Hack kiểu gì đây ta ? phải chăng nó cùng mạng lan

darvid9188

Junior
Reactions
121
MR
0.000
Sáng nay dậy thấy cái mail paypal bị liimit vĩnh viễn và nó bảo chờ 180 ngày sau quay lại rút tiền
Chả hiểu nguyên do vì sao nhưng cũng vào paypal xem lý do : hóa ra có thằng nào hack đc info paypal , nó vào with $ lung tung
do em mới nhận $ hôm 1/5 mà 2.5 nó vào withdaw nên ăn đạn limited

đang ngồi cay cú xem cờ hó nào thì thấy trong gmail có cái mail change passs paypal
Ặc
Click vào xem thì ko xem đc vì nó đã xóa cái email này vĩnh viễn
>>> Thằng cờ hó này nó vào đc mail chính ( email mà em cho tất cả email phụ và email ảo FW mail về )

Đúng như suy tính 10 phút sau lại cái acc thứ 2 có cái dòng : [h=1]Your account has been limited until we hear from you[/h]thôi rồi , vào xem lý do là nó cố tình send $ sang acc khác nhiều lần dẫn tới limit
do acc paypal vừa nhận $ hôm 1/05 nên ko thể send bậy bạ nhiều đc

Giờ thì cái acc thứ 2 nó cho gỡ limit nhưng bắt chứng minh invoice , proof deli .... ( cái này chắc khỏi chứng minh đc nên chắc chờ limit 180 ngày vậy )

Và em còn 4 acc paypal ở cái email chính nữa , giờ em nghĩ chắc nó có hết info acc rùi ( vì pass em để chung )

1 , EM có nên change pass và info ko ?

Acc em toàn acc vừa reg 01/05 và nhận đc $ ngay khi reg toàn 400-800$

2, em biết chắc chắn là có cờ hó nằm ở email nên xem nhậ ký email thấy hiện tượng như sau

máy bàn em ( máy em login gmail domain ) có ip : 118.xx.53.56
máy lap em có ip : 118.xx.53.220
còn gmail báo cáo có 1 ip :
Trình duyệt (Firefox) Hiển thị chi tiếtViệt Nam (118.xx.52.213)

Vậy cho hỏi cái máy hack mail em kia có phải là cùng mạng lan với mạng nhà em ?
Em ở xóm trọ nên chung moderm nhiều phòng dùng chung
Nếu phải em đi whoer.net từng ip các phòng , tìm đc thằng cờ hó nào làm sáng nay em limit mất hơn 1,3k paypal bằng đc !

Em cũng lo lắng vì email chính em là mail domain của google , xài bảo mật verify qua phone

Hu hu , còn 4 acc nữa mà lo nơm nớm , nó vào làm limit thì rách việc lắm

Mình cũng tưởng là chung ip tất
Nhưng sự thực là máy bàn và laptop khi vào whoer.net nó lại là 2 ip khác nhau
thế mới lạ
thế nên mới đặt nghi vấn cái ip vào mail của mình có phải cùng xóm ko ?

nó đã vào đc máy tính thì lịch sử wep nó lấy đc tất . verry phone mất tác dụng , trường hợp bị hack này có thể là nó hack qua địa chỉ cổng modem

như kiểu hack local ak` huynh :binhsua09: em ko hiểu lắm @@ bt e login gmail xong tắt trình duyệt đi vào lại nó bắt veri luôn rồi :binhsua17:

như kiểu hack local ak` huynh :binhsua09: em ko hiểu lắm @@ bt e login gmail xong tắt trình duyệt đi vào lại nó bắt veri luôn rồi :binhsua17:

đấy là cậu ko tích vào 1 cái nút nhỏ nằm ở dứoi ô verry code là tin cậy máy tính này ( chúng tôi sẽ không hỏi lại cho những lần đăng nhập tiếp theo ) nên mỗi lần đăng nhập sẽ có 1 SMS verry code về , còn tích vào ô đấy login bình thường vì đã đc chỉ định tin cậy máy tính này

Mất bò mới lo làm chuồng đây

Vừa mới cài lại win + cái kis 2013 bản quyền xem có ăn thua gì ko

Hiện đã change lại hết info mail và yahoo
đúng là em có thói quen tích vào ô : lưu máy tính này trong 30 ngày\

nên chỉ cần vào đc máy và cookier sẽ vào đc mail mà ko cần sms , hix
quá nguy hiểm khi tin tưởng cái sms gmail quá

Mất bò mới lo làm chuồng đây

Vừa mới cài lại win + cái kis 2013 bản quyền xem có ăn thua gì ko

Hiện đã change lại hết info mail và yahoo
đúng là em có thói quen tích vào ô : lưu máy tính này trong 30 ngày\

nên chỉ cần vào đc máy và cookier sẽ vào đc mail mà ko cần sms , hix
quá nguy hiểm khi tin tưởng cái sms gmail quá

