Ask Có nên bỏ việc để làm Tiktok Fulltime - Có nên không 2024

Akizo9x

Junior
Reactions
145
MR
0.931
Bây giờ, khi lướt MXH, các bạn có thể dễ dàng bắt gặp những bài viết giật Tip kiểu “ Thu nhập tăng vài trăm triệu khi bỏ công việc Ngân Hàng sang làm TIKTOK “ hay đại loại “ Tôi đã bỏ công việc Nhân viên Văn Phòng nhàm chán sang kiếm tiền online trên TIKTOK” và sau đó là các tấm hình khoe thành quả. Hay đâu đó các Thầy lên mạng khoe học viên của mình một phiên Livestream kiếm tiền tỉ này tiền tỉ nọ.

Đừng có vội FOMO mà nghỉ công việc đang có thu nhập ổn định hiện tại, dù ít hay nhiều thì đó cũng là nguồn thu để bạn trang trải cuộc sống.
Đối với những người mới bước chân vào MMO (Make Money Online ) hay còn gọi là Kiếm tiền Online nói chung hay Tiktok nói riêng, hãy chỉ nên coi đó là công việc làm thêm, nguồn thu thứ hai hay nhẹ nhàng hơn là cách các bạn thỏa mãn đam mê.

Thay vì bỏ công việc chính, các bạn hãy tranh thủ những khoảng thời gian rảnh trong ngày đề nghiên cứu Tiktok, trau dồi những kĩ năng cơ bản, bớt xem phim, bớt chơi game, bớt nhậu nhẹt…chỉ riêng việc vận dụng những thời gian trống và vô bổ hàng ngày của bạn là quá đủ thời gian để làm TikTok rồi.
Tiktok hay Kiếm tiền Online nó không phải câu chuyện ngày một ngày hai, nó là hướng đi đường dài, cần rất nhiều kinh nghiệm, kĩ năng và cả sự may mắn nữa…
Thời buổi kinh tế khó khăn, một bước sai là vạn dặm đau nhé các bạn!!!​

bỏ liền đi bạn , thời đại của MMO đã đến , MMO là vua của các nghề

Upvote 0
Không nên man ạ, trừ khi bạn đang có nguồn thu nhập đều đặn đến từ MMO

Upvote 0
Như nhảy việc thui. Chỗ nào ngon thì nhảy. Tiktok kiếm ngon thì sao lại ko dành 100% để kiếm nó thay vì ngồi bàn giấy.

Upvote 0
Bạn cần xác định liệu bạn có đủ tiền để duy trì cuộc sống của mình trong khi bạn chuyển sang làm TikTok full-time hay không. Việc này bao gồm việc tính toán thu nhập từ TikTok và so sánh với chi phí sinh hoạt hàng tháng của bạn.

Upvote 0
bỏ ngay đi bạn , học giờ cứ lên internet là có , học làm j

Upvote 0
MMO ngon nhưng đào thải ghê lắm :D nhạy bén linh hoạt thì ok, còn đăng hỏi kiểu này thì nên kiếm gì ổn định làm cho ngon haha

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back
Top Bottom