Chat Nhận tiền từ người thân ở nước ngoài?

huoucaoco

Hero
Reactions
356
MR
4.708
không biết có anh em nào trong đây giống mình chưa?

hiện tại mình đang nhận tiền của người thân gửi từ mỹ về qua ngân hàng. tức là người nhà mình gửi thẳng từ tài khoản của họ vào tài khoản ngân hàng vietcombank của mình luôn.

mình có thắc mắc là có cần khai báo để nộp thuế gì hay không? anh nhận tiền nhiều rồi tư vấn cho mình với.

cảmơn tất cả mọi người.

hiện tại mình đang nhận tiền của người thân gửi từ mỹ về qua ngân hàng. tức là người nhà mình gửi thẳng từ tài khoản của họ vào tài khoản ngân hàng vietcombank của mình luôn.

mình có thắc mắc là có cần khai báo để nộp thuế gì hay không? anh nhận tiền nhiều rồi tư vấn cho mình với.

cảmơn tất cả mọi người.

Xem thêm tại đây nha: https://baophapluat.vn/ban-trai-nuo...oi-co-phai-dong-thue-thu-nhap-post364579.html

cảmơn tất cả mọi người.

không phải chịu thuế mà mất phí thui, trước mình nhận $ của bọn Tàu mất mấy trăm ngàn tiền phí đấy.

không phải chịu thuế mà mất phí thui, trước mình nhận $ của bọn Tàu mất mấy trăm ngàn tiền phí đấy.
tiền phí nhận thì đâu cũng có, mình chỉ thắc mắc có bị tính thuế gì của nhà nước không thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,753
Latest member
quayxieu4437211
Back
Top Bottom