[Report] Mod SonJG không biết luật mà làm theo ý mình, ép người

Status
Not open for further replies.
Reactions
215
MR
0.000
Tình hình là sáng này dậy thấy Mod SonJG close topic mua bán của mình.

Mình PM riêng hỏi thì cậu ấy bảo tớ có 2 topic tương tự nhau, mình nói nhiều ex cũng có từ 2 topic trở lên, cậu ta lại bảo do họ lập ở 2box, mình hỏi do mình mua bán nhỏ nên lập ở box Small Exchange cùng một box ko dc ah, cậu ta bảo ko nhưng thực tế thì luật cho phép, mình copy luật mua bán ở box do chính Shine lập, cậu ta đuối lý đành mở lại topic cho mình

http://mmo4me.com/showthread.php?121570-Ban-PM-WMZ-gia-tot-minh-chiu-phi/page6

Cuối câu PM cậu ta có nhắn lại câu:

"Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait..."

Lúc đó mình cũng ko hiểu ý nghĩ câu nói đó lắm nhưng một lúc sau topic mình lại tiếp tục bị close, hoá ra cậu ta vì muốn chứng minh bản thân đúng hay muốn ép người khác mà tự ý sửa luật mua bán trong 4rum, và sửa luôn nội quy do Shin tạo ra :binhsua51: để dc close topic của mình =))

http://mmo4me.com/showthread.php?28290-Noi-quy-Box-Money-Exchange/page10

Thật nực cười cho người làm luật, làm sai người ta đem luật ra nói, cải ko lại cứng họng, ngấm ngầm sửa luật lại ép người khác, thử hỏi làm thế ai phục.

Giả sử cậu phạm tội hiếp dâm, luật nói cậu phạm tội, nhưng cậu có quyền sửa luật cậu phán một câu "Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait..." cậu đi sửa luật hiếp dâm ko phạm tội rồi thành vô tội ah.

Khi mình mở topic này thì vô tình thấy nhiều người khác cũng report cách làm việc của cậu, cậu nên tự kiểm điểm bản thân lại là vừa.

============

Và đây là cách mod nói chuyện khi mình có thắc mắc, có phải mod thì dc quyền *** này *** nọ với thành viên ?

Last edited by a moderator:
Nội quy cũ:

Chỉ được giao dịch 1 loại tiền tệ trong 1 topic
Có nghĩa là: Ông giao giao dịch 2 loại tiền tệ trong 1 topic -> Vi phạm
hoặc: Ông giao dịch 1 loại tiền tệ trong 2 topic --> Vi phạm

Ông hiểu chữ chỉ được chứ?

Mỗi người chỉ được có 1 Topic trong BOX Small Trades (không bao gồm Exchanger)

Thứ nhất: Ông giao dịch 1 loại tiền tệ trong 2 topic là đúng hay sai? (vi phạm điều nội quy thứ 1)
Thứ hai: Exchanger có thể có nhiều topic trong Box Small Exchange ko có nghĩa là ông được mua/bán 1 loại tiền tệ trong nhiều topic. -> Rules chưa rõ ràng, và ko còn phù hợp với hiện tại -> Sửa

Upvote 0
admin sao ko vào giải quyết mà để mod với ex cãi nhau mãi thế này

Upvote 0
tranh cãi mãi cũng ko có kết quả gì cả. Thôi chờ shin vào quyết định đi :binhsua48:

Upvote 0
Thấy hài quá, pic từ hôm qua tới giờ mà vẫn chưa có Admin vào giải quyết là sao? Chỉ có 2 trường hợp xảy ra:
- Admin cố tình né tránh vụ này, để mem tự xử với nhau :m059:
- Admin thiếu trách nhiệm.
Em sợ bị ban lắm. :m054:

Upvote 0
mình là nêu bia mới vào forum thấy cãi nhau nên vào xem thử ko biết ai đúng ai sai :binhsua58:
- Nhớ có lần bờ gồ y ịch chắc ( iExchanger) gì đó BH: 20tr 1 mình mở cả chục topic topic Small Trades cũng không sao
-
- Xem sơ sơ qua link trên thấy có ngày mở nhiều hơn 1 topic và số topic tăng lên từng ngày
- Chủ thớt thử nộp BH vài chục củ đi :binhsua58:
P/s: mình thấy sao nói vậy mong Admin, mod và các bro đừng banned mình nha :binhsua46:

Upvote 0
mình là nêu bia mới vào forum thấy cãi nhau nên vào xem thử ko biết ai đúng ai sai :binhsua58:
- Nhớ có lần bờ gồ y ịch chắc ( iExchanger) gì đó BH: 20tr 1 mình mở cả chục topic topic Small Trades cũng không sao
-
- Xem sơ sơ qua link trên thấy có ngày mở nhiều hơn 1 topic và số topic tăng lên từng ngày
P/s: mình thấy sao nói vậy mong Admin, mod và các bro đừng banned mình nha :binhsua46:

Ông này bớt nói đi .

