Announce Giải quyết vấn đề của pndexchange

Status
Not open for further replies.
đã nhận 500 code từ pnd cảm ơn bạn @Shin và các thành viên mmo đã tham gia góp ý vụ này :)

@trancongdoan216 @quocquyen : chúc mừng 2 cậu đã lấy lại được phần nào đó tổn thất

@pndexchange : nếu lúc đầu cậu suy nghĩ chính chắn hơn thì mọi việc sẽ ko đi xa đâu, chẳng những vậy còn lấy lòng khá nhiều members MMO nữa....Tớ trước cũng nhiều lần mua bên site cậu, nhưng sạu vụ này, tớ đã stop luôn 1 thời gian đã

Nhưng nói đi cũng phải nói lại, con người ai cũng có lúc sai lầm, lạc lối hết, mong cậu sau này rút kinh nghiệm và làm lại từ đầu.

Last edited:
Chào @pndexchange,

Cả 3 nạn nhân đã đồng ý với đề nghị của bạn rồi. Nếu được bạn liên lạc và Refund lại với họ để thuận tiện hơn nha.

Và sau đó liên lạc lại với mình để mở lại dịch vụ Exchange. Và sẽ kèm theo điều kiện hoạt động.

Nếu @pndexchange Refund trực tiếp lại cho các bạn thì 3 bạn @quocquyen, @votuan592, @trancongdoan216 vui lòng xác nhận ở đây luôn nha.

Thân
bạn nên bổ sung thêm rule đi, và tốt nhất bạn nên lập hẳng 1 topic để đóng góp ý kiến của mem để làm rule mới, chứ mình thấy mỗi lần có chuyện mới cập nhật rule thì ko ổn lắm, giờ bạn nên làm 1 topic để 1 tuần và cho mem cmt ý kiến của các bạn ấy đóng góp cho rule, để có gì sau này có chuyện họ khỏi thắc mắc, chứ mình thấy tự bạn và Mod đóng góp Rule ko thì khi có chuyện người bị thiệt toàn là mem thôi .
Đại loại là chuyện lần này, bạn ex kia lỗi hoàn toàn sđt của bạn ấy ko bảo quản đc vậy mà phải làm các bạn kia bị ảnh hưởng mất 50%
lở sau này ví dụ site hack hay gì nữa thì sẽ ntn, mình góp ý vậy thôi, bạn nên xem xét và cho mem cùng đóng góp ý kiến để làm rule cho giảm thiểu rủi ro

@trancongdoan216 @quocquyen : chúc mừng 2 cậu đã lấy lại được phần nào đó tổn thất

@pndexchange : nếu lúc đầu cậu suy nghĩ chính chắn hơn thì mọi việc sẽ ko đi xa đâu, chẳng những vậy còn lấy lòng khá nhiều members MMO nữa....Tớ trước cũng nhiều lần mua bên site cậu, nhưng sạu vụ này, tớ đã stop luôn.
Tớ cũng rất hay dùng site ông ấy giao diện dễ dùng đơn giản nhưng giờ mất lòng tin quá

Vụ này đã có nhiều tranh luận mình cũng không muốn lật lại vấn đề cũ nữa. Sự việc bắt nguồn từ việc một nhân viên Vinaphone làm sai quy trình, tự ý cấp lại SIM của mình cho người khác, và mọi vấn đề xảy ra trong 1 mảng mà mình mới tham gia là trung gian. Vốn dĩ mình tham gia trung gian không phải là để đi xử lí từng giao dịch như cách của những exchange cũ, mà muốn tạo ra một kiểu trung gian mới là site http://middle247.com, trên đó sẽ xử lí auto toàn bộ quy trình trung gian. Mình vốn xuất phát là dân lập trình, nên toàn bộ các giải pháp của mình là auto.

Mình cũng thừa nhận là cách giải quyết sự việc của mình là dở, gây căng thẳng. Nhưng dở và sai (hay lầm đường lạc lối) như các bạn chém mình thì là chuyện khác nhau. Đôi khi bạn không sai, nhưng bạn vẫn phải giải quyết vì nếu không vấn đề không còn lối ra nào khác. Mình sẽ công khai chuyện đã từng bị ăn cắp SIM và đã từng tranh cãi với bị hại về việc ai sẽ chịu trách nhiệm, nên các bạn khỏi lo. pndexchange không lén lút như một con chuột.

Và mình cũng nói lại cho rõ: Mình chủ động đề nghị bồi thường 50% cho bị hại sau khi có phán quyết yêu cầu bồi thường 30% của admin. Và việc bồi thường đó độc lập với việc mình đề nghị admin mở lại dịch vụ. Bị hại đã nhận tiền đền bù. Admin vẫn có thể đóng cửa dịch vụ, refund tiền bảo hiểm, không sao cả.

