Event Event ra mắt newbie

Giáng sinh sớm hay muộn không quan trọng miễn là nó ý nghĩa với mình. vả lại, vốn dĩ Giáng sinh là ở trong lòng mỗi người. Nơi nào mình thấy bình yên, ấm áp thì nơi đó Giáng sinh. Chúc vui ^^

tớ đã đón noel ở ĐN được 9 năm rồi! nói chung là cũng phình phường thôi! Nếu đi thì chọn BaNa hills nha! vì lên đó thời gian này sẽ cảm giác được đúng cái lạnh của mùa noel đó bạn!! cáp treo với nhiều trò chơi cảm giác mạnh! hãy thử để nhớ!

ở Đà Nẵng mình hay lên cầu thuận phước ngay khúc giữa đứng ngắm trời trăng mây gió cũng hay lắm nhất là những ai độc thân hay những đôi mới quen :)
còn thích ấm cúng thì cứ vào 1 restaurant nào đó là đẹp :d. lạnh quá cóng tay rồi @@
p/s: phần quà của mình thì mình ko nhận đâu nhé nhận lời chúc thôi. nhưng ko dc giành slot đó cho người khác đấy :)

-Tâm trạng của bạn đang như thế theo mình nghĩ bạn nên tìm chỗ nào đó đi du lịch một thời gian và tĩnh tâm suy nghĩ lại mọi việc,có nhiều thứ mất đi rồi sau này nghĩ lại hối tiếc cũng ko kịp đâu,nhất là chuyện tình cảm.
-Mình cũng sống và học tập ở đây được 5 năm rồi, đà nẵng không như những thành phố khác , đối với sài gòn,hà nội là sự sôi động,tập nập người qua lại,kẹt xe,tắc đường,tệ nan, cướp dật...... thì bạn đến với đà nẵng sẽ cảm nhận được sự khác biệt mà không ở đâu có được,an toàn, thân thiện , cảm giác bình yên,là một nơi ngĩ dưỡng mà các đại gia sài gòn,hà nội thường hay lui tới thì mắc gì bạn không chọn.... ?
- Bạn đến với đà nẵng mà không đi Cố đô Huế, phố cổ Hội An thánh địa Mỹ Sơn,bảo tàng chăm pa,....thì thật tiếc ,hơn nữa bây giờ là mùa giáng sinh, không khí đà nẵng giao thao giữa 2 miền bắc và Nam, cảm giác se se lạnh ,nhưng không lạnh lắm đâu.......mùa giáng sinh mà ,cảm giác thật là tuyệt theo mình cảm nhận.
-Mình xin điểm danh qua nhưng nơi bạn nên đến khi tới đn:
,Non Nước(ngũ hành sơn), Bà Nà,Bãi biển Mỹ Khê, Thành Điện Hải,Bảo tàng Nghệ thuật Điêu khắc...........bạn tự khám phá nhé , có rất nhiều đặc sản mà vùng khác không có..
- Mật độ các cây cầu bên bờ sông hàn dày đặc, hội tụ mọi công nghê trên thế giời về xây dựng cầu.................
=> U9405843 Thôi bạn tự khám phá đi nhé , chúc bạn vui vẻ , thành công trong cuộc sống.

Bạn vừa chia tay chồng thì chắc là tâm trạng không được vui đâu đúng không, dù không biết rõ nguyên nhân "không hòa hợp" là thế nào nhưng thật sự mình xin chia sẻ cùng với bạn. Thường khi phụ nữ rơi vào trạng thái như thế này sẽ tìm những người bạn thân thiết với mình nhất để mà tâm sự, chia sẻ cảm xúc. Nên việc bạn chọn đi gặp người bạn cũng là điều tốt.
Mình ở phía nam, chưa đi Đà Nẵng lần nào, có xem thì cũng qua sách báo, tivi, internet mà thôi nhưng mình đã có đọc được thông tin Đà Nẵng là một thành phố sạch đẹp vào loại hàng đầu ở Châu Á, chính quyền Đà Nẵng đã xây dựng một không khí cuộc sống rất tuyệt vời cho người dân ở đây. Và Đà Nẵng là một điểm đến tốt.
Giáng sinh là dịp mọi người vui vẻ, hân hoan, việc này sẽ giúp bạn mau trở lại là chính mình, cân bằng lại cuộc sống hơn.
Bạn có nghĩ đến dự định tương lai chưa, mình không biết bạn bao tuổi nên mình mới hỏi, tức là những dự định sau chia tay, cho cuộc sống của bạn sau này.
Mong bạn mau vui vẻ trở lại khi đón Giáng sinh ở Đà Nẵng nhé :binhsua163:
Theo mình nghĩ nếu bạn đã thích đi Đà Nẵng và có dự định đó trong đầu thì chi phí đâu phải là quan trọng chứ.
À, mình chỉ muốn chia sẻ một chút thôi, nếu bạn cảm thấy không hay thì không cần bonus mình đâu
Lạ thật...trong này mà cũng có nhưng bài viết tâm trạng như thế này nhỉ, mà bạn là Newbie sao mà nhiều "xiềng" zậy nè >.<
LR của mình : U6969114
Yahoo : pokemon_007123 (add nếu bạn cần chia sẻ tâm trạng nhé)

