Giúp em với. Rút tiền từ paypal nhưng tiền không về!!!

maruko

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Các bác ơi, em rút tiền từ paypal về ngân hàng acb đã 12 ngày rồi nhưng tiền không về ngân hàng. Em gọi hỏi ngân hàng, họ kiểm tra tài khoản trung gian cũng không có số tiền giống như em rút, tức là ví dụ có sai tên hay ngược tên gì thì đáng lẽ tiền cũng phải về tài khoản trung gian đó. trường hợp này là tiền không được gửi tới ngân hàng luôn. Em lo quá, em gủi mail cho paypal rồi mà không thấy trả lời, em gửi cũng phải 3 cái mail lận, huhu. Em mới rút lần đầu, như thế này em lo quá. Em gọi điện cho paypal luôn, tốn tiền dễ sợ, mà nó nói là tiền nó đã gửi rồi, nói em hỏi ngân hàng thử, nói em check mail xem thông tin nó gửi mà chẳng thấy mail đâu. Paypal thì nói đã gửi, ngân hàng thì nói tiền không tới, có khi nào em mất trắng tiền không mấy bác. Có ai bị giống em và mất tiền luôn không?

Thông báo với mọi người là tiền đã về lại tài khoản pp của mình, bây giờ ăn ngon ngủ yên được rồi,sau đúng 3 tuần chờ đợi, $550 giờ còn $500. Paypal nó không có gửi cái mail nào cho mình cả, tư nhiên đăng nhập vào pp thấy tiền đã trả về, hú vía. Giờ chuẩn bị xin đổi tên lại cho đúng thoai, đã scan giấy tờ sẵn sàng. Giờ làm gì cũng phải tìm hiểu kĩ trước chứ ko có làm bừa như trước nữa, mất công lại đau tim như lần này, hix hix. Cám ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ và động viên mình trong thời gian qua !!!!

Upvote 0
mất 50$ cũng tiếc thật đấy
cả 1 triệu chứ có ít ỏi gì đâu

Upvote 0
tru` 50$ đó là tiền phí chuyển hay do chuyen ko thành công ta ? chưa rút bao gio nen hem bik phí a nhiu nữa ai bik giai đáp dùm nha

Upvote 0
Có biết gì không mà ăn nói linh tinh vậy bạn? Mình dùng mấy năm nay rồi có thấy bị sao đâu. Tiền vẫn rút về đều đều.
Nói chung là nó dễ với người biết dùng thôi, còn tương đối khó với người không biết gì
Mình sài pp nhiều hơn từ lúc bạn chưa mọc răng á. Nên đừng nói lời làm như mình tài giỏi lắm

Upvote 0
Thông báo với mọi người là tiền đã về lại tài khoản pp của mình, bây giờ ăn ngon ngủ yên được rồi,sau đúng 3 tuần chờ đợi, $550 giờ còn $500. Paypal nó không có gửi cái mail nào cho mình cả, tư nhiên đăng nhập vào pp thấy tiền đã trả về, hú vía. Giờ chuẩn bị xin đổi tên lại cho đúng thoai, đã scan giấy tờ sẵn sàng. Giờ làm gì cũng phải tìm hiểu kĩ trước chứ ko có làm bừa như trước nữa, mất công lại đau tim như lần này, hix hix. Cám ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ và động viên mình trong thời gian qua !!!!

Tớ đã bảo rồi mà :d

tru` 50$ đó là tiền phí chuyển hay do chuyen ko thành công ta ? chưa rút bao gio nen hem bik phí a nhiu nữa ai bik giai đáp dùm nha

Phí đó là phí refund 60k + chênh lệch tỷ giá do VND thành $ pp. Do tỷ giá chuyển từ vnd sang $ thấp hơn tỷ giá lúc mình chuyển $ sang vnd nên mới có sự chênh lệch này.

Upvote 0
Mình sài pp nhiều hơn từ lúc bạn chưa mọc răng á. Nên đừng nói lời làm như mình tài giỏi lắm

Chăc bây giờ bạn già lắm rồi nhỉ? :))
4 năm nay tớ toàn rút tiền pp về bank, chẳng bao giờ bán cả, chẳng lần nào bị sao cả. Mới rút 500$, có 4 ngày tiền đã về rồi ;)). Tớ thì chẳng tài giỏi gì, nhưng nghe mấy câu cậu nói thúi quá :|
Tiền sạch thì chẳng việc gì phải xoắn cả.

Upvote 0
Cho mình hỏi là sau khi xin pp đổi tên thành công thì mình phải remove bank mình đã add trước đây phải không, sau đó add bank lại thì lấy cái tài khoản vừa remove đó add lại hay phải làm tài khoản khác vây?

Upvote 0
Cho mình hỏi là sau khi xin pp đổi tên thành công thì mình phải remove bank mình đã add trước đây phải không, sau đó add bank lại thì lấy cái tài khoản vừa remove đó add lại hay phải làm tài khoản khác vây?

cứ remove ra đi rồi add vào lại nhớ gõ account number cẩn thận.

p/s : phí refunds 70k nhé các hạ :D

Upvote 0
Còn cậu linhdv thì mình biết là 1 tay cash :binhsua02:

Dù sao nói chuyện cũng không nên xúc phạm lẫn nhau

Cậu vừa nói vừa tự vả vào mồm mình đấy ah???

Upvote 0
Tớ đã bảo rồi mà :d

Phí đó là phí refund 60k + chênh lệch tỷ giá do VND thành $ pp. Do tỷ giá chuyển từ vnd sang $ thấp hơn tỷ giá lúc mình chuyển $ sang vnd nên mới có sự chênh lệch này.

Kiểu này éo dám with nữa...
Thanks bác chia sẻ @_@ 11tr mất 1tr thì toi cơm.

Upvote 0
Kiểu này éo dám with nữa...
Thanks bác chia sẻ @_@ 11tr mất 1tr thì toi cơm.

Điền thông tin bank cẩn thận thì đâu có sao. Lỗi đó là do chủ quan mình mà, có thể khắc phục được ^^

Upvote 0
Chính xác là 550$ còn 507$, hôm qua tiền về mừng quá nên nhìn nhầm, ^^. Sáng nay đã gửi các bản scan cho pp xin đổi tên rồi, hy vọng được đổi sớm.

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
419,803
171,866
Latest member
Thvbear
Back
Top Bottom