Help Nên dùng phương thức thanh toán nào khi giao dịch Forex?

Đó là do bác add Card nào thôi mà , Bác add visa thì đòi đâu có master cho Bác rút , ở đây mình thấy NET cũng khá nhanh , wirebank 2 ngày là có rate cao, fee 2-3 euro gì đó
Add hẳn Master vào rùi ấy bro ah :(

Add hẳn Master vào rùi ấy bro ah :(
Vậy xác minh thẻ chưa , thường add thẻ nhập số tiền cần xác minh nó trừ ở thẻ , xác minh xong rồi vào withdaw rút thôi , nếu k dc nữa thử đưa thẻ master làm thẻ chính Xem

Vậy xác minh thẻ chưa , thường add thẻ nhập số tiền cần xác minh nó trừ ở thẻ , xác minh xong rồi vào withdaw rút thôi , nếu k dc nữa thử đưa thẻ master làm thẻ chính Xem
Cái này mình biết, mới add có 1 thẻ đó làm thẻ chính thui mà :(

Hiện tại, nhiều sàn forex đều offer cho các trader nhiều phương thức thanh toán như Visa/ Master và Ví điện tử như Webmoney, Paypal, Skrill, Neteller,....
Nếu dùng Visa thì Visa của ngân hàng Vietcombank là tốt nhất, mình nghĩ thế . Phí thì 2%, so với các ngân hàng khác như ACB là 3%, eximbank 2.7%,....cũng thấp hơn, sacombank thì có loại thẻ All For You thì phí chỉ có 1% ( nhưng thỉnh thoảng nạp rút lằng nhằng, mệt mỏi lắm, lâu lâu dở chứng không thích tiền đâu đợi dài cả cổ), techcombank có khi em ấy buồn giam tiền 10 ngày, bla bla,....Vietcombank cũng hên xui nhưng vẫn uy tín hơn vì dù sau nó là là trung tâm thanh toán quốc tế ở Việt Nam, các ngân hàng kia đều phải thông qua nó. :D
=> Thẻ Visa Vietcombank tiện hơn.
Ví điện tử thì thuận tiện hơn, nạp/rút với các sàn chỉ có 1-2 ngày làm việc. Webmoney thì rửa tiền nhiều nên cũng e ngại, chỉ có skrill và neteller là uy tín nhất ( công ty ở Anh). Skrill thì nạp/rút/hồ sơ/ quy trình thấy khó khăn hơn Neteller vì nó có gambling và non-gambling nữa, nên Neteller đơn giản hơn. Thứ hai, skrill phí nạp từ ngân hàng vào là 1.9%, còn neteller chỉ có 1%; nếu muốn mua bán skrill, chuyển từ skrill của người này sang người khác thì lại mất phí tiếp 1%, trong khi đó neteller chuyển từ người này sang người khác không bị mất phí, phí rút cũng thấp hơn; hỗ trợ lại dễ dàng hơn, nhanh hơn ( nhưng cả hai công ty này các bác cần biết tiếng anh để nói chuyển với support, vì ko có support Việt Nam)
=> Nếu dùng ví điện tử giao dịch forex, neteller tiện hơn. :D

Skrill ngày xưa thơm, chuyển tiền nhau không mất phí, giờ charge phí 1%... Nhưng mà nó vẫn ngon nhất, mới rút hotforex bữa thứ 3 mà trưa nay có tiền trong ACB rồi.

Skrill ngày xưa thơm, chuyển tiền nhau không mất phí, giờ charge phí 1%... Nhưng mà nó vẫn ngon nhất, mới rút hotforex bữa thứ 3 mà trưa nay có tiền trong ACB rồi.
Neteller cũng vậy thôi bác ah, tầm 1 ngày là đã có tiền mà...:D
Nói chung, cả hai đều tốt nhưng em xài thằng neteller quen rồi, em chả cần rút về ngân hàng, em mua bán neteller với anh em luôn cho đỡ tốn phí

Neteller cũng vậy thôi bác ah, tầm 1 ngày là đã có tiền mà...:D
Nói chung, cả hai đều tốt nhưng em xài thằng neteller quen rồi, em chả cần rút về ngân hàng, em mua bán neteller với anh em luôn cho đỡ tốn phí

Bác mua bán là chỉ để đổi tiền à? Mình xưa cũng tính thế nhưng thấy rate lúc nào cũng thấp hơn nếu rút về trực tiếp. Thí dụ cách đây tầm 1,2 năm lúc 1 Skrill = 21.000 thì mấy bác chỉ thua 20.7 hoặc 20.5 . Thế tốn phí có 50k là lời mỗi $ vài trăm đồng rồi.

Thấy hơi lạ khi nhiều người bán Skrill nhỉ ? o_O Rút trực tiếp về bank vừa nhanh, an toàn và phí rẻ.

Thấy hơi lạ khi nhiều người bán Skrill nhỉ ? o_O Rút trực tiếp về bank vừa nhanh, an toàn và phí rẻ.
ít mới rút được bác ah, nhiều sao rút được, tầm 15k trở lên thì chỉ có bán qua lại neteller thôi, rút về bank rườm ra lắm

ít mới rút được bác ah, nhiều sao rút được, tầm 15k trở lên thì chỉ có bán qua lại neteller thôi, rút về bank rườm ra lắm
Chơi Forex lời dữ ? :eek:

Nghe đâu một số người nói rút về bank nhiều quá nó sẽ hỏi nguồn tiền phải không ? Mình đang thử rút hơn 2k mà không biết nó có hỏi gì không ?

