[Report] Mod SonJG không biết luật mà làm theo ý mình, ép người

Status
Not open for further replies.
Reactions
215
MR
0.000
Tình hình là sáng này dậy thấy Mod SonJG close topic mua bán của mình.

Mình PM riêng hỏi thì cậu ấy bảo tớ có 2 topic tương tự nhau, mình nói nhiều ex cũng có từ 2 topic trở lên, cậu ta lại bảo do họ lập ở 2box, mình hỏi do mình mua bán nhỏ nên lập ở box Small Exchange cùng một box ko dc ah, cậu ta bảo ko nhưng thực tế thì luật cho phép, mình copy luật mua bán ở box do chính Shine lập, cậu ta đuối lý đành mở lại topic cho mình

http://mmo4me.com/showthread.php?121570-Ban-PM-WMZ-gia-tot-minh-chiu-phi/page6

Cuối câu PM cậu ta có nhắn lại câu:

"Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait..."

Lúc đó mình cũng ko hiểu ý nghĩ câu nói đó lắm nhưng một lúc sau topic mình lại tiếp tục bị close, hoá ra cậu ta vì muốn chứng minh bản thân đúng hay muốn ép người khác mà tự ý sửa luật mua bán trong 4rum, và sửa luôn nội quy do Shin tạo ra :binhsua51: để dc close topic của mình =))

http://mmo4me.com/showthread.php?28290-Noi-quy-Box-Money-Exchange/page10

Thật nực cười cho người làm luật, làm sai người ta đem luật ra nói, cải ko lại cứng họng, ngấm ngầm sửa luật lại ép người khác, thử hỏi làm thế ai phục.

Giả sử cậu phạm tội hiếp dâm, luật nói cậu phạm tội, nhưng cậu có quyền sửa luật cậu phán một câu "Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait..." cậu đi sửa luật hiếp dâm ko phạm tội rồi thành vô tội ah.

Khi mình mở topic này thì vô tình thấy nhiều người khác cũng report cách làm việc của cậu, cậu nên tự kiểm điểm bản thân lại là vừa.

============

Và đây là cách mod nói chuyện khi mình có thắc mắc, có phải mod thì dc quyền *** này *** nọ với thành viên ?

Last edited by a moderator:
Mod SonJG giờ nổi tiếng khắp MMO rồi, chúc mừng bạn đã thành công :">

Upvote 0
mình thấy ex có quyền lập thêm 1 topic khác mua bán mà, thấy mấy mod kia làm đầy đó thôi, vừa lập topic mua 5k sau 1 hồi lập thêm 1 top mua mấy trăm, như thế thì đã sao người ta làm ex cho người ta chút quyền tí để gom hàng chứ sao mà ác thế, đừng giống con nít thế làm chuyện gì cũng nên linh hoạt tí mod mà như thế thì quản 4rum kiểu gì

Upvote 0
:binhsua45::binhsua45::binhsua45::binhsua45::binhsua45:

Upvote 0
Các bạn có phàn nàn nữa cũng vậy thôi.Mình cá là MOD SonJG sẽ chọn giải pháp là im tiếng và chờ vụ việc lắng xuống,hết!ai vote band mod này không?

Upvote 0
Các bạn có phàn nàn nữa cũng vậy thôi.Mình cá là MOD SonJG sẽ chọn giải pháp là im tiếng và chờ vụ việc lắng xuống,hết!ai vote band mod này không?
Đang có phốt về member này

Upvote 0
Trước đây đã từng có câu: "nếu tôi sai trong vụ này tôi sẽ xin lỗi bạn và tự cách chức Mod"
Và sau khi sai: "Tôi xin lỗi bạn, và đã hỏi Shin về quyết định từ chức của tôi, nhưng Shin không cho"
Chuyện band chẳng phải nói đến ở đây làm gì. Dân đen bình thường thì dễ, chứ quan chức cấp cao rồi, e hơi khó. Người ta sai thì mình cứ Report, làm nhiều lần thì người ta cũng sợ, tự biết là mình phải làm gì thôi, con người mà.

Upvote 0
Dạo này hay được lên báo nên hơi căng thẳng chút, để mình giải thíc 1 chút:

Bạn ấy lập 2 topic với nội dung giống hệt nhau trong box Small Exchange, và mình có reply lại với nội dung và closed

Hi account_vietmaker,

Hiện mình thấy bạn đã lập 1 topic mới với nội dung tuơng tự topic này, vậy để member tiện cập nhật tình hình chính bên bạn, mình sẽ closed topic này lại nha.

Hoặc nếu bạn muốn mở lại topic này và closed topic kia thì vui lòng cho mình biết nha !

Greetings !

Post lại screen nói chuyện với bạn ấy:

Mục đích của mình thì mình đã nói rõ với bạn ấy trong các PM.

Mình xin nhấn mạnh lần nữa là: Hiện Forum mình có trên 10 Exchanger (Họ có Box Services Exchange để hoạt động quảng cáo) Nếu hơn 10 Ex này cũng tạo 2~3 topic trong Box Small Exchange như bạn account_vietmaker thì các bạn sẽ biết nó loạn thế nào rồi đây.

Cuối cùng, mình đã được sự thông qua của Shin về sự thay đổi rules:

Shin said:
Uh bạn cứ sửa nha, Vì cũng sắp tới mình sẽ thay đổi cấu trúc BOX lại và cập nhật Rules mới cho BOX Business.

Có gì cần thì cho mình biết nha. Cám ơn bạn nhiều.

Upvote 0

Bạn ấy lập 2 topic với nội dung giống hệt nhau trong box Small Exchange, và mình có reply lại với nội dung và closed

Mình xin nhấn mạnh lần nữa là: Hiện Forum mình có trên 10 Exchanger (Họ có Box Services Exchange để hoạt động quảng cáo) Nếu hơn 10 Ex này cũng tạo 2~3 topic trong Box Small Exchange như bạn account_vietmaker thì các bạn sẽ biết nó loạn thế nào rồi đây.

thớt vào nè anh ấy phán rồi đó

Upvote 0

bạn đừng con nít như thế, đuối lý pm shin kêu shin sửa rule, chơi vậy thấy mất mặt quá, thấy 4rum bạn là mod vượt quyền nhất trong các mod hầu như box nào bạn cũng có thể chém, bạn ko sai khi làm thế nhưng đừng vượt quyền quá, tích cực là tốt, nhưng đừng để thành tiêu cực, chơi ko lại thì dùng khả quyền hạng để pm Admin hỏi sửa rule thật là ảo đó, cứ như kiểu con ông cháu cha =))

Upvote 0
Mod này dạo này dính nhiều phốt nhỉ, mình xung phong làm mod cho box mod này đang làm nè. Có bạn nào ủng hộ không nhỉ

Upvote 0
Điều 1: MOD luôn đúng
Điều 2: Nếu nói MOD sai xem lại Điều 1 :))

thiếu rồi, Điều 1 Admin luôn đúng, Điều 2 Mod Ko bao giờ sai, Điều 3 nếu Admin và Mod ko phải xin xem lại Điều 1
Troll tí thôi nha, đừng có manh động :(

Upvote 0
nên viết rõ luật : 1 ngày ex dc lập tối đa bao nhiêu topic , mình thấy có ng 1 ngày lập đến 4 topic thu mua cùng 1 tỉ giá y như nhau , thấy cũng dư thừa , chiếm diện tích , làm kéo bài của ng khác xuống , có bạn đang rao bán phải vào up up liên tục mới ko bị chìm :))

Theo cá nhân thì mình thấy mod SonJG làm việc tốt , ko đến nỗi lộng quyền như vài bạn nói . Tỷ như chữ kí của mình , vì ko để ý , đeo sign quá khổ quy định , SonJG inbox mình nhắc sửa sign lại đàng hoàng , nếu lộng quyền thì đã ban mình thẳng luôn rồi ko cần phải đi inbox nhắc mệt như zậy !

Upvote 0
bạn đừng con nít như thế, đuối lý pm shin kêu shin sửa rule, chơi vậy thấy mất mặt quá, thấy 4rum bạn là mod vượt quyền nhất trong các mod hầu như box nào bạn cũng có thể chém, bạn ko sai khi làm thế nhưng đừng vượt quyền quá, tích cực là tốt, nhưng đừng để thành tiêu cực, chơi ko lại thì dùng khả quyền hạng để pm Admin hỏi sửa rule thật là ảo đó, cứ như kiểu con ông cháu cha =))

Rules có thể được thay đổi cho phù hợp với điều kiện thực thế. Bạn nên nhìn vào mặt tích cực của nó hơn là những điều khác.

Upvote 0
dù mod SonJC có ý tốt nhưng cách làm là ko đúng...rõ ràng đầu tiên là closed topic ko theo rule...sau đó mới hỏi ý kiến shin rồi sửa rule lại để chứng minh việc closed topic là đúng là ko được. Đáng lý phải hỏi ý kiến shin trước, sửa rule trước mới phải

Upvote 0
dù mod SonJC có ý tốt nhưng cách làm là ko đúng...rõ ràng đầu tiên là closed topic ko theo rule...sau đó mới hỏi ý kiến shin rồi sửa rule lại để chứng minh việc closed topic là đúng là ko được. Đáng lý phải hỏi ý kiến shin trước, sửa rule trước mới phải

Ko bạn ạ, mình closed và có giải thíc với bạn ấy như vậy, nhưng bạn ấy ko nghe. Mình đã mở lại topic cho bạn ấy, sau đó mình mới hỏi admin.

Do bạn ấy quyết ko nghe theo sự phân tích của mình nên mình mới phải cập nhật lại rules. Tránh tình trạng các ex khác cũng thắc mắc mà đòi làm theo bạn ấy.

P.s: mình biết forum ko nhiều member ghét mình, vì công việc mình đụng chạm tới nhiều người từ Mod, Trial Mod, Vip, Master ....tất cả. Cũng có lúc mình làm sai thì mọi người report, còn cũng có lúc làm đúng, làm tốt mà ko thấy ai khen.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,391
172,485
Latest member
pandavpn

Most discussed of week