Event Event ra mắt newbie

A123

Newbie
Reactions
19
MR
0.000
Hello all,

Em là ma mới. Em làm event này vì 2 mục đích: Ra mắt + có việc gấp nhờ mọi người tư vấn.

Event em như sau:

Em có một việc muốn nhờ mọi người tư vấn. Mỗi một tư vấn sẽ được bonus 0,5 LR ( Không tính bài spam, là những bài không nói đúng trọng tâm và lan man ra những vấn đề khác nội dung). Em chỉ bonus cho 20 tư vấn hợp lý ( không spam) và sớm nhất.

Thời gian event:

Vì gấp lắm rồi nên event này chỉ kéo dài đến hết 12h trưa mai ( 12h ngày 25-12-2012)

Comment cần đầy đủ nội dung tư vấn và acc LR của chính chủ. 1 người 1 comment.

Nội dung cần tư vấn:

Đón giáng sinh muộn ở Đà Nẵng có hợp lý và có đáng để làm không?

Em định đón giáng sinh muộn ở Đà Nẵng, nhưng một lần đi là một lần tốn, nên em muốn thăm dò ý kiến của các bác trước khi đi. Mong các bác tư vấn giúp.

Vốn là em và chồng định đi Đà Lạt đón noel, nhưng em vừa mới quyết định chia tay vì sống mà không tôn trọng nhau thì cho dù chuyện rất nhỏ cũng không thể hòa hợp. Thế là em nghĩ ngay đến người bạn ở Đà nẵng, và muốn đến đó đón giáng sinh. Em không biết đó có phải là nơi đón giáng sinh ý nghĩa không ạ? Em nhờ các bác tư vấn giúp em. Cảm ơn các bác nhìu.

-------------------------

có ck rùi mà có ý định đó thì hk ổn đâu
người ta sẽ cười và đấm vô mặt bạn đấy

Bỏ chồng là suy nghĩ đến 1 người ở đà nẵng, vãi..............

Thân gửi 2 bạn và những bạn đã và đang có suy nghĩ giống trên:

Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe ( Xin lỗi vì nói thẳng). Bạn đã biết người bạn tui nói ở Đà Nẵng là gái hay trai chưa mà vội võ đoán như vậy? Thường khi người ta buồn hay chán, người ta thường nghĩ đến những nơi mình có thể đi được. 1 là về nhà với gia đình, 2 là những nơi thật đẹp và vui với bạn bè thân thiết. 3 là một mình ở một nơi thật bình yên. Anyways cảm ơn những cm chân thành của các bạn.

Cái giọng này mà ma newbie ah? vãi ra. cần gì clone.

Nghe giọng là chả muốn bàn.

Thân gửi bạn gì đóa ở trên:
Bạn là người như thế nào vậy? Một người đa nghi? Hay một người thích cắn xé? :binhsua146: Mình không quan tâm vì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến nồi cơm điện nhà mình hay hòa bình thế giới. Và bạn có thể " Nghe giọng là chả muốn bàn", nhưng với mình thì ... KHÔNG CÓ MỢ THÌ CHỢ VẪN ĐÔNG.

ma mới mà nhiều LR thế chị :binhsua146:

Ma mới với 4rum này thôi em, chứ không phải ma mới với MMO. Mà kiếm tiền bằng MMO, đâu nhất thiết phải biêt đến 4rum này đầu tiên. Chị làm freelancer, mà freelancer thì cũng là Make Money Online đó thôi. Khách pay bằng Paypal, LR, nên mới có chút LR làm event ra mắt. Hope không bị ma cũ bắt nạt.

Last edited by a moderator:
hãy làm những gì bạn thích, nếu bạn cảm thấy vui và hạnh phúc. có thế thôi :)

1. Xem dự báo thời tiết có hợp với việc bạn đón giáng sinh không ?
2. Người bạn mà bạn nhắc tới quan hệ thế nào ? Dừng ở chữ " bạn " , " đã từng là bạn " , hay hiện tại mới quay trở về làm " bạn "? Nếu khác phái, và người ta có gia đình rồi thì theo mình ko nên làm ảnh hưởng gia đình của người kia, họ cũng muốn đón giáng sinh như bạn. CHÚC MỪNG VÌ BẠN LÀ NGƯỜI MẠNH MẼ, Không hợp nhau, ko thể hòa giải thì đừng miễn cưỡng. làm lại cuộc đời mới ở 1 chân trời mới đi bạn. Chúc vui - khỏe - trẻ . Túm lại " mình khuyên bạn làm những gì bạn nghĩ là đúng, bạn thấy vui vẻ. Có những con đường chẳng dẫn tới đâu nhưng ta phải bước trên nó bạn à. "
P/S : Thiếu $ thì vào box *** nhé.

Vốn là em và chồng định đi Đà Lạt đón noel, nhưng em vừa mới quyết định chia tay vì sống mà không tôn trọng nhau thì cho dù chuyện rất nhỏ cũng không thể hòa hợp. Thế là em nghĩ ngay đến người bạn ở Đà nẵng, và muốn đến đó đón giáng sinh. Em không biết đó có phải là nơi đón giáng sinh ý nghĩa không ạ? Em nhờ các bác tư vấn giúp em. Cảm ơn các bác nhìu.

:binhsua172: em năm nay bao nhiêu tuổi rồi mà đã có chồng thế?con cái gì chưa?

:m020: hok gì là quá muộn nếu như bạn nghĩ sẽ làm nó
:m099: chủ yếu là lòng bạn có mún làm điều đó hay hok thui
:m121: hãy làm những gì mà bạn suy nghĩ và cho là đúng

nếu đều đó cả 2 đều thích thì đều đó thực sự ý nghĩa. Ý nghĩa đối với 2 người thôi còn ở đâu thì cũng có nơi để đón giáng sinh. Nơi ý nghĩa với 2 người thì nơi đó làm cho 2 người vui và để lại kĩ niệm đẹp.

k nên vì ở Đà nẵng Noel k có gì hay hết, nhất là Noel muộn. Ở Sài gòn thì được, thiếu bạn thì alo vài a bạn trên MMO mà đi cho đỡ buồn :))

không khí giáng sinh ở đà nẵng thì ko tấp nập cho lắm. nhưng nhiều nhà hàng, quán xá, khách sạn thì không khí noen rất tưng bừng, và dự rằng đêm nay và đêm mai sẽ rất đông.
ở đà nẵng thì ko có cảnh ngập lụt, tắc đường gì. đường phố sạch sẽ thoáng mát. hầu hết những cảnh đẹp tập trung dọc bờ sông, nhất là mấy cây cầu, hơi bị đẹp. hơn nữa dọc đường sông không khí noen có lẽ nhộn nhịp nhất vì thấy trang trí đẹp nhất :D.

p/s: đà lạt có lẽ không khí hơn nhiều, nhưng 1 đà nẵng ấm áp thì đối với mình nó đã rất ổn rồi :). tâm ko ấm thì không khí bên ngoài thế nào cũng buồn vậy

Khi đến đâu cũng vui nếu Lòng thấy Vui ! Còn nếu Lòng Vẫn còn Vương Vấn thì Đà Lạt và 1 điểm đến cho ta Cảm nhận và suy nghĩ ! :) !

vẫn khuyên bạn theo ý tích cực nếu cảm thấy vui khi đón giáng sinh với ng bạn đó thì muộn hay không không quan trọng
còn đi mà bạn không cảm thấy vui (có thể hiểu là cho đỡ chán vì vừa chia tay với chồng) thì không nên vì đang tâm trạng thì giáng sinh cũng ko có gì đặc biệt

Mình đã tường đi học ở ngoài ĐN 3 năm..... nhưng vẫn chưa đi thăm thú và cảm nhận hết ở ĐN....
Về thời tiết thì mùa Noel này mà ở ĐN thì sẽ thấy 1 cảm giác se se lạnh.... nếu cuộn tròn trong chăn ngủ thì không còn gì bằng....:binhsua153:
Về địa điểm du lịch thì cũn khá là nhiều..... như Bà Nà < giền đi Cáp Treo băng qua núi, thời tiết khá giống Đà Lạt> , Ngũ Hành Sơn, Chùa Linh Ứng <hơi bị linh>, còn nhiều nhiều nữa..... biển thì dài..... Nhất là rất gần với phố cổ Hội An nữa.... khoảng 15p xe buýt.....:binhsua146:
Về ăn uống của ĐN và Quảng Nam thì cũn có khá nhiều đặc sản.... như Thịt Heo cuốn Bánh Tráng <cực ngon>, Mì Quảng, Cao Lầu <tên thì lạ thôi ăn rồi sẽ bít>.....:binhsua160:
Về con người ĐN thì cũn khá thân thiện nếu bạn thân thiện với họ.... về giá cả thì khá rẻ so với các nơi khác <theo mình>..... :binhsua172:
Nếu chưa đi lần nào thì bạn có thể thử 1 lần cho biết.......:binhsua161:

Và cuối cùng hấp dẫn nhất vẫn là LR: U5993825:binhsua169:

mình đang sống và làm việc ở đà nẵng, nếu bạn ra đây thì có thể alo mình dẫn đi tham quan các dự án, resort, biệt thự khu vui chơi giãi trí, nếu cần pm yahoo: minhha200447
LR: U5701020

Thành phố Đà Nẵng nằm bên dòng sông Hàn; phía Đông vươn ra biển Đông với những bãi biển dài tăm tắp và bán đảo Sơn Trà còn rất hoang sơ; phía Bắc và phía Tây được bao bọc bởi đèo núi cao. Đèo Hải Vân cheo leo hiểm trở là ranh giới tự nhiên giữa thành phố và tỉnh Thừa Thiên-Huế.

Ngoài sự ưu đãi của thiên nhiên cho Đà Nẵng, thành phố còn được bao bọc bởi 3 di sản văn hóa thế giới: Huế, Hội An, Mỹ Sơn. Xa hơn một chút nữa là di sản thiên nhiên thế giới Vườn Quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng. Vì thế Đà Nẵng được xem là điểm trung chuyển quan trọng trên con đường di sản miền Trung.

1/ Ngũ Hành Sơn
Nằm cách trung tâm thành phố khoảng 5 km về hướng Đông Nam. Ngũ Hành Sơn bao gồm 6 ngọn núi: Kim Sơn, Mộc Sơn, Thủy Sơn, Dương Hỏa Sơn, Âm Hoả Sơn và Thổ Sơn tượng trưng cho 5 yếu tố của vũ trụ (Ngũ hành). Trong lòng núi có nhiều hang động đẹp và nhiều chùa chiền. Dưới chân núi còn có làng nghề đá Non Nước nổi tiếng. Bên cạnh là bãi biển Non Nước còn khá hoang sơ.

2/ Bà nà

Là một khu nghỉ mát cách trung tâm thành phố 40 km về phía Tây Nam. Được ví như Đà Lạt của miền Trung, và cũng như Đà Lạt, Bà Nà - Núi Chúa được xây dựng thành nơi nghỉ ngơi cho các quan chức người Pháp trong thời kì Pháp còn đô hộ Việt Nam. Sau khi thực dân Pháp rút khỏi Đông Dương, khu này bị bỏ hoang và bị tàn phá nhiều bởi chiến tranh và thời gian. Gần đây, thành phố Đà Nẵng cho tái tạo lại và hi vọng trong tương lai Bà Nà - Núi Chúa sẽ lại trở thành một khu nghỉ dưỡng cao cấp.

3/ Núi chúa

Còn được người Mỹ gọi là Núi Khỉ , là nơi mà Đà Nẵng vươn ra biển Đông xa nhất. Nơi đây là khu bảo tồn thiên nhiên với nhiều động thực vật quý hiếm. Dưới chân bán đảo Sơn Trà là khu du lịch Suối Đá và nhiều bãi biển đẹp như: Bãi Bụt, Bãi Rạng, Bãi Bắc, Bãi Nồm.

4/ Bãi biển Mỹ khê (bãi biễn đẹp nhất đà nẵng

5/ Đèo hải vân

Là nơi dãy Trường Sơn nhô ra biển. Cheo leo và hiểm trở, đèo Hải Vân không chỉ là ranh giới giữa hai miền Nam - Bắc mà còn là một chứng tích hùng hồn cho thời kỳ "mang gươm đi mở cõi" của người Việt. Ngày nay, hầm Hải Vân xuyên qua lòng núi giúp cho giao thông giữa hai miền tiện lợi hơn bao giờ hết. Đường hầm dài nhất Đông Nam Á này đã phần nào đặt dấu chấm hết cho tầm quan trọng của con đèo đã đi vào huyền thoại. Tuy vậy, đường đèo Hải Vân vẫn được khách du lịch ưa thích vì cảnh sắc thiên nhiên rất kỳ thú.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,000
173,061
Latest member
guongled

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week