Mình trước giờ rút tầm 1k5 đổ lại từ Skrill tiền về vô tư, nhanh gọn. Chưa bao giờ rút hơn 2k . Còn buôn bán thì thường là do nhiều người biết nơi bán giá tốt. Thí dụ thay vì rút về vừa mất thời gian vừa bị bên ngân hàng charge phí, thôi đem bán cho mấy đứa chơi cờ bạc hoặc mấy site cờ bạc là ngon. Rate cũng tương đối ổn.

Mình trước giờ rút tầm 1k5 đổ lại từ Skrill tiền về vô tư, nhanh gọn. Chưa bao giờ rút hơn 2k . Còn buôn bán thì thường là do nhiều người biết nơi bán giá tốt. Thí dụ thay vì rút về vừa mất thời gian vừa bị bên ngân hàng charge phí, thôi đem bán cho mấy đứa chơi cờ bạc hoặc mấy site cờ bạc là ngon. Rate cũng tương đối ổn.
đúng rồi đấy bác

Chơi Forex lời dữ ? :eek:

Nghe đâu một số người nói rút về bank nhiều quá nó sẽ hỏi nguồn tiền phải không ? Mình đang thử rút hơn 2k mà không biết nó có hỏi gì không ?
đúng rồi bác ah, rút tầm 5k là nó đã hỏi rồi, tứa lưa hết.
Lúc đó, em lỡ dại bảo là em đầu tư chứng khoán mua cổ phiếu công ty nữa ngoài...thế là nó yêu cầu em show hợp đồng chứng khoán cho nó xem..
Em vất vả cả tháng trời đấy bác =)))))

đúng rồi bác ah, rút tầm 5k là nó đã hỏi rồi, tứa lưa hết.
Lúc đó, em lỡ dại bảo là em đầu tư chứng khoán mua cổ phiếu công ty nữa ngoài...thế là nó yêu cầu em show hợp đồng chứng khoán cho nó xem..
Em vất vả cả tháng trời đấy bác =)))))
Cảm ơn bạn đã cảnh báo. Hôm nay mình nhận được không vấn đề gì. Mình đầu tư Forex mà nó hỏi thì không biết trả lời thế nào :oops:

Mà bạn giải quyết thế nào vậy ?

Last edited:
Cảm ơn bạn đã cảnh báo. Hôm nay mình nhận được không vấn đề gì. Mình đầu tư Forex mà nó hỏi thì không biết trả lời thế nào :oops:

Mà bạn giải quyết thế nào vậy ?
Nhờ hỗ trơ bên đó, báo công ty về sự việc này đấy bác. Trong hợp đồng bên đó gửi mình có viết sản phẩm đầu tư như cổ phiếu google, facebook và dầu đấy bác, chứ ko đề cập gì đến forex cả..em lấy file scan đó, show ra cho bên ngân hàng..nó um um vậy thôi tới tháng sau mới cho em rút tiền đấy :D
Chán ghê, đem ngoại tệ về nước mà hành đủ kiểu :v

V
Nhờ hỗ trơ bên đó, báo công ty về sự việc này đấy bác. Trong hợp đồng bên đó gửi mình có viết sản phẩm đầu tư như cổ phiếu google, facebook và dầu đấy bác, chứ ko đề cập gì đến forex cả..em lấy file scan đó, show ra cho bên ngân hàng..nó um um vậy thôi tới tháng sau mới cho em rút tiền đấy :D
Chán ghê, đem ngoại tệ về nước mà hành đủ kiểu :v
Vừa đọc được cái này đáng lưu tâm...biết rồi có rút thì rút qua skrill rồi chuyển về visa card chắc ko vấn đề ji :)

Em đang chơi btc-e.com nạp rút bằng ẽchanger nhanh như điện mà bác.

V

Vừa đọc được cái này đáng lưu tâm...biết rồi có rút thì rút qua skrill rồi chuyển về visa card chắc ko vấn đề ji :)
có hành không thì em không biết nhưng trên 5k là ngân hàng hỏi đấy.
Cơ mà nghe có luật gì của nhà nước mới ra nếu nạp/rút qua ví điện tử trên 1000$ sẽ kê khai nguồn gốc gì đấy? Không biết các ngân hàng có áp dụng chưa nữa ? :D

Mà vớ vẩn thật, luật cấm, thích thì hỏi, thế mà vào internet banking thì vẫn có cái mục " kinh doanh ngoại hối". hoặc " chuyển khoản đến " công ty BBG" hay đại loại như vậy. ko biết chơi khăm nhau hay sao đây ???

có hành không thì em không biết nhưng trên 5k là ngân hàng hỏi đấy.
Cơ mà nghe có luật gì của nhà nước mới ra nếu nạp/rút qua ví điện tử trên 1000$ sẽ kê khai nguồn gốc gì đấy? Không biết các ngân hàng có áp dụng chưa nữa ? :D

Theo như mình tìm hiểu kỹ thì chỉ có hai ngân hàng Đông Á và Eximbank có ghi rõ ràng là không hỏi nguồn khi chuyển từ nước ngoài về. Nhưng ngân hàng khác thì không thấy nói gì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,648
170,744
Latest member
hiroot

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom