mập mờ thì mình thấy ko có gì, cũng ko phải vì ích kỷ thỏa mãn mà mình thay đổi rules. Mục đích của nó mình đã nói rất rõ ràng và có thông báo với bạn ấy. Ch này khác Chứ ko như chuyện bảo hiểm mà bạn ấy đem so sánh là phải thông báo 1 tháng mới áp dụng.

Upvote 0
Có vẻ như bạn daosythui79 không hiểu vấn đề :| Cái gì mà "mua PP 1 2pic, mua PM 1 2pic, mua PZ 1 2pic, mua AMZ 1 2pic, mua qua VCB 1 2pic, mua qua DAB 1 2pic" mình chịu không hiểu bạn nói gì luôn :|

Còn về cái ví dụ close kia của bạn thì rõ ràng topic đó tiêu đề bán $100PP nhưng thực tế trong hoạt động topic lên vài k @@! Và cũng không biết nó liên quan gì đến vụ này !

Thì ra mình nói bạn này không hiểu, mình ví dụ nhé:
Mua 1k WMZ - rate 20.6 (1 topic)
Mua 1k PM - rate 20.6 (1 topic)
Mua 1k AMZ - rate 20.6 (1 topic)
Mua 1k PZ - rate 20.6 (1 topic)
Mua 1k PP - rate 20.6 (1 topic)
Vậy là EX có thể lập được 5 topic thu mua trong chuyên mục.

Thôi rảnh rỗi sinh nông nổi tới đây là kết thúc, đi ra ngó lên trời xem sao mới được

Upvote 0
Thế thì mới nói là lập nhiều lên thôi, chứng tỏ cái gì đâu. Hi hi hi, đọc không kỹ nên bị thánh soi lại, thế thì lập chừng 4 cái đủ rồi. Không đọc kỹ cũng bảo là mình dốt hi hi

tớ thì soi chắc chắn kém cậu rồi , tớ chỉ được cái chịu khó đọc rule thôi .

còn cái lời khuyên của cậu thì đã được ghi rất rõ rồi , ai cũng biết cả thôi . không hiểu cậu cố gắng giảng giải cho ai ? hay định nói kháy mod ? Xin lỗi chứ muốn nói kháy thì bạn còn phải học nhiều . đã ko đủ trình nói kháy thì tốt nhất nên nói thẳng , đỡ lòi ra sự "nguy hiểm" của mình

Ở đâu cũng có luật chơi riêng , đã ko thích theo thì đừng tham gia , thế thôi .

- - - Updated - - -

Thì ra mình nói bạn này không hiểu, mình ví dụ nhé:
Mua 1k WMZ - rate 20.6 (1 topic)
Mua 1k PM - rate 20.6 (1 topic)
Mua 1k AMZ - rate 20.6 (1 topic)
Mua 1k PZ - rate 20.6 (1 topic)
Mua 1k PP - rate 20.6 (1 topic)
Vậy là EX có thể lập được 5 topic thu mua trong chuyên mục.

Thôi rảnh rỗi sinh nông nổi tới đây là kết thúc, đi ra ngó lên trời xem sao mới được

à theo rule thì ex lập 30 40 bài cũng được , ko có ai cấm đâu .

Có cần tớ ví dụ thêm về các loại tiền tệ và các bank không ? topic mua rồi còn topic bán nữa chứ , sao kể ít thế cậu ?

Upvote 0
Cái này là mod nói sai nhé, mod khu vực nào thì làm tốt khu vực đó, còn về cả forum thì có nhiều mod rồi. Đừng đưa ra cái lập luận như vậy vì tui đã từng làm admin rồi không cần phải xoáy đâu cô nương

1 box cũng ko kiểm soát được hết vì ko phải lúc nào cũng túc trực để đọc từng reply 1, mọi thứ đều mang tính chất tương đối. cs không gì là tuyệt đối .
Riêng admin xử lý các vụ lớn, refund scam,, các vấn đề site cũng đã đủ mệt rồi, forum thì là diễn đàn mở hoạt động chạy trên nhiệt huyết và lòng nhiệt tình

:binhsua43: mọi điều muốn nói đã reply tại đây:
http://mmo4me.com/showthread.php?12...inh-ep-nguoi&p=2591861&viewfull=1#post2591861

ai cũng có lúc sai cả, ko ai dám đúng mãi, sai thì sửa chả có gì xớt!! chúng ta hoàn thiện bản thân từ những sai lầm!!:binhsua56: thôi bớt thời gian chém gió về làm ăn thôi!cố kiếm tý cháo nuôi con :binhsua52:! chào quyết thắng :binhsua57:

Upvote 0
Thôi anh em mmo4me chúng ta tập trung chuyên môn mmo đi nào :D . có gì account_vietmaker với SonJG trao đổi với nhau là được chuyện gì qua rồi thì thôi. Cả hai điều có lỗi nhưng k lớn. account_vietmaker đáng ra lập 1 topic cũng được mà uy tín thì mọi người sẽ luôn ủng hộ bạn. Khi nhận được sự tin tưởng thì khách hàng sẽ tìm đến bạn không cần phải lập 2 topic đâu.. mình hiểu tâm lý ..nếu là mình có thể mình cũng lập thêm topic nữa để anh em dc biết vì rule cũng k quá chặt chẽ. Còn về phần mod SonJG cũng vì quyền lợi forum đáng lẽ ra thì rule thay đổi hơi đột ngột tí cũng dễ kiến cho cả hai hiểu nhầm ... chuyện cũng k lớn lắm mà :D.
p/s: còn bạn nào muốn làm mod thì cứ trình đơn cho BQT xét . tớ t.mod 6 tháng nè :D

Upvote 0
mod này làm việc tích cực quá đâm ra như thế :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,738
172,802
Latest member