Nick newk45 đang cố tình phá hoại thread và bôi nhọ danh dự của mình

Status
Not open for further replies.

mkcvnvn

Senior
Reactions
907
MR
0.000
Insuree Balance
0
Dear all

Mình có cái dịch vụ cho thuê bank us, nội dung thì như ở đây https://mmo4me.com/threads/nhan-cung-cap-bank-usa-khong-gioi-han-cho-anh-em-mmo.230922/

Cậu newk45 đã vào thuê của mình bank, sau khi nc, cậu ấy nói PP của cậu ấy bị limit, đã có email cho rút + thêm add được bank. Mình đã tiến hành lấy cọc và tạo bank cho cậu ấy

Sự việc xảy ra khi info của cậu ấy ko có đủ, mình nói cậu ấy đưa $10 chi phí để search info. Cậu ấy đã đồng ý và mình tiến hành làm các bước.

Tuy nhiên acc của cậu ấy ko thể add được bank và mình đã yêu cầu refund cho cậu ấy. Cậu ấy đã đồng ý, tuy nhiên sau khi lấy tiền xong cậu ấy đem dịch vụ bên mình ra để nói lung tung, gây hiểu nhầm.

Nội dung log chat mình đã post ở https://mmo4me.com/threads/nhan-cung-cap-bank-usa-khong-gioi-han-cho-anh-em-mmo.230922/

Và mình biết là cậu ấy có dịch vụ Sell Thẻ Payoneer Đã active US payment Giá 1m2 Y!M : duytan.netvn;) Phone : 0917100836:D

Do vậy mình nghĩ đây là 1 trò hèn hạ nhằm hạ uy tín dịch vụ của tớ do tớ đã lấy khách của cậu ý

Mong mod và admin vào kiểm tra sau đó phân xử hộ mình.

Thanx

Upvote 0
Sự việc rất đơn giản mà nhiều người ko hiểu, thôi thì mình tóm lại vậy

Dịch vụ của mình là cho thuê bank, ai thuê thì mình reg rồi giao acc, việc ko add được là do lỗi của khách hàng, ko phải bên mình. Việc mình refund cho khách mặc dù lỗi của khách, đó là việc làm rất fair, nếu mình ko refund cũng chẳng làm gì được, vì trong hợp đồng đã nói rõ, tiền chỉ được hoàn trả khi xèng về.

Nếu như mình đưa bank, add vào, mà tiền ko về, đó mới là lỗi dịch vụ bên tớ, lúc này thì sai tớ chịu

Còn lỗi ở trên là lỗi ông kia, ko liên quan đến tớ. Chỉ có thế thôi

Upvote 0
@newk45: đã đồng ý mất 10$ để tìm kiếm info rồi, thất bại hay thành công gì cũng phải chịu. Tuy biết mất $ mà không được việc, nhưng chơi với thằng Paypal hên xui lắm, có khi phải bỏ $ vào để thử vận may xem thằng PP có thả ko. Nhiều người chấp nhận mất vài $ để nhờ mình call lên PP xem còn cơ hội nào để gỡ limit không, nếu có thất bại thì cũng không nói được gì mình.

@mkcvnvn: Trước khi bạn lấy fee người khác, bạn phải nói rõ cho họ % thành công, ít nhất là phải cho họ biết có khả năng thất bại. Như vậy có mất tiền họ cũng không cảm thấy ấm ức.

Không ai đúng ai sai, vụ việc xảy ra do 2 bên thỏa thuận không rõ ràng. Không biết 2 bạn có nhận ra điều này không?

Upvote 0
@newk45: đã đồng ý mất 10$ để tìm kiếm info rồi, thất bại hay thành công gì cũng phải chịu. Tuy biết mất $ mà không được việc, nhưng chơi với thằng Paypal hên xui lắm, có khi phải bỏ $ vào để thử vận may xem thằng PP có thả ko. Nhiều người chấp nhận mất vài $ để nhờ mình call lên PP xem còn cơ hội nào để gỡ limit không, nếu có thất bại thì cũng không nói được gì mình.

@mkcvnvn: Trước khi bạn lấy fee người khác, bạn phải nói rõ cho họ % thành công, ít nhất là phải cho họ biết có khả năng thất bại. Như vậy có mất tiền họ cũng không cảm thấy ấm ức.

Không ai đúng ai sai, vụ việc xảy ra do 2 bên thỏa thuận không rõ ràng. Không biết 2 bạn có nhận ra điều này không?
Tí mình sẽ viết lại cặn kẽ cho cậu hiểu thêm

Mình chỉ nói thế này, mình cho thuê bank chứ mình ko mở dịch vụ cho thuê bank và add hộ acc.

Bạn kia đã nói như đinh đóng cột là acc cho add bank, đó là lý do xảy ra phát sinh giao dịch

Trong quá trình giao dịch, do info ko đủ nên mới phát sinh phí $10 để tìn info, cái này nằm ngoài hợp đồng

Mình đã bàn giao đầy đủ bank + info cho bạn đó

Việc add ko được là do bên cậu đó, sao lại đổ cho mình, mình có làm gì acc cậu ấy đâu ?

Việc mình hoàn trả tiền thuê bank là do mình thấy thương cậu ấy, chứ theo luật mình ko phải trả, vì mình đã hoàn thành 100% hợp đồng, đó là đã bàn giao bank

Sự việc chỉ thế thôi mà bạn ấy và bạn của bạn ấy lu loa lên .

Đúng là làm phúc phải tội

Upvote 0
tớ chả bít lập luận sắt bén gì đứng phía người dùng tớ nói thật cậu làm ăn chả có 1 tí gì là trách nhiệm và chuyên nghiệp nội cái khâu ko thỏa thuận rỏ ràng ko nói với khách rỏ ràng từ đầu là chả đc rồi... Thôi đi ra đây war tiếp đi

Tớ nói cậu nghe nhé

Trước khi làm, ông kia chốt acc cho add bank, mà bank của tớ, cứ add là có tiền, bảo đảm 100%. Làm bao nhiêu năm, tớ biết, nên khi ông kia chắc chắn, tớ hỏi làm gì, sao ko nói từ đầu là acc ko cho add bank thì tớ nhận làm gì ?

Upvote 0
Rất nể phong cách của Mod. Mình cũng theo dõi 2 ngày nay :)

Một người chấp nhận bỏ ra 10$ với hi vọng. Mà thất vọng hình như nó bao giờ cũng gấp bội.
Một người thì bỏ nguyên tắc của mình. (Làm thêm cái ngoài hợp đồng ).Phá vỡ nguyên tắc bao giờ cũng làm nảy sinh tình huống mới. Tại sao phải làm thế

Hai bên đều đã cố gắng hết sức rồi. Coi như là không có duyên với nhau đi.

Đến giờ chắc hết gạch rồi nhỉ :D

Upvote 0
Rất nể phong cách của Mod. Mình cũng theo dõi 2 ngày nay :)

Một người chấp nhận bỏ ra 10$ với hi vọng. Mà thất vọng hình như nó bao giờ cũng gấp bội.
Một người thì bỏ nguyên tắc của mình. (Làm thêm cái ngoài hợp đồng ).Phá vỡ nguyên tắc bao giờ cũng làm nảy sinh tình huống mới. Tại sao phải làm thế

Hai bên đều đã cố gắng hết sức rồi. Coi như là không có duyên với nhau đi.

Đến giờ chắc hết gạch rồi nhỉ :D

Nếu cậu ý có đầy đủ info thì đã ko mất phí $10 tiền tìm info cậu à :p

Upvote 0
Nếu cậu ý có đầy đủ info thì đã ko mất phí $10 tiền tìm info cậu à :p

Tớ có đòi tiền đâu Tớ bảo cậu làm ăn đã gà mà còn tỏ vẻ nguy hiểm. Mọi ng góp ý thỳ kêu là dìm hàng > cậu cứ show hết logchat lên là mọi ng hiểu mà. cần gì trình bày :)

Upvote 0

Mod nói chuẩn này.. chẳng qua bạn kia chém gió easy với cậu ấy... Nên tớ có bảo là cậu ấy làm ăn như cẹc chém gió thôi ấy mờ

Upvote 0
@all những ai đã và đang theo dõi topic này.
Các bạn cố tình không hiểu, hay là vào hội đồng gạch đá với thớt. Dịch vụ của thớt rất rõ ràng là chỉ cho thuê bank cho các bạn làm việc các bạn làm việc gi thì làm (Cái đó quá sướng rồi còn gì ...) , làm được hay không làm được đó là vấn đề của các bạn, đâu liên quan tới thớt, Thớt đã giao đầy đủ bank và thông tin thì nhiệm vụ của thớt đã hoàn thành.

