Verified by BQT Kiếm tiền cùng MMO4ME

Status
Not open for further replies.

yam2408

Hero
Verified
Reactions
412
MR
0.011
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
THÔNG BÁO VỀ VIỆC CHẠY THỬ NGHIỆM CHƯƠNG TRÌNH KIẾM TIỀN CÙNG MMO4ME
---

Chào các bạn,
Vậy là MMO4ME lại chuẩn bị đón thêm 1 mùa Tết mới với tất cả mọi người.Trong suốt thời gian qua, BQT đã có ý tưởng tạo 1 sân chơi chỉ dành cho các member của MMO4ME, tất cả mọi người đều có thể kiếm tiền từ MMO4ME đúng nghĩa. Các bạn thấy hào hứng chứ ?
Sau khi bàn bạc thảo luận và được sự đồng ý của @Shin , mình đại diện cho BQT công bố nội dung của chương trình :

Điều kiện tham gia :
Từ group thành viên Senior Member trở lên, có nghĩa là phải có trên :
  • 300 Post
  • 50 Likes
Nội dung chương trình kiếm tiền cùng MMO4ME :
  • CT1-Viết một bài viết hay có giá trị:
    • Giải thưởng:
      • Chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền: $10/bài
      • Giới thiệu cách kiếm tiền mới: $5/bài
    • Điều kiện xét duyệt : (Sau đó BQT sẽ tiến hành xét duyệt 1 lần nữa trước khi trao tặng)
      • Phải có trên 50 likes, 500 views, dài hơn 500 chữ
      • Phải tự viết về các chủ đề MMO
      • 1 tài khoản chỉ có thể đăng ký 1 bài viết trong 1 tháng
      • Bài viết được tính từ 12/2018 đến nay
    • Link đăng ký : https://docs.google.com/forms/d/e/1...dEthV_I-pCFddSLW_0kEB_SZQ/viewform?usp=pp_url
  • CT2-Tổ chức Event cho Members:
    • Giải thưởng:
      • BQT sẽ tài trợ 5-10% tổng giá trị giải thưởng
      • Cập nhật Group mới Master of Event (trong 3 tháng)
        • Khi tổng giá trị tổ chức tất cả Event trên $200
        • Phải duy trì hoạt động ít nhất 1 lần/tháng
      • Được đặt 1 Banner quảng cáo vị trí bất kì trong 2 tuần nếu vị trí đó còn trống:
        • Khi tổng giá trị tổ chức tất cả Event trên $500
    • Điều kiện:
      • Event có trên 20 người tham gia
      • Tổng giải thưởng ít nhất là: $20
    • Link đăng ký : https://docs.google.com/forms/d/e/1...FKbq6_eZOOgdTll-N9gmgiE5A/viewform?usp=pp_url
  • Quy định về trao giải :
    • Trao giải vào Thứ 7- Chủ Nhật hàng tuần, sau khi BQT đã tổng hợp và xét duyệt .
    • Những tài khoản cố ý gian lận sẽ không được tính.
---------------------------------------------------------------------------
Thời gian thử nghiệm dự kiến : từ 12/2018 - 2/2019
Thân./

Last edited:
Chào các bạn,
Do nội dung thực hiện cũng khá đơn giản nên BQT muốn ưu tiên hướng tới các mem đã có cống hiến để các bạn có động lực đóng góp nhiều hơn nữa giúp MMO4ME ngày một phát triển .

fb có hơn 300 friends, không tham gia dc rồi o_O

Đặt gạch hóng :)

Các mod có thể xem xét giảm yêu cầu về số lượng facebook friends không. Vì fb cá nhận chỉ add những người thực sự quen biết, nên có mỗi hơn 200 friends thôi

hóng thôi :D

mình thấy CT2 nó thế nào ấy :popo_canny:
EVENT là tùy tâm và tùy hứng của người tổ chức :popo_smile:
Người nào làm EVENT thì đã xác định đủ chi phí trao giải rồi nên ít cần thêm tài trợ con sô 5 -10% làm gì :popo_big_smile:
Thấy nó sao sao giống kiểu dùng xèng mua danh hiệu quá, ý kiến cá nhân thôi :popo_sweat:

à mà thấy ghi thời gian chung chung quá k biết đã bắt đầu chưa :D

à mà thấy ghi thời gian chung chung quá k biết đã bắt đầu chưa :D
Chào bạn,
Đối với CT1 thời gian mình có ghi rõ là các bài viết trong T12/2018 trở về sau còn CT2 event cũng là những event bắt đầu sau khi bài viết này của mình đăng .
Còn CT3 được trả theo tuần) mình có gửi link đăng ký tuần 1 thời gian từ 27/12/2018 - 4/1/2018

mình thấy CT2 nó thế nào ấy :popo_canny:
EVENT là tùy tâm và tùy hứng của người tổ chức :popo_smile:
Người nào làm EVENT thì đã xác định đủ chi phí trao giải rồi nên ít cần thêm tài trợ con sô 5 -10% làm gì :popo_big_smile:
Thấy nó sao sao giống kiểu dùng xèng mua danh hiệu quá, ý kiến cá nhân thôi :popo_sweat:
Về vấn đề này nó cũng như 1 hình thức event khuyến khích mọi người hoạt động thêm thôi bác. BQT cũng đưa ra chạy thử nghiệm 1 thời gian ngắn nếu thấy ý kiến mọi người không ủng hộ sẽ có thay đôi :D .
Cám ơn góp ý của bác @dalat

Lót dép hóng

Về vấn đề này nó cũng như 1 hình thức event khuyến khích mọi người hoạt động thêm thôi bác. BQT cũng đưa ra chạy thử nghiệm 1 thời gian ngắn nếu thấy ý kiến mọi người không ủng hộ sẽ có thay đôi :D .
Cám ơn góp ý của bác @dalat

Mình thì tuy ko tổ chức nhiều event lắm nhưng mỗi lần tổ chức đều ngẫu hứng hay nhân dịp nào đấy cảm thấy thích.

Cá nhân mình không coi đó là 1 sự KK mà có thể làm giảm tần suất hơn. Mình chỉ nói với cá nhân mình, giả sử mình định tổ chức cái EVENT chào 2019 nhưng dính cái CT2 này thì mình cảm thấy mọi người sẽ nghĩ là vì cái CT2 này mà mình mới làm EVENT để muốn cái danh hiệu, tự nhiên lại ko muốn làm nữa, vì dù có tổ chức event nhưng ko đăng ký CT thì có mấy ai biết mình có đăng ký hay không. Họ chỉ nhìn vào cái EVENT mình tổ chức mà nghĩ rằng vì danh hiệu này nọ ...

Nói chung cũng chỉ là ý kiến của mình, mình có tổ chức tiếp EVENT hay ko hay mọi người khác hay tổ chức thế nào mình không biết và cũng chẳng ảnh hưởng nhiều đến mặt bằng chung của 4r ở box EVENT.

Mình thì tuy ko tổ chức nhiều event lắm nhưng mỗi lần tổ chức đều ngẫu hứng hay nhân dịp nào đấy cảm thấy thích.

Cá nhân mình không coi đó là 1 sự KK mà có thể làm giảm tần suất hơn. Mình chỉ nói với cá nhân mình, giả sử mình định tổ chức cái EVENT chào 2019 nhưng dính cái CT2 này thì mình cảm thấy mọi người sẽ nghĩ là vì cái CT2 này mà mình mới làm EVENT để muốn cái danh hiệu, tự nhiên lại ko muốn làm nữa, vì dù có tổ chức event nhưng ko đăng ký CT thì có mấy ai biết mình có đăng ký hay không. Họ chỉ nhìn vào cái EVENT mình tổ chức mà nghĩ rằng vì danh hiệu này nọ ...

Nói chung cũng chỉ là ý kiến của mình, mình có tổ chức tiếp EVENT hay ko hay mọi người khác hay tổ chức thế nào mình không biết và cũng chẳng ảnh hưởng nhiều đến mặt bằng chung của 4r ở box EVENT.

Mình thì chỉ nghĩ mục đích của CT2 là để khuyến khích, hỗ trợ mọi người làm event cho member tham gia, còn về phần danh hiệu thật ra nó cũng chỉ có giới hạn trong vòng 3 tháng, và danh hiệu đó cũng chỉ để thay lời cám ơn của BQT về đóng góp của các bạn tổ chức event chứ không hơn . Còn đối với những event có giá trị cao (>$500) thì BQT sẽ ưu ái hỗ trợ thêm phần đặt banner quảng cáo trong 2 tuần . Mình thấy kiểu này như hỗ trợ qua lại mọi người đều cho đi và nhận lại sẽ hay hơn .
Đây là suy nghĩ của mình về ý nghĩa của CT2 còn về vấn đề @dalat nêu ra mình nghĩ đúng là sẽ có những member có suy nghĩ như vậy, nhưng mình thấy những người đứng ra tổ chức event họ đã cho đi mà không cần nhận lại thì việc BQT tri ân đến họ trong những dịp đặt biệt thì cũng là điều nên làm và mình vẫn sẽ ghi nhận ý kiến này của @dalat để tồng kết lại cuối sự kiện .

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week