LỢI ÍCH TAGS YTB

linhsan

Junior
Reactions
24
MR
0.000
Như đã hứa với anh em , mọi ngày mình cố gắng viết 1 hay 2 bài viết cho anh em , mặt dù bây giờ gần 12h đêm.

Tags Youtube có tác dụng gì?

Chúng ta có thể hiểu Tags là từ khóa mở rộng liên quan tới nội dung của bạn (relative keywords) ở trong Youtube nó có tác dụng đánh dấu Video của bạn với một nội dung riêng nào đó. Như thể thao, chính trị hay đại loại thế. Việc sử dụng Tags trong Youtube khá quan trọng trong SEO, mức độ hiển thị video của bạn ở mục video liên quan cũng từ đó mà được tăng tỉ lệ.
Ứng dụng Tags trong video liên quan:

Tỉ lệ người xem tại video liên quan là cực kỳ cao, thậm chí còn cao hơn cả SEO từ khóa lên top. Ngoài ra với những bạn làm Re-up có người xem từ video liên quan sẽ tốt hơn là Top từ khóa. Vì nếu bạn top từ khóa tỉ lệ bị report là cực cao nhưng video liên quan thì không như thế. Tỉ lệ report sẽ giảm đi khá nhiều.
-Sử dụng 1 tags độc quyền duy nhất cho toàn bộ các video trong kênh của bạn. Ví dụ như CuongPjh chẳng hạn, càng riêng càng tốt nhé. Ngoài ra khi các bạn xem video của các bạn mà thấy những video liên quan của đối thủ thì hãy vào video của họ, lấy Tags chính trong video của họ và chèn vào video của bạn. Công cụ để xem Tags video nhanh các bạn có thể sử dụng add on vidIQ Vision for YouTube. Nhớ chọn lọc ra tags có giá trị để chèn chứ đừng lấy tất.
Với add on này các bạn còn có thể xe
Ứng dụng Tags trong kích cỡ video

Có rất nhiều lệnh Tags mà Youtube đưa ra cho mọi người cùng sử dụng nhằm đưa video về một bố cục mà người upload mong muốn. Một số Tags cơ bản của Youtube các bạn có thể xem tại :https://support.google.com/youtube/answer/146402?hl=en Ngoài ra còn một số tags nâng cao dành cho video 3D như sau.
m được rất nhiều thông tin tổng hợp hữu ích khác từ video nữa đấy nhé. Tôi sẽ có một bài viết chi tiết hơn về vấn đề video liên quan sau, do đây là bài về tags nên chúng ta chỉ đề cập tới vấn đề tags mà thôi.
Tùy vào từng trường hợp lại có những cách sử dụng khác nhau.
Nên sử dụng Tags như thế nào?

Tags rất quan trọng trong việc bạn muốn đẩy video lên top cao trong tìm kiếm, thu hút nhiều lượt xem video hơn. Nhưng nên nhớ đừng điền Tags quá nhiều một cách vô tội vạ, chọn lọc những tags cần thiết và có giá trị, mỗi video từ 10 tới 15 tags là đủ rồi, đừng tham nhiều rồi lại bị khóa video hay khóa tài khoản thì khổ.
Cám ơn đã xem tin.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,633
170,735
Latest member
tinhtrong

Most viewed of week

Most viewed of week

Back