Upvote 0
Mod nói chuẩn này.. chẳng qua bạn kia chém gió easy với cậu ấy... Nên tớ có bảo là cậu ấy làm ăn như cẹc chém gió thôi ấy mờ
Bạn nói chém gió là không phải nhé, người ta làm việc đàng hoàng đâu phải chém gió với bạn. Thông tin bank và infor thớt đã giao cho bạn rồi, bạn nói ai chém nhỉ, theo dõi từ đầu bạn cố tình phá hoại việc làm ăn của người ta đấy

Upvote 0
Bạn nói chém gió là không phải nhé, người ta làm việc đàng hoàng đâu phải chém gió với bạn. Thông tin bank và infor thớt đã giao cho bạn rồi, bạn nói ai chém nhỉ, theo dõi từ đầu bạn cố tình phá hoại việc làm ăn của người ta đấy

cậu ấy nói vs tớ việc xử lý acc tớ easy, tớ mới đưa acc để cậu ấy mua bank và add bank. tớ đã nói luôn vs cậu ấy là tớ k biết làm tớ đưa cậu ấy làm mà? cậu có hiểu ko?

Upvote 0
cậu ấy nói vs tớ việc xử lý acc tớ easy, tớ mới đưa acc để cậu ấy mua bank và add bank. tớ đã nói luôn vs cậu ấy là tớ k biết làm tớ đưa cậu ấy làm mà? cậu có hiểu ko?
Hiểu cái gì, reg bank và search infor là easy với thớt rồi không phải hả. Thớt giúp cậu add bank vào đúng là 1 việc làm easy đúng không. Còn add vào được hay không đó là vấn đề account PP của bạn có cho add hay không===> Bạn khẳng định cho add. Cuối cùng không add được đó là vấn đề của bạn, bạn la làng gì nữa.
Thử hỏi tất cả mọi người ở đây xem add bank vào pp có phải là việc làm khó khăn không nhỉ?

Upvote 0

:D

Upvote 0
Hiểu cái gì, reg bank và search infor là easy với thớt rồi không phải hả. Thớt giúp cậu add bank vào đúng là 1 việc làm easy đúng không. Còn add vào được hay không đó là vấn đề account PP của bạn có cho add hay không===> Bạn khẳng định cho add. Cuối cùng không add được đó là vấn đề của bạn, bạn la làng gì nữa.
Thử hỏi tất cả mọi người ở đây xem add bank vào pp có phải là việc làm khó khăn không nhỉ?
đồng ý với cậu, thớt cho thuê bank, công việc chỉ là show bank ra, khách add dc hay ko do khách, hết nhiệm vụ.
Cái thắc mắc tiếp theo, well fargo bank add pp rút tiền ko cần trùng tên pp với tên bank vẫn rút dc, ok?
cái tiếp theo, thớt nó ko có full info sẵn, nên khi gặp khách nào ko có full info sẽ lấy lí do đòi 10 usd để search info règ bank, lấy lý do trùng tên mới cho rút tiền, lý do này thằng ko biết gì thì còn tin, với thằng chuyên reg bank thì nó cười cho vào mặt và thấy tội cái cậu khách hàng kia phải bỏ 10 usd vô lý ra thôi.
tiếp theo nữa là nếu search info chính chủ pp thì tốn 10 usd cậu kia có quyền phải biết info này, có thể dùng làm offer hay nhiều cái khác, trong khi ông thớt quăng cái info bank vào note trong vps, cũng chả có full info trong đó, ông kia ko biết xóa mất, giờ kêu xin lại thì ông thớt ko cho, xin lỗi chứ, có mà dám show ra mới lạ, show ra cho người ta thấy info ko trùng ah.
có thằng dịch vụ nào cứ cù nhây kiểu " cho rồi xóa mất ráng chịu" để làm xấu dịch vụ của mình đi ko, trừ khi 1 là dek có đúng info, show ra thì.lòi mặt chuột, 2 là....quá trẻ con, chắc tuổi bẻ gãy sừng trâu, ko cần biết uy tín hay trách nhiệm dịch vụ là gì, cãi cùn vãi, lại còn vô văn hóa ăn nói như đầu đường chợ lớn....
nói chung là chuẩn bị đọc xong cái bài của mình lại sẽ nhảy vào miệng tuôn vàng xả ngọc tiếp cho coi, người có văn hóa và vô văn hóa khác nhau ở chỗ cãi lý và cãi cùn, nói sao người khác phục chứ ko phải vào toàn chửi người khác.động vật trong khi mình cũng đồng loại với người ta, khác nào tự chửi ông bà cha mẹ của chính mình

