Lập Gia Đình Và Ra Riêng

Bạn cứ đặt bản thân vào hoàn cảnh giống vợ bạn ấy. Cứ tưởng tượng bạn đi ở rể và ở chung với bố mẹ vợ đi rồi suy nghĩ theo hướng đó. Suy nghĩ 1 chiều rồi bảo vợ nông cạn là không đúng đâu bạn. Đôi lúc bố mẹ chẳng khắt khe hay khó chịu gì nhưng chính những sinh hoạt thường ngày lại xảy ra mâu thuẫn. Bạn với vợ bạn còn đôi lúc khó chịu với nhau nữa là. Theo mình nghĩ là nên ra ở riêng. Mình thì lấy vợ cho làm dâu mấy tháng xong cũng ra riêng luôn. Mình nghĩ nếu có điều kiện thì ra riêng là tốt nhất. Ở quanh quanh bố mẹ cũng là ra ở riêng mà. Về nhà thăm bố mẹ đều là được.
ông này SN giống mình nè, mấy ông cứ nghĩ mỗi mấy ông có Cha có Mẹ, còn người ta từ đá chui ra hay sao ấy, toàn nghĩ 1 chiều

Trừ khi con Vợ mình bố láo mất dạy với Cha Với Mẹ mình thì mới đá đầu nó đi, còn ko thì cứ đứng giữa mà giải quyết

con một thì nên ở nhà với ba mẹ đi .
Nhà mình 3 thằng con trai :D nên 10 năm nay lang thang ngoài đường ko có về nhà đây

Mình cũng mới cưới 2 năm đây .
Nếu như bạn thực sự yêu vợ , hãy ra ở riêng . Và rồi 1 tuần về chơi với ông bà 2-3 lần , mỗi lần vài giờ .
Hàng tháng biếu ông bà tiền, và luôn luôn chú ý chăm sóc ông bà là được bạn ạ !

uhm, mình cũng thương con, thương bố mẹ thôi. Chứ vợ mình suy nghĩ nó nông cạn lắm nhiều lúc chả muốn nói gì nữa cả
Thế thì bạn phải dùng đến quân sự mà trị thôi.đừng tưởng muốn j là đc.như vậy thì thành ra nhu nhược.1 mặt phải làm sao cho nó nể gia đình mình trước đã,đừng vào gùa nói xấu bố mẹ mình với nó thì nó sẽ ko coi bố mẹ mình ra gì đâu

Thế thì bạn phải dùng đến quân sự mà trị thôi.đừng tưởng muốn j là đc.như vậy thì thành ra nhu nhược.1 mặt phải làm sao cho nó nể gia đình mình trước đã,đừng vào gùa nói xấu bố mẹ mình với nó thì nó sẽ ko coi bố mẹ mình ra gì đâu
bạn nói phải nói cho đúng, chứ ko lửa sao có khói đc, Ba Mẹ Chồng Tốt, Chồng lại là con 1 thì ko có chuyện Dâu nó đoài ra ngoài đâu, trừ khi Ba mẹ Khó Tính thôi, và tầm tuổi Ba Mẹ của bác kia 99.99% là Khó Chịu rồi tầm tuổi này mà sống hoà thuận đc với con Dâu mà con kia còn đoài ra ngoài thì Não có có vấn đề .

Chung Quy lại ông kia nên đứng giữa mà giải quyết, xem thử Ba Mẹ có khó chịu với Vợ mình vô cớ hay ko, cái này mình thấy nhiều, miễn Vợ Mình ko mất dạy là ổn, còn Ba Mẹ bác khó tính quá bác phải lựa lời mà nói với Vợ bác, và cả Phụ Huynh nữa, các bác cứ nói Ba Mẹ trên hết vợ là cỏ rác ờ đúng, nhưng nó chỉ đúng nếu con Vợ mình bố láo với Ba Mẹ Mình mất dạy này nọ, chứ còn nếu ko thì là các bác Sai rồi, các bác kêu Bỏ Ba Mẹ ra sống riêng vậy ko đc, vậy Vợ các Bác từ đá chui ra ah, người ta ko Cha Ko Mẹ chắc, mấy Bác có Hiếu chắc người ta Bất Hiếu .

Cha mẹ chỉ có 1, nếu 2 người đã lớn tuổi thì vc bạn nên nhường 1 bước vì người lớn thường rất hay khó khăn.
Quan trọng là bạn phải cố gắng khuyên nhủ bạn vợ ráng sống chung để lo cho cha mẹ.
Quan trọng là bạn phải khuyên dc vợ chứ cha mẹ lớn tuổi rất khó khăn
Chúc bạn sáng suốt.

