Network Website không cần Adsense, vẫn $5400/tháng

nht2891x

Newbie
Reactions
14
MR
0.125
Hôm nay mình muốn kể về một chuyến phiêu lưu nhỏ của mình với một mạng lưới quảng cáo mới, sau cái "tai nạn" không may mắn là bị Adsense từ mặt vì chuyện bản quyền.

Mình là dân làm nội dung về AI, đang ngồi văn phòng tại USol Việt Nam. Website của mình trước kia khá là "đông vui", với khoảng 900k lượt ghé thăm mỗi tháng từ khắp nơi trên thế giới. Nhưng cuối năm 2023, một ngày đẹp trời, mình nhận được "quả bom" từ Adsense thông báo ban domain của mình vì vấn đề bản quyền. Từ một nguồn thu nhập ổn định khoảng $5400 mỗi tháng, bỗng chốc mình trở thành "kẻ trắng tay".

Mình đã thử đủ mọi cách, từ việc nhờ vả bạn bè, thay đổi giao diện website cho đến việc chạy thử nghiệm với một số mạng quảng cáo khác như a-ads, nhưng mà hiệu quả thì cứ thấp thỏm không ổn định, lại còn làm phiền người dùng nữa chứ. Trong lúc mình đang lúng túng không biết phải làm sao, thì có một đồng nghiệp giới thiệu mình với một đối tác ADX của Google tại Việt Nam. Thế là mình quyết định "nhảy hố" thử xem sao.

Chuyển sang một mạng lưới quảng cáo mới không hề dễ dàng chút nào, mình mất tới 7 ngày chỉ để chờ đợi đặt mã banner lần đầu, rồi còn phải mày mò tìm hiểu nữa chứ. Nhưng rồi, những nỗ lực ấy đã được đền đáp. Tháng đầu tiên mình thấy doanh thu tăng dần dần. Và khi mình bắt đầu thử nghiệm thêm các định dạng quảng cáo mới như video, sticky và toàn màn hình, doanh thu của mình tăng thêm 50% nữa cơ.

Dưới đây là bức hình chụp màn hình doanh thu tháng đầu tiên gần đây nhất của mình:

Bây giờ, mình cảm thấy phấn chấn và tự tin hơn hẳn. Hy vọng câu chuyện nhỏ của mình sẽ khích lệ được những ai đang cần tìm kiếm hướng đi mới cho traffic của mình, đặc biệt là khi gặp phải những rào cản bất ngờ.

Mấy post kiểu cờ hó này, đảm bảo nhất là không có mạng quảng cáo nào qua adsense, từ xưa đến giờ và tương lai, chỉ làm bậy mới bị adsense đá đít quay lại cắn

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,660
170,752
Latest member
noithatbaolong
Back
Top Bottom