Help Nên dùng phương thức thanh toán nào khi giao dịch Forex?

Skrill mới bổ sung tính năng nạp tiền từ Neteller, chưa test vì mình ko có dùng Neteller, có bác nào dùng tính năng này cho biết phí là bao nhiêu thế?

Mình cũng hỏi thế mấy lần mà không ai nói gì hết... Nhưng mình nghĩ nếu như Skrill hay Paypal thì chắc mất 2-3 $ phí rút, rồi nó charge bên ngân hàng vài $. Có khi còn $15 :D

Neteller cùng công ty với Skrill thì chắc tụi nó cũng như nhau. Mình đã hai lần rút từ Skrill nhưng phí bao giờ cũng tầm $3 USD, Neteller thì khoảng 7 đến 10 USD hay EUR gì đó. Nhưng mà một số người bảo bị trừ thêm 25 USD.

Ừ, mình nhớ cũng có người (ở Pakistan hay Ấn Độ) than phiền chuyển 25 EUR về ngân hàng rốt cục chỉ nhận chưa được 1 ẺUR :)

Vậy tốt nhất bạn đừng nên chuyển về bank nếu dưới $100, hỏi ai đó exchange thì đỡ hơn.

Skrill mới bổ sung tính năng nạp tiền từ Neteller, chưa test vì mình ko có dùng Neteller, có bác nào dùng tính năng này cho biết phí là bao nhiêu thế?

Mình đã chuyển thử hơn $50, phí 1.9% và thực hiện ngay tức khắc :). Thích Neteller ở chỗ nó cho không 1 cái thẻ ảo.

Tui thấy Neteller được đấy. Thích họ ở việc đặt lợi ích của khách hàng lên trên tất cả, ngay cả việc từ chối vài đạo luật của Hoa kỳ từ chối đồng Dollar US mà họ quyết bảo mật tuyệt đối thông tin cá nhân vs mọi giao dịch của khách hàng.
Tuy không có giấy lưu thông đồng Dollar US nhưng đổi lại họ có lượng lớn mem for Poker, betting...nói chung 1 vài lĩnh vực nhạy cảm.

Neteller nhìn không phổ biến bằng Skrill nhưng có thông tin nó muốn mua lại Skrill đó mà trả giá không được, hình nhu gần 2 tỷ $.

Neteller nhìn không phổ biến bằng Skrill nhưng có thông tin nó muốn mua lại Skrill đó mà trả giá không được, hình nhu gần 2 tỷ $.

Mua luôn rồi nên nó mới cho chuyển qua lại giữa Neteller và Skrill chứ bạn, giá là 1,1 tỉ Bảng Anh

Bởi mấy thằng có tiền thì không cần phải nổi hơn, nó mua luôn thằng nổi hơn nó. Nhưng thường mấy thương hiệu lớn nó cũng chừa đường rút là không được đổi tên thương hiệu của nó. 1,1 tỷ GBP nên thằng kia cũng không dại đổi tên mà mất tiền đền hợp đồng. Thí dụ như mấy cái Skype.

Trên naỳ thâý Có nhiều bác dùng skrill.
Có vấn đề này e muốn hỏi : jo dep từ thẻ visa vào skrill kiểu gaming thì tiền ko vào skrill được, còn kiểu non gaming thì tiền vào đến skrill lại sợ ko dep từ skrill vào fxcm được.
Trong khi skrill và neteller lại trực tiếp transfer qua nhau được.
Thế liệu jo dep tiền từ thẻ vào neteller xong fund sang skrikl rồi dep vào fxcm. Đến lúc rút lại làm ngược lại. Làm vậy có ổn ko các bác ?

Có bác nào xài phương thức nào mới mới không, post kinh nghiệm cho mọi người biết với như Perfect Money, WebMoney, Payoneer,...

Webmoney thì cũng tốt. Mỗi lần nạp đều yêu xác nhận bằng key gì đó hoặc SMS. Mình hiện giờ vẫn ưu tiên chuyển trực tiếp về bank hơn nên ít khi đụng đến WM

Tóm lại thấy hình như đa số dùng Skrill với bank wire hoặc là toàn thua không rút được.

Tóm lại thấy hình như đa số dùng Skrill với bank wire hoặc là toàn thua không rút được.
Đúng rồi bác, e thấy mảng fx này thân thiết với skrill và neteller hơn. Nhưng mà e thấy neteller vào dễ hơn. Site cuả Skrill nhiều khi khó vào kiểu ji ấy. Chả load được ý

Last edited:
Tùy sàn, nó hỗ trợ cái gì thì rút, nạp qua cái đó.
Em thì khoải paypal hơn chứ, qua thẻ lỗ tỷ giá + phí ngân hàng cũng cao vãi

Đúng rồi bác, e thấy mảng fx này thân thiết với skrill và neteller hơn. Nhưng mà e thấy neteller vào dễ hơn. Site cuả Skrill nhiều khi khó vào kiểu ji ấy. Chả load được ý
đúng rồi đấybác, neteller thuận tiện hơn skril...mà dạo này website của skrill bị làm sao ý, vào ko dc? Nghe bảo , Skrill bị neteller mua lại rồi, chắc đang fix thông tin nào thêm....

Bên cờ bạc cũng chỉ Skrill với Neteller, thiệt không hiểu Paypal, nó không chơi với cờ bạc, Forex cũng ít, thế nó mất cả mấy triệu $ mỗi tháng là ít đó.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,638
170,742
Latest member
dngocmai

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom