• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

???Làm thế nào để tạo ra nguồn thu nhập ổn định???

7 năm mmo bác kiếm được tổng cộng bao tiền rồi, có hơn tổng số tiền 7 năm đi làm công chức không.

chơi mmo thì ko có sự ổn định đc đâu.mà nó chỉ có yếu tố thời vụ.có thể ko kiếm đc gì trong 2-3 tháng.nhưng chỉ làm 1 vụ có thể ăn đến mấy tháng - 1 năm ;)).

p/s: mình cần nhấn mạnh 1 lần nữa đó là mình cần cái thu nhậpp thụ động chứ các bác chém kinh quá. với mình thể loại nào mình cũng kiếm đc tiền cả nhưng mình ít time nên muốn thu nhập thụ động ấy...haizzz

Bình thường thì không ai ném gạch nhưng đọc xong cầu "7 năm cày mmo, trò nào cũng thử" mà chưa biết trò nào có thu nhập thụ động thì bị ném gạch đúng rồi còn biện minh gì?

Bình thường thì không ai ném gạch nhưng đọc xong cầu "7 năm cày mmo, trò nào cũng thử" mà chưa biết trò nào có thu nhập thụ động thì bị ném gạch đúng rồi còn biện minh gì?
thế mới lập ra cái topic này, nếu biết thì hỏi làm gì? bác làm ơn trả lời câu hỏi trên title đi rồi hãy cười vào mặt mình nhé. trả lời đi rồi mình sẽ cho bác biết vì sao mà mình chơi mmo 7 năm nay chưa có cái đó nhé :rolleyes:

Muốn có tiền ổn định thì phải đầu tư, cả công sức và tiền bạc. Luôn luôn tìm tòi học hỏi cập nhật kiến thức mới + Nắm bắt thời cơ. Tiền sinh ra tiền, chứ kg phải tiền sinh ra bao nhiêu xài hết bây nhiêu rồi bảo nó kg ổn định

Đã thu nhập thụ động, không tốn nhiều thời gian lại còn phải ổn định thì khó nhỉ :D. (Giống yêu cầu gái còn zin nhưng phải giỏi việc giường chiếu ấy =)))

Thu nhâp thụ động thì nó luôn chỉ có 1 giai đoạn nhất định vì thu nhập thụ động thì ko sinh ra sản phẩm mà ko sinh ra sản phẩm thì nó chỉ kéo dài được 1 thời gian (Như các site revshare, khi hết ng dep thì nó cũng tiêu) hoặc nó luôn thay đổi tuỳ vào từng thời điểm (tại thời điểm ban đầu nó tốt nhưng thời thế thay đổi nên nó lại về mo). admin nó mà ko ăn được cơm thfi làm sao nó cho mình ăn phở mãi được :D

7 năm mmo thì giờ thu nhập thụ động cũng tầm ~2k chứ nhỉ :D

Thứ nhất là thích sự ổn định thì chỉ có làm công chức là đúng rồi
Thứ 2 ngta để kiếm đc nguồn thu nhập ổn định thụ động thì trước đó ngta cũng cày ngày cày đêm với nó để tạo nền tảng vững chắc trước rồi
Còn đòi thu nhập thụ động ổn định mà lại tốn ít thời gian thì...
Ngoan ngoãn làm công chức suốt đời đi bạn ạ

mình có 7 năm lăn lộn trên mmo rồi
7 năm này mà tập trung vào 1 mảng thôi thì giờ bác thành pro rồi, pro thì lo gì k kiếm ra $$, chính vì "k gì mà k thử, k gì mà chưa làm" nên cuối cùng chẳng có cái nào ra hồn cả

Mình cũng giống thớt, mình là giáo viên tham gia mmo cũng rất lâu rồi, nhưng chỉ chơi cho vui thôi vì ko co nhiều thời gian, chỉ ăn xổi là chủ yếu, cũng kiếm dc vài chục củ, nhưng hầu hết đem bet hết

thu nhập thụ động thì mình đâu kiểm soát được đâu mà đòi nó ổn định

Cuộc sống chả có cái gì là ổn định cả.

thực sự 7 năm mà không giác ngộ được gì thì thôi bác cứ yên tâm công tác đi. Làm gì thêm cho mệt, cứ an phận cho lành :)))

mình thấy nhiều ông làm mmo thu nhập khủng vậy mà nhỉ. ổn định làm gì. hay mình nhìn lầm thu nhập của họ.:(

thụ độngng đòi hỏi thời gian đầu cần vốn + công sức, 1 số thể loại cần chính chủ, ko chích choát ...:oops:

Vietsub:

Khi tôi lên bảy tuổi mẹ tôi nói với tôi,
Tới làm cho mình một vài người bạn hoặc bạn sẽ cô đơn
Khi tôi lên bảy tuổi

Đó là một lớn, thế giới rộng lớn nhưng chúng tôi nghĩ rằng chúng tôi đã lớn hơn
Đẩy nhau để giới hạn, chúng tôi đã học hỏi nhanh hơn
By mười một thuốc thảo mộc và uống rượu đốt
Chưa bao giờ giàu nên chúng tôi đã ra ngoài để làm cho rằng con số ổn định

Khi tôi mười một tuổi cha tôi nói với tôi,
Tới được cho mình một người vợ hoặc bạn sẽ cô đơn
Khi tôi mười một tuổi

Tôi luôn luôn có ước mơ giống như cha tôi trước khi tôi
Vì vậy, tôi bắt đầu viết nhạc, tôi bắt đầu viết truyện
Một cái gì đó về vinh quang mà chỉ luôn luôn dường như mang tôi
'Nguyên nhân chỉ có những người tôi thực sự yêu sẽ không bao giờ thực sự biết tôi

Khi tôi hai mươi tuổi câu chuyện của tôi đã nói với
Trước khi mặt trời buổi sáng khi cuộc sống cô đơn
Khi tôi hai mươi tuổi

Tôi chỉ nhìn thấy mục tiêu của tôi, tôi không tin vào thất bại
Vì tôi biết những tiếng nói nhỏ nhất họ có thể làm cho nó lớn
Tôi có con trai của tôi với tôi, ít nhất là những người ủng hộ
Và nếu chúng ta không đáp ứng trước khi tôi đi, tôi hy vọng tôi sẽ gặp anh sau

Khi tôi hai mươi tuổi câu chuyện của tôi đã nói với
Tôi waswriting 'bout tất cả mọi thứ tôi nhìn thấy trước tôi
Khi tôi hai mươi tuổi

Chẳng bao lâu chúng ta sẽ có ba mươi tuổi, các bài hát của chúng tôi đã được bán
We'vetraveled quanh thế giới và chúng tôi vẫn đang chuyển vùng
Chẳng bao lâu chúng ta sẽ có ba mươi tuổi

Tôi vẫn đang tìm hiểu về cuộc sống, người phụ nữ của tôi đã mang con cho tôi
Vì vậy, tôi có thể hát tất cả những bài hát của tôi và tôi có thể kể những câu chuyện
Hầu hết các chàng trai của tôi là với tôi, một số vẫn ở bên ngoài tìm kiếm vinh quang
Và một số tôi đã phải bỏ lại phía sau, anh trai của tôi, tôi vẫn xin lỗi

Chẳng bao lâu tôi sẽ có sáu mươi tuổi, cha tôi có sáu mốt
Nhớ cuộc sống và sau đó cuộc sống của bạn sẽ trở thành một một tốt hơn
Tôi đã thực hiện một người đàn ông rất hạnh phúc khi tôi đã viết một lá thư một lần
Tôi hy vọng con tôi đến và ghé thăm một lần hoặc hai lần một tháng

Chẳng bao lâu tôi sẽ có sáu mươi tuổi, tôi sẽ nghĩ rằng thế giới là lạnh
Hoặc tôi sẽ có rất nhiều trẻ em có thể sưởi ấm cho tôi
Chẳng bao lâu tôi sẽ có sáu mươi tuổi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,997
171,050
Latest member
khunghoa25