Giúp đỡ về WP, DLE bỏ vào đây

Hiện tại site mình làm bằng WP và đang bị ddos . Có bạn nào rành về vấn đề này có thể chỉ mình cách chống ddos trên site và trên cpanel không ?
Shared-host: cậu search trên internet rất nhiều.
VPS/Dedicated server: Firewall (Linux: IPTables, Windows: không chắc vì tớ không dùng Windows mấy), mod_security(Apache) <~ tầm DoS/DDoS này thì chắc chỉ cần phần mềm thôi, chưa đến mức mở rộng phần cứng.
Cho mình hỏi 1 số vấn đề.
1. Làm sao bỏ cái tự động lưu của wp, khó chịu nhất cái đó. Làm tăng db lên 1 cách nhanh chóng
Giúp mình tìm tên 1 số plus in cho wordpress:
1. Plus in thu nhỏ kích cỡ ảnh theo % chứ ko thep px.
2. Plus in bbcode #1 ko dùng đc tốt lắm mình chỉ cần bbcode , [center], [...quote]
3. Plus in tự động auto link (text link thành click link )
4. Plus in auto tag.
Vì mình mới chuyển sang wp nên mo nong các bạn giúp đỡ. Chân thành cám ơn.[/QUOTE]
1. Google từ khóa "Wordpress Revision" cậu sẽ có câu trả lời.
1. ...dành chỗ cho các bạn hay/thích dùng những plugin này.
2. Tớ vẫn chưa thất vọng với plugin: bOingball BBCode.
3. Autolink URI.
4. Title2Tags...còn nhiều lắm, cậu cứ search trong kho plugins của WP. Cái nào nhiều người dùng thì dùng.

:binhsua112: Xin Vài cái Tem 3x WordPRess 2 cột

Last edited by a moderator:

cái theme đầu tiên em zô category/movie/ thì nó ko hiện ra hình <chắc là có sẵn..nhưng ko bik cách làm cho nó hiện ra>
còn cái thêm thứ 2 em zô category/movie/ thì nó hiện ra hình

zậy em mún làm cái thứ 1 hiện ra hình như cái thứ 2 thì faj~ làm sao Bác nào bik chỉ zùm em...thank??

trong cái theme 1 cậu vô Editor trong phần theme, tìm file category.php, tìm <?php the_excerpt(); ?> hay tương tự vậy xem có ko. thấy thì xóa nó đi, thay bằng <?php the_content(); ?>

:)

ko thấy cái gì nhỉ :-/ category.php hay cái code. theme cậu tên gì vậy?

<?php
/**
* The template for displaying Category Archive pages.
*
*
* @subpackage BlackMesa
* @since BlackMesa 1.0
*/

get_header(); ?>

<div id="content">

</div>

<?php
/* Run the loop for the category page to output the posts.

* If you want to overload this in a child theme then include a file
* called loop-category.php and that will be used instead.
*/
get_template_part( 'loop', 'category' );
?>
</div>

<?php get_sidebar(); ?>
<?php get_footer(); ?>

edit cái nào zậy bác.....

<?php
/**
* The template for displaying Category Archive pages.
*
*
* @subpackage BlackMesa
* @since BlackMesa 1.0
*/

get_header(); ?>

<div id="content">

</div>

<?php
/* Run the loop for the category page to output the posts.

* If you want to overload this in a child theme then include a file
* called loop-category.php and that will be used instead.
*/
get_template_part( 'loop', 'category' );
?>
</div>

<?php get_sidebar(); ?>
<?php get_footer(); ?>

edit cái nào zậy bác.....

loop-category.php, tìm file này xem sao.

cái theme đầu tiên em zô category/movie/ thì nó ko hiện ra hình <chắc là có sẵn..nhưng ko bik cách làm cho nó hiện ra>
còn cái thêm thứ 2 em zô category/movie/ thì nó hiện ra hình

zậy em mún làm cái thứ 1 hiện ra hình như cái thứ 2 thì faj~ làm sao Bác nào bik chỉ zùm em...thank??

Cậu đối chiếu phần hiển thị trong archive.php của 2 theme đó sẽ biết là do đâu!

Có bác nào biết nguyên nhân vì sao khi xem wp theo page hoặc bài thì vẫn hiển thị ảnh trên page chính,nhưng khi xem theo Categories, Monthly Archive, Calendar và tags thì nó lại ko hiển thị ảnh ko nhỉ

Có bác nào biết nguyên nhân vì sao khi xem wp theo page hoặc bài thì vẫn hiển thị ảnh trên page chính,nhưng khi xem theo Categories, Monthly Archive, Calendar và tags thì nó lại ko hiển thị ảnh ko nhỉ

cậu xem cách code hiển thị trong index.php khác với code trong category.php, archive.php,.. trong theme của cậu đó

có plugin nào tự lấy hình thumbnail của Video không nhỉ , hay là phải lấy hình image để hiển thị ngoài trang chủ nhỉ ? Hình không thumbnail như vầy thì làm sao để thu vào theo ý mình vậy mấy pro

là thế này các bác ạ!!!! Em đang xài WP mà post bài lên thì ảnh thumbnail nó hiện cả ra, h làm sao để nó ẩn đi mấy bác, ẩn cái phần màu đỏ đi đây :binhsua74:

Àh, sẵn tiện cho em hỏi resize ảnh từ link về 1 kích thước định sẵn như thế nào lun, có mấy bức ảnh lớn quá hay bị tràn khung!!! :binhsua09:
Mong mấy bác giúp đỡ!!!!

là thế này các bác ạ!!!! Em đang xài WP mà post bài lên thì ảnh thumbnail nó hiện cả ra, h làm sao để nó ẩn đi mấy bác, ẩn cái phần màu đỏ đi đây :binhsua74:
View attachment 16382
Bạn dùng More Tags trong khung soạn thảo chèn lên phía trước phần màu đỏ (phím tắt là Alt Shift T)

Àh, sẵn tiện cho em hỏi resize ảnh từ link về 1 kích thước định sẵn như thế nào lun, có mấy bức ảnh lớn quá hay bị tràn khung!!! :binhsua09:
Mong mấy bác giúp đỡ!!!!
Bạn chèn thêm đoạn này vào cuối file stylesheet.css
HTML:
p img {
max-width: 540px;
}
Với max-width là chiều rộng tối đa của ảnh

vd mình có 1 link wordpress dạng abc.com/abc, khi chèn Read more thì link ở read more có dạng abc.com/abc/#more-8, làm sao để bỏ phần #more-8 đi vậy mọi người

Announcements

Forum statistics

Threads
419,881
171,927
Latest member
cfun68dev
Back
Top Bottom