Tutorial Đọc review về các bên cung cấp proxy ở đâu?

ZeusProxy

Newbie
Reactions
3
MR
0.208
Trước khi mua proxy thì một việc không thể thiếu là lên các site đọc review cụ thể về bên cung cấp đó. Tuy nhiên, đọc review trên site nào để có được những đánh giá chân thực, từ đúng góc nhìn người dùng nhất?

Sau đây là 1 số web review uy tín để đọc đánh giá về các bên cung cấp proxy:

1. Trustpilot​

Đứng đầu trong các site review phải kể đến Trustpilot. Đây là site để những người dùng thật đã sử dụng dịch vụ lên review về các bên cung cấp. Vì được viết bởi người dùng thật nên các review sẽ không quá chuyên sâu mà ăn điểm nhờ độ chân thật, đáng tin cậy.

Các bác có thể tìm đọc các review từ những người dùng có mục đích sử dụng tương tự để xem loại proxy này có đúng với nhu cầu của mình không. Các bên cung cấp có dấu "verified company" đã chứng thực thông tin với web, các bác có thể yên tâm sử dụng. Ngoài việc đọc review trên site thì các bác nên kết hợp xem số sao được đánh giá và tỷ lệ gia hạn để đánh giá chính xác nhất.

2. G2​

Tương tự với Trustpilot, G2 cũng là 1 site để người dùng lên đánh giá và review về các sản phẩm, dịch vụ đã sử dụng. Các bác nên chọn thứ tự sắp xếp là review chê và đánh giá ít sao trước để xác định được vấn đề khiến người dùng thấy nhức nhối, không hài lòng nhất là gì, sau đó mới đọc các review khen xem ưu điểm mọi người hài lòng là gì. Bằng cách này, các bác sẽ xác định được ưu, nhược điểm của bên cung cấp và đánh giá xem có phù hợp với nhu cầu của mình không, có dùng được cho kèo của mình không.

3. IPFighter​

IPFighter là nền tảng giúp chấm điểm và liệt kê toàn bộ thông tin liên quan đến browser fingerprint và địa chỉ IP. Khi truy cập vào web thì các bác sẽ thấy toàn bộ những thông tin này, nếu có vấn đề gì như rò rỉ WebRTC, DNS, không khớp timezone, location, dính blacklist… thì IPFighter sẽ báo và đưa đề xuất giải pháp cho bạn luôn.

Mục blog của IPFighter gồm các bài review chi tiết về các bên cung cấp proxy khác nhau, phân tích đầy đủ đặc điểm, dịch vụ, giá, test tốc độ, thông tin đăng ký IP, khả năng truy cập của từng bên cung cấp. Song song với vlog review thì kênh youtube của IPFighter cũng có video test cụ thể từng bên cung cấp proxy để các bác quan sát trực quan quá trình test.

4. Proxyway​

Nếu các bác muốn tìm 1 site liệt kê cụ thể tất cả thông tin và so sánh giữa các bên cung cấp thì nên tham khảo Proxyway. Đây là 1 site review rất cụ thể, nêu rõ tất cả các tính năng, thông tin cần biết về bên cung cấp cũng như phân tích chi tiết, so sánh chéo giữa các bên cung cấp proxy. Tuy nhiên, số lượng bài viết và so sánh về chủ đề proxy trên web không nhiều lắm, vì site này chỉ đánh giá những bên proxy khá nổi tiếng và lâu đời trên thị trường.

5. Stupidproxy​

Stupidproxy có phần đánh giá ưu nhược điểm và test speed. location khá chi tiết, chính xác. Vì vậy, đây cũng là một nguồn tham khảo giá trị cho bác nào muốn đào sâu tìm hiểu về các bên cung cấp proxy.

6. Bestproxyprovider​

Bestproxyprovider cung cấp thông tin cụ thể về các tính năng, điểm mạnh, ưu đãi hiện có của các bên cung cấp proxy. Site này xếp rank các mức ưu đãi và gắn link các bên cung cấp sẵn nên khá tiện. Tuy nhiên vì họ dùng link affiliate nên đánh giá khá chủ quan và có xu hướng khen tất cả các bên cung cấp. Vì vậy, các bác chỉ nên coi đây là 1 nguồn tham khảo thêm và nên tự test trên kèo của mình để chính xác nhất.

Kết luận​

Những trang web liệt kê bên trên là những nguồn đọc review uy tín các bác nên tham khảo trước khi mua proxy. Đương nhiên cũng có trường hợp các review trên đó là seeding, tuy nhiên phần lớn vẫn là review từ người dùng thật. Các bác có thể đọc những review cụ thể dùng trên site nào kèo nào để nắm được đánh giá cụ thể nhất.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,660
170,751
Latest member
LuDiTu
Back
Top Bottom