Network Đăng ký Adsense bị từ chối? Chọn 1 nền tảng khác cũng là giải pháp

kinpro

Junior
Reactions
15
MR
1.014
Hi các bác, chắc hẳn ai cũng từng đăng ký Google Adsense cho website của mình, tuy nhiên vẫn có nhiều trường hợp mặc dù website rất tốt và có traffic nhưng vẫn không được Google Adsense duyệt, vậy làm thế nào để tận dụng lượng traffic trên website của mình để kiếm tiền quảng cáo trong trường hợp Google adsense không duyệt hoặc duyệt quá lâu?
Thì mình giới thiệu với các bác nền tảng Adsterra, đây là nền tảng mình đã dùng được gần 3 năm.
Một số ưu điểm của nó mà mình đánh giá như sau:
  1. Xét duyệt nhanh (kể cả website của bạn ít traffic nó cũng vẫn có thể duyệt), duyệt xong là chọn script quảng cáo chèn vào website luôn
  2. Đội ngũ support nhanh chóng
  3. Pay đúng hạn và có hạn mức để mình chọn
  4. Đăng ký đơn giản không rườm rà và nhanh chóng: https://beta.publishers.adsterra.com/signup
Trên là 3 ưu điểm mà mình thấy nền tảng này mình đánh giá là tốt với cá nhân của mình. Mình muốn giới thiệu với anh/chị em để có thể sử dụng.
Vì website mình cũng ít traffic không nhiều nhưng vẫn có thể kiếm được thêm chút ít.

bác nào có traffic dồi dào mà ko vào đc adsense inbox mình để có giải pháp thay thế tối ưu nhé

thằng adsterra này phải gọi là rác của rác =))) dcm nó luôn, popup nhảy loạn xạ lên
Social bar tôi nhắn tin bảo nó đặt tần suất 1 giờ hiện 1 lần, mỗi lần hiện đúng 1 ads => thế là xong. Chứ mặc định nó là 5ad/10 giây gì đó..., có ít Unit thì inbox thâý ok, có nhiều site nhiều unit thì inbox đến mỏi tay =))

Popunder(popup) nó cũng có tần suất vậy đó, muốn chỉnh thì bác phải inbox em anna =))

Các cụ chèn social bar với popunder cho lắm vào rồi bảo nền tảng đặt link chuyển hướng cũng chịu

mà tiền popupunder popup social bar mà thua cả tiền khi đặt quảng cáo GA nữa =)))
Nó không tính cpm, cpc mà tính cpa nên vậy đó.
Các cụ chèn social bar với popunder cho lắm vào rồi bảo nền tảng đặt link chuyển hướng cũng chịu
1-2 hôm nay không biết nó chia % giảm hay là users nó miễn dịch quảng cáo rồi nên rate đang giảm dần đều =))

Tính cpm,cpc thì mới có chút lâu dài 😥, chứ cpa,cpl này thì unique user chỉ mang lại chuyển đổi cố định 🥴 bao giờ rate giảm quá là e lại chuyển net 😢

Nó không tính cpm, cpc mà tính cpa nên vậy đó.

1-2 hôm nay không biết nó chia % giảm hay là users nó miễn dịch quảng cáo rồi nên rate đang giảm dần đều =))

Tính cpm,cpc thì mới có chút lâu dài 😥, chứ cpa,cpl này thì unique user chỉ mang lại chuyển đổi cố định 🥴 bao giờ rate giảm quá là e lại chuyển net 😢
treo thì rate thấp, tới lúc gỡ rate cao, nhưng mà thua xa GA, gắn adsterra view việt ngày đc 1$, chuyển qua GA lại thì ngày 10$, thằng này k ngon nếu dùng view việt đâu

treo thì rate thấp, tới lúc gỡ rate cao, nhưng mà thua xa GA, gắn adsterra view việt ngày đc 1$, chuyển qua GA lại thì ngày 10$, thằng này k ngon nếu dùng view việt đâu
View việt adsterra có mỗi shopee, binance, và một số game đánh bài .... nội dung 18+ thì có 2-3 campaign nữa, được 1$ là xịn lắm rồi!

Nó không tính theo cpm, cpc làm chính mà lại tính conversion (tỉ lệ chuyển đổi), cái này ở VN rất thấp !

Và vấn đề nữa là advertisers (các nhà quảng cáo), như bạn thấy ở VN chạy quảng cáo chỉ có Google và Facebook, hoặc tiktok! Có lẽ là thấy người ta chạy cái gì thì mình cũng chạy cái đó, miễn nó vẫn còn ra được chuyển đổi là vẫn chạy!, dù lỗ vốn thì vẫn tranh nhau chạy => cạnh tranh => cpm, cpc cao!

Hình thức CPM, CPC chỉ cần có lượng users nhất định là nó cứ ra xiền thôi, dù tỉ lệ chuyển đổi chẳng có!, còn nếu theo hình thức (CPA) affiliate thì nhà quảng cáo lúc nào cũng ra tiền rồi mới trả công cho publisher!

Giả sử em đang thất nghiệp, ngồi lướt internet, Google hiện cho em quảng cáo 1000 lần về bán Bảo Hiểm, theo CPM thì nhà quảng cáo phải trả cho publisher 1000 view vì đó là view thật!

Còn theo CPA thì nhà quảng cáo chỉ trả tiền cho publisher nếu Em mua bảo hiểm và đẫ thanh toán tiền!

Tất nhiên Adsterra cũng có hình thức cpm, cpc nhưng giá cũng rất thấp vì không có tính cạnh tranh!

*Góc nhìn qua qua của một publisher gà mờ, còn các nhà quảng cáo chọn sao thì tùy họ!

*Mà cũng vì google trả giá quá cao, lại trả theo cpm, cpc nên có nhiều bác tạo web, rồi đi mua traffic ở các net nhỏ, rồi lấy tiền google trả để bù vào! (các bác cũng nên thử đi mua traffic xem sao)

*À mà các bác đặt quảng cáo google thì vẫn ra lời hơn nên các bác tưởng nó tốt! chứ thực ra tỉ lệ ăn chia của google là 68-32 thì phải, tức là google ăn 32% lợi nhuận, và thi thoảng nó gỡ quảng cáo của các bác!
=> Suy cho cùng thì cũng là do tư duy các nhà quảng cáo chọn bên nào thôi!

*Lướt forum thì thấy các bác nói xu hướng đã và đang đổ về tiktok + facebook => nên cũng mạo muội đoán là giá cpm, cpc của google cũng sẽ giảm dần đều :ami_fat_cat_012:

Last edited:
View việt adsterra có mỗi shopee, binance, và một số game đánh bài .... nội dung 18+ thì có 2-3 campaign nữa, được 1$ là xịn lắm rồi!

Nó không tính theo cpm, cpc làm chính mà lại tính conversion (tỉ lệ chuyển đổi), cái này ở VN rất thấp !

Và vấn đề nữa là advertisers (các nhà quảng cáo), như bạn thấy ở VN chạy quảng cáo chỉ có Google và Facebook, hoặc tiktok! Có lẽ là thấy người ta chạy cái gì thì mình cũng chạy cái đó, miễn nó vẫn còn ra được chuyển đổi là vẫn chạy!, dù lỗ vốn thì vẫn tranh nhau chạy => cạnh tranh => cpm, cpc cao!

Hình thức CPM, CPC chỉ cần có lượng users nhất định là nó cứ ra xiền thôi, dù tỉ lệ chuyển đổi chẳng có!, còn nếu theo hình thức (CPA) affiliate thì nhà quảng cáo lúc nào cũng ra tiền rồi mới trả công cho publisher!

Giả sử em đang thất nghiệp, ngồi lướt internet, Google hiện cho em quảng cáo 1000 lần về bán Bảo Hiểm, theo CPM thì nhà quảng cáo phải trả cho publisher 1000 view vì đó là view thật!

Còn theo CPA thì nhà quảng cáo chỉ trả tiền cho publisher nếu Em mua bảo hiểm và đẫ thanh toán tiền!

Tất nhiên Adsterra cũng có hình thức cpm, cpc nhưng giá cũng rất thấp vì không có tính cạnh tranh!

*Góc nhìn qua qua của một publisher gà mờ, còn các nhà quảng cáo chọn sao thì tùy họ!

*Mà cũng vì google trả giá quá cao, lại trả theo cpm, cpc nên có nhiều bác tạo web, rồi đi mua traffic ở các net nhỏ, rồi lấy tiền google trả để bù vào! (các bác cũng nên thử đi mua traffic xem sao)

*À mà các bác đặt quảng cáo google thì vẫn ra lời hơn nên các bác tưởng nó tốt! chứ thực ra tỉ lệ ăn chia của google là 68-32 thì phải, tức là google ăn 32% lợi nhuận, và thi thoảng nó gỡ quảng cáo của các bác!
=> Suy cho cùng thì cũng là do tư duy các nhà quảng cáo chọn bên nào thôi!

*Lướt forum thì thấy các bác nói xu hướng đã và đang đổ về tiktok + facebook => nên cũng mạo muội đoán là giá cpm, cpc của google cũng sẽ giảm dần đều :ami_fat_cat_012:
nó chơi bẩn thôi bác, tới lúc gỡ qc nó ra thì nó cho rate cao lắm, lừa đảo nhau cả =))

nó tự chèn vào tags banner..đọc hiểu rõđi...đừng có mà PR quá bạn ơi...
hay ông lại làm bên đó...
tôi nói là không phải chê nó không ngon.
vấn đề là tôi đặt thẻ banner (biểu ngữ). nhưng nó vẫn chèn popup vào bên trong đó.
tôi có nhắn tin hỗ trợ kêu xóa đi.. nhưng nó xóa xong rồi vẫn tiếp tục tự chèn vào tiếp.đến 2 3 lần gì đó không được nên tôi mới không chơi nữa.
và tôi nói ở trên là nó tự chèn quảng cáo popup vào banner (tags). chỉ vậy thôi.đừng có seeding kiểu như vậy nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,753
Latest member
quayxieu4437211
Back
Top Bottom