Tutorial Nhật ký giao dịch chứng khoán phái sinh Việt Nam của Hotboy

sasura

Senior
Reactions
469
MR
6.21
Insuree Balance
0
Tâm huyết quá bạn ơi. Like, share, subscribe <3 ủng hộ.

Mình thấy bạn hay vào nhầm lệnh kiểu long/short, cứ bình tĩnh từ từ, đã bỏ mấy tiếng thậm chỉ mấy ngày để tính toán cho 1 lệnh thì ráng bỏ ra 5 phút để order. Đừng vì sợ lỡ cơ hội mà click cho nhanh, lỡ ko vào được thì chờ lần sau đâu có mất gì đâu nè :popo_sweet_kiss:

DaoDung2008

Hero
Hot Boy
Reactions
797
MR
1.10
Tâm huyết quá bạn ơi. Like, share, subscribe <3 ủng hộ.

Mình thấy bạn hay vào nhầm lệnh kiểu long/short, cứ bình tĩnh từ từ, đã bỏ mấy tiếng thậm chỉ mấy ngày để tính toán cho 1 lệnh thì ráng bỏ ra 5 phút để order. Đừng vì sợ lỡ cơ hội mà click cho nhanh, lỡ ko vào được thì chờ lần sau đâu có mất gì đâu nè :popo_sweet_kiss:
dạ vâng bác, mục đích em lập topic cũng để tu luyện dần ạ. cám ơn bác đã khích lệ.:D

Với em cũng biết là ai đánh cũng có thể mắc các lỗi như vậy vào 1 lúc nào đó, nên up lên chia sẻ nhất là cho các bạn mới biết để chuẩn bị ạ.:D

Last edited:

1qaz1qaz

Senior
Reactions
213
MR
0.00
Insuree Balance
0
dang quan tâm thêm mon này,

DaoDung2008

Hero
Hot Boy
Reactions
797
MR
1.10
Chào buổi chiều các anh em thiện lành.
Anh em chuẩn bị tết đến đâu rồi ạ? Nhà đã có bánh chưng chưa ạ? :D. Nhà em năm nay đói kém rồi ạ :(
Phiên sáng nay lúc đóng nến 10h hệ thống lại cho tín hiệu mới - đó là tín hiệu short.
Sáng nay thị trường lại có lực bán xuống, có lúc VNINDEX mất đến 50 điểm. Em ko theo trường phái nhìn tin tức đoán định thị trường. Nhưng cảm quan theo em có 2 lý do:
- Cận tết rồi, cần bán ra để thanh khoản với những người vẫn còn vương vấn chưa bán. Nhóm đầu tư dài hạn thì không nói, có thể đây là lúc họ gom thêm hàng nếu thấy phù hợp, còn nhóm đánh ngắn thì họ sẽ out hàng.
- Tự nhiên sáng cập nhật đâu thêm mấy chục ca dương tính covid-19, mà lại là ở Sài Gòn. Có thể có đôi chút xuất hiện tâm lý bán tháo.

Em tính toán xong xuôi số lượng hợp đồng và đặt lệnh, đã khớp lệnh. Giờ ngồi đợi đến tín hiệu tiếp theo thôi ạ>:D.

VN30F2102_H1_8-Feb_2021_size calculation.PNG

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
360,639
136,581
Latest member
hunghung159

Most viewed of week

Most Discussed Of Week

Most viewed of week