Upvote 0
Nội quy cũ:

Có nghĩa là: Ông giao giao dịch 2 loại tiền tệ trong 1 topic -> Vi phạm
hoặc: Ông giao dịch 1 loại tiền tệ trong 2 topic --> Vi phạm

Ông hiểu chữ chỉ được chứ?

Thứ nhất: Ông giao dịch 1 loại tiền tệ trong 2 topic là đúng hay sai? (vi phạm điều nội quy thứ 1)
Thứ hai: Exchanger có thể có nhiều topic trong Box Small Exchange ko có nghĩa là ông được mua/bán 1 loại tiền tệ trong nhiều topic. -> Rules chưa rõ ràng, và ko còn phù hợp với hiện tại -> Sửa

Các bác thấy ko, Mod SonJG cố tình chơi tôi mà, lấy luật ra ép mình, bị em đưa luật ra cứng họng thì sửa luật thay trắng thành đen

Cải đuối lý copy 2 bài 2 ngày khác khau ra vặn vẹo nói sao giá PM mày ko thống nhất làm khách hàng nhầm lẫn (hic giá PM thay đổi theo từng giờ từng phú chứ đừng nói chi từng ngày) :)) lại đuối lý

Giờ đem cái bài 1 topic 1 loại tiền tệ ra vặn vẹo mình :)) dạ thưa bác tự vả vào mặt bác ạ, bác đóng topic em với lý do nhiều topic gây loãng giờ bác kêu em mỗi loại thì nên tạo một topic thì hoá ra bác động viên em loãng càng loãng ah ?

Sau đây mời bác coi
http://mmo4me.com/showthread.php?12...gay-Thanh-Toan-Qua-VCB-DAB-ACB-TCB-Vietinbank
5 loại tiền điện tử đây này, người này phải mở 5 topic chứ

http://mmo4me.com/showthread.php?121832-Can-mua-gap-20000Pm-WMZ-gia-20600-giao-dich-auto
Cái này mấy loại đây

http://mmo4me.com/showthread.php?79...a-sieu-tot-Ho-tro-20-Bank-va-BaoKim-NganLuong
Bao nhiêu đây bác

Còn rất nhiều nữa, bác làm mod mà làm việc theo thù hằng cá nhân, làm theo cảm tính sao dc, sao đem ra bắt bẻ mình em, em ko muốn làm loãng gom lại cho gọn cũng ko dc hay bác muốn em post tràng gian đại hải chơi, mỗi ex mua 5 loại Ecu thì post 5 bài, mười ex thì post 10 bải hả, đầu tiên cấm loãng, giờ để bắt bẻ em càng muốn loãng hả ???? =))

Còn về cái luật bác tự đặt ra thì ok em áp dụng, nhưng sau khi em hết hạn làm Ex cái đã áp dụng gì thì áp dụng, em đóng tiền lúc nó cho phép tạo nhiều topic, giờ tự nhiên đùng một cái bắt tạo 1 topic sao ngang ngược vậy. Shin đưa ra luật mới tăng giá dịch vụ thì cũng đợi dịch vụ hết hạn cũ mới áp dụng luật mới giá mới dc, bác nghĩ em nói đúng ko ?

Đừng cậy quyền cậy thế như vậy, bị lão Exchange24h chửi cũng phải http://mmo4me.com/showthread.php?122537-MOD-SonJG-vao-day

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Kẻ mạnh sẽ chiến thắngcông lý ở phía kẻ mạnh.
Không có sự đúng - sai. cơ bản là do kẻ nắm quyền.
Thời đại này nhiều cái bất cập. Hãy tạm hoãn, bắt tay làm lành và đâm lén. Đó vẫn là chiến thắng:binhsua123:

Upvote 0
-
Không được đâu Tìm Quên( Mất) Nết ơi, Vì rules đã được ông/bà Mô Đờ Rây Tờ sửa lại kể từ ngày ký luôn rồi, giờ AVM có đóng bảo hiểm nhân thọ thêm thì được chứ còn BH 4rum MMO4VN thì có đóng 100 củ cũng không làm như ông" ị giật chắc" kia được đâu.

Upvote 0
vẫn ko thấy bác admin đâu thôi thì cho nó qua trang 20 cho rồi!!!! lên nào!!!

