Học CNTT trường nào? Giúp em với dù ngoài lề

spzero

Junior
Reactions
1
MR
0.000
Em vừa thi xog kỳ thi TN THPT điểm thấp tè tè có 14đ không học được trường công nhưng có thể học ĐH trường tư với hình thức xét học bạ khối A, 3 môn>21đ. Em lười học không phải học không giỏi và thích tìm tòi về cntt. từng vọc phá nhiều file game, code game, sever game,....
Em biết ngoài lề nhưng trong group mình có rất nhiều người học CNTT xin tư vấn giúp em chọn trường và ngành. em ở Long An và muốn học ở TP HCM......

Last edited:
e nộp đại học công nghệ sg với đh gia định rồi vừa học này xong kiếm tiền học thêm ở ngoài tiếp :D

Upvote 0
nêu ko ham cái danh đại học thì nên học lập trình ở trung tâm nào đó. chứ điểm của em khó mà tìm đc đh tốt.
e nộp đại học công nghệ sg với đh gia định rồi vừa học này xong kiếm tiền học thêm ở ngoài tiếp :D

Mình nôp nguyện vọng 1 CĐ Khoa học tự nhiên, nguyện vọng 2 tính nộp CĐ bưu chính viễn thông. nhà cũng nghèo nên định học trường côg cho nhẹ ba mẹ.
Chiêu cuối là CĐ FPT ráng học xog ra làm bù tiền lại ngay.

anhla11323 bạn đag bị lang mang giốg mình nhưng bạn nên tìm hiểu kỷ các trường. Nếu học trường công được thì tốt mình tính học cđ công 1 năm học phí 7tr/năm học xong còn có thể liên thông ĐH. Còn nếu học trường tư thì nên bỏ danh đại học để học FPT ra làm ngay và luôn. Vì học phí nó ngang nhau mà công việc thì học ĐH tư chưa chắc có việc làm mà học CĐ FPT chỉ có 2 năm.

Upvote 0
Mình nôp nguyện vọng 1 CĐ Khoa học tự nhiên, nguyện vọng 2 tính nộp CĐ bưu chính viễn thông. nhà cũng nghèo nên định học trường côg cho nhẹ ba mẹ.

anhla11323 bạn đag bị lang mang giốg mình nhưng bạn nên tìm hiểu kỷ các trường. Nếu học trường công được thì tốt mình tính học cđ công 1 năm học phí 7tr/năm học xong còn có thể liên thông ĐH. Còn nếu học trường tư thì nên bỏ danh đại học để học FPT ra làm ngay và luôn. Vì học phí nó ngang nhau mà công việc thì học ĐH tư chưa chắc có việc làm mà học CĐ FPT chỉ có 2 năm.
chưa chắc đâu nha b b biết học phí 2 bên khác nhau 1 trời 1 vực nhé ?

Upvote 0

bên gia định tầm 15 củ 1 năm tính ra có 1tr hơn 1 tháng phần tiền còn dư mình đi học thêm ở ngoài cái nào hơn nhỉ

Upvote 0
bên gia định tầm 15 củ 1 năm tính ra có 1tr hơn 1 tháng phần tiền còn dư mình đi học thêm ở ngoài cái nào hơn nhỉ
... Gia định ổn hơn công nghệ sài gòn. Thế bác học gia định cũng được. CĐ FPT có cao hơn tí và mình cũng hoi hụt nếu học nó.... 5,3tr/học kỳ/4tháng. 4 hk đầu phải học AV 2,4tr/họckỳ. 23,1tr/năm đầu :(......

Upvote 0
code bla..

Cho em hỏi là em thích hợp bên nào.
Lớp 8 em đã hack được khu vườn trên mây của VNG bằng code web.( vào acc người khác +admin)
Lớp 9 em có thể mổ xẻ file game võ lâm lậu để biết tên nhân vật admin trong game và mật khẩu lấy đồ. Sau đó em xóa nhân vật admin tạo thành của mình và lấy đồ.
Lớp 10-nay lo học, chỉ lang mang hack game offline android. dùng Cheat Engine cơ bản thông thạo. Thời tre trâu mà nên toàn dính đến game thôi.

Và cho em hỏi em thích hợp học gì.

