Giúp đỡ về WP, DLE bỏ vào đây

Facebook

Junior
Reactions
87
MR
0.090
Thấy dạo này anh em ai cũng có site riêng nên chắc cũng nhiều thắc mắc về Wordpress và DLE ... Nên nay mạn phép lập 2pic để anh em dễ dàng trao đổi lẫn nhau, ng khác dễ tìm kiếm.
Mình sẽ tập hợp câu hỏi và trả lời hay của anh em #1 cho mọi ng :D
1.Sao cái wordpress khoảng cách dòng của nó rộng quá, ai chỉ e fix với.
-->
Edit wp-includes/default-filters.php

wordpress 3.4 edit line 138, change from:
add_filter( 'the_content', 'wpautop');

to

add_filter( 'the_content', 'wpautop', 0);

còn các version khác thì ko rõ
SHIFT + ENTER

2.
hosting thì dùng của ai tốt nhất nhỉ?

hostgator, hay godaddy, hay cái nào?

3.
có cái plugins cho post bài theo kiểu forum không vậy: thẻ
Code:
 [b] [img][/QUOTE]
[SPOILER=HIỆN][quote="MITS, post: 1333103"]gorzeks-bbcode-plugin
search bbcode là ra 1 mớ , test đi rồi lựa mà xài[/QUOTE]

[/SPOILER]

4.[quote="zdragon_94, post: 1333124"][B]Q: Themes Suffusion chữ (Continue reading) dưới mỗi bài viết nó mặc định nằm bên phải . Có bác nào biết sửa sao cho nó ra giữa không ? [/B]
A:
Vào phần editor tìm file [B]Stylesheet (style.css)[/B]  .[B]Ctrl F [/B]Tìm chữ [B]Continue reading[/B] sửa [B]right[/B] thành [B]center[/B][/QUOTE]

Last edited by a moderator:
@Chủ thớt...
TOPIC rất hay và cần thiết.. nhưng sửa một tí... cậu đánh số câu hỏi lại ví dụ của cậu là 1. rồi ..đến 2. 3.. khi đó chỉ có những vấn đề lặp lại có thể dễ tìm..đồng thời tránh loãng topic :D...
e cũng đang tìm hiểu thử... bình thường hay soạn ở txt rồi paste vào thôi... thì k bị sao hết

Lúc trước mình dùng Enter ngắt đoạn khoảng cách dòng nó rộng hơn, Shift+Enter giữ đoạn nó ít rộng hơn

câu 1 xong hỉ ...đã có giải đáp: "Enter ngắt đoạn khoảng cách dòng nó rộng hơn, Shift+Enter giữ đoạn nó ít rộng hơn " ...chỉ cần Shift+Enter là được

câu 1 xong hỉ ...đã có giải đáp: "Enter ngắt đoạn khoảng cách dòng nó rộng hơn, Shift+Enter giữ đoạn nó ít rộng hơn " ...chỉ cần Shift+Enter là được
Chắc đây rồi ^^

Chắc đây rồi ^^

Có bài nào hướng dẫn toàn tập tạo site cho newbie bằng DLE hoặc Wordpress không các bác,trước tìm thấy một bài của bác coldboy nhưng chưa làm được!

Edit wp-includes/default-filters.php

wordpress 3.4 edit line 138, change from:
add_filter( 'the_content', 'wpautop');

to

add_filter( 'the_content', 'wpautop', 0);

còn các version khác thì ko rõ

@Chủ thớt...
TOPIC rất hay và cần thiết.. nhưng sửa một tí... cậu đánh số câu hỏi lại ví dụ của cậu là 1. rồi ..đến 2. 3.. khi đó chỉ có những vấn đề lặp lại có thể dễ tìm..đồng thời tránh loãng topic :D...
e cũng đang tìm hiểu thử... bình thường hay soạn ở txt rồi paste vào thôi... thì k bị sao hết

Thanks bạn hiền. Edited...

Không khả dụng cho lắm vì nó sao sao ý ;))

Nếu wordpress thì tớ biết chèn code vào ở single.php còn cái dle thì chưa sài nên chưa biết :D

làm sao chèn đc cái quảng cáo như vầy cuối mỏi bài trong dle mấy bác, em ko biết mới hỏi mấy bác chỉ giúp cám ơn

Lâu ko động vào dle nên cũng chả giúp đỡ gì được nhìu, cậu chụp phần temp lên cho xem nào ;;)

làm sao chèn đc cái quảng cáo như vầy cuối mỏi bài trong dle mấy bác, em ko biết mới hỏi mấy bác chỉ giúp cám ơn

chưa rành dle lắm , mới xài có mấy ngày :binhsua15:
xem fullstory.tpl rồi thêm vào :binhsua06:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,232
170,372
Latest member
0388811472
Back
Top Bottom