Chat Lênh đênh tuổi 28, vỡ nợ không biết phải làm sao nữa ?

Muốn kiếm tiền-> phải bán hàng - > có câu chuyện -> đúng không bác ^^
ah ah , chắc rứa rồi đó , giờ ba cái trò này trên mạng thấy đầy ra , chả biết đâu là thật , rồi xin tiền các kiểu nữa , hãi lắm hahahahaha

200tr có là gì đâu mà đòi ra đi
Tuổi còn trẻ mà cố lên
cái cảm giác trả nợ nó khó chịu lắm , làm ra tiền mà ko đc xài phải nộp lại , haizzz , nó ức chế lắm , cảm giác khó tả , thà là trả góp nhà xe gì đó , chứ cảnh này nó đau lắm

Cố lên bạn ơi, chạy grab, cày ngày cày đêm mà trả nợ. 200tr thì còn đường quay lại.

Tôi có thằng em bà con làm IT . Vừa đi làm được 1 năm thì ko biết gái gú kiểu gì đó vay nợ trên app gần 300 triệu ko trả nổi cuối cùng chạy về nhà xin tiền ông bà già nó trả.
Ông già nó chửi lên chửi xuống cuối cũng cùng đi gom tiền trả nợ cho nó. Còn nó cũng bình thường như ko :cool: lên mạng flex sống ảo các kiểu ầm ầm đấy thôi

Last edited:
Em cũng nợ hơn 1 tỏi các bác ạ. Nhưng là nợ do những sai lầm trong kinh doanh đợt dịch tới giờ. May mắn là nợ nhưng vẫn giữ được cái tri thức, kinh nghiệm tích lũy được trong quá trình làm ăn nên giờ vẫn đủ tỉnh táo nhìn ra những hướng đi mới để xử lý. Cũng nhờ có thằng em làm MMO thu nhập khủng khiếp (nó show cho em xem số liệu nó kiếm được) và 1 quá trình tìm tòi bên mảng web mấy năm trước nên giờ em vẫn có được công việc tay trái góp phần xử lý được đống nợ, hi vọng mọi thứ thuận lợi.
Em thì cũng nợ hơn 1 tỏi, giờ tiền lương làm thuê cũng chỉ đủ để trả lãi, chứ không trả được tí gốc nào, em cũng đang hoang mang không biết làm sao

Tôi có thằng em bà con làm IT ở TMA bên công viên phần miền quang trung . Vừa đi làm được 1 năm thì ko biết gái gú kiểu gì đó vay nợ trên app gần 300 triệu ko trả nổi cuối cùng chạy về nhà xin tiền ông bà già nó trả.
Ông già nó chửi lên chửi xuống cuối cũng cùng đi gom tiền trả nợ cho nó. Còn nó cũng bình thường như ko :cool: lên mạng flex sống ảo các kiểu ầm ầm đấy thôi
nghe màu như ở đà nẵng hả

Em thì cũng nợ hơn 1 tỏi, giờ tiền lương làm thuê cũng chỉ đủ để trả lãi, chứ không trả được tí gốc nào, em cũng đang hoang mang không biết làm sao
cái người cho nợ 1 tỏi đó cũng liều hơn cả người đi mượn

Em vay ngân hàng 300 tr, còn lại là có ông cậu bên nước ngoài, chứ chắc cũng chẳng có ai dám cho vay như thế bác ạ.
vậy là trả lãi cho 300 tr bank ah , mà làm ko đủ lãi là sao , bank nào mà ghê vậy lãi xuất bao nhiêu thế

Vay tín chấp thì lãi tầm 15%/năm ->bạn phải trả 4tr/tháng tiền lãi + tiền sinh hoạt 10tr/tháng -> thu nhập của bạn là tầm 15tr/tháng.

vậy nợ bao nhiêu và lãi bao nhiêu mà ghê vậy
Bác cứ tính lãi suất 15%/năm đi, mỗi tháng em trả nợ tiền lãi là mất khoảng gần 4 tr rồi, lương em có trên dưới chục củ thôi, số còn lại thì tiền sinh hoạt phí là hết bác à

Bác cứ tính lãi suất 15%/năm đi, mỗi tháng em trả nợ tiền lãi là mất khoảng gần 4 tr rồi, lương em có trên dưới chục củ thôi, số còn lại thì tiền sinh hoạt phí là hết bác à
vay thế chắc phải thế chấp j đó rồi , hậu quả của việc nhiều bạn nhiều bè rồi phải chạy theo mấy thứ viễn vông như có nhà có xe , nào là thất bại ở tuổi gì gì đó , haizzz , nó là 1 cái hệ thống tẩy não người dân biến họ thành nô lệ cày tiền của giới siêu giàu

vay thế chắc phải thế chấp j đó rồi , hậu quả của việc nhiều bạn nhiều bè rồi phải chạy theo mấy thứ viễn vông như có nhà có xe , nào là thất bại ở tuổi gì gì đó , haizzz , nó là 1 cái hệ thống tẩy não người dân biến họ thành nô lệ cày tiền của giới siêu giàu
Nhiều lúc cũng bế tắc bác ạ, hồi xưa em làm offer còn kiếm được thêm ít thu nhập, giờ offer khó hơn xưa nhiều nên cũng đang chưa biết đi đâu về đâu

Nhiều lúc cũng bế tắc bác ạ, hồi xưa em làm offer còn kiếm được thêm ít thu nhập, giờ offer khó hơn xưa nhiều nên cũng đang chưa biết đi đâu về đâu
giờ offer phải làm bằng smart phone chứ làm pc ko ăn đc mấy đâu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,778
170,869
Latest member
traixocho2k2

Most viewed of week

Most viewed of week

Back