Help Nên dùng phương thức thanh toán nào khi giao dịch Forex?

đúng rồi đấybác, neteller thuận tiện hơn skril...mà dạo này website của skrill bị làm sao ý, vào ko dc? Nghe bảo , Skrill bị neteller mua lại rồi, chắc đang fix thông tin nào thêm....
Chính xác là Skrill mua Neteller chứ ko phải Neteller mua Skrill :D

giờ có những sàn nào cho dep bằng net mà uy tín với min dep khoảng 25$ vậy các bác, mình muốn chơi thử xem, mà cần những j để rút tiền vậy ạ :D

giờ có những sàn nào cho dep bằng net mà uy tín với min dep khoảng 25$ vậy các bác, mình muốn chơi thử xem, mà cần những j để rút tiền vậy ạ :D
Tầm đấy mình biết có xm, nordfx, tickmill, còn chỗ khác bạn thử hỏi ng khác xem.

Chính xác là Skrill mua Neteller chứ ko phải Neteller mua Skrill :D

Gì thế, N mua S bác ơi...

Neteller thì cũng nhiều, 25$ thì hotforex, exness mà tiến thôi bác ơi.

Em đang định dùng Skrill thay cho Paypal mà nghe cái vụ phí $25 khi rút về ngân hàng là sao vậy các bác :-s Em dùng thẻ VISA của ACB. Ngân hàng thì có ACB, Vietin, Vietcombank. Vậy rút về ngân hàng nào thì rẻ nhất ạ?
@wow96 cho em xin phép tag bác, thấy bác có vẻ nắm đc nhiều thông tin :D

Em đang định dùng Skrill thay cho Paypal mà nghe cái vụ phí $25 khi rút về ngân hàng là sao vậy các bác :-s Em dùng thẻ VISA của ACB. Ngân hàng thì có ACB, Vietin, Vietcombank. Vậy rút về ngân hàng nào thì rẻ nhất ạ?
Rút dạng bank transfer thì phí 25$, phí này bank trung gian nó lấy ko phải bank VN lấy. Khuyên bạn đừng rút dạng này nhé, sẽ bị soi do bạn nhận ngoại tệ đó.

Rút dạng bank transfer thì phí 25$, phí này bank trung gian nó lấy ko phải bank VN lấy. Khuyên bạn đừng rút dạng này nhé, sẽ bị soi do bạn nhận ngoại tệ đó.
Vậy Skrill nên rút dạng nào sẽ tốn ít phí nhất hả bác?
Nhân tiện cho em hỏi thêm Skrill có dispute được như Paypal ko bác? Hay là mình nhận được tiền rồi thì chắc chắn tiền đó sẽ ko bị quay ngược lại tài khoản người mua hàng?

Last edited:
Vậy Skrill nên rút dạng nào sẽ tốn ít phí nhất hả bác?
Nhân tiện cho em hỏi thêm Skrill có dispute được như Paypal ko bác? Hay là mình nhận được tiền rồi thì chắc chắn tiền đó sẽ ko bị quay ngược lại tài khoản người mua hàng?
Ak bác nói rút từ skrill về bank VN hả, cái này rút ko tốn tới 25$ đâu, ngày xưa rút cao lắm là 10$ thôi, tưởng bác hỏi rút wire transfer trực tiếp từ site forex về VN thì tốn 25$ phí đó.

25$ mình cũng nghe nhiều người nói mà chưa bị charge bao giờ, cái đó dành cho wire transfer mới bị. Skrill và Paypal thì rút tẹt ga không có phí nào ngoài phí nhận tiền, phí rút tiền và bank việt nam charge. Paypal 60k + 66k (ACB), Skrill ~ 2.5$ + phí ko rõ vì Skrill ko niêm yết tỷ giá trên site. Mình thấy ACB + Skrill là nhanh, rẻ nhất. Mình rút hotforex mấy lần rồi.

sẵn mấy bác cho hỏi luôn đó giờ cứ hình dung khi nạp/rút tiền trực tiếp từ Debit ACB lên Net và ngược lại phí rất cao nên toàn xài qua 1 ví trung gian như PM, vậy chính xác phí dep/withd trực tiếp vậy là khoảng nhiêu?
Với lại sàn Hotforex trước nghe có vụ lùm xùm giờ có ok không, so với Exness và FxPro thì site nào là ổn nhất, cảm ơn.

Nhân tiện các pro cho e hỏi chuyển tiền về bank VN thì dùng Skill hay neteller hay hơn, bác nào dùng rồi cho xin ý kiến ạ, quan trọng là thời gian hoàn thành, và phí thế nào ?

sẵn mấy bác cho hỏi luôn đó giờ cứ hình dung khi nạp/rút tiền trực tiếp từ Debit ACB lên Net và ngược lại phí rất cao nên toàn xài qua 1 ví trung gian như PM, vậy chính xác phí dep/withd trực tiếp vậy là khoảng nhiêu?
Với lại sàn Hotforex trước nghe có vụ lùm xùm giờ có ok không, so với Exness và FxPro thì site nào là ổn nhất, cảm ơn.

Ít tai tiếng thì bác thử FxPro, mà FxPro cũng nhóc vụ lùm xùm mà. Hai thằng hotforex và fxpro là ok nhất ở VN rồi, INteractive thì vốn cao quá, Pepper hay IC cũng được. Riêng Exness chỉ nghe rút nhanh chứ spread ko ổn lắm.

MÌnh dùng CC deposit và rút về CC rồi còn lại rút qua Skrill. Còn các bác?
Mình dùng Skrill, nó là số 1 đối với mình. Giờ làm vip member rút $ về bank ko tốn fee :D, càng giao dịch nhiều càng có lợi, còn được tặng $
Neteller rút về bank VN tốn fee nhiều nên mình không thích :D

Mình dùng Skrill, nó là số 1 đối với mình. Giờ làm vip member rút $ về bank ko tốn fee :D, càng giao dịch nhiều càng có lợi, còn được tặng $
Neteller rút về bank VN tốn fee nhiều nên mình không thích :D

Mình rút trực tiếp từ sàn về bank luôn cũg đâu có tốn fee đâu nhỉ . Chi cho cực từ sàn về Skrill rồi về bank nữa .

Mình rút trực tiếp từ sàn về bank luôn cũg đâu có tốn fee đâu nhỉ . Chi cho cực từ sàn về Skrill rồi về bank nữa .
Của bro là từ sàn về bank hay visa vậy? và mất khoảng bao lâu?

Của bro là từ sàn về bank hay visa vậy? và mất khoảng bao lâu?

Rút về Bank hay Visa thì cũng 2-5 ngày làm việc thui bạn , tuỳ bank .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,613
170,722
Latest member
CrissCrossedNet
Back
Top Bottom