đừng có xem sếc click linh tinh là ok mà :)) chứ nếu mà đã MMO thì truy cập nó lưu lịch sử lại hack đc máy tính thì nó cuỗm hết đi rồi chứ đâu gì 1 mình Gmail , dùng Avast ấy , Kiss nặng lắm

Đi vào rồi lại đi ra . 1 mình 1 máy ,không cho ai dùng chung ,đóng băng HDD .Gần 10 năm nay chưa bao giờ bị hack ,mặc dù trong máy một đống em bé từ các soft crack .:binhsua11:

Ngồi lò mò update Kaspersky 2013 quét ra 19 bé : tracking cookiers và Manage password log
vãi luôn
Ko biết có phải mấy con virut này nó làm cho mỗi máy whoer.net ra 1 ip khác nhau hay ko nữa !

Rồi lại thêm 1 acc paypal 800$ bị nó vào nghịch bậy nữa : [h=1]Your account has been limited until we hear from you[/h]
Tức hói máu , vậy là hôm nya đi 4 acc rồi
Mấy thằng trẻ trâu bực cả mình , $ mới nhận 30-4 với 1-5 thì sao mà send đi acc khác đc
nó cứ nghich bậy làm limit acc

giờ thì hay rồi , toàn 4-6 step , nhìn cái invoices với proof deli là nản luôn
để làm vốn để dành , 180 day sau quay lại vậy

Bác nào biết cách nào để cho nó limit 45 day xin chỉ em cách ( có hậu tạ )

Em ko thể show proof deli đc vì hàng dạng digital , hix

:binhsua04:mình thấy cũng lạ, nếu như mất pass trực tiếp cả mail thì phải là hacker thứ dữ

mà hacker thứ dữ thường sẽ ko bao giờ làm trò send withdraw lung tung cả, hắn sẽ từ từ cho các pw của các tk ấy chuyển mất và xong bước đó mới cho tiền bốc ra

:binhsua15: mình nghi thớt chém gió rồi

quá là lạ nếu như bạn bảo thằng hack nó send lung tung thì chắc nó send được tiền rồi hả vậy cho cái đia chỉ mail
còn Mail PP mới lập mà nhận đống tiền là ăn limit chắc lun khỏi bàn cãi hacker hác kiếc cái gì

:binhsua04:mình thấy cũng lạ, nếu như mất pass trực tiếp cả mail thì phải là hacker thứ dữ

mà hacker thứ dữ thường sẽ ko bao giờ làm trò send withdraw lung tung cả, hắn sẽ từ từ cho các pw của các tk ấy chuyển mất và xong bước đó mới cho tiền bốc ra

:binhsua15: mình nghi thớt chém gió rồi

Ko có time chém gió làm gì , time đó ngồi kiếm $ hay hơn
Buồn quá nên mở thớt để mong gặp cao nhân , chỉ cho cách gỡ limit hay là để nó limit 45 day thay vì 180 day

1 acc bị limit 180 day vào xem thì nhật ký thấy đặt lệnh rút tiền
vì $ mới nhận 1 ngày mà rút chắn chắn ăn 180 day

2 acc còn lại thấy email rắng nó đang cố thanh toán , chắc thấy số dư khủng nên cứ táng bừa

nw8-upanh-com/b2.s37.d2/fb176bb9a7e1a844abe7275dc30d5f3d_55318788.00-png

Với các hành động trên nó chả làm gì đc 1 xu , mà là cờ hó , ko ăn đc đạp đổ
hoặc cũng là trẻ trâu

Điên hết cả máu với mấy thằng hack mail kiểu này , ko ăn đc thì để cho người ta làm ăn chứ

nw9-upanh-com/b3.s37.d1/b1c6959950917b499e74df75d9aa6996_55318769.limit1-png
nw0-upanh-com/b3.s37.d1/24ec280f193cd86d5b766fa6652dcd5c_55318770.limit2-png

pic đó ko bảo thớt chém gió , ko muốn vào acc chụp chi tiết
nick ko đủ post để up link ảnh nên bác nào cần xem thay dấu " -" bằng dấu chấm "." thì là link ảnh để xem

quá là lạ nếu như bạn bảo thằng hack nó send lung tung thì chắc nó send được tiền rồi hả vậy cho cái đia chỉ mail
còn Mail PP mới lập mà nhận đống tiền là ăn limit chắc lun khỏi bàn cãi hacker hác kiếc cái gì

pp mới nhận tùy nguồn mà ăn mít bạn nhé
nếu bạn mới reg mà nhận $ từ ebay mà mít , chắc chả ai dám sell ebay
còn nhận từ fund từ acc sang acc , ko toi mới lạ
mình nhận $ ko bao giwof send đi đâu cả

cứ để yên vị > 7 ngày đặt lệnh withdarw về bank
trước khi rút vào acc , để nó tự loguot sau lại login withdraw thui

acc new có dám nghịch bậy bạ gì đâu

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,881