Giúp em với. Rút tiền từ paypal nhưng tiền không về!!!

maruko

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Các bác ơi, em rút tiền từ paypal về ngân hàng acb đã 12 ngày rồi nhưng tiền không về ngân hàng. Em gọi hỏi ngân hàng, họ kiểm tra tài khoản trung gian cũng không có số tiền giống như em rút, tức là ví dụ có sai tên hay ngược tên gì thì đáng lẽ tiền cũng phải về tài khoản trung gian đó. trường hợp này là tiền không được gửi tới ngân hàng luôn. Em lo quá, em gủi mail cho paypal rồi mà không thấy trả lời, em gửi cũng phải 3 cái mail lận, huhu. Em mới rút lần đầu, như thế này em lo quá. Em gọi điện cho paypal luôn, tốn tiền dễ sợ, mà nó nói là tiền nó đã gửi rồi, nói em hỏi ngân hàng thử, nói em check mail xem thông tin nó gửi mà chẳng thấy mail đâu. Paypal thì nói đã gửi, ngân hàng thì nói tiền không tới, có khi nào em mất trắng tiền không mấy bác. Có ai bị giống em và mất tiền luôn không?

Mọi người gửi mail cho pp mấy ngày thì nó trả lời thế ạ? Mình gửi mãi chắc thấy nó trả lời tra vốn gì cả, sốt ruột quá, nghe nói liên lạc với nó thì tiền rẽ được refund sớm hơn phải không ạ? Cứ chờ thế này không biết cả tháng tiền có về lại tk pp cua mình không nữa

Upvote 0
Các bác ơi, em rút tiền từ paypal về ngân hàng acb đã 12 ngày rồi nhưng tiền không về ngân hàng. Em gọi hỏi ngân hàng, họ kiểm tra tài khoản trung gian cũng không có số tiền giống như em rút, tức là ví dụ có sai tên hay ngược tên gì thì đáng lẽ tiền cũng phải về tài khoản trung gian đó. trường hợp này là tiền không được gửi tới ngân hàng luôn. Em lo quá, em gủi mail cho paypal rồi mà không thấy trả lời, em gửi cũng phải 3 cái mail lận, huhu. Em mới rút lần đầu, như thế này em lo quá. Em gọi điện cho paypal luôn, tốn tiền dễ sợ, mà nó nói là tiền nó đã gửi rồi, nói em hỏi ngân hàng thử, nói em check mail xem thông tin nó gửi mà chẳng thấy mail đâu. Paypal thì nói đã gửi, ngân hàng thì nói tiền không tới, có khi nào em mất trắng tiền không mấy bác. Có ai bị giống em và mất tiền luôn không?

Bạn phải cân nhắc thật kỹ trứoc khi rút tiền ra khỏi pp .., hoặc chọn một giải pháp tích cực hơn để luôn trong đó làm ngân quĩ ( thay thế thế cho việc ký quĩ) cho các viêc mua sắm sử dụng tài khoản pp . Theo kinh nghiệm bản thân tôi , chắc rằng ai trên toàn cầu cũng nhận thấy , lệ phí phát sanh khi sử dụng pp mà đem đi donate cho hoạt động từ thiện ( khá nhiều nhiều tổ chức từ thiện Việt Nam cho phép bạn donate từ pp acc ) xem ra cũng đáng giá phúc lợi - Thay cho việc bạn phải chịu lo buồn 12 ngày .

Upvote 0
Bạn kiểm tra lại các thông tin tài khoản ngân hàng của bạn đúng chưa? Nếu đúng thì chờ thoi, tiền sẽ về lại tk ngân hàng. Nếu không đúng thì khoảng 20 ngày tiền sẽ quay lại tk pp của bạn. Lúc đó đừng sốc vì số tiền bị hao hụt nhé. Bạn sẽ mất khá nhiều vì tỷ giá chuyển đổi của pp đó. 550 thì mình sợ không còn nổi 500 đâu :-s. Mình cũng dùng eximbank, lần đầu mất khoảng 7 ngày làm việc thôi :), lần sau thì cứ rút thứ 2 thì thứ 5 hoặc thứ 6 tiền sẽ về.

