[Report] Mod SonJG không biết luật mà làm theo ý mình, ép người

Status
Not open for further replies.
Reactions
215
MR
0.000
Tình hình là sáng này dậy thấy Mod SonJG close topic mua bán của mình.

Mình PM riêng hỏi thì cậu ấy bảo tớ có 2 topic tương tự nhau, mình nói nhiều ex cũng có từ 2 topic trở lên, cậu ta lại bảo do họ lập ở 2box, mình hỏi do mình mua bán nhỏ nên lập ở box Small Exchange cùng một box ko dc ah, cậu ta bảo ko nhưng thực tế thì luật cho phép, mình copy luật mua bán ở box do chính Shine lập, cậu ta đuối lý đành mở lại topic cho mình

http://mmo4me.com/showthread.php?121570-Ban-PM-WMZ-gia-tot-minh-chiu-phi/page6

Cuối câu PM cậu ta có nhắn lại câu:

"Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait..."

Lúc đó mình cũng ko hiểu ý nghĩ câu nói đó lắm nhưng một lúc sau topic mình lại tiếp tục bị close, hoá ra cậu ta vì muốn chứng minh bản thân đúng hay muốn ép người khác mà tự ý sửa luật mua bán trong 4rum, và sửa luôn nội quy do Shin tạo ra :binhsua51: để dc close topic của mình =))

http://mmo4me.com/showthread.php?28290-Noi-quy-Box-Money-Exchange/page10

Thật nực cười cho người làm luật, làm sai người ta đem luật ra nói, cải ko lại cứng họng, ngấm ngầm sửa luật lại ép người khác, thử hỏi làm thế ai phục.

Giả sử cậu phạm tội hiếp dâm, luật nói cậu phạm tội, nhưng cậu có quyền sửa luật cậu phán một câu "Và rồi mọi chuyện sẽ như tôi nói. Wait..." cậu đi sửa luật hiếp dâm ko phạm tội rồi thành vô tội ah.

Khi mình mở topic này thì vô tình thấy nhiều người khác cũng report cách làm việc của cậu, cậu nên tự kiểm điểm bản thân lại là vừa.

============

Và đây là cách mod nói chuyện khi mình có thắc mắc, có phải mod thì dc quyền *** này *** nọ với thành viên ?

Last edited by a moderator:
P.s: mình biết forum ko nhiều member ghét mình, vì công việc mình đụng chạm tới nhiều người từ Mod, Trial Mod, Vip, Master ....tất cả. Cũng có lúc mình làm sai thì mọi người report, còn cũng có lúc làm đúng, làm tốt mà ko thấy ai khen.

Thích nhất cậu này của MOD.

Mình có thằng em giờ vẫn đang làm MOD cũng nói với mình như vậy.

Upvote 0
Rule bị sửa cái độp và topic mình bị close theo cái rule mới tức khắc ấy

Mình đọc rõ ràng Shine nói "Giao dịch nhỏ lẻ: Các bạn buộc phải Post vào BOX Small Trades" (Mục số 2 tại http://mmo4me.com/showthread.php?28290-Noi-quy-Box-Money-Exchange)

PM hỏi cậu ấy ex số lượng ít thì post ở box nào, Shine thì nói post mục Small, cậu ta một mực post ở mục Ex, trống đánh xuôi kèn thổi ngược, ko lẽ giờ ex vài trăm cũng phải post ở mục dành cho các Ex sao thì nhận dc trả lời ko thể hay hơn.

Thử coi Mod diễn đàn nói chuyện với mình thế thì ai đúng ai sai

Cái luật mới đổi rõ ràng tạo ra để close topic tôi cho đỡ tức nên quá nhiều điều bất cập

Thứ nhất: Đi ngược với cái luật của Shine đưa ra ở trên

Thứ hai: Tôi ko có tiền lớn, ko làm lớn vài chục k như người ta nên tôi mở topic ở mục Small Exchange. Đôi khi tôi muốn mua gấp hoặc bán gấp thì mở thêm topic bán gấp nhưng quy định người thường ko dc lập nhiều topic nên tôi đóng tiền + verify thông tin để dc hưởng quyền lợi lập thêm 1 topic khi cần mua hay bán gấp, giờ luật mới bắt chỉ dc mở 1 topic thì khác nào tôi như người bình thường chỉ lập dc 1 topic, vậy tiền tôi đóng làm exchange ko có dc gì sao???

Còn về cách nói chuyện thì cậu nên học Shine nhiều đi, ngày trước mình làm ở topic exchange, hết hạn thì Shine PM báo topic hết hạn rất lịch sự chứ ko như kiểu chém trước tấu sau, mình sai cố bẻ luật cho đúng

Dù luật gì đưa ra cũng phải thông báo để người ta sắp xếp hướng mới chứ ko phải sai rồi ra luật mới ép kẻ khác, Shine báo tăng giá dịch vụ cũng PM trước cả tháng trời để chuẩn bị, cậu nghĩ sao nếu ngay khi Shine tăng giá dịch vụ, chưa đầy 10 phút sau đóng tất cả dịch vụ lại bắt đóng thêm tiền ngay lập tức với lý do "Tao đổi luật đó, dc ko?" thì thế nào nhỉ

Upvote 0

Bạn ko thấy từ đầu mình nói chuyện với bạn rất bình tĩnh và lịch sự sao? Chẳng phải tôi càng lịch sự thì bạn càng lấn tới sao? Cứ thấy tôi chưa reply lại thì bạn lại phang cho tôi 1 PM kiểu như:

"Sao im re vậy"

Sự bình tĩnh và lịch sự của tôi với bạn cũng có giớ hạn thôi, mong bạn thông cảm

Upvote 0
Luật giờ đã được sửa rồi, có mà kiện củ khoai nữa :(

Upvote 0
Thêm 1 cái đây cho mod xem nhé

http://mmo4me.com/showthread.php?123469-HIENLR-can-800-PM-rate-208
http://mmo4me.com/showthread.php?123437-HIENLR-can-800-WMZ-rate-208

http://mmo4me.com/showthread.php?123053-670-Paypal-Nguon-Aff-Team-view-day-du-rate-193 thì không cảnh bảo tới
http://mmo4me.com/showthread.php?121405-mua-100-PP-18-185-via-VCB/page5 thì cảnh báo và close

Thích soi với bà hả

Ko bạn ạ, mình closed và có giải thíc với bạn ấy như vậy, nhưng bạn ấy ko nghe. Mình đã mở lại topic cho bạn ấy, sau đó mình mới hỏi admin.

Do bạn ấy quyết ko nghe theo sự phân tích của mình nên mình mới phải cập nhật lại rules. Tránh tình trạng các ex khác cũng thắc mắc mà đòi làm theo bạn ấy.

P.s: mình biết forum ko nhiều member ghét mình, vì công việc mình đụng chạm tới nhiều người từ Mod, Trial Mod, Vip, Master ....tất cả. Cũng có lúc mình làm sai thì mọi người report, còn cũng có lúc làm đúng, làm tốt mà ko thấy ai khen.
Nói chung người của công chúng thì nhiều áp lực hơn thôi, 1 con cave (chết nhầm ca sỹ) hot girl thì bị soi hơn thằng nông dân cầm cày sau trâu thôi. Đã ngồi trên thì phải chịu đừng than vãn làm gì cho nhọc.

PS: Việt Nam không có thói quen từ chức nên bạn này cũng thế thôi. Lúc trước diễn đàn với quy mô nhỏ, bạn có đủ thời gian và năng lực bạn làm mod; bây giờ diễn đàn quy mô lớn hơn, bạn không còn đủ thời gian và năng lực thì rút lui đi là vừa

Upvote 0
Sao mod này hay bị anh em phàn nàn thế nhỉ?

Box này liên quan tiền bác các bác mua bán thì luôn mong lách luật để kiếm ăn tốt hơn! dẫn đến tình trạng này!!

- Thứ nhất : mod có quyền edit rules tùy theo tình hình và tùy theo chuyên môn quản lý, admin chỉ quản lý bao quát chung và xử lý các vấn đề lớn.

- Thứ hai: các bạn là trade và được set nick màu riêng đã có riêng 1 box cho các bạn kinh doanh và có rất ít topic ở trong đó. Các cuộc mua bán được thực hiện reply trong topic bạn kinh doanh tùy vào lĩnh vực.

- Thứ ba: Có khá nhiều trade luôn spam bài viết vào mục smalltrade mặc dù đã có topic riêng. Việc này mod SONJG nên nhắc nhở hoặc tùy chỉnh rules hợp lý 1 tuần không quá bao nhiêu topic hoặc cấm luôn.

- Thứ tư: Việc xử lý chỉ mang tính chất tương đối cho mọi sự việc, trong cs cũng vậy, nếu mem nào cảm thấy topic này bị xử lý mà topic kia chưa bị xử lý có thể report lên mod đảm bảo tính thỏa đáng chung, vì mod cũng ko thể kiểm soát được hết từng reply trong forum cũng như làm việc trên tinh thần tự nguyện và nhiệt huyết hoàn toàn không có lương bổng.

- Tiền bạc và vấn đề lách luật để kinh doanh không phải vấn đề mới nhưng các bác kinh doanh luôn tìm ra nhiều cách mới,rules cần update thường xuyên để xiết chặt việc quản lý, tránh scam và lách luật!

Upvote 0

Box này liên quan tiền bác các bác mua bán thì luôn mong lách luật để kiếm ăn tốt hơn! dẫn đến tình trạng này!!

- Thứ nhất : mod có quyền edit rules tùy theo tình hình và tùy theo chuyên môn quản lý, admin chỉ quản lý bao quát chung và xử lý các vấn đề lớn.

- Thứ hai: các bạn là trade và được set nick màu riêng đã có riêng 1 box cho các bạn kinh doanh và có rất ít topic ở trong đó. Các cuộc mua bán được thực hiện reply trong topic bạn kinh doanh tùy vào lĩnh vực.

- Thứ ba: Có khá nhiều trade luôn spam bài viết vào mục smalltrade mặc dù đã có topic riêng. Việc này mod SONJG nên nhắc nhở hoặc tùy chỉnh rules hợp lý 1 tuần không quá bao nhiêu topic hoặc cấm luôn.

- Thứ tư: Việc xử lý chỉ mang tính chất tương đối cho mọi sự việc, trong cs cũng vậy, nếu mem nào cảm thấy topic này bị xử lý mà topic kia chưa bị xử lý có thể report lên mod đảm bảo tính thỏa đáng chung, vì mod cũng ko thể kiểm soát được hết từng reply trong forum cũng như làm việc trên tinh thần tự nguyện và nhiệt huyết hoàn toàn không có lương bổng.

- Tiền bạc và vấn đề lách luật để kinh doanh không phải vấn đề mới nhưng các bác kinh doanh luôn tìm ra nhiều cách mới,rules cần update thường xuyên để xiết chặt việc quản lý, tránh scam và lách luật!
Quan trọng ở đây là tính công bằng, đã xử là xử công bằng không xử thì thôi. Mod không công bằng nên bị report, report 1 2 lần thì còn chấp nhận chứ report mãi thì nên nghỉ xuống làm dân là vừa rồi

Upvote 0
2 topic của account_vietmaker cùng 1 nội dung, bán vài k PM, WMZ cũng không phải là nhỏ, cũng không phải ngày 1 ngày 2 hết được, bạn có thể up topic cũ của bạn lên. Việc bạn lập topic mới với mục đích y hệt topic cũ, theo mình close là đúng, hơn nữa vài k là bạn cho sang service được rồi !

Giả sử 1 người mua/bán $10, lập topic nhưng chưa ai mua, hôm sau,vài hôm sau lại cứ lập topic mới như vậy không phải làm loãng forum sao, có những điều nhỏ nhặt không ghi trong rule, nhưng nó là bất thành văn, có lẽ ai cũng hiểu !

Một số bạn lấy ví dụ phản pháo Mod mong các bạn xem kỹ lại, có bạn lấy ví dụ 2 topic thì 1 cái giao dịch WMZ, 1 cái PM @@!

Theo ý kiến cá nhân và nếu mình quản lý Box đó cũng sẽ close!

P/S: gửi 1 cơ số bạn, mình còn trẻ, trẻ trâu, mình không làm vừa lòng bạn, nhưng những điều mình làm là đúng đắn và làm vừa lòng đa số mọi người! Thân !

Upvote 0
anh em đừng manh động. lên MOD đã khó. để rớt chức MOD lại khó hơn. anh em cứ làm việc riêng của mình. không cần quan tâm đến MOD, Trial MOD chi.

còn riêng chủ thớt. biết rằng rất bức xúc. nhưng anh em MMO đều biết đến chủ thớt. chủ thớt có thể không cần cập nhật thớt của mình. anh em vẫn ủng hộ.

ở Việt Nam có 1 quy luật. nếu chống kẻ ở trên ta chỉ có nước chết.

Upvote 0
Quan trọng ở đây là tính công bằng, đã xử là xử công bằng không xử thì thôi. Mod không công bằng nên bị report, report 1 2 lần thì còn chấp nhận chứ report mãi thì nên nghỉ xuống làm dân là vừa rồi

giả sử nếu bạn là 1 mod thì liệu bạn có thể kiểm soát được hết tất cả các reply trong forum hay không?vd mua bán sai box hoặc nói tục chửi bậy.
vấn đề công bằng này mình đã đề cập ở trên!!

