Giúp đỡ về WP, DLE bỏ vào đây

Có bác nào biết nguyên nhân vì sao khi xem wp theo page hoặc bài thì vẫn hiển thị ảnh trên page chính,nhưng khi xem theo Categories, Monthly Archive, Calendar và tags thì nó lại ko hiển thị ảnh ko nhỉ

ra chưa bác...ra rùi..chỉ em vs em mò mãi mà cũng ko ra..:(

ra chưa bác...ra rùi..chỉ em vs em mò mãi mà cũng ko ra..:(

Bạn tìm trong file loop.php rồi làm như bạn này hướng dẫn, tìm đoạn nào có lệnh excerpt.
trong cái theme 1 cậu vô Editor trong phần theme, tìm file category.php, tìm <?php the_excerpt(); ?> hay tương tự vậy xem có ko. thấy thì xóa nó đi, thay bằng <?php the_content(); ?>

:)

vd mình có 1 link wordpress dạng abc.com/abc, khi chèn Read more thì link ở read more có dạng abc.com/abc/#more-8, làm sao để bỏ phần #more-8 đi vậy mọi người
Bạn tìm trong file index.php chữ "Read more", "More..",...(tùy theo theme của bạn). Thử thay như này xem:
HTML:
<a  href="<?php the_permalink(); ?>" title="Read More" >Read More...</a>

Cho mình hỏi 1 số vấn đề.
1. Làm sao bỏ cái tự động lưu của wp, khó chịu nhất cái đó. Làm tăng db lên 1 cách nhanh chóng
Giúp mình tìm tên 1 số plus in cho wordpress:
1. Plus in thu nhỏ kích cỡ ảnh theo % chứ ko thep px.
2. Plus in bbcode #1 ko dùng đc tốt lắm mình chỉ cần bbcode , [center], [ quote]
3. Plus in tự động auto link (text link thành click link )
4. Plus in auto tag.
Vì mình mới chuyển sang wp nên mo nong các bạn giúp đỡ. Chân thành cám ơn.[/QUOTE]

1. plugin "wp-resize" hoặc vào style.css thêm vào như sau:
.post img{
max-height: 500px;
mã-width: 500px;
}
** có thể thay đổi cho phù hợp.
2. plugin "boing bb code"
3. plugin "auto hyperlink url"
4. plugin "Title to tags"

Mình gặp lỗi khi thay đổi menu thường load rất chậm, không thay đổi được menu vào báo lỗi : Not Found, Error 404
The page you are looking for no longer exists. Perhaps you can return back to the site's homepage and see if you can find what you are looking for. Or, you can try finding it with the information below.

Bạn nào chỉ cho mình cách khắc phục với. Tìm hoài không ra.

sao tớ làm cái slide lướt lướt ko đc cậu ơi có thời gian cậu hướng dẫn tớ với ... site WP
tải phần mềm slide về rùi :(

quên làm sao cho sitemap của DLE tự update chứ ko phải của wordpress tự update hihi thanks mấy cậu :D

ai giải thích cụ thể ý nghĩa của 2 cái này khi post bài giúp mình vs
Custom Post/Page Meta Description

Custom Post/Page Meta Keywords, comma separated

nên viết thế nào vào 2 ô này để tối ưu bài

Mình gặp lỗi khi thay đổi menu thường load rất chậm, không thay đổi được menu vào báo lỗi : Not Found, Error 404
The page you are looking for no longer exists. Perhaps you can return back to the site's homepage and see if you can find what you are looking for. Or, you can try finding it with the information below.

Bạn nào chỉ cho mình cách khắc phục với. Tìm hoài không ra.
Ai giúp mình với.:binhsua87:

Cho mình hỏi thêm về vấn đề đặt banners trong bài post. Trong khi bannets ở dạng html còn khi post bài để chề độ bbcode. Làm sao hiển thị được nhỉ?

ai giải thích cụ thể ý nghĩa của 2 cái này khi post bài giúp mình vs
Custom Post/Page Meta Description

Custom Post/Page Meta Keywords, comma separated

nên viết thế nào vào 2 ô này để tối ưu bài

Custom Post/Page Meta Description là đoạn snipet hiển thị ngay dưới link bài viết trong search result nhằm vắn tắt nội dung của bài viết sẽ hướng tới. Cái này quan trọng để định hướng ng dùng xem trước trong bài mình nội dung có gì > click
Custom Post/Page Meta Keywords, comma separated cái này hiện tại ko quan trọng nữa rồi.

Cho mình hỏi thêm về vấn đề đặt banners trong bài post. Trong khi bannets ở dạng html còn khi post bài để chề độ bbcode. Làm sao hiển thị được nhỉ?

Bạn chèn tay banner vào trong bài post ư ? Vào single post để chèn banner vào trước hoặc cuối nội dung bài viết. Một số theme có các ads manager còn quản lý việc ads xuất hiện giữa post.

nium4ever;1599935]1. plugin "wp-resize" hoặc vào style.css thêm vào như sau:
.post img{
max-height: 500px;
mã-width: 500px;
}

làm theo cái này mà ko đc mây bác. là vô style.css páte vào dòng cưối là đc hay phải tìm ngay chỗ .post img{ sữa lại như vậy.
mình tìm .post img trong style.css ko có cụm từ này

làm theo cái này mà ko đc mây bác. là vô style.css páte vào dòng cưối là đc hay phải tìm ngay chỗ .post img{ sữa lại như vậy.
mình tìm .post img trong style.css ko có cụm từ này

Dùng đoạn này nè cậu :

Code:
#main img {max-width: 570px;
height: auto !important;
width: expression(this.width > 600? 600: true);}

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,617
172,676