Thật tình cờ mình là một người học ở Đà Lạt 1 năm, sau đó ra Đà Nẵng học 4 năm Đại học. Có thể do hồi đó mình là sinh viên nên không có điều kiện cảm nhận hết được vẻ đẹp ở Đà Nẵng nhưng quả thật 1 năm ở Đà Lạt (thời gian 2003 - 2004) đã khiến mình có ấn tượng hết sức tốt đẹp về mảnh đất và con người Đà Lạt - dịu dàng, mến khách và thân thiện.
* Vấn đề 1: Nên chọn địa điểm nào?
- Về phong cảnh: Mình phải thốt lên một câu "Ở Đà Lạt thì dù là hoa dại cũng vẫn đẹp"!. Buổi sáng bạn tản bộ dọc đường Đinh Tiên Hoàng, dọc hàng rào của sân golf Đồi Cù là những khóm hoa vàng. Cách một khoảng lại có ghế đá để bạn dừng chân nghỉ. Ra đến bờ Hồ Xuân Hương, ngắm mặt hồ phẳng lặng, tản bộ vòng ra khu chợ Đà Lạt, mua hoa quả, quần áo ấm, đồ lưu niệm. Hầu như không có chuyện hét giá. Các bác xe ôm chào mời rất lịch sự, không hề chèo kéo khách (ở Đà Nẵng thì các bác xe ôm giành khách nhau mà mình phát sợ, đuổi theo xe ô tô cả km, vừa xuống đã chèo kéo, quát tháo).
- Về thời tiết: Ở Đà Nẵng thời tiết rất khó chịu, quá nóng. Ở Đà Lạt thì thời tiết lúc nào cũng se se lạnh, cảm giác cần 1 người bạn thì mới thấy ấm áp (bởi thế có người bảo ở Đà Lạt mà k có người iu thì buồn chết).
- Về ẩm thực: Ở Đà Lạt có món chả răm bắp rất ngon, các món ăn khác cũng rất hấp dẫn. Giáng sinh này mà được ăn những món ăn nóng, vừa suýt xoa trong đêm se lạnh ở Đà LẠt thì còn gì bằng.
- Đang lộn xộn những kỷ niệm về Đà lạt nên chỉ có thể tư vấn cho bạn bấy nhiêu thôi.
* Vấn đề 2: Nên đi với ai?
Bạn và chồng bạn đã từng lập kế hoạch đi chơi Noel ở Đà Lạt. Vậy là trước đây ít ngày, hai bạn cũng rất vui vẻ. Chỉ vì một lý do nào đó, bạn đã giận chồng bạn nên hủy kế hoạch và nghĩ đến chia tay. Mình thấy hơi buồn cười. Đó là một bất đồng nhỏ và hoàn toàn có thể giải quyết một cách nhẹ nhàng. Mình k ủng hộ quyết định này của bạn.
Bạn đang nghĩ đến sẽ ra Đà Nẵng để vui noel với một người bạn. Điều này chứng tỏ bạn chỉ đang giận chồng và muốn làm vậy cho bõ tức. Vậy nên thật ngốc nghếch nếu bạn có ý định trừng phạt chồng bạn bằng cách này.
Mình tư vấn cho bạn là: Phong cảnh, con người và không khí noel ở Đà Lạt sẽ giúp vợ chồng bạn giải quyết được mâu thuẫn và có một kỳ noel ý nghĩa.
Happy Christmas!
LR: U9210848 (duongvantuandhdl) vừa nhận được phần quà event của bạn Hoàng Dũng, vui quá. Hi vọng đợt này nữa. hihi

Đón giáng sinh muộn ở Đà Nẵng là hoàn toàn hợp lý vì một số nguoi họ 0 về kịp lúc nên tôt chức muộn là rất có nghĩa. Nếu chị có chuyện buồn thì nên đi Đà Lạt để giải tỏa nỗi buồn đó có khj chị lại tìm đc nữa cuộc đời của c tại Đà Lạt thì sao.

Tạm thời chưa đề cập đến những vấn đề bạn gặp phải, và cách bạn giải quyết chúng, v.v., mình cho rằng một chuyến đi chơi Đà Nẵng vào dịp này là rất hợp lý cho bạn. Nhưng bạn nên sắp xếp các vấn đề khác bằng cách nào đó cho (tạm) ổn thỏa trước, để không bị ảnh hưởng đến tinh thần của một chuyến đi chơi.
Mình sống ở HN, và mới chỉ từng 1 lần đến Đà Nẵng, nhưng đã có ấn tượng rất đẹp về tp này, đặc biệt là sự tĩnh lặng, yên bình của nó về đêm. Noel hay dịp cuối năm có lẽ sẽ đem lại một không khí sôi động hơn, nhưng đó không phải là "đặc trưng" của Đà Nẵng. Bạn đến đón "Noel muộn", mình nghĩ khi này Đà Nẵng đã trở lại sự yên bình vốn có rồi, và đây mới là điều đáng trải nghiệm. Buổi đêm thả bộ dọc bờ sông, và lên cầu sông Hàn đi dạo, ngắm nhìn cảnh vật êm đềm, thật sự là rất thích hợp để xua tan những muộn phiền của cuộc sống. Trong không khí như vậy biết đâu bạn có thể tìm lại sự thanh thản cho chính mình để có những quyết định sáng suốt nhất.
Mình cũng đang mong được đến Đà Nẵng vào 1 đêm cuối năm thế này, nhưng chắc năm nay không thực hiện được rồi, ghen tỵ với bạn :)
Chúc bạn có 1 chuyến đi ý nghĩa!

Mình ở Đà Nẵng ,và mình cho rằng nếu bạn quyết định đón giáng sinh muộn ở ĐN cũng không phải là 1 ý kiến tồi.
Với rất nhiều địa điểm có chất lượng tốt,cảnh đẹp ,bla bla
Không khí giáng sinh tuy không được như ở TP HCM và HN ,nhưng cũng rất tuyệt đấy bạn,đáng để thử :binhsua168:

U7024245

8 comment tiếp theo được bonus 0.5 LR. Trưa nay tổng kết xong là em trao giải liền. Ai chưa để lại LR thì update giùm em.

P/s: 12h trưa nay là end event. Và với những ai đã cho em những lời khuyên chân thành nhưng không đủ yếu tố để được bonus, em sẽ có giải phụ thứ 2.

Xin chân thành cảm ơn những comment quý báu của các ACE trong 4rum.

8 comment tiếp theo được bonus 0.5 LR. Trưa nay tổng kết xong là em trao giải liền. Ai chưa để lại LR thì update giùm em.

P/s: 12h trưa nay là end event. Và với những ai đã cho em những lời khuyên chân thành nhưng không đủ yếu tố để được bonus, em sẽ có giải phụ thứ 2.

Xin chân thành cảm ơn những comment quý báu của các ACE trong 4rum.
Sao mình kiểm tra tài khoản LR chua thấy su nào henks, bạn chect lại coi U9405843

Sao mình kiểm tra tài khoản LR chua thấy su nào henks, bạn chect lại coi U9405843

Bạn ơi, mình chỉ đang lựa chọn thôi. Khi event kết thúc, mình sẽ congbooss và send $ cho các bạn. Event end 12h00 ngày 25/12/2012 nhé bạn.

Tranh thủ comment hy vọng trúng với suy nghĩ của bạn
Em định đón giáng sinh muộn ở Đà Nẵng, nhưng một lần đi là một lần tốn, nên em muốn thăm dò ý kiến của các bác trước khi đi. Mong các bác tư vấn giúp.

Vốn là em và chồng định đi Đà Lạt đón noel, nhưng em vừa mới quyết định chia tay vì sống mà không tôn trọng nhau thì cho dù chuyện rất nhỏ cũng không thể hòa hợp. Thế là em nghĩ ngay đến người bạn ở Đà nẵng, và muốn đến đó đón giáng sinh. Em không biết đó có phải là nơi đón giáng sinh ý nghĩa không ạ? Em nhờ các bác tư vấn giúp em. Cảm ơn các bác nhìu.
Trước hết mình chia buồn cùng bạn vì bạn đã có gia đình rồi mà vẫn chia tay chỉ vì những chuyện rất nhỏ. Cuộc sống hiện đại ngày nay làm cho con người thay đổi rất nhiều, có rất nhiều đôi khi yêu nhau thì thề thế này thế nọ, nhưng khi cưới nhau rồi cũng chỉ được một thời gian là chia tay. Mình cũng chưa đi Đà Nẵng lần nào, có thể thời điểm này không khí giáng sinh đã kết thúc, nhưng Đà Nẵng còn có nhiều điểm du lịch khác mà bạn có thể đến đó để thư giãn, xả stress và suy nghĩ lại cuộc sống gia đình của bạn, biết đâu trong thời gian này bạn sẽ nghĩ lại và hàn gắn được cuộc sống gia đình của bạn. Có thể bạn đi là tốn tiền nhưng "Tiền không phải là tất cả, cuộc sống mà không có tiền thì cũng rất khó khăn, nhưng đừng lúc nào cũng nhìn cuộc sống bằng đồng tiền" phải kết hợp nhiều rất nhiều yếu tố mới cho cuộc sống hạnh phúc. Chúc bạn sẽ hàn gắn và tìm lại được hạnh phúc với gia đình của bạn.
Nếu bạn gia đình bạn không thể quay lại với nhau thì cái gì qua rồi cứ để cho nó qua, hãy gói nó lại như là 1 kỷ niệm. Hãy nhìn những gì bạn có mà cười, chứ đừng nhìn cái gì bạn mất (chia tay chồng) mà khóc.
Chúc bạn thư giãn vui vẻ trong thời gian này.

Bạn và Chồng cần có time suy nghĩ. Nếu đi với bạn của bạn thì là điều rất tốt còn với NY cũ thì mình khuyên nên không đi. Mình cũng đang giống bạn chạy hoài, chạy hoài để chốn 1 cái gì đó nhưng không được phải sống với nó, bạn hãy nghĩ về gia đình về quê hương và về cuộc sống bạn nhé .
Dẫu biết rằng cố quên là cố nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên !
P/S: Chúc bạn có được quyết định đúng nhá

:binhsua163:Nếu 2 người thật sự mún đón noel với nhau ( đơn nhiên là đang độc thân ) thì theo mình đón noel là đêm ý nghĩa cho những đôi tình yêu .... hoặc gắn kết lại 1 tình bạn ( thắm cái mà thiết ) việc đón noel muộn thì do bạn quyết định .... theo mình nghĩ nếu mún đón noel ý nghĩa thì nơi nào cũng có thể để lại 1 kỉ niệm cả không phân biệt gì đâu bạn ơi chúc bạn kiếm dc 1 người mới :binhsua172:
:binhsua172::binhsua172::binhsua172:LR: U4638099 :binhsua172::binhsua172::binhsua172:
:binhsua172:nói hay thế mà chẳng dc giải:binhsua146:

Giáng sinh ý nghĩa? Ý nghĩa không cụ thể phải ở 1 nơi nào đó, mà là nơi bạn được ở bên cạnh người bạn thương yêu, tin tưởng.Mọi ý kiến chỉ mang tính chất tham khảo, quan trọng vẫn là ở bạn. Mình cũng ở DN, mình thấy DN đẹp, đẹp đến yên bình, nếu đón giáng sinh ở đây, bên cạnh ai đó thì bạn cũng nên làm.

" Ấm áp không phải khi ngồi bên đống lửa, mà là bên cạnh người bạn thương yêu.
- Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy.
- Ấm áp không phải khi bạn dùng hai tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn.
- Ấm áp không phải khi bạn nói “ấm quá”, mà là khi có người thì thầm với bạn: “Có lạnh không?”.
- Ấm áp chưa hẳn là khi bạn ôm ai đó thật chặt, mà là khi ai đó khoác vai bạn thật khẽ.

Và ấm áp là khi mùa thu qua, cái lạnh ùa về, có một ai đó khẽ thì thầm vào tai bạn: “Chúc bạn một Mùa Noel hạnh phúc!“ ? "
Cái "..." copy nhé ^-^

Last edited by a moderator:
noel sớm hay muộn cũng khôgn quan trọng đâu bạn, vấn đề là bạn đã nghĩ tới đón noel cùng ngưoif bạn đó thì người đó sẽ trân trọng tình cảm bạn giành cho người ấy thôi. bạn bè quan trong la tình cảm chân thanh với nhau bạn ah?
p.s: đà nẵng h vân còn hơi lạnh, đi chơi vẫn sẽ rất thix hợp không khí noel . vì mình sống ở đn nhé ! ^^
U7861659

nếu đều đó cả 2 đều thích thì đều đó thực sự ý nghĩa. Ý nghĩa đối với 2 người thôi còn ở đâu thì cũng có nơi để đón giáng sinh. Nơi ý nghĩa với 2 người thì nơi đó làm cho 2 người vui và để lại kĩ niệm đẹp.

k nên vì ở Đà nẵng Noel k có gì hay hết, nhất là Noel muộn. Ở Sài gòn thì được, thiếu bạn thì alo vài a bạn trên MMO mà đi cho đỡ buồn :))

không khí giáng sinh ở đà nẵng thì ko tấp nập cho lắm. nhưng nhiều nhà hàng, quán xá, khách sạn thì không khí noen rất tưng bừng, và dự rằng đêm nay và đêm mai sẽ rất đông.
ở đà nẵng thì ko có cảnh ngập lụt, tắc đường gì. đường phố sạch sẽ thoáng mát. hầu hết những cảnh đẹp tập trung dọc bờ sông, nhất là mấy cây cầu, hơi bị đẹp. hơn nữa dọc đường sông không khí noen có lẽ nhộn nhịp nhất vì thấy trang trí đẹp nhất :D.

p/s: đà lạt có lẽ không khí hơn nhiều, nhưng 1 đà nẵng ấm áp thì đối với mình nó đã rất ổn rồi :). tâm ko ấm thì không khí bên ngoài thế nào cũng buồn vậy

Mình đã tường đi học ở ngoài ĐN 3 năm..... nhưng vẫn chưa đi thăm thú và cảm nhận hết ở ĐN....
Về thời tiết thì mùa Noel này mà ở ĐN thì sẽ thấy 1 cảm giác se se lạnh.... nếu cuộn tròn trong chăn ngủ thì không còn gì bằng....:binhsua153:
Về địa điểm du lịch thì cũn khá là nhiều..... như Bà Nà < giền đi Cáp Treo băng qua núi, thời tiết khá giống Đà Lạt> , Ngũ Hành Sơn, Chùa Linh Ứng <hơi bị linh>, còn nhiều nhiều nữa..... biển thì dài..... Nhất là rất gần với phố cổ Hội An nữa.... khoảng 15p xe buýt.....:binhsua146:
Về ăn uống của ĐN và Quảng Nam thì cũn có khá nhiều đặc sản.... như Thịt Heo cuốn Bánh Tráng <cực ngon>, Mì Quảng, Cao Lầu <tên thì lạ thôi ăn rồi sẽ bít>.....:binhsua160:
Về con người ĐN thì cũn khá thân thiện nếu bạn thân thiện với họ.... về giá cả thì khá rẻ so với các nơi khác <theo mình>..... :binhsua172:
Nếu chưa đi lần nào thì bạn có thể thử 1 lần cho biết.......:binhsua161:

Và cuối cùng hấp dẫn nhất vẫn là LR: U5993825:binhsua169:

mình đang sống và làm việc ở đà nẵng, nếu bạn ra đây thì có thể alo mình dẫn đi tham quan các dự án, resort, biệt thự khu vui chơi giãi trí, nếu cần pm yahoo: minhha200447
LR: U5701020

Thành phố Đà Nẵng nằm bên dòng sông Hàn; phía Đông vươn ra biển Đông với những bãi biển dài tăm tắp và bán đảo Sơn Trà còn rất hoang sơ; phía Bắc và phía Tây được bao bọc bởi đèo núi cao. Đèo Hải Vân cheo leo hiểm trở là ranh giới tự nhiên giữa thành phố và tỉnh Thừa Thiên-Huế.

Ngoài sự ưu đãi của thiên nhiên cho Đà Nẵng, thành phố còn được bao bọc bởi 3 di sản văn hóa thế giới: Huế, Hội An, Mỹ Sơn. Xa hơn một chút nữa là di sản thiên nhiên thế giới Vườn Quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng. Vì thế Đà Nẵng được xem là điểm trung chuyển quan trọng trên con đường di sản miền Trung.

1/ Ngũ Hành Sơn
Nằm cách trung tâm thành phố khoảng 5 km về hướng Đông Nam. Ngũ Hành Sơn bao gồm 6 ngọn núi: Kim Sơn, Mộc Sơn, Thủy Sơn, Dương Hỏa Sơn, Âm Hoả Sơn và Thổ Sơn tượng trưng cho 5 yếu tố của vũ trụ (Ngũ hành). Trong lòng núi có nhiều hang động đẹp và nhiều chùa chiền. Dưới chân núi còn có làng nghề đá Non Nước nổi tiếng. Bên cạnh là bãi biển Non Nước còn khá hoang sơ.

2/ Bà nà

Là một khu nghỉ mát cách trung tâm thành phố 40 km về phía Tây Nam. Được ví như Đà Lạt của miền Trung, và cũng như Đà Lạt, Bà Nà - Núi Chúa được xây dựng thành nơi nghỉ ngơi cho các quan chức người Pháp trong thời kì Pháp còn đô hộ Việt Nam. Sau khi thực dân Pháp rút khỏi Đông Dương, khu này bị bỏ hoang và bị tàn phá nhiều bởi chiến tranh và thời gian. Gần đây, thành phố Đà Nẵng cho tái tạo lại và hi vọng trong tương lai Bà Nà - Núi Chúa sẽ lại trở thành một khu nghỉ dưỡng cao cấp.

3/ Núi chúa

Còn được người Mỹ gọi là Núi Khỉ , là nơi mà Đà Nẵng vươn ra biển Đông xa nhất. Nơi đây là khu bảo tồn thiên nhiên với nhiều động thực vật quý hiếm. Dưới chân bán đảo Sơn Trà là khu du lịch Suối Đá và nhiều bãi biển đẹp như: Bãi Bụt, Bãi Rạng, Bãi Bắc, Bãi Nồm.

4/ Bãi biển Mỹ khê (bãi biễn đẹp nhất đà nẵng

5/ Đèo hải vân

Là nơi dãy Trường Sơn nhô ra biển. Cheo leo và hiểm trở, đèo Hải Vân không chỉ là ranh giới giữa hai miền Nam - Bắc mà còn là một chứng tích hùng hồn cho thời kỳ "mang gươm đi mở cõi" của người Việt. Ngày nay, hầm Hải Vân xuyên qua lòng núi giúp cho giao thông giữa hai miền tiện lợi hơn bao giờ hết. Đường hầm dài nhất Đông Nam Á này đã phần nào đặt dấu chấm hết cho tầm quan trọng của con đèo đã đi vào huyền thoại. Tuy vậy, đường đèo Hải Vân vẫn được khách du lịch ưa thích vì cảnh sắc thiên nhiên rất kỳ thú.

nói thật thì bạn cơ bản là muốn quên đi tình cảm hiện thời... đúng ra là trốn chạy tìm sự khuây khỏa.... vậy thì phong cảnh cũng góp 1 phần tạo nên tâm trạng cho bạn... còn về việc đón noel muộn ở đã nẵng thì mình k biết rõ lắm... tuy nhiên vùng đất nào cũng có cái thú vị của nó... nếu cậu quen ngươiddasxddf nẵng thì hãy nhờ họ chỉ dẫn cho...
chúc cậu vui vẻ với chuyến đi.. đôi khi thả mình 1 tí lại là rất tốt.. chúc vui vẻ và giáng sinh an lành đến bạn. mong bạn cười thật nhiều.

tớ đã đón noel ở ĐN được 9 năm rồi! nói chung là cũng phình phường thôi! Nếu đi thì chọn BaNa hills nha! vì lên đó thời gian này sẽ cảm giác được đúng cái lạnh của mùa noel đó bạn!! cáp treo với nhiều trò chơi cảm giác mạnh! hãy thử để nhớ!

ở Đà Nẵng mình hay lên cầu thuận phước ngay khúc giữa đứng ngắm trời trăng mây gió cũng hay lắm nhất là những ai độc thân hay những đôi mới quen :)
còn thích ấm cúng thì cứ vào 1 restaurant nào đó là đẹp :d. lạnh quá cóng tay rồi @@
p/s: phần quà của mình thì mình ko nhận đâu nhé nhận lời chúc thôi. nhưng ko dc giành slot đó cho người khác đấy :)

-Tâm trạng của bạn đang như thế theo mình nghĩ bạn nên tìm chỗ nào đó đi du lịch một thời gian và tĩnh tâm suy nghĩ lại mọi việc,có nhiều thứ mất đi rồi sau này nghĩ lại hối tiếc cũng ko kịp đâu,nhất là chuyện tình cảm.
-Mình cũng sống và học tập ở đây được 5 năm rồi, đà nẵng không như những thành phố khác , đối với sài gòn,hà nội là sự sôi động,tập nập người qua lại,kẹt xe,tắc đường,tệ nan, cướp dật...... thì bạn đến với đà nẵng sẽ cảm nhận được sự khác biệt mà không ở đâu có được,an toàn, thân thiện , cảm giác bình yên,là một nơi ngĩ dưỡng mà các đại gia sài gòn,hà nội thường hay lui tới thì mắc gì bạn không chọn.... ?
- Bạn đến với đà nẵng mà không đi Cố đô Huế, phố cổ Hội An thánh địa Mỹ Sơn,bảo tàng chăm pa,....thì thật tiếc ,hơn nữa bây giờ là mùa giáng sinh, không khí đà nẵng giao thao giữa 2 miền bắc và Nam, cảm giác se se lạnh ,nhưng không lạnh lắm đâu.......mùa giáng sinh mà ,cảm giác thật là tuyệt theo mình cảm nhận.
-Mình xin điểm danh qua nhưng nơi bạn nên đến khi tới đn:
,Non Nước(ngũ hành sơn), Bà Nà,Bãi biển Mỹ Khê, Thành Điện Hải,Bảo tàng Nghệ thuật Điêu khắc...........bạn tự khám phá nhé , có rất nhiều đặc sản mà vùng khác không có..
- Mật độ các cây cầu bên bờ sông hàn dày đặc, hội tụ mọi công nghê trên thế giời về xây dựng cầu.................
=> U9405843 Thôi bạn tự khám phá đi nhé , chúc bạn vui vẻ , thành công trong cuộc sống.

Bạn vừa chia tay chồng thì chắc là tâm trạng không được vui đâu đúng không, dù không biết rõ nguyên nhân "không hòa hợp" là thế nào nhưng thật sự mình xin chia sẻ cùng với bạn. Thường khi phụ nữ rơi vào trạng thái như thế này sẽ tìm những người bạn thân thiết với mình nhất để mà tâm sự, chia sẻ cảm xúc. Nên việc bạn chọn đi gặp người bạn cũng là điều tốt.
Mình ở phía nam, chưa đi Đà Nẵng lần nào, có xem thì cũng qua sách báo, tivi, internet mà thôi nhưng mình đã có đọc được thông tin Đà Nẵng là một thành phố sạch đẹp vào loại hàng đầu ở Châu Á, chính quyền Đà Nẵng đã xây dựng một không khí cuộc sống rất tuyệt vời cho người dân ở đây. Và Đà Nẵng là một điểm đến tốt.
Giáng sinh là dịp mọi người vui vẻ, hân hoan, việc này sẽ giúp bạn mau trở lại là chính mình, cân bằng lại cuộc sống hơn.
Bạn có nghĩ đến dự định tương lai chưa, mình không biết bạn bao tuổi nên mình mới hỏi, tức là những dự định sau chia tay, cho cuộc sống của bạn sau này.
Mong bạn mau vui vẻ trở lại khi đón Giáng sinh ở Đà Nẵng nhé :binhsua163:
Theo mình nghĩ nếu bạn đã thích đi Đà Nẵng và có dự định đó trong đầu thì chi phí đâu phải là quan trọng chứ.
À, mình chỉ muốn chia sẻ một chút thôi, nếu bạn cảm thấy không hay thì không cần bonus mình đâu
Lạ thật...trong này mà cũng có nhưng bài viết tâm trạng như thế này nhỉ, mà bạn là Newbie sao mà nhiều "xiềng" zậy nè >.<
LR của mình : U6969114
Yahoo : pokemon_007123 (add nếu bạn cần chia sẻ tâm trạng nhé)

Thật tình cờ mình là một người học ở Đà Lạt 1 năm, sau đó ra Đà Nẵng học 4 năm Đại học. Có thể do hồi đó mình là sinh viên nên không có điều kiện cảm nhận hết được vẻ đẹp ở Đà Nẵng nhưng quả thật 1 năm ở Đà Lạt (thời gian 2003 - 2004) đã khiến mình có ấn tượng hết sức tốt đẹp về mảnh đất và con người Đà Lạt - dịu dàng, mến khách và thân thiện.
* Vấn đề 1: Nên chọn địa điểm nào?
- Về phong cảnh: Mình phải thốt lên một câu "Ở Đà Lạt thì dù là hoa dại cũng vẫn đẹp"!. Buổi sáng bạn tản bộ dọc đường Đinh Tiên Hoàng, dọc hàng rào của sân golf Đồi Cù là những khóm hoa vàng. Cách một khoảng lại có ghế đá để bạn dừng chân nghỉ. Ra đến bờ Hồ Xuân Hương, ngắm mặt hồ phẳng lặng, tản bộ vòng ra khu chợ Đà Lạt, mua hoa quả, quần áo ấm, đồ lưu niệm. Hầu như không có chuyện hét giá. Các bác xe ôm chào mời rất lịch sự, không hề chèo kéo khách (ở Đà Nẵng thì các bác xe ôm giành khách nhau mà mình phát sợ, đuổi theo xe ô tô cả km, vừa xuống đã chèo kéo, quát tháo).
- Về thời tiết: Ở Đà Nẵng thời tiết rất khó chịu, quá nóng. Ở Đà Lạt thì thời tiết lúc nào cũng se se lạnh, cảm giác cần 1 người bạn thì mới thấy ấm áp (bởi thế có người bảo ở Đà Lạt mà k có người iu thì buồn chết).
- Về ẩm thực: Ở Đà Lạt có món chả răm bắp rất ngon, các món ăn khác cũng rất hấp dẫn. Giáng sinh này mà được ăn những món ăn nóng, vừa suýt xoa trong đêm se lạnh ở Đà LẠt thì còn gì bằng.
- Đang lộn xộn những kỷ niệm về Đà lạt nên chỉ có thể tư vấn cho bạn bấy nhiêu thôi.
* Vấn đề 2: Nên đi với ai?
Bạn và chồng bạn đã từng lập kế hoạch đi chơi Noel ở Đà Lạt. Vậy là trước đây ít ngày, hai bạn cũng rất vui vẻ. Chỉ vì một lý do nào đó, bạn đã giận chồng bạn nên hủy kế hoạch và nghĩ đến chia tay. Mình thấy hơi buồn cười. Đó là một bất đồng nhỏ và hoàn toàn có thể giải quyết một cách nhẹ nhàng. Mình k ủng hộ quyết định này của bạn.
Bạn đang nghĩ đến sẽ ra Đà Nẵng để vui noel với một người bạn. Điều này chứng tỏ bạn chỉ đang giận chồng và muốn làm vậy cho bõ tức. Vậy nên thật ngốc nghếch nếu bạn có ý định trừng phạt chồng bạn bằng cách này.
Mình tư vấn cho bạn là: Phong cảnh, con người và không khí noel ở Đà Lạt sẽ giúp vợ chồng bạn giải quyết được mâu thuẫn và có một kỳ noel ý nghĩa.
Happy Christmas!
LR: U9210848 (duongvantuandhdl) vừa nhận được phần quà event của bạn Hoàng Dũng, vui quá. Hi vọng đợt này nữa. hihi

Đón giáng sinh muộn ở Đà Nẵng là hoàn toàn hợp lý vì một số nguoi họ 0 về kịp lúc nên tôt chức muộn là rất có nghĩa. Nếu chị có chuyện buồn thì nên đi Đà Lạt để giải tỏa nỗi buồn đó có khj chị lại tìm đc nữa cuộc đời của c tại Đà Lạt thì sao.

Tạm thời chưa đề cập đến những vấn đề bạn gặp phải, và cách bạn giải quyết chúng, v.v., mình cho rằng một chuyến đi chơi Đà Nẵng vào dịp này là rất hợp lý cho bạn. Nhưng bạn nên sắp xếp các vấn đề khác bằng cách nào đó cho (tạm) ổn thỏa trước, để không bị ảnh hưởng đến tinh thần của một chuyến đi chơi.
Mình sống ở HN, và mới chỉ từng 1 lần đến Đà Nẵng, nhưng đã có ấn tượng rất đẹp về tp này, đặc biệt là sự tĩnh lặng, yên bình của nó về đêm. Noel hay dịp cuối năm có lẽ sẽ đem lại một không khí sôi động hơn, nhưng đó không phải là "đặc trưng" của Đà Nẵng. Bạn đến đón "Noel muộn", mình nghĩ khi này Đà Nẵng đã trở lại sự yên bình vốn có rồi, và đây mới là điều đáng trải nghiệm. Buổi đêm thả bộ dọc bờ sông, và lên cầu sông Hàn đi dạo, ngắm nhìn cảnh vật êm đềm, thật sự là rất thích hợp để xua tan những muộn phiền của cuộc sống. Trong không khí như vậy biết đâu bạn có thể tìm lại sự thanh thản cho chính mình để có những quyết định sáng suốt nhất.
Mình cũng đang mong được đến Đà Nẵng vào 1 đêm cuối năm thế này, nhưng chắc năm nay không thực hiện được rồi, ghen tỵ với bạn :)
Chúc bạn có 1 chuyến đi ý nghĩa!

Mình ở Đà Nẵng ,và mình cho rằng nếu bạn quyết định đón giáng sinh muộn ở ĐN cũng không phải là 1 ý kiến tồi.
Với rất nhiều địa điểm có chất lượng tốt,cảnh đẹp ,bla bla
Không khí giáng sinh tuy không được như ở TP HCM và HN ,nhưng cũng rất tuyệt đấy bạn,đáng để thử :binhsua168:

U7024245

noel sớm hay muộn cũng khôgn quan trọng đâu bạn, vấn đề là bạn đã nghĩ tới đón noel cùng ngưoif bạn đó thì người đó sẽ trân trọng tình cảm bạn giành cho người ấy thôi. bạn bè quan trong la tình cảm chân thanh với nhau bạn ah?
p.s: đà nẵng h vân còn hơi lạnh, đi chơi vẫn sẽ rất thix hợp không khí noel . vì mình sống ở đn nhé ! ^^
U7861659

15 comments này đã trả lời cho mình biết Đà Nẵng có thích hợp để đón giáng sinh muộn không. Nên mình chọn 15 comments này để trao giải event.

Và mình muốn gửi thêm vài giải phụ của event đến những comments sau, những lời khuyên thật chân thành và ý nghĩa.

Thật ra mình vốn dĩ không định comment đâu, vì bạn đã kết hôn rồi, có lẽ là lớn tuổi hơn mình nhiều, mình còn trẻ con lắm, cũng không dám gọi là tư vấn. Nhưng xem như mình Merry Christmas đến bạn vậy ^__^

Thông thường, mỗi khi có 1 chuyện gì xảy ra thì con ngay ta ngay lập tức nghĩ đến việc đúng và sai. Và tiếp theo thì hệ quả sẽ là việc gì nên làm và việc gì không nên làm. Khi đứng trước 1 câu hỏi có nên làm hay không ? Thì mình sẽ trả lời là nên, vì con người ta một khi làm điều gì đó rồi thì bản thân mới thõa mãn được cái mong muốn đã làm được điều mình muốn làm. Sau đó có sai hay không thì sẽ rút được kinh nghiệm thực tế. Giống như dạy 1 đứa trẻ vậy, với điều nó không được thử, nó sẽ mãi ray rứt trong lòng.

Một người cho dù có cứng rắn, kiên định hay không kiên định thế nào, thì trong mọi trường hợp đều cảm thấy thỏa mãn khi có nhiều người tán thành với mình, cảm giác yên tâm cố hữu trong bản năng của con người yêu cầu với chúng ta là tâm lý chúng ta cần điều đó. Bạn phải hiểu là vấn đế không phải ở Đà Nẵng, mà là người bạn ở Đà Nẵng. Cái đó mới là mục đích của chuyến đi này của bạn : " Vốn là em và chồng định đi Đà Lạt đón noel, nhưng em vừa mới quyết định chia tay vì sống mà không tôn trọng nhau thì cho dù chuyện rất nhỏ cũng không thể hòa hợp. Thế là em nghĩ ngay đến người bạn ở Đà nẵng, và muốn đến đó đón giáng sinh. "
Thế thì câu trả lời, không phải là tốn bao nhiêu và nên hay không nữa, mà là chuyến đi này có nên đi hay không mà thôi. Và mình nghĩ là nó cần cho bạn, bạn nên đi vì nhu cầu của bạn bây giờ là được thoải mái, được refresh, được có không khí thay đổi, được yên tĩnh, được gặp bạn, hay là được đi xa, điều này mình cho là cần thiết. Vậy thì bạn cứ đi, đừng cân nhắc thiệt hơn, vì chúng ta chỉ cần trả lời câu hỏi về điều mình mong muốn, là điều bạn cần kìa.

Và điều cuối cùng, mình nghĩ là mối quan hệ của bạn đang bế tắc và bạn cần 1 hướng giải tỏa, có thể là khi đi Đà Nẵng về bạn sẽ nhận được 1 vài điều đã được đả thông trong tư tưởng, hiểu ra 1 cái gì đó, trưởng thành hơn theo kiểu bạn cảm nhận về nhu cầu và suy nghĩ của bạn, hay bất cứ 1 điều gì đó cho bạn mà bạn sẽ có được. Mà cái đầu tiên là bạn đã đáp ứng được điều bạn đang cần bây giờ nhất về việc đang băn khoăn có đáng hay không. Thực sự là bạn muốn mà. Đôi khi chúng ta sẽ nhận được những điều bất ngờ khi chúng ta thực hiện những điều mà chúng ta chưa bao giờ làm điều đó.

Còn về ta sẽ đi đâu, ta sẽ thế nào, ta sẽ ra sao, có an toàn không, có lãng phí không, có thất vọng không... vân vân và vân vân... thì có muôn vàn điều để nói. Mình chỉ tặng bạn 1 câu nữa thôi và chúc bạn hãy đi tìm 1 Giáng sinh mang lại sự thanh thản cho tâm hồn và hướng đi mới nhé, đó là câu : " Cứ xách balo lên và đi, vì cuộc đời là muôn vàn điều thú vị chờ ta khám phá, chứ không phải chỉ để mẹ dắt, và đi. "

- Thứ nhất bạn nói : " em vừa mới quyết định chia tay vì sống mà không tôn trọng nhau " nên mình nghĩ bạn hãy bình tĩnh suy nghi lại là đã đúng hay chưa? :m190: Trong cuộc sống vợ chồng đôi lúc cũng có xích mích này kia dù nhỏ hay lớn thì nó cũng là gia vị của cuộc sống vợ chồng . :m121:
- Thứ hai là "Đón giáng sinh muộn ở Đà Nẵng có hợp lý và có đáng để làm không?" :m080: thì mình nghĩ rằng bạn nên suy nghĩ là trong suy nghĩ và sở thích của mình có cảm thấy thích.
Vì trước đây :binhsua78: " Vốn là em và chồng định đi Đà Lạt đón noel " nhưng nay vì có xích mích :binhsua137: với chồng nên " Thế là em nghĩ ngay đến người bạn ở Đà nẵng, và muốn đến đó đón giáng sinh ". Mình cũng chưa rõ là bạn trai hay bạn gái :m173: nhưng nếu bạn gái thì vô tư, cứ đến đó chơi cho thoải mái rồi về (đó ta coi là đi xả stress) :m102:. Còn nếu là bạn trai thì cái này cần phải suy nghĩ nhé bạn :m123:vì có nhiều vấn đề về sau này sẽ phức tạp đó ( cho cả bạn và bạn của bạn ).
Và cuối cùng mình có vài lời "khuyên" của mình dành cho bạn :

+ " Cuộc sống là 1 cuộc chiến, phải nghĩ tới đại cục đừng suy nghĩ nóng giận tức thời để dãn tới thất bại toàn diện ".

+ " Có những ham muốn nhất thời nhưng cuối cùng cũng chẳng giúp gì được cho ta mà nó có thể làm hại ta tới thê thảm " .

Chúc bạn có mùa giáng sinh an lành và sớm tìm ra được hướng đi cho mình. Good luck !

Giáng sinh sớm hay muộn không quan trọng miễn là nó ý nghĩa với mình. vả lại, vốn dĩ Giáng sinh là ở trong lòng mỗi người. Nơi nào mình thấy bình yên, ấm áp thì nơi đó Giáng sinh. Chúc vui ^^

Bạn và Chồng cần có time suy nghĩ. Nếu đi với bạn của bạn thì là điều rất tốt còn với NY cũ thì mình khuyên nên không đi. Mình cũng đang giống bạn chạy hoài, chạy hoài để chốn 1 cái gì đó nhưng không được phải sống với nó, bạn hãy nghĩ về gia đình về quê hương và về cuộc sống bạn nhé .
Dẫu biết rằng cố quên là cố nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên !
P/S: Chúc bạn có được quyết định đúng nhá

Giáng sinh ý nghĩa? Ý nghĩa không cụ thể phải ở 1 nơi nào đó, mà là nơi bạn được ở bên cạnh người bạn thương yêu, tin tưởng.Mọi ý kiến chỉ mang tính chất tham khảo, quan trọng vẫn là ở bạn. Mình cũng ở DN, mình thấy DN đẹp, đẹp đến yên bình, nếu đón giáng sinh ở đây, bên cạnh ai đó thì bạn cũng nên làm.

" Ấm áp không phải khi ngồi bên đống lửa, mà là bên cạnh người bạn thương yêu.
- Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy.
- Ấm áp không phải khi bạn dùng hai tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn.
- Ấm áp không phải khi bạn nói “ấm quá”, mà là khi có người thì thầm với bạn: “Có lạnh không?”.
- Ấm áp chưa hẳn là khi bạn ôm ai đó thật chặt, mà là khi ai đó khoác vai bạn thật khẽ.

Và ấm áp là khi mùa thu qua, cái lạnh ùa về, có một ai đó khẽ thì thầm vào tai bạn: “Chúc bạn một Mùa Noel hạnh phúc!“ ? "
Cái "..." copy nhé ^-^

Mình đã send LR cho 10 bạn rồi, và đang tiếp tục send cho những bạn còn lại. Mình sẽ update history send Lr lên khi done nhé.
Lời cuối cùng, xin chân thành cảm ơn tất cả.

Ma mới với 4rum này thôi em, chứ không phải ma mới với MMO. Mà kiếm tiền bằng MMO, đâu nhất thiết phải biêt đến 4rum này đầu tiên. Chị làm freelancer, mà freelancer thì cũng là Make Money Online đó thôi. Khách pay bằng Paypal, LR, nên mới có chút LR làm event ra mắt. Hope không bị ma cũ bắt nạt.
cho e hỏi freelancer là cái gì thế chị... cho e chiến với.. hì hì ... mong được chị giúp đỡ...
Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe ( Xin lỗi vì nói thẳng). Bạn đã biết người bạn tui nói ở Đà Nẵng là gái hay trai chưa mà vội võ đoán như vậy? Thường khi người ta buồn hay chán, người ta thường nghĩ đến những nơi mình có thể đi được. 1 là về nhà với gia đình, 2 là những nơi thật đẹp và vui với bạn bè thân thiết. 3 là một mình ở một nơi thật bình yên. Anyways cảm ơn những cm chân thành của các bạn.
suy nghĩ của 1 người trưởng thành có khác nhỉ... bao nhiêu tuổi rồi ta ^^
15 comments này đã trả lời cho mình biết Đà Nẵng có thích hợp để đón giáng sinh muộn không. Nên mình chọn 15 comments này để trao giải event.

Và mình muốn gửi thêm vài giải phụ của event đến những comments sau, những lời khuyên thật chân thành và ý nghĩa.
hehe tks chị iu vấu đã bn mặc dù chưa test lr. 12h34' ...

Ma mới với 4rum này thôi em, chứ không phải ma mới với MMO. Mà kiếm tiền bằng MMO, đâu nhất thiết phải biêt đến 4rum này đầu tiên. Chị làm freelancer, mà freelancer thì cũng là Make Money Online đó thôi. Khách pay bằng Paypal, LR, nên mới có chút LR làm event ra mắt. Hope không bị ma cũ bắt nạt.

Cho em theo với :binhsua168:

Đã send LR cho 11 bạn. CÒn những bạn khác chưa update LR account nên chưa send được. Các bạn vui lòng update giùm mình nhé.

Đây là những người đã được send:

Còn bạn nguyennhattien, mình không thể send LR cho bạn được:

4903365

Account have entered is in wrong format. It must consist of one letter followed by 3 to 7 digit number. Please try again.number you

Announcements

Forum statistics

Threads
421,001
173,061
Latest member
guongled

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back