• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Học CNTT trường nào? Giúp em với dù ngoài lề

spzero

Junior
Reactions
1
MR
0.000
Em vừa thi xog kỳ thi TN THPT điểm thấp tè tè có 14đ không học được trường công nhưng có thể học ĐH trường tư với hình thức xét học bạ khối A, 3 môn>21đ. Em lười học không phải học không giỏi và thích tìm tòi về cntt. từng vọc phá nhiều file game, code game, sever game,....
Em biết ngoài lề nhưng trong group mình có rất nhiều người học CNTT xin tư vấn giúp em chọn trường và ngành. em ở Long An và muốn học ở TP HCM......

Last edited:
Mỗi 1 con ng có 1 bản mệnh,, nếu em duy tâm và có ng lớn chỉ bảo và định hướng thì cuộc đời sau này của em sẽ rất tốt.

Đừng vì quá tự tin và ảo tưởng chạy theo đam mê....mà chưa hiểu bản thân mình và tính cách..đk..có hợp cái nghề mà mình thich ko đã.

Hãy nhờ tư vấn và lời khuyên của ng đi trước....lớn tuổi..hiểu em.

Nếu em tin hãy pm anh tư vấn cho nhé,

Upvote 0
Tư mà xét học bạ ở khu vực HCM thì ít trường ĐH chất lượng lắm, có thể nói là không.
Nếu không quá nặng về cái danh đại học thì có thể nghĩ đến cao đẳng thực hành polytecnic của FPT chẳng hạn, xem qua chương trình học thì cũng có đầy đủ những cái mà 1 kỹ sư phần mềm cần phải được đào tạo: software process (khá sơ sài, khoảng 3/10, chấp nhận được vì trường công cũng rất ít trường có món này), programming,...
Đôi chút lời khuyên, nếu cần biết thêm bác cứ quote hoặc inbox. :)

Upvote 0
Em lười học không phải học không giỏi ...
Cntt không yêu cầu bạn giỏi chỉ cần bạn chăm và tìm hiểu nhiều, với khuyết điểm trên nếu ko khắc phục mình nghĩ bạn nên bỏ.
P/s: 1 thánh lười chia sẻ cũng dân cntt

Upvote 0
Tư mà xét học bạ ở khu vực HCM thì ít trường ĐH chất lượng lắm, có thể nói là không.
Nếu không quá nặng về cái danh đại học thì có thể nghĩ đến cao đẳng thực hành polytecnic của FPT chẳng hạn, xem qua chương trình học thì cũng có đầy đủ những cái mà 1 kỹ sư phần mềm cần phải được đào tạo: software process (khá sơ sài, khoảng 3/10, chấp nhận được vì trường công cũng rất ít trường có món này), programming,...
Đôi chút lời khuyên, nếu cần biết thêm bác cứ quote hoặc inbox. :)

Em đã xem và em sẽ học trường cao đẳng fpt. Coi học bạ thì em có thể xét vào ĐH FPT nhưng học phí ĐH gấp 5 lần CĐ . Đh:25,300,000 VNĐ/học kỳ Cđ: 5.200.000 đ/học kỳ
Cho em hỏi thêm là khi học xong cao đẳng fpt em có thể (có nên) vừa học vừa làm để học ĐH FPT ko.

em cũng ở kiến tường đây em gần chỗ cầu hùng dương ! :D:Dbro ở khúc nào chắc bằng tuổi em cũng từng học ở THPT Kiến Tường chán kiến thức học ở trường nên nghĩ theo đuổi MMO tính năm nay em cũng 18 rồi , rãnh cafe với mình nhé
https://www.facebook.com/profile.php?id=100009210661160

Mình hoc GDTX Mình ở Binh Hòa Tây. Cho cái tên nhiều khi mình biết á. mình 97 mà ở đường bạch đằng từ nhỏ.

Last edited:
Upvote 0
Cntt không yêu cầu bạn giỏi chỉ cần bạn chăm và tìm hiểu nhiều, với khuyết điểm trên nếu ko khắc phục mình nghĩ bạn nên bỏ.
P/s: 1 thánh lười chia sẻ cũng dân cntt

CNTT mà bác bảo không cần giỏi, chỉ cần chăm thì đến là chịu. Có thể chăm sẽ trở thành thợ code, quản trị mạng theo tut, blah... blah..., nhưng sẽ không có tư duy để bứt phá được. Một yếu tố quan trọng trong khối ngành kỹ thuật nói chung và CNTT nói riêng là tư duy phải tốt, giỏi tính toán và một chút nhạy cảm khi tiếp xúc với công nghệ mới.

Upvote 0
cntt thì nên học ở đâu năm nay e cũng vào sg để học có nên học hutech không đay đại học công nghệ sg

Upvote 0
nếu muốn trở thành một lập trình viên quốc tế thì nên học FPT nhé bạn, học phí tầm 23 triệu / 1 học kỳ - nhiều tiền nữa thì học RMIT (ĐH quốc tế - 3 năm nhận = đại học ) học phí tầm 130 triệu / học kì

Upvote 0
cntt thì nên học ở đâu năm nay e cũng vào sg để học có nên học hutech không đay đại học công nghệ sg
Trường đó nghe nói chơi không à, được cái gái xinh rất nhiều

Upvote 0
Trường đó nghe nói chơi không à, được cái gái xinh rất nhiều
còn đại học công nghệ sg thì sao ạ e cũng đam mê cntt lắm mà thi thấp quá

Upvote 0
còn đại học công nghệ sg thì sao ạ e cũng đam mê cntt lắm mà thi thấp quá
Bạn tìm hiểu xem trường có hình thức xét học bạ lớp 12 không - hình như là có đó. Học phí 2016 giao động từ 10 - 12 triệu / học kì

Upvote 0
Bạn tìm hiểu xem trường có hình thức xét học bạ lớp 12 không - hình như là có đó. Học phí 2016 giao động từ 10 - 12 triệu / học kì

Em cũng phân vân giữa ĐH hutech, ĐH công nghệ SG và CĐ FPT poly giúp em với

Upvote 0
Bạn nên coi mấy clip của Dưa Leo về con đường đại học nha, đại học chắc chắn ko tốt bằng khả năng tự học của bạn ;)

Upvote 0
:oops: nói thật là e khuyên đừng có vào HUTECH hoặc ĐH công nghệ Sài gòn để học cntt. e có mấy anh chị đi trc nên e khuyên mấy bác như vậy. muốn ngon thì đi FPT nếu điều kiện gia đònh cho phép. :oops:
Xét học bạ đi ? Mìh ngại học phí. 25tr/1hk 1 tháng hơn 4tr........
:D 1 năm khoảng 75 củ nhá, đấy là chưa tính tiền ăn ở sinh hoạt đâu :D có người quen học bên đó nên e biết

Upvote 0
Em đã xem và em sẽ học trường cao đẳng fpt. Coi học bạ thì em có thể xét vào ĐH FPT nhưng học phí ĐH gấp 5 lần CĐ . Đh:25,300,000 VNĐ/học kỳ Cđ: 5.200.000 đ/học kỳ
Cho em hỏi thêm là khi học xong cao đẳng fpt em có thể (có nên) vừa học vừa làm để học ĐH FPT ko.
Quan niệm của mình là số tiền bỏ ra sẽ tương đương với giá trị nhận được, điều này đừng nên là rào cản lớn. (Tuy nhiên sẽ không đúng với những trường như HUTECH, Hồng Bàng,...). Nhìn số tiền nhiều khi lớn thật, nhưng học đàng hoàng, bài bản thì đắt xắt ra miếng, hãy tận dụng điều đó.
Mình có 3 người bạn học FPT Polytecnic được khoảng 1 năm thì thấy trở nên khá năng động, thông não được nhiều. Tuy nhiên điều này thì cũng tùy bản thân mỗi người, chịu học, chịu va chạm, chịu lắng nghe và làm thì ok, còn lười biếng thì... Havard cũng không giúp bạn giỏi được.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,993
Latest member
68gamebaisystems
Back
Top Bottom