Warning Mời mod @Dinhnguyen2014 vào xử lý.

Status
Not open for further replies.
Lúc vay có đứa nào bảo là vay đi liều mạng đâu @@. Toàn có lý do lâm li bi đát thôi ... Ku bạn mình thì lý do: húc phải một bà già, giờ phải đền, lo viện phí bla bla, nó còn chụp ảnh cho xem người nó chằng chịt sẹo do xòe. (Nó bị xòe xe thật, cơ mà tiện gió đẩy thuyền nó show hàng lý do lâm li bi đát). Cứu bạn thì cho nó vay 50 củ ai dè sau điều tra ra nó bị giang hồ truy sát nên phải bịa ra để vay $ trả cho tụi giang hồ @@. Giờ vẫn đang nợ lũ "bắt sâu bọ" 300 chai chưa tính lãi. Đang bảo mẹ nó chơi trò "trạng chết chúa cũng băng hà" báo công an cho cả thằng con và lũ kia vào tù, con mình tội nhẹ hơn thì sẽ ra trước .... Còn hơn ôm nợ trốn cả đời và lãi mẹ đẻ lãi con ko bao giờ trả đc.
vay nặng lãi rồi chuồn êm thế á :D. Ko đơn giản đâu :D

xác định bán 1 số thứ trả nợ đi,xù làm sao dc của bọn nặng lãi

vay nặng lãi rồi chuồn êm thế á :D. Ko đơn giản đâu :D
Nó chuồn rồi, còn lũ kia tới nhà thì gọi CA tới giải quyết, cũng nặn hết ko dám nói gì, giò chỉ chờ ku bạn về làm chứng là nó xích hết 1 lũ: Tổ chức đánh bạc, tổ chức làm tín dụng đen, tham gia cờ bạc. Lần này xích hơi nhiều, sắp bầu cử các anh ấy rất thích đánh chuyên án, chăm hơn bình thường thật :v

Ôi cũng vì đồng tiền.
Vì đồng tiền mà vị trí MOD cũng đã được đưa ra khảo giá.
Hóng xem.

Nó chuồn rồi, còn lũ kia tới nhà thì gọi CA tới giải quyết, cũng nặn hết ko dám nói gì, giò chỉ chờ ku bạn về làm chứng là nó xích hết 1 lũ: Tổ chức đánh bạc, tổ chức làm tín dụng đen, tham gia cờ bạc. Lần này xích hơi nhiều, sắp bầu cử các anh ấy rất thích đánh chuyên án, chăm hơn bình thường thật :v
Thế thì đội đấy hiền quá.
Ở gần đây vừa có vụ thấy 4 thằng mặc vest đến nhà ông bố chạy ra chưa kịp nói gì nó cho một phát giữa mặt rồi xin lỗi rất đàng hoàng :D.

trước trí cũng cho một ông Mod nào mượn thì phải

có đứa bạn mượn iem 1 củ mấy tháng rồi chưa có trả, hôm trước nó bảo cho nó mượn thêm 10 củ nữa :D....thế là iem nghỉ chơi nó luôn coi như mất 1 củ :D

ko biết ông này với ông kia quen thân ko mà cho mượn tận hơn 40tr, hay tại vì là mod mà như thế, mình cho người nhà mình mượn 40tr mà 2 năm rồi chưa lấy lại được, rút Kinh nghiệm ko bao giờ cho ai mượn tiền con số trên 1tr .
Nợ dai chứ ko xù mới là cái nợ khốn nạn nhất

Thế thì đội đấy hiền quá.
Ở gần đây vừa có vụ thấy 4 thằng mặc vest đến nhà ông bố chạy ra chưa kịp nói gì nó cho một phát giữa mặt rồi xin lỗi rất đàng hoàng :D.
Đó nó nó xem mặt bắt hình rong thôi, gặp nhà thích chơi ngọc đá cùng tan thì nó có dám chơi ko mới quan trọng, đời sợ nhất nhà ko có gì để mất mà. Chúng nó buông 1 vụ còn làm vụ khác, chứ căng quá cũng toi. Mấy thằng đi đòi nợ mà dùng bạo lực đấm đá thì ko làm đc lâu đâu. Tới nhà mà nhìn nhà lụp sụp cấp 4, trong nhà ko có gì giá trị thì chỉ có chán mà ra về thôi, tụi bạn mình hành nghề "Tư Vấn Tài Chính" cho lũ sinh viên suốt nên biết mấy cái đó mà :v.

mượn tiền là quan hệ cá nhân sao Mod hay ko Mod ở đây nhỉ ???

Bởi vậy có câu "Không cho mượn tiền thì mất bạn , cho mượn thì mất tiền + mất bạn "
nên tốt nhất là tiền ai nấy tiêu, khỏi vay mượn gì cả :D

mượn tiền là quan hệ cá nhân sao Mod hay ko Mod ở đây nhỉ ???
Nói thật bạn 1 câu... " NẾU KHÔNG CÓ UY TÍN HOẶC KHÔNG LÀM MOD trí cũng không dám đưa ra đâu".... Bạn ấy mới trả lời mail cho trí đây...

mod thế này thì rất là ảnh hưởng đến forum

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,769
170,860
Latest member
tuna6789
Back