Upvote 0
PP thì giờ chó lắm mình đảm bảo bạn không rút được xu nào đâu mai mốt may mắn lắm thì $ về và bạn sẽ ăn limit sau đó nếu mau mắn gỡ được thì cũng kêu bạn lên 1 trong 2 địa điểm HN or TP.HCM để tranh chấp nếu xui sẽ ăn limit vĩnh viễn. Sau 6 tháng nếu may mắn thì rút được còn xui xẻo thì mất luôn. Mình bị chúng limit 500$ rùi nói chung không chơi với lũ súc vật paypal là tốt nhất

Upvote 0
PP thì giờ chó lắm mình đảm bảo bạn không rút được xu nào đâu mai mốt may mắn lắm thì $ về và bạn sẽ ăn limit sau đó nếu mau mắn gỡ được thì cũng kêu bạn lên 1 trong 2 địa điểm HN or TP.HCM để tranh chấp nếu xui sẽ ăn limit vĩnh viễn. Sau 6 tháng nếu may mắn thì rút được còn xui xẻo thì mất luôn. Mình bị chúng limit 500$ rùi nói chung không chơi với lũ súc vật paypal là tốt nhất

Có biết gì không mà ăn nói linh tinh vậy bạn? Mình dùng mấy năm nay rồi có thấy bị sao đâu. Tiền vẫn rút về đều đều.
Nói chung là nó dễ với người biết dùng thôi, còn tương đối khó với người không biết gì :|

Upvote 0

cách đây tầm nửa năm paypal nó triệt PTC, mình với mấy đứa bạn chơi PTC cứ with $ về bank là bị limit ko thể kháng cáo, may mà còn with $ đc về sau 6 tháng

Upvote 0
Tớ thì đúng là người không biết gì thật, hic, lại không chịu nghiên cứu kĩ, cứ tưởng là đơn giản, ai ngờ... Thôi đành chịu mất fee vì sự thiếu hiểu biết vậy, chỉ mong tiền nhanh refund về tk pp là tớ mừng rồi. Tớ chỉ thắc mắc tại sao pp nó không thèm trả lời mail của tớ, không biết có bị sao không. Thông thường bao nhiêu ngày thì tiền về lại hả các cậu?

Upvote 0
lúc bạn veri nó đã khớp rùi thì cứ thế mà rút thui, nếu ko khớp với thể thì nó sẽ ko veri đc và sẽ ko rút tiền đc :binhsua28:

Upvote 0
Chào các bạn, mình đã gửi mail liên tục cho support của pp nhưng không hề có câu trả lời cụ thể. Nếu như có vấn đề gì ít nhất pp cũng phải có lời giải thích cho khách hàng yên tâm chứ, không biết các bạn gửi mail cho pp bao lâu thì được trả lời, co phải mail từ Việt Nam sẽ bị chậm trả lời như vậy không? và liệu vấn đề của mình có được pp giải quyết?

Upvote 0
15 ngày auto refunds bị 2 lần sai bank ^^, cứ thong thả 100% là tiền sẽ về lại tài khoản nhé :), mà nó trừ fees ác lắm rút gần 5 ... trừ 2 lần fees refunds ngược lại PP còn có 3.6 ... :(

Upvote 0
15 ngày auto refunds bị 2 lần sai bank ^^, cứ thong thả 100% là tiền sẽ về lại tài khoản nhé :), mà nó trừ fees ác lắm rút gần 5 ... trừ 2 lần fees refunds ngược lại PP còn có 3.6 ... :(
15 ngày rồi mà mình chưa thấy refunds, chưa có thông tin gì cả. Mình nghe nói refunds bị trừ fee nhưng chắc không nhiều như bạn nói đâu, hic, mình rút 550$ chắc còn chưa được 500

Upvote 0
15 ngày rồi mà mình chưa thấy refunds, chưa có thông tin gì cả. Mình nghe nói refunds bị trừ fee nhưng chắc không nhiều như bạn nói đâu, hic, mình rút 550$ chắc còn chưa được 500
Sai tên hoặc ngược tên với bank thì tiền ko về đc Bank đâu nhưng chắc chắn tiền của bạn sẽ quay trờ lại tk PP ko mất đi đâu mà sợ .Chỉ có mất phí refund trở lại tk PP thôi .Kiên nhẫn thôi bạn ạ, mail support cũng ko giải quyết đc gì đâu :)

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,420
171,473
Latest member
playzoneapp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week