• Like
Reactions: luu
Upvote 0
đồng ý với cậu, thớt cho thuê bank, công việc chỉ là show bank ra, khách add dc hay ko do khách, hết nhiệm vụ.
Cái thắc mắc tiếp theo, well fargo bank add pp rút tiền ko cần trùng tên pp với tên bank vẫn rút dc, ok?
cái tiếp theo, thớt nó ko có full info sẵn, nên khi gặp khách nào ko có full info sẽ lấy lí do đòi 10 usd để search info règ bank, lấy lý do trùng tên mới cho rút tiền, lý do này thằng ko biết gì thì còn tin, với thằng chuyên reg bank thì nó cười cho vào mặt và thấy tội cái cậu khách hàng kia phải bỏ 10 usd vô lý ra thôi.
tiếp theo nữa là nếu search info chính chủ pp thì tốn 10 usd cậu kia có quyền phải biết info này, có thể dùng làm offer hay nhiều cái khác, trong khi ông thớt quăng cái info bank vào note trong vps, cũng chả có full info trong đó, ông kia ko biết xóa mất, giờ kêu xin lại thì ông thớt ko cho, xin lỗi chứ, có mà dám show ra mới lạ, show ra cho người ta thấy info ko trùng ah.
có thằng dịch vụ nào cứ cù nhây kiểu " cho rồi xóa mất ráng chịu" để làm xấu dịch vụ của mình đi ko, trừ khi 1 là dek có đúng info, show ra thì.lòi mặt chuột, 2 là....quá trẻ con, chắc tuổi bẻ gãy sừng trâu, ko cần biết uy tín hay trách nhiệm dịch vụ là gì, cãi cùn vãi, lại còn vô văn hóa ăn nói như đầu đường chợ lớn....
nói chung là chuẩn bị đọc xong cái bài của mình lại sẽ nhảy vào miệng tuôn vàng xả ngọc tiếp cho coi, người có văn hóa và vô văn hóa khác nhau ở chỗ cãi lý và cãi cùn, nói sao người khác phục chứ ko phải vào toàn chửi người khác.động vật trong khi mình cũng đồng loại với người ta, khác nào tự chửi ông bà cha mẹ của chính mình

Mình biết vấn đề cậu đang gặp phải là gì, nếu muốn thì PM mình, mình nói thật đó.

Upvote 0
Ơ xì mốc của box vẫn chưa khóa topic này lại ạ. thôi khóa vào đi không chuyển sang box giải trí cho em nhờ.

Upvote 0
Theo mình Lỗi của thớt cũng không phải không có (quên không thông báo tỉ lệ % thành công cho người ta yên tâm) bạn thuê dịch vụ cần phải hiểu dịch vụ người ta làm cái gì. Bạn thớt đã làm đúng nghĩa vụ cậu ấy là ok rồi. 2 bạn nên bắt tay nhau làm lành đi. Thời gian còn lại nên dành cho việc nghiên cứu kiếm tiền, cãi cọ nhau làm gì cho mất hoà khí! 2 bạn ở gần nhau không? Rủ nhau đi cf đi cho vui vẻ cả làng!...:)

Upvote 0
Đọc từ #1 đến đây và giờ mình xin đưa ra nhận xét như sau

thứ nhất là: Giờ cũng đã khuya rồi
thứ hai: Mình cảm thấy buồn ngủ

thứ ba là: Mình đi ngủ
G9 All :cool::cool::cool::cool::cool:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics