Announce Giải quyết vấn đề của pndexchange

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Đây là danh sách mình sẽ Refund theo như thông báo, với tỉ giá thị trường là: BTC-E: 21.4, PM: 22
  1. @quocquyen 1k btc-e
    • Refund: 1000 * 21.4 / 22 = 973 * 0.3 = $292
    • PM: U8318350 (Ngô Quốc Quyền)
  2. @votuan592 9,5tr
    • Refund: 9,500,000 / 22,000 = 432 * 0.3 = $130
  3. @trancongdoan216 500 btc-e
    • Refund: 500 * 21.4 = 10,700,000 / 22 = 486 * 0.3 = $146
    • PM: U3825536 Trancongdoan
Vậy là mình sẽ Refund lại cho @pndexchange là: 1000 - 292 - 130 - 146 = $432
  • @pndexchange: Bạn vui lòng cập số PM để mình Refund nha.

Nếu không có gì nữa mình sẽ Refund lại cho các bạn hôm nay hoặc ngày mai.

BQT MMO4ME
Thân
Vẫn còn chuyện, 50% đó admin

Tại sao lại tự nguyện nâng đền bù từ 30 lên 50%, bác nào giải thích hộ em với, cái giá của 20% nâng lên là dành cho cái gì ?

Tại sao lại tự nguyện nâng đền bù từ 30 lên 50%, bác nào giải thích hộ em với, cái giá của 20% nâng lên là dành cho cái gì ?
nhen nhóm hi vọng đc tiép tục làm ăn ở mmo

nếu cậu ấy đã nói đang trình báo CA thì việc này sẽ ra sớm thôi, mình nghĩ tạm thời khoan rf và tạm thời close DV của bạn ấy lại, sau đó đợi KQ từ bên CA, nếu KQ tìm ra đc thằng lấy sim cậu ấy đi scam thì sẽ có tiền trả lại cho các bạn bị scam mà thôi, nếu ko tìm ra thì khó mà thuyết phục đc a-e cho bạn mở lại DV lắm vì đơn giản ko ai tin bạn nữa dù bạn có nâng từ 30-50% cũng vậy mà thôi, biết đâu được 1 ngày ko xa site bạn bị hack hay bị gì đó rồi lại nói ko phải do bạn, nói chung rất khó trừ khi CA tìm ra đc thằng lấy sim bạn

Chúc Bạn Thành Công

nếu cậu ấy đã nói đang trình báo CA thì việc này sẽ ra sớm thôi, mình nghĩ tạm thời khoan rf và tạm thời close DV của bạn ấy lại, sau đó đợi KQ từ bên CA, nếu KQ tìm ra đc thằng lấy sim cậu ấy đi scam thì sẽ có tiền trả lại cho các bạn bị scam mà thôi, nếu ko tìm ra thì khó mà thuyết phục đc a-e cho bạn mở lại DV lắm vì đơn giản ko ai tin bạn nữa dù bạn có nâng từ 30-50% cũng vậy mà thôi, biết đâu được 1 ngày ko xa site bạn bị hack hay bị gì đó rồi lại nói ko phải do bạn, nói chung rất khó trừ khi CA tìm ra đc thằng lấy sim bạn

Chúc Bạn Thành Công
anh hùng bàn phím.... hắn đã đồng ý 50% rồi thì kệ, nạn nhân sẽ đc 50% còn hơn là 30%,,, chú lại bàn lùi là sao? ý là nên đền 30% thôi hả? .... có ai nói đền 50% là đủ đâu :rolleyes:

anh hùng bàn phím.... hắn đã đồng ý 50% rồi thì kệ, nạn nhân sẽ đc 50% còn hơn là 30%,,, chú lại bàn lùi là sao? ý là nên đền 30% thôi hả? .... có ai nói đền 50% là đủ đâu :rolleyes:
thì tui có bảo ko nên nâng đâu, tui đang nói ông ta đừng cố đẩy lên 50% rồi mong rằng sẽ đc open lại DV, vì 50% vẫn chưa đủ 1 là đền đủ 2 là tìm cho ra cái thằng lấy sim để giải quyết, đọc ko hiểu rồi nói người khác AHBP :rolleyes:

thì tui có bảo ko nên nâng đâu, tui đang nói ông ta đừng cố đẩy lên 50% rồi mong rằng sẽ đc open lại DV, vì 50% vẫn chưa đủ 1 là đền đủ 2 là tìm cho ra cái thằng lấy sim để giải quyết, đọc ko hiểu rồi nói người khác AHBP :rolleyes:
mình hiểu, mọi người cũng hiểu,,, và đồng ý như bạn.... nhưng trước mắt nạn nhân sẽ nhận đc 50% là ok hơn rồi....
câu tô đậm đó nên nghĩ trong lòng không nên nói ra, ngừ ta nói mình hẹp hòi....( giống ý mình đó...) :D

mình hiểu, mọi người cũng hiểu,,, và đồng ý như bạn.... nhưng trước mắt nạn nhân sẽ nhận đc 50% là ok hơn rồi....
câu tô đậm đó nên nghĩ trong lòng không nên nói ra, ngừ ta nói mình hẹp hòi....( giống ý mình đó...) :D
có gì mà sợ ko dám nói có ae chú bác có nhờ gì đâu mà ngại hả bạn, với lại $ do Shin giữ mà nên có muốn đổi ý cũng ko đổi ý đc, nhưng dù sao cũng mong là mấy ông kia nhận đc 100%

có gì mà sợ ko dám nói có ae chú bác có nhờ gì đâu mà ngại hả bạn, với lại $ do Shin giữ mà nên có muốn đổi ý cũng ko đổi ý đc, nhưng dù sao cũng mong là mấy ông kia nhận đc 100%
vì mình đoán thằng ex sẽ đổi ý giữ nguyên 30% nếu k thấy tia hi vọng nào.... các nạn nhân lại thiệt thòi ... =)) gì chứ nó mà cải thì đàn bà lắm

Lần này là sự vụ đầu tiên trong mmo bị hack sim,chưa có rule cụ thể, Giờ có rule mới là 100%, cảm thấy thiệt thòi..hix..Mình và 2 cậu kia thành chuột bạch rồi. Còn ý kiến mình thế này.
1. Số tiền bảo hiểm, Admin có thể xem xét ý kiến của pnd.
2. Về việc mở hay đóng dịch vụ của pnd: Nghĩ đi nghĩ lại,cách phản ứng có nhiều chỗ khó có thể chấp nhận, dù không đồng ý cách hành xử của cậu ấy, mình cũng không phủ nhận việc cậu ấy chắc cũng không phải là scam mà là bị hại gián tiếp. Cậu ấy đã nói là bỏ nhiều công sức tiền bạc vào cái site auto của cậu ấy, nếu banned acc thì cũng tiếc cái công sức của cậu ấy. Nghĩ là nên có lời hứa cụ thể của cậu ấy về đảm bảo cho dịch vụ của mình từ giờ về sau, và lấy ý kiến poll của mem hoặc Admin tự xem xét.

Hồi trước mình có giao dịch trung gian trên site của bác này @pndexchange
lúc tầm 2h sáng. Hồi đó VCB buổi tối ko check dc sao kê. Giao dịch có 300k mà mình gọi điện cho bạn ấy 3 lần lúc nữa đêm bạn ấy rất vui vẻ support qua điện thoại và yahoo 3 lần (Trong khi đó lúc đang quay số mình nghĩ trong đầu là gọi cho có lệ thôi chứ giờ này ai đâu mà support.. Hồi có mình cảm thấy rất ngại với số tiền it ỏi mà làm phiền tới 3 lần. Hồi đó mình giao dịch paypal với bạn có tên Ngân(ở Thủ Đức) trong mmo này. chính bạn ấy cũng nói. 300k gọi điện 3 lần. Từ đó tới giờ mình rất nể bác @pndexchange

Mình cũng từng giao dịch trên site của bạn pndexchange và chưa gặp sự cố nào.. Còn chuyện hack sim mình nghĩ hoàn toàn có thể xảy ra, chỉ tiếc cho bạn ấy vì gặp chuyện như vậy. Cậu cứ đến bù bằng tất cả khả năng để lấy cửa làm ăn và thể hiện sự uy tín, và cái gì của là của cậu rồi cũng trở về lại thôi. Scam sớm bị tóm gọn :D

là 1 dịch vụ tốt khi gặp trục trặc (mà là lỗi từ dịch vụ) thì dịch vụ phải có hướng giải quyết giúp đỡ khách hàng chứ ko phải là bắt khách hàng phải chịu chung với mình.

Tự nhiên vì lỗi dịch vụ ko đăng ký sim để bị hacker nó lấy mất mang đi scam (chưa nói đến thật giả) mà bắt khách hàng phải chịu hậu quả. 1 dịch vụ tồi thì cẩn phải loại bỏ.

Nếu bạn pndexchange muốn hoạt động tại forum thì phải tự mình nhận trách nhiệm và hậu quả (dù sơ ý hay cố ý) là đền 100% , còn nếu ko thì forum này ko chấp nhận dịch vụ đổ hậu quả cho khách hàng từ sai lầm của dịch vụ như bạn :)

là 1 dịch vụ tốt khi gặp trục trặc (mà là lỗi từ dịch vụ) thì dịch vụ phải có hướng giải quyết giúp đỡ khách hàng chứ ko phải là bắt khách hàng phải chịu chung với mình.

Tự nhiên vì lỗi dịch vụ ko đăng ký sim để bị hacker nó lấy mất mang đi scam (chưa nói đến thật giả) mà bắt khách hàng phải chịu hậu quả. 1 dịch vụ tồi thì cẩn phải loại bỏ.

Nếu bạn pndexchange muốn hoạt động tại forum thì phải tự mình nhận trách nhiệm và hậu quả (dù sơ ý hay cố ý) là đền 100% , còn nếu ko thì forum này ko chấp nhận dịch vụ đổ hậu quả cho khách hàng từ sai lầm của dịch vụ như bạn :)
vãi phũ thế.... cơ mà em đồng ý với bác.:rolleyes:..

làm ăn mà kiểu như ông này thì ai dám giao dịch auto số tiền lớn trên site .Từ thời LR đến giờ toàn chơi site auto nhanh gọn lẹ rate hơi thâp. Đã từng giao dịch bên muabanwmz.com cha này chả thấy đóng bảo hiểm gì trên mmo cả mà giao dịch lần 4k nhanh gọn lẹ có scam đồng nào đâu thế mới thấy uy tín nó quan trọng như thế nào . NÓi chung bạn pndexchange đã mất hết uy tín rồi nên muốn lấy lại cũng khó đấy .Cái đó là do bạn tự hại mình thôi .
phải chi lúc đầu bạn có tinh thần cầu thị hợp tác thì đâu đến nỗi này đằng này bạn còn nói chuyện kiểu ta đây chứng tỏ ko ai làm gì đc bạn .Đến khi admin vào cuộc đòi đóng cửa DV thì lúc đó mới thấy mình bị thiêt nhiều quá vì bỏ ra ba bốn chục triệu để mở site auto đang ăn nên làm ra mà giờ đóng cửa thì thiệt thòi quá bạn mới dịu giọng lại .
Nếu ai tham gia mmo trước 2012 thì sẽ thấy lúc trước có site mua bán LR của vietmaker giao dịch auto mà số tiền giao dịch thuộc hàng khủng có lần mình từng giao dịch 1 lần trên site này 16k 1 lúc mà chuyển khoản rec rec 5 phút sau có tiền nếu lúc đó site có scam chắc cũng chảng biết kêu ai đên số tiền đó.
kết luận: Người ta giao dịch với bạn ko phải vì site của bạn có đóng bảo hiểm lớn mà vì uy tín và thái độ phục vụ của bạn như thế nào thôi.

Last edited:
50% rồi
Chắc là 30% số tiền bị hack. Chứ ko phải 30% tiền bảo hiểm.
Mấy cậu bị hack 2000$ thì refund lại 30% của 2000 là 600$.
Admin và pnd hiểu là thế

Theo như lời @pndexchange thì bạn ấy sẽ hỗ trợ thêm người bị hại là 50% cho cả 3 bạn. Nhưng khi các bạn nhận số tiền này, đồng nghĩa với việc mình sẽ để bạn ấy hoạt động tiếp dịch vụ Exchange tại Forum. Vì bạn ấy đã chấp nhận chịu thiệt về mình.

Không biết 3 bạn @quocquyen, @votuan592, @trancongdoan216. Các bạn có đồng ý không?

Thân

hóng..... :rolleyes: chờ kết quả..... liệu them 20% có đạt đc mục đích hay k? :D

o_O @pndechange , ông đáp máy bay vô Sài Gòn gặp Heo,,, Nếu Heo kiểm tra Ass còn zin,,,, Heo sẽ,,,Lobby cho bạn với forum:D:D:D

o_O Heo ko ghét bạn,,, nhưng đứng trên lập trường members,,, hình thức cornfilm phone là hình thức cao nhất rùi--- cho nên khi xảy ra sự việc scam,,, bạn ko có thiện chí hợp tác với members mà chỉ đổ thừa thèng vinaphone +_+,,,

:D Khi cảm thấy ko làm ăn đđuợc nữa trên forum -- đầu tư 1 số tiền và site exchange--- thì bạn lại xuống nước,,,,

:confused: Tốt nhất Heo nghĩ--- bạn nên tập trung điều tra thèng nào scam,,,, tụi nào scam,,, lấy lại danh dự và uy tín cho bạn chứ ko phải là bạn nâng mức bồi thường lên 50% thì bạn có thể tiếp tục hoạt động ở forum

:confused: luộn luôn lắng nghe,,, lâu lâu mới hiểu:D

@Shin
Theo tình hình này thì dịch vu của pnd trước sau gì cũng đc open. Cho nên mình chấp nhận 50%
Hy vọng bắt đc scam để nhận đc số còn lại

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,757
170,843
Latest member
dataanbrazil
Back
Top Bottom