Upvote 0
:binhsua166: Bình tỉnh nào - nếu bạn nào muốn thay Mod SonJG thì lên tiếng - chứ thấy fourm mình giờ toàn triệt hạ ko à - rồi ai làm đây!?

- - - Updated - - -

:binhsua46: NHÂN ĐÂY MÌNH CŨNG ĐỀ NGHỊ CHO CÁC EX QUYỀN EDIT TIÊU ĐỀ CỦA TOPIC MÌNH ĐỂ MỖI LẦN CÓ THAY ĐỔI LÀ TẠO TOPIC MỚI LÀM CÁI BOX RỐI NÙI

Upvote 0
Mod cho Box này hình như thiếu người phải không các bác, bác nào ủng hộ thì em xin ứng cử vào Bõ này nhé:binhsua50:

Upvote 0

giả sử nếu bạn là 1 mod thì liệu bạn có thể kiểm soát được hết tất cả các reply trong forum hay không?vd mua bán sai box hoặc nói tục chửi bậy.
vấn đề công bằng này mình đã đề cập ở trên!!

Cái này là mod nói sai nhé, mod khu vực nào thì làm tốt khu vực đó, còn về cả forum thì có nhiều mod rồi. Đừng đưa ra cái lập luận như vậy vì tui đã từng làm admin rồi không cần phải xoáy đâu cô nương

Upvote 0
mod SonJG làm việc thì nhiệt tình, đôi khi nhiệt tình hơi thái quá. Nhưng trong việc này mình thấy lời lẽ ko có gì là chèn ép hay lộng quyền gì cả. Và rõ ràng là chủ thread sai khi lập 2 topic cùng 1 title thì dễ dẫn đến loãng box vì vậy closed topci có gì mà sai???
Các bạn nên nhớ, tmod thì còn phải xem xét.Còn khi đã lên mod thì việc bị unset gần như là ko bao giờ. Ngoại trừ việc scam hay thiên vị. Nhưng hầu hết là ko có.
Ai đã lên đc mod rồi thì thích làm gì thì làm. Thậm chí tập trung kiếm tiền bằng chức danh mod mà chẳng làm việc gì cho forum. Trong box rác đầy ko thèm dọn, nhiệm vụ ko thèm làm. Như vậy lại ko có ai nói gì. Còn mod nào nhiệt tình làm việc thì lại hay đụng chạm nên khi có vấn đề này hùa vào xỉ vả. Các bạn làm việc rồi cuối cùng chẳng có mod nào thèm bỏ công sức ra làm việc để rồi bị dính phốt đâu. Cứ dùng cái chức danh mod mà kiếm tiền mặc kệ forum cũng chẳng ai nói gì đc.

Upvote 0
đếu mịa, như thế đúng rồi còn gì kêu người ta trẻ con cái gì nữa, mình xem hết các ex trong này chẳng có ai mở 2 topic giống nhau 1 box cả, box small exchange là để các ex đăng các bài thu mua hoặc bán thêm theo nhu cầu tiếp của họ thôi chứ có gì đâu, còn chủ top thì mở 1 thread bên service exchange giới thiệu dv đi, rồi sang box small muốn đăng mấy topic thì đăng miễn là khác nhau

Upvote 0
mình thấy mod SonJG hiện nay là nhiệt tình nhất forum đấy, còn 1 đống mod ko làm gì chỉ giỏi chém gió rồi vào hùa nói nhảm bênh vực bè phái lười biếng trong công việc mà vẫn chiễm chệ ngồi 1 chỗ đấy.

Upvote 0
đếu mịa, như thế đúng rồi còn gì kêu người ta trẻ con cái gì nữa, mình xem hết các ex trong này chẳng có ai mở 2 topic giống nhau 1 box cả, box small exchange là để các ex đăng các bài thu mua hoặc bán thêm theo nhu cầu tiếp của họ thôi chứ có gì đâu, còn chủ top thì mở 1 thread bên service exchange giới thiệu dv đi, rồi sang box small muốn đăng mấy topic thì đăng miễn là khác nhau

Xem lại bài của mình ở trên HienLR có 2 cái gần như là y chang nhau, bạn nên xem tất cả rồi phán.

- - - Updated - - -

mình thấy mod SonJG hiện nay là nhiệt tình nhất forum đấy, còn 1 đống mod ko làm gì chỉ giỏi chém gió rồi vào hùa nói nhảm bênh vực bè phái lười biếng trong công việc mà vẫn chiễm chệ ngồi 1 chỗ đấy.

Có thì cứ điểm danh chỉ mặt đi chứ sợ gì mà không nói trắng ra nhỉ

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,384
172,483
Latest member
DariaNguyen