Lập Gia Đình Và Ra Riêng

probet0409

Hero
Reactions
1,065
MR
0.078
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Không biết có ai cung tâm trạng không, chứ mình mới cưới 2 năm và đã có con và giờ vợ muốn ra riêng chứ không muốn chung với bố mẹ. Mình cảm thấy buồn và khó xử quá :(:(:(

E nghĩ tùy thuộc nếu 2 cụ nhà bác vẫn bình thường không khắt khe hay khó chịu thì kệ vợ bác thôi. Cha mẹ chăm con bao năm k kêu mới tí đã thái độ là không được.:D nhà có ông bà cháu chắt con cái noa vui hơn chứ.

bác đại gia mà khó xử gì =))

cái này khó xử thật.

Cái này phải tùy vào phụ huynh của bạn là chính, nếu phụ huynh bạn ko khó chịu thì ko có chuyện đoài ra riêng đâu

tiền không phải là vấn đề mà vấn đề là khó xử, buồn khi ông bà có chút cháu mà vợ nó đã thế này thế nọ mình thì lại thương con
nhà bác có mình bác con một thôi à

nhà có anh em trai khác nữa thì ra ở ngoài bình thường, còn bác mà con 1 thì cũng chả nên, ưu tiên cha mẹ trước đã, vợ ko lấy con này thì con khác, cút cút cút ....

Cha mẹ nuôi con bằng trời bằng bể,

Con nuôi cha mẹ con kể từng ngày.

Khuyên nhủ vợ bác thoi,ở vs bố mẹ bạn chứ có phải vs thú rừng mà sợ
Có lẽ bác xem xem lý do sao vợ bác đòi ra riếng,co mâu thuẫn vs bố mẹ b ko

tiền không phải là vấn đề mà vấn đề là khó xử, buồn khi ông bà có chút cháu mà vợ nó đã thế này thế nọ mình thì lại thương con
Bạn phải xem thử Ba Mẹ bạn có khó chịu ko, nói thật nếu ba mẹ bình thường thì chả con dâu nào đoài ra ngoài đâu, theo cách nói của bác thì hình như Bác con 1 thì phải, vậy bác nên để ý Ba Mẹ bác và Vợ bác, mình chắc chắn có vấn đề mà bác ko biết

nhà có anh em trai khác nữa thì ra ở ngoài bình thường, còn bác mà con 1 thì cũng chả nên, ưu tiên cha mẹ trước đã, vợ ko lấy con này thì con khác, cút cút cút ....

uhm, mình cũng thương con, thương bố mẹ thôi. Chứ vợ mình suy nghĩ nó nông cạn lắm nhiều lúc chả muốn nói gì nữa cả

Bạn nói vậy ko đúng, người ta ko có Cha có Mẹ sao, khi lấy ông vẫn về nhà ông ở bỏ Cha Mẹ người ta, nhưng thường đoài ra Riêng thế này có khá nhiều lý do

1 : nhà có nhiều người dẫn đến ko thoải mái
2 : Cha Mẹ nhà Chồng quá Khó Chịu và cái này đa số nè .
3 : Con kia thích bay nhảy thoải mái cái này hơi ít

Bạn phải xem thử Ba Mẹ bạn có khó chịu ko, nói thật nếu ba mẹ bình thường thì chả con dâu nào đoài ra ngoài đâu, theo cách nói của bác thì hình như Bác con 1 thì phải, vậy bác nên để ý Ba Mẹ bác và Vợ bác, mình chắc chắn có vấn đề mà bác ko biết
vấn đề thì có, có lẽ tuổi tác giữa 85 và 92 nó cũng khá xa để mà đồng cảm. Thế mới biết rằng người sống với mình cả đời chưa chắc đã là tri kỉ...

uhm, mình cũng thương con, thương bố mẹ thôi. Chứ vợ mình suy nghĩ nó nông cạn lắm nhiều lúc chả muốn nói gì nữa cả
Bạn là Con là Chồng bạn phải đứng giữa đừng có Suy Nghĩ 1 Chiều, bạn phải xem Ba Mẹ bạn thế nào trước đã có khó chịu với Vợ Bạn ko, bác đừng buồn mình thấy bác cũng thế chứ nói gì Vợ bác phải xem cho rỏ mọi chuyện đã chứ, Thương Cha Thương Mẹ ai chả thương, nhưng cái gì đúng thì thôi

vấn đề thì có, có lẽ tuổi tác giữa 85 và 92 nó cũng khá xa để mà đồng cảm. Thế mới biết rằng người sống với mình cả đời chưa chắc đã là tri kỉ...
Ba Mẹ bạn bao nhiêu đó tuổi rồi bảo đảm Ba Mẹ bạn, với Vợ Bạn có Vấn đề, và đó là lý do, mà tưởng Ba Mẹ bạn còn Nhỏ chứ lớn vậy rồi thì chịu, tầm tuổi này ko khó chịu thì mới lạ, nhưng bạn nên xem lại, đã lấy nhau thì phải iu thương nhau theo cách bạn NC bạn và vợ bạn cũng chả tới đâu, giờ nên nói thẳng với vợ bạn đi, mình nói thế này ko tốt chứ tầm tuổi Ba Mẹ bạn như vậy thì đc nhiêu năm nữa, ráng mà chịu thôi, còn ko chịu đc thì cho Vợ về nhà Mẹ đi .
Riêng mình, đừng nói là Ba Mẹ Vợ Ba Mẹ Chồng, đến Ba Mẹ mình nhiều lúc quá đáng càu nhàu khó chịu, mình còn chả chịu nổi, nói gì đến Ba Mẹ người khác, mỗi người 1 tính bạn ah, ko phải mình Bất Hiếu chứ mình theo kiểu người thích yên tỉnh mà cứ bị càu nhàu khó chịu thì dễ sinh ức Chế lắm .

Uhm, khó xử lắm. Thế mới biết là thằng bạn mình nhà cao cửa rộng nó không ở lại mua chung cư ở riêng. Giờ đã hiểu phần nào nỗi khổ tâm của bạn ấy
Bạn là con 1 , Ba Mẹ bạn cũng lớn rồi bạn nên nói rỏ với Vợ Bạn, và Bạn nên đứng giữa đừng thiên vị ai cả, dù 1 bên Cha Mẹ 1 bên Vợ, bạn phải công bằng, bạn cũng nên nói với Ba Mẹ bạn nữa, đừng quá khó chịu, và nói với Vợ Bạn, ba Mẹ nói gì kệ cứ để ngoài tai nếu ko muốn nghe, miễn đừng mất dạy là đc .

Mình chắc chắn với bạn nếu Ba Mẹ ko khó chịu ko con dâu nào muốn ra ở riêng đâu

Bạn cứ đặt bản thân vào hoàn cảnh giống vợ bạn ấy. Cứ tưởng tượng bạn đi ở rể và ở chung với bố mẹ vợ đi rồi suy nghĩ theo hướng đó. Suy nghĩ 1 chiều rồi bảo vợ nông cạn là không đúng đâu bạn. Đôi lúc bố mẹ chẳng khắt khe hay khó chịu gì nhưng chính những sinh hoạt thường ngày lại xảy ra mâu thuẫn. Bạn với vợ bạn còn đôi lúc khó chịu với nhau nữa là. Theo mình nghĩ là nên ra ở riêng. Mình thì lấy vợ cho làm dâu mấy tháng xong cũng ra riêng luôn. Mình nghĩ nếu có điều kiện thì ra riêng là tốt nhất. Ở quanh quanh bố mẹ cũng là ra ở riêng mà. Về nhà thăm bố mẹ đều là được.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom