Fee 1 từ sender là fee charge thẻ vì sender thanh toán bằng cc
Fee 2 là fee nhận của reciever

@Phạm Thi ơi.người ta chuyển cho mình 30$.người ta mất phí rồi đến tài khoản mình nó lại trừ tiếp 1.47$ đi nv mình mất phí hai lần à..mà tài khoản người ta chưa verify người ta chuyển mình ví dụ là 50$ thì nv thì nguy cơ limit là paypal của mình limit hay là paypal người ta bị limit vậy ạ

chuyển mà mất phí là do gửi $ từ thẻ Visa bank

gửi từ Balance PP thì ko mất nhé bạn

Còn limit thì có cả 2 khả năng limit cả 2 bên luôn

ĐỀU DO ACC MỚI LẬP, MỚI SỬ DỤNG, TRUST CHƯA CAO

cứ phải limit rồi gỡ thì mới xài ngon hơn, ai acc lâu năm, gd nhiều, trust cao thì ko bị limit thêm, acc mới thì gửi hay nhận rồi cũng phải gỡ phát limit đã

chuyển mà mất phí là do gửi $ từ thẻ Visa bank

gửi từ Balance PP thì ko mất nhé bạn

Còn limit thì có cả 2 khả năng limit cả 2 bên luôn

ĐỀU DO ACC MỚI LẬP, MỚI SỬ DỤNG, TRUST CHƯA CAO

cứ phải limit rồi gỡ thì mới xài ngon hơn, ai acc lâu năm, gd nhiều, trust cao thì ko bị limit thêm, acc mới thì gửi hay nhận rồi cũng phải gỡ phát limit đã
ờ..hix.pp đau đầu phết nhỉ.nếu có gì thì mình pm bạn giúp đỡ người già cô đơn nha bạn.

ờ..hix.pp đau đầu phết nhỉ.nếu có gì thì mình pm bạn giúp đỡ người già cô đơn nha bạn.

PP là loại tổ chức ĐỒNG BÓNG nhất mà mình biết

PP quá khôn mà cũng quá ngu

hỏi cậu tí, nhận paypal as gift hiểu thế nào cho đầy đủ và khả năng bị disrupte cao ko?

gift thì là tặng cho nhau thôi có j đâu b
gửi kiểu gì cũng dis dc hết thôi

Bác cho mình hỏi phát:
1. Có thằng kia nó lỡ gửi 50$ cho mình kiểu personal payment mà mình sợ bị limit lắm thì có nên refund bắt nó gửi lại kiểu kia không?
2. Acc mới tạo bao lâu thì withdraw mới an toàn không bị ăn mít?

acc được 2 năm rồi. đang unver, rút về bank rồi. Có nguy cơ bị mit không cậu?
gift thì là tặng cho nhau thôi có j đâu b
gửi kiểu gì cũng dis dc hết thôi

Giống như nhận tiền Service, mình nghĩ có tiền thì rút về luôn, như thế làm lợi cho Paypal,

Trước kia bán tiền (gởi kiểu Service mất phí) cũng bị Mít 180 ngày không rõ lý do.
Từ hồi chỉ rút tiền về bank đến giờ xài hơn 1 năm ngon lành, muốn mua gì được liền không bị Can't send

Bác @PhạmThi cho em hỏi lúc đăng ký pp em có chọn cái nhận và gửi tiền, giờ nó là paypal bussiness, chưa nhận và gửi lần nào,
Giờ em mà nhận tiền thì có bị limit 21 ngày không ạ

Các bác cho hỏi là chỉ Paypal bên US ms send bt cho nhau được còn PPVN gửi qua PPUS phải dùng kiểu invoice mât thêm phí đúng ko ạ. Thanks

Bác thớt cho mình hỏi : cậu dispute paypal hộ thì mất phí bn vậy. Mìh muốn nhờ cậu dispute trang ptc mìh dep hơn 200$ :cool:

Hix, hôm nay mình add bank vào Paypal thì được nhận thông báo thế này: "We were unable to process your bank account registration at this time. We apologize for the inconvenience. Please try again at a later date."
Mình đã thử add cả 3 thẻ: VCB, Đông Á, Eximbank mà vẫn không được.
Các bạn cho mình hỏi giờ mình phải làm sao tiếp? Hay chờ đến ngày mai add bank vào lại?

mình quên cã 2 câu trả lời bảo mật, h phải làm sao lấy lại nhỉ:confused:

Cho mình hỏi, mình là người mua paypal thì nên chọn mất phí hay free hả Pham Thi, và có nên ghi chú hay chụp ảnh gì để tránh dispute và dễ thắng dispute k bn? Thank bạn nhiều

(Sau khi mình viết topic này vài tuần, giờ đi đâu gặp ae cũng thấy đã áp dụng gửi $ mất phí cho PP, very good, hãy cùng nhau bảo vệ tài khoản PP của chính mình nha ae, good luck :))

OK VÀO VẤN ĐỀ:
Không giao dịch gửi tiền và nhận tiền kiểu Personal or Friend với phí $0
RẤT NHIỀU AE BỊ LIMIT 180 DO GỬI $ KIỂU PERSONAL, CÁ NHÂN, GỬI CHO NHAU KO MẤT PHÍ
ỨC CHẾ NHẤT LÀ BỊ LIMIT VĨNH VIỄN XONG KO BIẾT LÝ DO VÌ SAO <<< YES, CHỦ YẾU VÌ LÝ DO NÀY ĐẤY :mad:

View attachment 51687
Nội dung gửi tiền ghi như sau (ghi luôn theo cái hướng dẫn của PP kaka):
========================

I'm paying for goods or services

(CHÚ Ý TẤT CẢ PHẢI GHI BẰNG ENGLISH NHÉ :D)

ae có bán $ với nhau, thì thương lượng cùng nhau chịu 50-50 phí 4,4% của PP (mỗi bên chịu 2,2%)
để bảo vệ chính acc PP của mình để dùng đc lâu dài

==========================

ĐIỀU NỮA CŨNG QUAN TRỌNG:
Khi mua $ PP,
nên mua số $ chẵn, ví dụ:

10$
20$
...
50$
...
100$
150$
200$
...
500$
...
1000$
ko nên gửi lẻ tẻ kiểu 11.13$, 19.04$, 192$... 395.06$...

TÁC DỤNG => GỬI $ CHẴN SẼ DỄ GỠ LIMIT HƠN, CHỨ GỬI LẺ TẺ MẤY $ LẺ VỚ VẨN KIA GỠ LIMIT PHỨC TẠP KHÓ QUA LẮM

=> nếu bị thằng nào bán $ xong, rồi nó dispute đòi lại $, thì pm yahoo mình, mình kháng cáo lại với PP, nếu ko có kinh nghiệm mà tự kháng cáo có thể sẽ thua và mất hết $ đấy
(mình đã thắng rất nhiều vụ cho ae mmo4me, vài vụ 3k$, vài vụ 2k$, còn loại 1k$ trở xuống thì thắng nhiều lắm rồi ko nhớ xuể, chấp hết bọn Admin Network, Tây pro English tiếng bản địa vẫn thua mình 1 thằng gà English nhưng hiểu luật PayPal)

Proof 1 vụ win 3k$ cho khách của mình:
https://mmo4me.com/threads/chia-vui-moi-thang-khang-cao-dispute-gan-3k-paypal.210347

Thường xuyên gửi $ ko mất fee, sẽ bị PP coi là lạm dụng và bị quy vào lỗi "trốn thuế PP", PP nó thuê một đống nhân viên tốn bao nhiêu tỉ trả lương hàng tháng ko phải để ngồi làm ko công cho các bạn !!!

thế nên bị ăn mít 180 là hoàn toàn hợp lý, chỉ là bị sớm hay muộn mà thôi, nếu ai xài PP lâu năm sẽ biết những đợt truy quét của PP (thường niên đầu năm), acc nào bị dính là 180 ko thể gỡ (có thể là PP nó quét theo rate free, khi tỉ lệ gd free vượt quá rate cho phép) !!!

Còn nếu nhận $ vào mà ko mất fee, nhỡ limit có các bước cho gỡ limit thì cũng rất khó gỡ, acc nhiều gd free dù gỡ cũng rất dễ bị limit vĩnh viễn !!!
=> nhưng nhận $ từ các Network thanh toán cho mà ko mất phí thì ko sao nhé ae, vì bọn đó là công ty lớn, đã xin phép PP rồi.

Tầm giữa năm 2014, mình có acc PP VN trust rất cao, tổng tất cả giao dịch lên tới cả tỉ VNĐ toàn gd ko mất phí hết, gd đc vài tháng thì ăn 180 ko thể cứu chữa
Acc đó mình sử dụng cho việc buôn bán $ PP rồi rút về bank ăn lãi chênh lệch, lãi dc tầm 60 triệu, cứ mua vào rate 17,18,19 rồi rút về bank rate 20,5 hoặc order hàng trên Ebay giúp các mối rate 20,5 ~ 21, thì mua dc 1k$ cũng lãi dc tầm 1 đôi triệu, mua dc tầm 50 000 $ là ra đi... ka ka ka, cũng kịp kiếm dc 60 triệu ngon roài :D

Lúc đầu acc mình nuôi rất là trust, nói chung là cứng lắm, khó ăn limit, dù nhận $ unver, nhận $ cá nhân từ US, nhận hàng loạt gd tới cùng 1 lúc tẹt gas, và có lúc nhận gd vào acc hàng nghìn $ / 1 gd cũng ko limit, nhưng vì lạm dụng giao dịch free quá nhiều, cuối cùng PP nó check giao dịch lại, thì thôi roài, nó cho 1 nhát die luôn ko kịp dãy, ko có bước limit nào cho gỡ luôn, xin xỏ mấy tháng trời PP cũng reply lại "TỪ CHỐI !!!"

Giờ acc PP mới lập thì chắc gd dc vài phát là ăn đòn ngay, nên phải cẩn thận với lịch sử giao dịch TỐT (tốt chính là đóng thuế 3,9% cho PP, kaka)

Giờ mình lập acc mới ko dám chơi free nữa rồi, toàn chịu trừ fee hết, dù rất xót, 100$ mất xừ 4$ (3,9%) :( nhưng thôi, coi như nộp phí bảo kê cho acc đỡ chết yểu !

Mình chuyên gỡ PP cho các ae trên mmo4me.com nên mình hiểu acc nào dễ gỡ, acc nào khó gỡ.

KẾT LUẬN:
Mình đã thử nhiều acc, acc nào cứ gd free nhiều, thì có gỡ cũng die, tốn công mà thôi
Còn acc nào thường xuyên gd mất phí, thì hiện tại mình chưa gỡ hụt acc nào, biết ngay bọn PP nó đòi thuế mà, kaka

Và có rất nhiều ae chát với mình nói chuyện về PP cùng chung quan điểm này, và mình quyết định viết topic này để ae nào chưa biết thì tham khảo và rút kinh nghiệm, chứ 1 người thì cả đời chỉ được 1 lần dùng PP chính chủ với thông tin thật của mình, nếu ăn 180 thì cả đời phải xài info fake, bịa đặt, rất là khổ

Thế nên ae có bán $ với nhau, thì thương lượng cùng nhau chịu 50-50 của phí PP để bảo vệ chính acc PP của mình để dùng dc lâu dài (mỗi bên chịu 2%)

Kết quả cuối cùng hứng chịu vào 1 ngày đẹp trời là ăn limit 180 ko cho gỡ

và bị PP hold rất nhiều giao dịch, khả năng cao là có cố kháng cáo, chứng minh gì đi nữa cũng sẽ bị PP đảo ngược tiền quay lại cho những người đã gửi:

>>>>>>>>>>>>>>> dính phải phát này thì mình cũng ko cứu nổi, vì PP nó cố tình cho ăn đòn mà, có chứng minh, bằng chứng gì nữa cũng gần như = 0 (can tội gd free ko nộp phí cho PP)

View attachment 61843

Thấy có ích thì LIKE cho mình phát nha lấy động lực sau này còn cập nhập tin tức cho ae :D

CÁC KINH NGHIỆM HAY CỦA CÁC AE MMO4ME KHÁC CHIA SẺ:
View attachment 67095
https://mmo4me.com/threads/mua-paypal-cua-congdung-y-m-congdungdn.280685/page-2#post-5248770
.
Rất bổ ích, thanks bác

Limit mà vẫn nhận tiền được @@
What can I do while my account is limited?

• receive or request money
  • update your account information
  • add money to your account
  • add a card
  • add a bank account
  • use PayPal logos in your auction listings or on your website

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,418
169,764