Cha mẹ chỉ có 1, nếu 2 người đã lớn tuổi thì vc bạn nên nhường 1 bước vì người lớn thường rất hay khó khăn.
Quan trọng là bạn phải cố gắng khuyên nhủ bạn vợ ráng sống chung để lo cho cha mẹ.
Quan trọng là bạn phải khuyên dc vợ chứ cha mẹ lớn tuổi rất khó khăn
Chúc bạn sáng suốt.
Thường mình sẽ khuyên ra riêng, nhưng ba mẹ bác kia lớn quá, lớn hơn cả Ông Bà nhà mình luôn ấy, nên bỏ ra riêng nếu mà nhà ko có ai thì đúng là ko ổn chút nào hết, nhưng nếu ngoài bác ấy có người khác thì bác ấy có thể làm theo như bác Trung nói bên trên kìa, và nếu ko thì nên khuyên vợ, nếu Ba Mẹ chưa lẫn thì khuyên luôn cả Ba Mẹ .
Đừng có mang tư tưởng Ba Mẹ trên hết Vợ cỏ rác, ko phải lúc nào nó cũng đứng đầu .

Cứ ra ở riêng đi. Khẩu vị không hợp đôi khi muốn ăn cái mình thích cũng khó. Cứ ra ở riêng chân trời tự do cho nó thoải mái. Ở riêng mà gần bố gần mẹ cũng tốt chứ không hẳn là vợ bạn nó không có lý đâu.

Mình nghĩ nếu vẫn muốn ở gần ba mẹ thì cách giải quyết tốt nhất là rước ba mẹ vợ bạn về ở cùng luôn, vầy thì vợ bạn sẽ không muốn ra ở riêng nữa =)) còn vẫn muốn thì ít ra nó dễ thuyết phục vợ bạn suy nghĩ lại

Nếu ông bà trên 60 thì nếu nhà cửa bác rộng rãi, thoải mái thì nên ở cùng. Còn dưới 60 và ông bà sức khỏe tốt thì ra ở riêng cũng tốt.
Bác thích gần cận thì mua nhà cửa gần ông bà thì đâu có gì là khó đâu

Cậu ráng nghĩ ngày xưa ba mẹ nuôi mình cực khổ, giờ họ chỉ sống được mấy năm nữa còn bắt họ ở một mình, xa con xa cháu.

Rồi hàng xóm sang chơi cứ hỏi sao vợ chồng cậu chuyển đi ở riêng, rồi ông bà cũng buồn.
Vợ chồng cậu còn trẻ, ráng sống với ba mẹ đi ra đi vào cho nó vui nhà vui cửa.

Không đến lúc ba mẹ yếu ớt rồi đêm nằm nhớ con nhớ cháu rồi chết luôn, rồi vợ chồng cậu đưa mâm cao cỗ đầy về cúng thì còn gì là :(

Tùy vào hoàn cảnh của bác, tính sao cho chu toàn mọi thứ nhưng k cầu toàn mong mọi việc tốt 100%

Có mâu thuẫn thì nên giải quyết đi bạn, dọn ra ngoài chẳng qua là muốn né tránh cái mâu thuẫn đó thôi. Mình thì mình vẫn muốn mọi ng trong gia đình xum họp với nhau, ngta hoàn cảnh khó khăn mới phải xa nhà đi kiếm miếng ăn. Nói chung cha mẹ vẫn là nhất vẫn chỉ có một mà thôi, bạn nên nhớ. Thân, nên ưu tiên nghĩ cho cha mẹ.

Em cũng hoàn cảnh giống thớt,có lẽ thớt nên ngồi lại nc với các thành viên với nhau,đc thì giải quyết khúc mắc,2 là ra riêng,lâu lâu cho cháu về thăm ông bà.

cám ơn các bạn đã chia sẻ
mua đất làm nhà ở riêng gần nhà ông bà thôi nếu có điều kiện, mình cũng cưới 3 năm sau có con hơn 1 tuổi mới ở riêng và cách nhà ông bà có hơn trăm m, nói chung lúc mới chuyển cũng khó khăn sau cs sẽ quen dần, cũng ngay gần nhà ông bà nên đi bộ qua cũng tiện .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,601
170,706
Latest member
tinyzonetvlive
Back
Top Bottom