Help Đôi lời tâm sự ( Newbie PTU cần phải đọc )

Reactions
312
MR
0.776
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Đôi lời gửi các bạn newbie: PTU giống như 1 con đường vậy, 1 con đường lớn để đi đến đích, một cái đích rất dài. Đích ở đây tạm gọi là ngân hàng, nơi chứa tiền của bạn. Trên đường đi chỉ là reg nick, soạn bài và pót lên các 4rum mà thôi( công việc chỉ có vậy và chỉ vậy mà thôi), là newbie thì chỉ có con đường đó để đi. Đến đây mới xuất hiện các pro, họ khám phá ra những con đường tắt, người ta thường nói đường tắt rất khó đi, chông chênh, gập ghềnh nhưng kết quả rất là mỹ mãn, đền bù công sức của họ.
Tới đây sẽ xuất hiện 2 loại, 1 loại không bao giờ hé mồm thậm chí còn tự cao tự đại ( loại này tôi không nhắc tới vì thực ra nói theo triết lý Phật giáo thì cũng nhờ 1 chữ DUYÊN mà thôi, bớt khoác lác đi. loại thứ 2 là rất vui lòng chỉ đường của mình đi, việc tới đích hay không là tùy ở mỗi người.
Ví dụ họ chỉ cho bạn 1 con đường tắt để nhanh tới đích, có 5 người lần theo con đường đó, kết quả có thể là 5 người bỏ cuộc hoặc chỉ còn 1 người đến đích. Vì sao? Có thể là trên con đường tắt đó họ phải băng qua 1 bãi mìn hoặc là ngỏ cụt có 1 bức tường cao chắn ngang. Có người may mắn tìm được cái thang để trèo qua, có người cố gắng leo qua được, cũng có kẻ buông xuôi quay về ( ở đây là làm biếng ). Quay về rồi quay lại chửi người đã chỉ đường cho mình nào là @#$%*& v.v.... Không lẽ các bạn mới chơi PTU bắt buộc người chỉ đường cho mình phải xách cầu thang theo mình, tới chỗ rồi vịn cầu thang cho các bạn leo qua.
Tôi nghĩ nếu các bạn là người chỉ đường thì chắc các bạn cũng không siêng đến như vậy đâu. Cho nên tiên trách kỉ hậu trách nhân. Việc gì cũng phải siêng năng, tìm tòi. Tôi nghĩ cũng có bạn mới chơi ptu đăng kí lèo tèo vài 4rum, pót lèo tèo vài bài, ngày lèo tèo vài cent thế là chạy vào đây xin và xỏ, còn nói là không ai chịu giúp đỡ mình...lâu lâu có người xin 4rum, lâu lâu có kẻ xin nguồn, các pro muốn giúp cũng nản , thực ra các bạn chỉ cần vào trang goolge gõ: nguồn 4rum, nguồn bài PTU là nó đầy ra.
Hãy để thời gian quý báu đó mà hỏi pro phương pháp làm việc, giờ giấc làm việc, v.v.. những cái mà goole pó tay... Lúc đó các bậc đàn anh chắc cũng vui lòng mà chỉ cho các bạn thôi.

PS: Văn chương dở tệ chắc thế nào cũng bị ném gạch ( Nhưng ta không vào địa ngục thì ai vào đây, Amen ). Đã trang bị mũ bảo hiểm, xin cứ tùy tiện:binhsua38:

Last edited by a moderator:
newbie thanks phát :D

Đường lớn thì sẽ có nhiều xe lưu thông bạn ah ;)),nhưng trong con đường có rất nhiều loại xe vd: xe đạp,super cub,exciter, AB hay siêu xe Ferrari, Lambor,Audi ;)) có cả xe buýt nữa :D,nói mấy cái chắc mấy bạn cũng hiểu nhỉ :D

mình chẳng hỏi ai bao giờ cả
Tự mình tìm. Như thế mới bền và rút ra exp
Đi hỏi han mỏi lắm

Đi hỏi han mỏi lắm
Thế này thì cái gì cũng biết rồi học hỏi là điều quan trọng đâu phải gì cũng tìm được

Đi hỏi han mỏi lắm
Hỏi không có gì xấu hổ cả, hỏi để bổ sung những cái mình thiếu, phát huy hết những cái mình có. Đừng tự hào vỗ ngực xưng tên là ta không cần hỏi ai cũng có thể thành công bởi vì kiến thức là vô tận. Einsten bác học thế kia mà vẫn phải học thêm từ vua hề Sạclô đấy bạn à.

Hãy để thời gian đấy mà học hành cho tử tế . . . kiếm vài cent đi chơi với bạn gái thôi

PTU thì theo mình nên phải chăm chỉ, siêng năng post bài và chất lượng, cái quan trọng là tạo được tuy tín trên những forum đó :)
Lúc đó sẽ gặt hái đc thành quả thôi :D

bài viết hay! rất bổ ích cho những bạn newver cần học hỏi và thực thành, tốt nhất là nên tự mình làm và tìm hiểu, có nhiều người đào tạo cho bỏ cả thời gian team chỉ cho tận tình thế mà cũng đâu vào đấy, chán lắm! cố gắng! cái gì ban đầu chả gian nan, có khổ thì mới có thành công sau này!! ^^

cũng ko muốn đọc hết. nói chung là 4rum chất thì ko ai share đâu. share nhiều loãng.ptu tiềm lực rất lớn và nói chung làm gì cũng phải kiên nhẫn mới có xiền.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom