Ask Xin các bác chỉ giáo thêm về cách để SEO 1 video lên top tìm kiếm trên ytb?

tuanmi

Newbie
Reactions
0
MR
0.043
Chào các bác.
Em muốn hỏi chút về cách để SEO 1 video lên top khi người dùng tìm kiếm từ khoá đó trên YTB.
Kênh của em dạng kênh giới thiệu, review sản phẩm của 1 ngách khách nhỏ. Đối tượng và lượng khách hàng không nhiều.
Nhưng khi em tìm kiếm 1 từ khóa mà e mà đã để trong phần mô tả của video hoặc thẻ tag video tag kênh rồi thì tên clip nhưng mà khi tìm kiếm từ khoá đó thì không tài nào thấy video của mình.
Trong khi kênh đối thủ thì luôn top 1-2-3.
Xin các bác chỉ giáo hoặc có bác nào hỗ trợ e để cho video của e có thể lên top đc thì e xin hậu tạ. Cảm ơn bác bác đã đọc

Em cũng có ít kinh nghiệm về SEO lên top ytb vì đợt rồi em có làm content về thủ thuật máy tính và lên top tìm kiếm kha khá video, bác muốn biết rõ hơn có thể nhắn em qua telegram nhé ! https://t.me/bluevi19

Nó chỉ là trò may rủi thôi. Bởi thuật toán từ Youtube phức tạp.
Theo cách hiểu suy luận thì lượt xem với thời gian cao và lượt tương tác như likes, comment nhiều sẽ giúp video đó SEOP lên top.
Ngoài ra còn yếu tố độ tin cậy của kênh đăng video đó nữa. Tức là kênh nhiều sub hơn có thể sẽ SEO dễ hơn

Tối ưu đủ 6 tiêu chí là ok

Chào các bác.
Em muốn hỏi chút về cách để SEO 1 video lên top khi người dùng tìm kiếm từ khoá đó trên YTB.
Kênh của em dạng kênh giới thiệu, review sản phẩm của 1 ngách khách nhỏ. Đối tượng và lượng khách hàng không nhiều.
Nhưng khi em tìm kiếm 1 từ khóa mà e mà đã để trong phần mô tả của video hoặc thẻ tag video tag kênh rồi thì tên clip nhưng mà khi tìm kiếm từ khoá đó thì không tài nào thấy video của mình.
Xin các bác chỉ giáo hoặc có bác nào hỗ trợ e để cho video của e có thể lên top đc thì e xin hậu tạ. Cảm ơn bác bác đã đọc
CHỈ 499k TRỌN BỘ COMBO 27 KHÓA HỌC MMO đa dạng chủ đề: Amazon, Tiktok, Google ads, Facebook Ads, Seo, MMO, …. HOẶC TÁCH LẺ COMBO THEO YÊU CẦU CHỈ TỪ 199K. QT IB E NGAY NHÉ.

Cảm ơn bác đã chia sẻ! E sẽ làm luôn coi sao

Mẹo tăng đề xuất cho bạn đây
B1 : Xem kênh lớn cùng chủ đề + video cơ bản giờ họ đăng
b2 : chuẩn bị video gần họ
b3 : Làm ảnh thu nhỏ đẹp mắt
b4 : coppy 90% tiêu đề giống họ

Chào các bác.
Buff cho lên video lên top ăn đề xuất cho kênh thì được, nhưng fan có ở lại với kênh bạn hay không còn tùy thuộc vào nội dung của các video trong kênh của bạn có ở lại trong lòng họ không nữa.

Để Seo một video lên top bạn cần chơi theo team thì sẽ nhanh lên hơn, ngoài ra trong video cần có người đẹp nữa là auto lên

Bạn tham khảo theo cách như này

Tôi đã nghĩ đến việc có thể làm một chút YouTube, vì vậy tôi đã xem qua lời khuyên của mọi người - cảm ơn mọi người!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105
Back
Top Bottom