Trên mmo thì cũng có dăm bảy loại. Có người nói chuyện có tình có lí. Có người nói nhăng nói cuội tỏ ra nguy hiểm. Có người đàng hoàng dám đối mặt vấn đề. Cũng có loại lừa lọc chỉ chờ thời kiếm ăn. Mình hoàn toàn hiểu nếu bạn mất lòng tin ở pndexchange. Nhưng mình tin là sau sự việc này, pndexchange sẽ càng an toàn hơn cho bạn, bởi thêm 1 rủi ro mà mình đã biết được để phòng tránh và không để nó lặp lại nữa.

pndexchange có thể không lường hết mọi rủi ro khi giao dịch, nhưng mình sẽ không chạy trốn khi vấn đề xảy ra. Hi vọng sẽ có dịp giao dịch với bạn. Còn nếu không thì mmo đây còn nhiều exchange lắm, chúc bạn may mắn.

Vụ này đã có nhiều tranh luận mình cũng không muốn lật lại vấn đề cũ nữa. Sự việc bắt nguồn từ việc một nhân viên Vinaphone làm sai quy trình, tự ý cấp lại SIM của mình cho người khác, và mọi vấn đề xảy ra trong 1 mảng mà mình mới tham gia là trung gian. Vốn dĩ mình tham gia trung gian không phải là để đi xử lí từng giao dịch như cách của những exchange cũ, mà muốn tạo ra một kiểu trung gian mới là site http://middle247.com, trên đó sẽ xử lí auto toàn bộ quy trình trung gian. Mình vốn xuất phát là dân lập trình, nên toàn bộ các giải pháp của mình là auto.

Mình cũng thừa nhận là cách giải quyết sự việc của mình là dở, gây căng thẳng. Nhưng dở và sai (hay lầm đường lạc lối) như các bạn chém mình thì là chuyện khác nhau. Đôi khi bạn không sai, nhưng bạn vẫn phải giải quyết vì nếu không vấn đề không còn lối ra nào khác. Mình sẽ công khai chuyện đã từng bị ăn cắp SIM và đã từng tranh cãi với bị hại về việc ai sẽ chịu trách nhiệm, nên các bạn khỏi lo. pndexchange không lén lút như một con chuột.

Và mình cũng nói lại cho rõ: Mình chủ động đề nghị bồi thường 50% cho bị hại sau khi có phán quyết yêu cầu bồi thường 30% của admin. Và việc bồi thường đó độc lập với việc mình đề nghị admin mở lại dịch vụ. Bị hại đã nhận tiền đền bù. Admin vẫn có thể đóng cửa dịch vụ, refund tiền bảo hiểm, không sao cả.

Trên mmo thì cũng có dăm bảy loại. Có người nói chuyện có tình có lí. Có người nói nhăng nói cuội tỏ ra nguy hiểm. Có người đàng hoàng dám đối mặt vấn đề. Cũng có loại lừa lọc chỉ chờ thời kiếm ăn. Mình hoàn toàn hiểu nếu bạn mất lòng tin ở pndexchange. Nhưng mình tin là sau sự việc này, pndexchange sẽ càng an toàn hơn cho bạn, bởi thêm 1 rủi ro mà mình đã biết được để phòng tránh và không để nó lặp lại nữa.

pndexchange có thể không lường hết mọi rủi ro khi giao dịch, nhưng mình sẽ không chạy trốn khi vấn đề xảy ra. Hi vọng sẽ có dịp giao dịch với bạn. Còn nếu không thì mmo đây còn nhiều exchange lắm, chúc bạn may mắn.
Non và chơi trội trung gian miễn phí 30 days (Hoặc là Cáo và giả nai tơ)
Dính phốt và trở nên trưởng thành.(hoặc đã trưởng thành mà test rules)
dù sao đi nữa cũng có đền bù thiệt hại, trong mmo này loại nào cũng có nhé bạn!
like 1 cái "pndexchange có thể không lường hết mọi rủi ro khi giao dịch, nhưng mình sẽ không chạy trốn khi vấn đề xảy ra. Hi vọng sẽ có dịp giao dịch với bạn. Còn nếu không thì mmo đây còn nhiều exchange lắm, chúc bạn may mắn." ==> vì câu này

@quocquyen, @votuan592, @trancongdoan216 lấy lại tý máu qua mình chơi nhé!

Chào các bạn,

Có lẽ vụ việc đã kết thúc, cám ơn các bạn nhiều vì đã cùng nhau giải quyết vấn đề nha.

Rules mới hiện tại đã có rồi nên các bạn ai cần thì tham khảo qua trước nha:
Mình xin Close Topic ở đây để tránh làm ảnh hưởng đến các Members khác.
Thân

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,320
170,448
Latest member
ghalbehamed

Most viewed of week