Lập Gia Đình Và Ra Riêng

mình đây ở với mẹ, mẹ khen con dâu lắm, còn mình thì thương vợ, làm việc nhà như con trâu ấy, sợ mẹ buồn ra riêng thì ko nỡ, khó xử lắm :(

mình đây ở với mẹ, mẹ khen con dâu lắm, còn mình thì thương vợ, làm việc nhà như con trâu ấy, sợ mẹ buồn ra riêng thì ko nỡ, khó xử lắm :(
Bạn muốn ra riêng hay vợ bạn, nếu phụ huynh bạn thương con dâu thì làm gì con dâu muốn ra riêng chứ, trừ khi nhà bạn nhiều người nên bất tiện thôi .

cùng cảnh ngộ...
đang khó xử đây muốn li dị kiếm vợ khác,,,mà lại thương con
:rolleyes:
Chỉ vì ra Riêng muốn li dị, vậy mình khuyên bạn nên li dị đi, vì bạn và vợ bạn có yêu thương gì đâu mà ở cùng nhau
Bố mẹ mình cũng nhiều tuổi rồi nên ở riêng thì cũng buồn nhưng có lẽ nên vậy
Ba mẹ bạn lớn rồi 8 9x rồi ko nên ra riêng, nếu bạn là con 1 ko có ai chăm lo cho Ba Mẹ, nhưng bạn phải nói rỏ ràng với Vợ Bạn, đứng giữa mà giải quyết cho công bằng, và cũng phải nói với Ba Mẹ bạn, nếu Ba Mẹ bạn là người khó chịu Vợ Bạn .

Ông này giống tui cũng cưới 2 năm

Nhưng cưới tầm nửa năm tui ra làm nhà ở riêng

Nhưng ở riêng cũng vất lắm khi có con ko ai trông cho nó quẫn lắm

Bố mẹ mình cũng nhiều tuổi rồi nên ở riêng thì cũng buồn nhưng có lẽ nên vậy
Theo em bác nên ra ở riêng bác ạ.
Việc ra ở riêng nó sẽ càng tạo nên sự thắm thiết nhung nhớ hơn bác ạ. Vì các cụ lâu ngày gặp con cháu sẽ rất quý. Ở chung nói thật là do khác biệt thế hệ, kể cả chung dòng máu, yêu thương nhau nhưng mỗi con người là thực thể khác nhau có quan điểm suy nghĩ cá tính khác nhau, dẫn đến sống chung đôi khi không tránh phải va chạm. Bác càng làm giảm bớt mâu thuẫn thì càng tốt ạ.

Nhưng bác nên chọn chỗ gần nhà bố mẹ thôi ạ, để tiện việc mình qua thăm nom chăm sóc ông bà và ngược lại ạ.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,480
169,806
Latest member
tnmt

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom