Tutorial Chủ đề cũ nhưng vẫn rất hot

sockscheap

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
916
MR
0.377
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Thấy nhiều bạn hỏi về việc chủ đề youtube, nên mình tạo topic này để chia sẻ ít kinh nghiệm

Các bạn nên chọn các chủ đề không kén người xem như review phim, review truyện, game, gái, v.v..., ai cũng có thể xem được, tránh các chủ đề kén người như: máy ảnh, hướng dẫn sử dụng các phần mềm, v.v....

Ví như video này:

Chủ kênh chỉ ngồi livestream gunny lậu, phiên bản cách đây hơn chục năm trước mà cũng có khá nhiều lượt xem :popo_beat_brick:

Đây chỉ là một ví dụ đơn giản để các bạn có thêm lựa chọn chủ đề kênh của mình. Thực ra làm youtube mang rất nhiều tính chất hên xui quyết định thành hay bại. Chúc các bạn may mắn :popo_boss:

thớt nói hay quá, mỗi tội không có time ngồi máy mấy :(

thớt nói hay quá, mỗi tội không có time ngồi máy mấy :(

Mỗi ngày dành khoảng 1 tiếng để livestream game là được thôi mà chứ đâu cần gì nhiều đâu, với lại để kiếm tiền thì phải chịu đầu tư thời gian chứ :popo_boss:

Thấy nhiều bạn hỏi về việc chủ đề youtube, nên mình tạo topic này để chia sẻ ít kinh nghiệm

Các bạn nên chọn các chủ đề không kén người xem như review phim, review truyện, game, gái, v.v..., ai cũng có thể xem được, tránh các chủ đề kén người như: máy ảnh, hướng dẫn sử dụng các phần mềm, v.v....

Ví như video này:

Chủ kênh chỉ ngồi livestream gunny lậu, phiên bản cách đây hơn chục năm trước mà cũng có khá nhiều lượt xem :popo_beat_brick:

Đây chỉ là một ví dụ đơn giản để các bạn có thêm lựa chọn chủ đề kênh của mình. Thực ra làm youtube mang rất nhiều tính chất hên xui quyết định thành hay bại. Chúc các bạn may mắn :popo_boss:
Bác dùng phần mềm nào live vậy ? OBS à ?

cái này ngta cũng từng là KOL của bộ môn này thì mới thế thôi, bản chất game nào cũng còn cộng đồng hoạt động vs ae làm live vẫn còn đất phát triển nhma số lượng key mem làm đc rất ít

cái này ngta cũng từng là KOL của bộ môn này thì mới thế thôi, bản chất game nào cũng còn cộng đồng hoạt động vs ae làm live vẫn còn đất phát triển nhma số lượng key mem làm đc rất ít

Cần gì KOL bạn à, chỉ cần bạn là nữ cute, nói chuyện ngọt ngọt, ăn mặc mát mẻ một chút lúc livestream share lên các hội nhóm trên facebook thì lượt view rất khủng đó nhé

Cần gì KOL bạn à, chỉ cần bạn là nữ cute, nói chuyện ngọt ngọt, ăn mặc mát mẻ một chút lúc livestream share lên các hội nhóm trên facebook thì lượt view rất khủng đó nhé
thì mình đang nói về cái ví dụ bạn đưa, chứ còn cái bạn nói thì đâu phải ai cũng sẵn mà làm =))

Cám ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm quý báu này, để em tạo một kênh livestream game ngay đây :ami_fat_cat_051:

Ví như video này:

Youtube giờ làm truyện cũng vẫn thấy ổn ha bác

Chủ đề Game cũng là thị trường ngách thôi. Tuy tính ổn định của nó cao. Nhưng vấn đề bản quyền cần phải xem xét kĩ. Vì các game có âm thanh và hình ảnh được bảo vệ bản quyền.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,659
170,751
Latest member
LuDiTu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom