Event Event ra mắt newbie

Bạn bao nhiêu tuổi rồi, hãy làm những gì mà để sau này không phải hối tiếc tuổi trẻ áh. Thử một lần rồi mới có trải nghiệm bạn à. U0037571

nói thật thì bạn cơ bản là muốn quên đi tình cảm hiện thời... đúng ra là trốn chạy tìm sự khuây khỏa.... vậy thì phong cảnh cũng góp 1 phần tạo nên tâm trạng cho bạn... còn về việc đón noel muộn ở đã nẵng thì mình k biết rõ lắm... tuy nhiên vùng đất nào cũng có cái thú vị của nó... nếu cậu quen ngươiddasxddf nẵng thì hãy nhờ họ chỉ dẫn cho...
chúc cậu vui vẻ với chuyến đi.. đôi khi thả mình 1 tí lại là rất tốt.. chúc vui vẻ và giáng sinh an lành đến bạn. mong bạn cười thật nhiều.

mình khuyên bạn nên di du lịch 1 thời gian để bình tâm lại,chuyện vợ chồng phải suy nghĩ kỹ bạn nhé
LR: U7965401
thanks! :)

nếu đều đó cả 2 đều thích thì đều đó thực sự ý nghĩa. Ý nghĩa đối với 2 người thôi còn ở đâu thì cũng có nơi để đón giáng sinh. Nơi ý nghĩa với 2 người thì nơi đó làm cho 2 người vui và để lại kĩ niệm đẹp.

k nên vì ở Đà nẵng Noel k có gì hay hết, nhất là Noel muộn. Ở Sài gòn thì được, thiếu bạn thì alo vài a bạn trên MMO mà đi cho đỡ buồn :))

không khí giáng sinh ở đà nẵng thì ko tấp nập cho lắm. nhưng nhiều nhà hàng, quán xá, khách sạn thì không khí noen rất tưng bừng, và dự rằng đêm nay và đêm mai sẽ rất đông.
ở đà nẵng thì ko có cảnh ngập lụt, tắc đường gì. đường phố sạch sẽ thoáng mát. hầu hết những cảnh đẹp tập trung dọc bờ sông, nhất là mấy cây cầu, hơi bị đẹp. hơn nữa dọc đường sông không khí noen có lẽ nhộn nhịp nhất vì thấy trang trí đẹp nhất :D.

p/s: đà lạt có lẽ không khí hơn nhiều, nhưng 1 đà nẵng ấm áp thì đối với mình nó đã rất ổn rồi :). tâm ko ấm thì không khí bên ngoài thế nào cũng buồn vậy

Mình đã tường đi học ở ngoài ĐN 3 năm..... nhưng vẫn chưa đi thăm thú và cảm nhận hết ở ĐN....
Về thời tiết thì mùa Noel này mà ở ĐN thì sẽ thấy 1 cảm giác se se lạnh.... nếu cuộn tròn trong chăn ngủ thì không còn gì bằng....:binhsua153:
Về địa điểm du lịch thì cũn khá là nhiều..... như Bà Nà < giền đi Cáp Treo băng qua núi, thời tiết khá giống Đà Lạt> , Ngũ Hành Sơn, Chùa Linh Ứng <hơi bị linh>, còn nhiều nhiều nữa..... biển thì dài..... Nhất là rất gần với phố cổ Hội An nữa.... khoảng 15p xe buýt.....:binhsua146:
Về ăn uống của ĐN và Quảng Nam thì cũn có khá nhiều đặc sản.... như Thịt Heo cuốn Bánh Tráng <cực ngon>, Mì Quảng, Cao Lầu <tên thì lạ thôi ăn rồi sẽ bít>.....:binhsua160:
Về con người ĐN thì cũn khá thân thiện nếu bạn thân thiện với họ.... về giá cả thì khá rẻ so với các nơi khác <theo mình>..... :binhsua172:
Nếu chưa đi lần nào thì bạn có thể thử 1 lần cho biết.......:binhsua161:

Và cuối cùng hấp dẫn nhất vẫn là LR: U5993825:binhsua169:

mình đang sống và làm việc ở đà nẵng, nếu bạn ra đây thì có thể alo mình dẫn đi tham quan các dự án, resort, biệt thự khu vui chơi giãi trí, nếu cần pm yahoo: minhha200447
LR: U5701020

Thành phố Đà Nẵng nằm bên dòng sông Hàn; phía Đông vươn ra biển Đông với những bãi biển dài tăm tắp và bán đảo Sơn Trà còn rất hoang sơ; phía Bắc và phía Tây được bao bọc bởi đèo núi cao. Đèo Hải Vân cheo leo hiểm trở là ranh giới tự nhiên giữa thành phố và tỉnh Thừa Thiên-Huế.

Ngoài sự ưu đãi của thiên nhiên cho Đà Nẵng, thành phố còn được bao bọc bởi 3 di sản văn hóa thế giới: Huế, Hội An, Mỹ Sơn. Xa hơn một chút nữa là di sản thiên nhiên thế giới Vườn Quốc gia Phong Nha - Kẻ Bàng. Vì thế Đà Nẵng được xem là điểm trung chuyển quan trọng trên con đường di sản miền Trung.

1/ Ngũ Hành Sơn
Nằm cách trung tâm thành phố khoảng 5 km về hướng Đông Nam. Ngũ Hành Sơn bao gồm 6 ngọn núi: Kim Sơn, Mộc Sơn, Thủy Sơn, Dương Hỏa Sơn, Âm Hoả Sơn và Thổ Sơn tượng trưng cho 5 yếu tố của vũ trụ (Ngũ hành). Trong lòng núi có nhiều hang động đẹp và nhiều chùa chiền. Dưới chân núi còn có làng nghề đá Non Nước nổi tiếng. Bên cạnh là bãi biển Non Nước còn khá hoang sơ.

2/ Bà nà

Là một khu nghỉ mát cách trung tâm thành phố 40 km về phía Tây Nam. Được ví như Đà Lạt của miền Trung, và cũng như Đà Lạt, Bà Nà - Núi Chúa được xây dựng thành nơi nghỉ ngơi cho các quan chức người Pháp trong thời kì Pháp còn đô hộ Việt Nam. Sau khi thực dân Pháp rút khỏi Đông Dương, khu này bị bỏ hoang và bị tàn phá nhiều bởi chiến tranh và thời gian. Gần đây, thành phố Đà Nẵng cho tái tạo lại và hi vọng trong tương lai Bà Nà - Núi Chúa sẽ lại trở thành một khu nghỉ dưỡng cao cấp.

3/ Núi chúa

Còn được người Mỹ gọi là Núi Khỉ , là nơi mà Đà Nẵng vươn ra biển Đông xa nhất. Nơi đây là khu bảo tồn thiên nhiên với nhiều động thực vật quý hiếm. Dưới chân bán đảo Sơn Trà là khu du lịch Suối Đá và nhiều bãi biển đẹp như: Bãi Bụt, Bãi Rạng, Bãi Bắc, Bãi Nồm.

4/ Bãi biển Mỹ khê (bãi biễn đẹp nhất đà nẵng

5/ Đèo hải vân

Là nơi dãy Trường Sơn nhô ra biển. Cheo leo và hiểm trở, đèo Hải Vân không chỉ là ranh giới giữa hai miền Nam - Bắc mà còn là một chứng tích hùng hồn cho thời kỳ "mang gươm đi mở cõi" của người Việt. Ngày nay, hầm Hải Vân xuyên qua lòng núi giúp cho giao thông giữa hai miền tiện lợi hơn bao giờ hết. Đường hầm dài nhất Đông Nam Á này đã phần nào đặt dấu chấm hết cho tầm quan trọng của con đèo đã đi vào huyền thoại. Tuy vậy, đường đèo Hải Vân vẫn được khách du lịch ưa thích vì cảnh sắc thiên nhiên rất kỳ thú.

nói thật thì bạn cơ bản là muốn quên đi tình cảm hiện thời... đúng ra là trốn chạy tìm sự khuây khỏa.... vậy thì phong cảnh cũng góp 1 phần tạo nên tâm trạng cho bạn... còn về việc đón noel muộn ở đã nẵng thì mình k biết rõ lắm... tuy nhiên vùng đất nào cũng có cái thú vị của nó... nếu cậu quen ngươiddasxddf nẵng thì hãy nhờ họ chỉ dẫn cho...
chúc cậu vui vẻ với chuyến đi.. đôi khi thả mình 1 tí lại là rất tốt.. chúc vui vẻ và giáng sinh an lành đến bạn. mong bạn cười thật nhiều.

6 comment đầu tiên được bonus 0,5 LR. Còn 14 comment nữa. Trưa mai tổng kết rồi mình send LR cho các bạn luôn nhé. Chân thành cảm ơn các tư vấn gia. Em chỉ đang đau đầu vì không biết Đà Nẵng có là nơi đón Noel lý tưởng không nữa :(

Bạn bao nhiêu tuổi rồi, hãy làm những gì mà để sau này không phải hối tiếc tuổi trẻ áh. Thử một lần rồi mới có trải nghiệm bạn à. U0037571

mình khuyên bạn nên di du lịch 1 thời gian để bình tâm lại,chuyện vợ chồng phải suy nghĩ kỹ bạn nhé
LR: U7965401
thanks! :)

hãy làm những gì bạn thích, nếu bạn cảm thấy vui và hạnh phúc. có thế thôi :)

:binhsua172: em năm nay bao nhiêu tuổi rồi mà đã có chồng thế?con cái gì chưa?

1. Xem dự báo thời tiết có hợp với việc bạn đón giáng sinh không ?
2. Người bạn mà bạn nhắc tới quan hệ thế nào ? Dừng ở chữ " bạn " , " đã từng là bạn " , hay hiện tại mới quay trở về làm " bạn "? Nếu khác phái, và người ta có gia đình rồi thì theo mình ko nên làm ảnh hưởng gia đình của người kia, họ cũng muốn đón giáng sinh như bạn. CHÚC MỪNG VÌ BẠN LÀ NGƯỜI MẠNH MẼ, Không hợp nhau, ko thể hòa giải thì đừng miễn cưỡng. làm lại cuộc đời mới ở 1 chân trời mới đi bạn. Chúc vui - khỏe - trẻ . Túm lại " mình khuyên bạn làm những gì bạn nghĩ là đúng, bạn thấy vui vẻ. Có những con đường chẳng dẫn tới đâu nhưng ta phải bước trên nó bạn à. "
P/S : Thiếu $ thì vào box *** nhé.

vẫn khuyên bạn theo ý tích cực nếu cảm thấy vui khi đón giáng sinh với ng bạn đó thì muộn hay không không quan trọng
còn đi mà bạn không cảm thấy vui (có thể hiểu là cho đỡ chán vì vừa chia tay với chồng) thì không nên vì đang tâm trạng thì giáng sinh cũng ko có gì đặc biệt

Thanks các ACE nhìu vì những lời khuyên hữu ích.

Merry Christmas to all ------

Last edited by a moderator:
A.Vinh thì cũng không biết cmt như thế nào để Giúp em ? =.= !
em nói là có chồng thì em cũng nên suy nghĩ lại quãng đường hạnh phúc của em và chồng khi còn yêu nhau vì có yêu nhau,có những giây phút ngọt ngào thì mới đi đến hôn nhân,còn nếu vì gượng ép mà cưới nhau thì chia tay là 1 điều tốt cho cả 2 em à !
Nhưng Theo anh thì Em không nên nóng như vậy ! :) ! Anh biết người bạn của em không chỉ là 1 người bạn đơn giản nên khi em làm việc gì thì cũng nên suy nghĩ trước,đừng vì 1 phút bồng bột mà làm giọt nước làm tràn ly,dẫn đến đổ vỡ gia đình hạnh phúc . Anh không khuyên em chia tay,nếu hàn gắn được hãy hàn gắn em nhé ! Cố Gắng Lên em ! :) !

A.Vinh thì cũng không biết cmt như thế nào để Giúp em ? =.= !
em nói là có chồng thì em cũng nên suy nghĩ lại quãng đường hạnh phúc của em và chồng khi còn yêu nhau vì có yêu nhau,có những giây phút ngọt ngào thì mới đi đến hôn nhân,còn nếu vì gượng ép mà cưới nhau thì chia tay là 1 điều tốt cho cả 2 em à !
Nhưng Theo anh thì Em không nên nóng như vậy ! :) ! Anh biết người bạn của em không chỉ là 1 người bạn đơn giản nên khi em làm việc gì thì cũng nên suy nghĩ trước,đừng vì 1 phút bồng bột mà làm giọt nước làm tràn ly,dẫn đến đổ vỡ gia đình hạnh phúc . Anh không khuyên em chia tay,nếu hàn gắn được hãy hàn gắn em nhé ! Cố Gắng Lên em ! :) !

Em cảm ơn anh Vinh nhìu nhìu. Vậy là em biết thêm 1 tính cách nữa của Anh Vinh rùi, ngoài uy tín, tốt bụng, còn cực kỳ tâm lý nữa. Em qua up topic của anh để cảm ơn đây, hehe.

tớ đã đón noel ở ĐN được 9 năm rồi! nói chung là cũng phình phường thôi! Nếu đi thì chọn BaNa hills nha! vì lên đó thời gian này sẽ cảm giác được đúng cái lạnh của mùa noel đó bạn!! cáp treo với nhiều trò chơi cảm giác mạnh! hãy thử để nhớ!

:binhsua163:Nếu 2 người thật sự mún đón noel với nhau ( đơn nhiên là đang độc thân ) thì theo mình đón noel là đêm ý nghĩa cho những đôi tình yêu .... hoặc gắn kết lại 1 tình bạn ( thắm cái mà thiết ) việc đón noel muộn thì do bạn quyết định .... theo mình nghĩ nếu mún đón noel ý nghĩa thì nơi nào cũng có thể để lại 1 kỉ niệm cả không phân biệt gì đâu bạn ơi chúc bạn kiếm dc 1 người mới :binhsua172:
:binhsua172::binhsua172::binhsua172:LR: U4638099 :binhsua172::binhsua172::binhsua172:

Cái giọng này mà ma newbie ah? vãi ra. cần gì clone.

Nghe giọng là chả muốn bàn.

ở Đà Nẵng mình hay lên cầu thuận phước ngay khúc giữa đứng ngắm trời trăng mây gió cũng hay lắm nhất là những ai độc thân hay những đôi mới quen :)
còn thích ấm cúng thì cứ vào 1 restaurant nào đó là đẹp :d. lạnh quá cóng tay rồi @@
p/s: phần quà của mình thì mình ko nhận đâu nhé nhận lời chúc thôi. nhưng ko dc giành slot đó cho người khác đấy :)

-Tâm trạng của bạn đang như thế theo mình nghĩ bạn nên tìm chỗ nào đó đi du lịch một thời gian và tĩnh tâm suy nghĩ lại mọi việc,có nhiều thứ mất đi rồi sau này nghĩ lại hối tiếc cũng ko kịp đâu,nhất là chuyện tình cảm.
-Mình cũng sống và học tập ở đây được 5 năm rồi, đà nẵng không như những thành phố khác , đối với sài gòn,hà nội là sự sôi động,tập nập người qua lại,kẹt xe,tắc đường,tệ nan, cướp dật...... thì bạn đến với đà nẵng sẽ cảm nhận được sự khác biệt mà không ở đâu có được,an toàn, thân thiện , cảm giác bình yên,là một nơi ngĩ dưỡng mà các đại gia sài gòn,hà nội thường hay lui tới thì mắc gì bạn không chọn.... ?
- Bạn đến với đà nẵng mà không đi Cố đô Huế, phố cổ Hội An thánh địa Mỹ Sơn,bảo tàng chăm pa,....thì thật tiếc ,hơn nữa bây giờ là mùa giáng sinh, không khí đà nẵng giao thao giữa 2 miền bắc và Nam, cảm giác se se lạnh ,nhưng không lạnh lắm đâu.......mùa giáng sinh mà ,cảm giác thật là tuyệt theo mình cảm nhận.
-Mình xin điểm danh qua nhưng nơi bạn nên đến khi tới đn:
bán đảo Sơn Trà ,Non Nước(ngũ hành sơn), Bà Nà,Bãi biển Mỹ Khê, Đèo Hải Vân, Thành Điện Hải, Bảo tàng Nghệ thuật Điêu khắc Chămpa...........bạn tự khám phá nhé , có rất nhiều đặc sản mà vùng khác không có..
- Mật độ các cây cầu bên bờ sông hàn dày đặc, hội tụ mọi công nghê trên thế giời về xây dựng cầu.................
=> U9405843 Thôi bạn tự khám phá đi nhé , chúc bạn vui vẻ , thành công trong cuộc sống.

trước hết phải suy nghĩ lại bản thân xem bạn đã tôn trọng chồng bạn chưa, có thể phải có xích mích hiểu lầm giữa chuyện vợ chồng bạn đó thôi, nếu bạn thật sự mún dứt bỏ thì cứ đến Đà Nẵng thôi, đang buồn thì tìm người chia sẻ, thì bạn cứ đến nơi đâu bạn vui là đc :D
chúc bạn noel vui vẻ và vượt qua nỗi buồn này nhé :)

Bạn là người Đà Nẳng? Ngoài đó phân biệt chủng tộc lắm ,không phải hàng Đà Nẽng thì ra đó nó chém cho chết, tốn kém lắm :(.

Trong lúc bác đang bị hỗn loạn ntnay thi e khuyên bác nên đi cho đỡ xì trét:binhsua163:
Tuy nhiên ko cần chọn nơi thích hợp để đón giáng sinh cái chính là cần 1 người nào đó bên cạnh đón cùng thì mới ý nghĩa:binhsua155:
p/s: e FA ko biết giáng sinh là gì :binhsua146:

theo mình thì bạn cũng nên đi chơi xa 1 lần cho khuây khỏa nỗ buồn đi. Còn việc đón noel sớm hay muộn thì có lẽ t nghĩ nó không còn quan trọng với bạn nữa đúng k :)

-còn cái t rinh thì.... ra đà lạt đi :-<..
-nếu hết yêu nó rồi.. mà nó không còn t rinh...
-thì thôi bỏ à...
-còn t rinh thì đi tìm... thử phát cho biết à..

Bạn vừa chia tay chồng thì chắc là tâm trạng không được vui đâu đúng không, dù không biết rõ nguyên nhân "không hòa hợp" là thế nào nhưng thật sự mình xin chia sẻ cùng với bạn. Thường khi phụ nữ rơi vào trạng thái như thế này sẽ tìm những người bạn thân thiết với mình nhất để mà tâm sự, chia sẻ cảm xúc. Nên việc bạn chọn đi gặp người bạn cũng là điều tốt.
Mình ở phía nam, chưa đi Đà Nẵng lần nào, có xem thì cũng qua sách báo, tivi, internet mà thôi nhưng mình đã có đọc được thông tin Đà Nẵng là một thành phố sạch đẹp vào loại hàng đầu ở Châu Á, chính quyền Đà Nẵng đã xây dựng một không khí cuộc sống rất tuyệt vời cho người dân ở đây. Và Đà Nẵng là một điểm đến tốt.
Giáng sinh là dịp mọi người vui vẻ, hân hoan, việc này sẽ giúp bạn mau trở lại là chính mình, cân bằng lại cuộc sống hơn.
Bạn có nghĩ đến dự định tương lai chưa, mình không biết bạn bao tuổi nên mình mới hỏi, tức là những dự định sau chia tay, cho cuộc sống của bạn sau này.
Mong bạn mau vui vẻ trở lại khi đón Giáng sinh ở Đà Nẵng nhé :binhsua163:
Theo mình nghĩ nếu bạn đã thích đi Đà Nẵng và có dự định đó trong đầu thì chi phí đâu phải là quan trọng chứ.
À, mình chỉ muốn chia sẻ một chút thôi, nếu bạn cảm thấy không hay thì không cần bonus mình đâu
Lạ thật...trong này mà cũng có nhưng bài viết tâm trạng như thế này nhỉ, mà bạn là Newbie sao mà nhiều "xiềng" zậy nè >.<
LR của mình : U6969114
Yahoo : pokemon_007123 (add nếu bạn cần chia sẻ tâm trạng nhé)

Announcements

Forum statistics

Threads
421,000
173,061
Latest member
guongled

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back