Upvote 0
Chiều qua tôi đã PM Admin để nhờ giải quyết và đưa ra phán quyết cuối cùng hôm nay thấy ad online vào chỉ vào topic

http://mmo4me.com/showthread.php?123769-Event-5&p=2594994#post2594994

Trong khi Mod SonJG bẻ luật, lộng quyền tự ý sửa luật ép người khác thì ko vào giải quyết.

Đề nghị trước khi có phán quyết của ad thì mod SonJG mở lại topic tôi mua bán, vì đơn giản tôi ko phạm luật, còn muốn tôi tách nhiều topic ra mỗi topic mua bán một loại tiền điện tử thì tôi sẽ làm và vui lòng bắt tất cả người khác chứ đừng nhắm vào mình tôi

Còn cái luật củ chuối của bác tạo ra thì muốn áp dụng đợi khi tôi hết hạn là Ex thì hãy tính tiếp.

Up lên cho một mod lộng quyền

Upvote 0
Kẻ mạnh sẽ chiến thắngcông lý ở phía kẻ mạnh.
Không có sự đúng - sai. cơ bản là do kẻ nắm quyền.
Thời đại này nhiều cái bất cập. Hãy tạm hoãn, bắt tay làm lành và đâm lén. Đó vẫn là chiến thắng:binhsua123:

đùa thánh phán hay quá :binhsua50:

Upvote 0
tranh cãi mãi cũng ko có kết quả gì cả. Thôi chờ shin vào quyết định đi :binhsua48:
Đến Shin cũng mệt mõi với mấy vụ lộn xộn này, giải quyết 1 -2 lần còn được, chứ cái đà này, e là ăn xong phải chạy ra giải quyết tiếp. chắc lão cũng ngán rồi.
Mà giờ cần chi Shin nhỉ? có người tự đặt ra được luật cho box này rồi còn đâu

Upvote 0
Hóa ra cậu nghĩ là cộng điểm và tăng giá là thích làm thế nào thì làm chắc ? tắt máy và đi ra ngoài nhé .

Nói nhiều , chạy ra cây xăng hoặc bệnh viện mặc cả giá hoặc đứng chửi nó hộ tôi cái , vòng vo làm **** gì . trình thì có hạn mà cứ phải tỏ vè sành sỏi .

Có vẻ cậu này vẫn ko chịu thừa nhận rằng .

Topic dịch vụ để làm ăn lâu dài của các exchanger đều post bên box services exchange . còn thu mua nhanh thì sang small exchange ?

cứ nghĩ đóng được ít tiền thì phải được làm vương làm tướng chắc ?
Đây, nhân vật này cũng ném vào dạng con, cháu, chắt gì của Mod đây, chắc cũng định mở dịch vụ gì trên box này, nên theo bợ đít tí kiếm chút s..h.t.
Đọc mấy coment của nó mình chỉ biết ngồi cười, hài vãi cả đái ra, gặp ai cũng sủa cái câu: "tắt máy, xuống xe, out topic" vậy, bạn đang nghĩ bạn là cái LỢN gì mà phát ngôn ngông cuồng thế ;)).

Upvote 0
Chào bạn account_vietmaker,

SonJG đã có nói với mình về vấn đề này, bạn ấy là MOD bạn ấy có quyền thay đổi Rules khi cần thiết. Và Rules này khá hợp lý với thời điểm hiện tại.

Bạn hiện tại có 2 Topic mua bán cùng WMZ trong BOX Small. MOD Close đi một Topic với 2 lý do:
  1. Trùng nội dung mua bán sẽ khiến người khác hiểu lầm
  2. Nếu các Exchanger đều làm như thế thì BOX Small sẽ trở thành nơi để SPAM
Nên tất cả những gì MOD làm đều nhằm phục vụ lợi ích của tất cả Members. Tránh những điều hiểu lầm không hay.

Hy vọng trên đây trả lời cho câu hỏi của bạn. Nếu có điều gì không đúng mong bạn thông cảm. Tất cả BQT chỉ muốn tạo một sân chơi thật bổ ích cho mọi người, tránh làm lãng phí thời gian của tất cả mọi người khi tham gia.

Chúc bạn vui vẻ
BQT MMO4ME

Upvote 0
20 page cho 1 vấn đề, người giải quyết thì ít mà người chém gió thì nhiều. Ở đây admin đã nói rõ ràng rôi nên mình nghĩ chắc pro VMK sẽ hiểu . Close topic ở đây nhé

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,618
170,727
Latest member
alexng192
Back