Upvote 0
Khuyên thật nếu mà lười thì đừng vào FPT làm gì môi trường học ở đây cực kỳ căng thẳng
1 buổi lý thuyết là buổi sau thực hành làm bài tập lấy điểm luôn
Trường này dạy toàn siêu nhân gao kiểu đã biết sẵn rồi
Có mấy môn chưa biết cái *** gì đã nhảy vào bài tập như đúng rồi
Đầu vào của FPT rất cao mà đầu ra không có được bao nhiêu mạng đâu
Đó là với Poly còn FU thì thôi
học phí đắt đỏ và bạn cần phải có vốn tiếng anh tốt nghe đâu bảo FU sách bằng tiếng Anh hết
1 Cựu Poly cho biết

Upvote 0
Khuyên thật nếu mà lười thì đừng vào FPT làm gì môi trường học ở đây cực kỳ căng thẳng
1 buổi lý thuyết là buổi sau thực hành làm bài tập lấy điểm luôn
Trường này dạy toàn siêu nhân gao kiểu đã biết sẵn rồi
Có mấy môn chưa biết cái *** gì đã nhảy vào bài tập như đúng rồi
Đầu vào của FPT rất cao mà đầu ra không có được bao nhiêu mạng đâu
Đó là với Poly còn FU thì thôi
học phí đắt đỏ và bạn cần phải có vốn tiếng anh tốt nghe đâu bảo FU sách bằng tiếng Anh hết
1 Cựu Poly cho biết
:D bác làm e hoang mang. mới đăng ký vô fpt hệ đại học chính quy xong. 1 năm tầm 75 củ :rolleyes: nói chung e k giỏi, tiếng anh thuộc diện tàn tàn :D cái gì cũng có cái giá của nó :D cứ theo thôi chứ biết làm sao được

Upvote 0
:D bác làm e hoang mang. mới đăng ký vô fpt hệ đại học chính quy xong. 1 năm tầm 75 củ :rolleyes: nói chung e k giỏi, tiếng anh thuộc diện tàn tàn :D cái gì cũng có cái giá của nó :D cứ theo thôi chứ biết làm sao được

Có đk học FU là ngon r. vào đó có học tiếng anh bổ trợ mà. hôm bữa coi hình như 9tr cho cái tiếng anh đó

Upvote 0
Có đk học FU là ngon r. vào đó có học tiếng anh bổ trợ mà. hôm bữa coi hình như 9tr cho cái tiếng anh đó
10 củ bác ạ. năm đầu học toàn tiếng anh thôi. 50 củ cho năm đầu. mấy năm sai vô chuyên ngành thì 75 củ/ năm chưa kể chi phí phát sinh :(

Upvote 0
10 củ bác ạ. năm đầu học toàn tiếng anh thôi. 50 củ cho năm đầu. mấy năm sai vô chuyên ngành thì 75 củ/ năm chưa kể chi phí phát sinh :(

Hồi đầu năm thì lo kiếm điểm vào ĐH FPT. Giờ đủ điểm coi lại học phí OMG... bác học đi mai mốt có gì em không hiểu hỏi bác

Upvote 0
thằng em năm nay cũng mún học cao đẳng fpt chuyên ngành kỹ thuật phần mềm, vậy kỹ thuật phần mềm là học chuyên bên gì vậy cấc cậu
Bạn xem lại bài viết mình trong topic này nhé, mình phân tích tóm tắt về KTPM rồi đấy. :)

Upvote 0
Anh cũng đg ở Long An nè.
Hiện tại anh đg code web vs tool tại nhà.
Trước anh học Cao Đẳng ở KHTN TPHCM , năm cuối nợ 7 môn nên bỏ bằng lun.Tính của a là mún bỏ tg và công sức cho những gì mình đeo đuổi, học hỏi.Học ở mấy trường tầm cở quốc gia thì a thấy học chuyên ngành thì ít mà linh tinh thì nhìu, cụ thể a học 33 môn mà chỉ tầm 10 môn cho chuyên ngành code, đó là lý do vì sao a nợ môn và bỏ bằng.
Sau đó a ở nhà, tự tìm tòi, học hỏi (trước đó là có căn bản 10 môn code ở trường nhé).Cảm thấy tay nghề hơi vững bắt đầu tự code sản phẩm và bán, rồi dần dần tự nhận hợp đồng, và giờ thì ko ngán bất cứ đa số hợp đồng web và tool nào.

Đây là anh chỉ chia sẽ kinh nghiệm anh từng trải qua.Chứ không khuyên em điều gì nhé.Qua chia sẽ này e rút ra đc điều gì là do em nhé hihi.

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
419,516
171,559
Latest member
kimsmotorbike

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week