Help Đôi lời tâm sự ( Newbie PTU cần phải đọc )

Bài thơ của không thấy được đấy. Chiêm nghiệm được cái đó mới nên chơi chứ động cái là hỏi sao CT em vẫn chưa dài thì chẳng biết trả lời sao. Các cụ có câu chứ nặn bụt đã nặn chày. Có mấy bác chẳng biết Site siếc ra sao bài biết rư lào mà chỉ lo SEO. Seo được khách đến nhà vắng như chùa BĐ, bài viết nát như tương Tàu chất lượng theo phong cách chắp vá rồi bảo sao lại không ra $. Mình cũng chưa seo siếc gì mấy chỉ lo tìm bài và chăn bài cũng đến vãi lọ ra rồi. Thế mới biết sức mình có hạn.

chủ thread suy nghĩ lệch lạc quá, làm gì có đường tắt
Bạn nên suy nghĩ cho chín chắn vào nhé, đường tắt ở đây không phải là nhanh, mà là thành công đó. Nói nôm na là các pro đi đúng con đường của PTU thôi, họ trải qua bao khó khăn,tìm tòi,v.v... mới thành chánh quả. A di đà phật.

Last edited by a moderator:
Đường lớn thì sẽ có nhiều xe lưu thông bạn ah ;)),nhưng trong con đường có rất nhiều loại xe vd: xe đạp,super cub,exciter, AB hay siêu xe Ferrari, Lambor,Audi ;)) có cả xe buýt nữa :D,nói mấy cái chắc mấy bạn cũng hiểu nhỉ :D

cả người đi bộ nữa chứ bác :D

Bạn nên suy nghĩ cho chín chắn vào nhé, đường tắt ở đây không phải là nhanh, mà là thành công đó. Nói nôm na là các pro đi đúng con đường của PTU thôi, họ trải qua bao khó khăn,tìm tòi,v.v... mới thành chánh quả. A di đà phật.
đường tắt mà lại không phải nhanh, bạn có nhầm ko đấy, con đường ptu là đi chung ai cũng chung trên 1 con dg hết chỉ cô điều có người có kiến thức tốt và quyết tâm có thể đi xa hơn những người khác thôi, cũng giống như là leo núi vậy, bạn lấy khái niệm đường tắt rồi chủ ý gán cho nó 1 ý nghĩa khác, người khác đọc tất nhiên sẽ bị phản đối vì cách hiểu sẽ khác, nói gì thì nói, đây cũng không phải là việc của mình, đáng lẽ mình chả phải nói làm gì, nhưng lâu lâu lại thấy 1 topic dạy đời và phán xét người khác làm mình khó chịu chút. Nói chung nếu muốn giúp đỡ thì hãy giúp đỡ, đừng ở đó dùng lý luận bản thân để dạy ai khác, nghe chuối lắm, còn bạn nói mình cần suy nghĩ chín chắn,bạn có xúc phạm mình ko thế, cách nói chuyện của bạn làm người nhue mình khó chịu, phản bác thì phản bác, đừng phán xét người khác...:)

Vai trò của newbie là để cho các pro chăn.
newbie hì hục leech, cắt, soạn bài, thậm chí fake 1 ngày cũng lắm được vài chục bài. hí hứng spam ở vài ba forrum được tí thành quả cứ tưởng là ngon .
pro nó leech bắng 1 nút nhấn hàng trăm, hàng ngìn bài mỗi lần, spam trên khắp các hang cùng ngõ tận trên internet trong khi đang đi chơi với gái .

newbie không biết lập trình, không hiểu nguyên lí, chỉ máy móc làm theo những gì được hướng dẫn . Ngày này qua ngày khác vẫn cứ là newbie .

Vai trò của newbie là để cho các pro chăn.
newbie hì hục leech, cắt, soạn bài, thậm chí fake 1 ngày cũng lắm được vài chục bài. hí hứng spam ở vài ba forrum được tí thành quả cứ tưởng là ngon .
pro nó leech bắng 1 nút nhấn hàng trăm, hàng ngìn bài mỗi lần, spam trên khắp các hang cùng ngõ tận trên internet trong khi đang đi chơi với gái .

newbie không biết lập trình, không hiểu nguyên lí, chỉ máy móc làm theo những gì được hướng dẫn . Ngày này qua ngày khác vẫn cứ là newbie .

Đúng pro ngồi ấn nút 1 cái bằng newbie hì hục cả ngày , họ có các tool chạy từ a-z , và ngồi đếm tiền ...

spam 20-30 bài ít thế @@ 1 ngày mỗi đứa phải 200 bài trở lên . 100 thằng spam ngày đêm :D DLE WP cũng thế , spam ngày đêm luôn =)) có bn vps gì chạy đc quăng lên hết :D có mỗi chủ hội hưởng thôi :D CHUNG QUY MỖI CHỦ HỘI HƯỞNG THÔI CHỈ CÓ NEWBIE LÀ CHÉM GIẾT TRANH GIÀNH MIẾNG BÁNH VỤN NÁT RƠI RỚT BÊN ĐƯỜNG . :D Mình thì khỏe lắm , cáp cạp ngày 8h có hơn 10$ đủ trang trải ở cái tuổi 14 :D Ko biết mình có nói gì sai ko nhỉ ? gà PTU lắm ^^

3b trước hình như cũng nói là mua tool về spam điên cuồng để forum ban hết ip vn nhưng tự dưng lại tụt khỏi giang hồ. Giờ quay lại để thuê bạn làm việc này à

haizzzzzzzzz, tớ newbie đây, spam forum với dle làm quái gì cho mệt, làm site riêng ngày cũng 100$ lai rai :)) band hết ip việt cũng chả ảnh hưởng gì tới tớ, thoải mái =))

đường tắt mà lại không phải nhanh, bạn có nhầm ko đấy, con đường ptu là đi chung ai cũng chung trên 1 con dg hết chỉ cô điều có người có kiến thức tốt và quyết tâm có thể đi xa hơn những người khác thôi, cũng giống như là leo núi vậy, bạn lấy khái niệm đường tắt rồi chủ ý gán cho nó 1 ý nghĩa khác, người khác đọc tất nhiên sẽ bị phản đối vì cách hiểu sẽ khác, nói gì thì nói, đây cũng không phải là việc của mình, đáng lẽ mình chả phải nói làm gì, nhưng lâu lâu lại thấy 1 topic dạy đời và phán xét người khác làm mình khó chịu chút. Nói chung nếu muốn giúp đỡ thì hãy giúp đỡ, đừng ở đó dùng lý luận bản thân để dạy ai khác, nghe chuối lắm, còn bạn nói mình cần suy nghĩ chín chắn,bạn có xúc phạm mình ko thế, cách nói chuyện của bạn làm người nhue mình khó chịu, phản bác thì phản bác, đừng phán xét người khác...:)

Xin thưa bạn nói mình dạy đời, bạn vui lòng đọc lại xem có từ nào là dạy đời?, Mình chỉ khuyên người mới nên tập trung hỏi những cái cần hỏi đừng để những người pro khinh rẻ newbie, bản thân mình cũng là newbie thôi. rõ ràng là bạn suy nghĩ không chín rồi bạn cho rằng cứ phải đường tắt là đường ngắn nhất à (Ở Sài gòn bạn sẽ biết có những con đường tắt dài và nhỏ hơn cả đường chính nữa cơ chứ không phải dễ đi như bạn tưởng, thực tế đó:binhsua06:, bạn thử tưởng tượng tại sao con đường lớn rông thênh thang, ngắn chưa đầy 5 cây số có người đi mất 2 tiếng, trong khi có 1 con đường khác dài hơn 5 cây số, chằng chịt lối đi thế mà có người chỉ mất 1 tiếng. Vì sao? vì người đi đường chính cứ mãi ngắm cảnh, chơi đùa không tập trung vào việc đến đích ( ví như newbie chỉ hỏi những cái không cần hỏi ). Ở đây không thể gọi là con đường khác được mà phải gọi là đường tắt thôi ( con đường PTU và đích đến là tiền )

haizzzzzzzzz, tớ newbie đây, spam forum với dle làm quái gì cho mệt, làm site riêng ngày cũng 100$ lai rai :)) band hết ip việt cũng chả ảnh hưởng gì tới tớ, thoải mái =))

người khác SPAM thì chỉ có PRO tăng thu nhập :D các PRO khác SEO tốt hưởng soái :D đúng thật :D chả hề ảnh hưởng mà còn tăng doanh số :(

Xin thưa bạn nói mình dạy đời, bạn vui lòng đọc lại xem có từ nào là dạy đời?, Mình chỉ khuyên người mới nên tập trung hỏi những cái cần hỏi đừng để những người pro khinh rẻ newbie, bản thân mình cũng là newbie thôi. rõ ràng là bạn suy nghĩ không chín rồi bạn cho rằng cứ phải đường tắt là đường ngắn nhất à (Ở Sài gòn bạn sẽ biết có những con đường tắt dài và nhỏ hơn cả đường chính nữa cơ chứ không phải dễ đi như bạn tưởng, thực tế đó:binhsua06:, bạn thử tưởng tượng tại sao con đường lớn rông thênh thang, ngắn chưa đầy 5 cây số có người đi mất 2 tiếng, trong khi có 1 con đường khác dài hơn 5 cây số, chằng chịt lối đi thế mà có người chỉ mất 1 tiếng. Vì sao? vì người đi đường chính cứ mãi ngắm cảnh, chơi đùa không tập trung vào việc đến đích ( ví như newbie chỉ hỏi những cái không cần hỏi ). Ở đây không thể gọi là con đường khác được mà phải gọi là đường tắt thôi ( con đường PTU và đích đến là tiền)
Bợn nói gì mình ko hiểu, pro khinh rẻ thì mặc mẹ pro chứ nó giúp được gì mà khinh rẻ, cách so sánh hình tượng của bạn khó hiểu vc, có thể là do bạn tìm thấy cách kiếm được nhiều $ = PTU mà ko cần phải giỏi code hay seo nên bạn mới sinh ra cách vi von này chăng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,613
170,722
Latest member
CrissCrossedNet
Back
Top Bottom