Có ai xem MMO như nghề chính không?

thì nói như bạn vậy thì bạn cứ làm nhiều nữa vô. tớ nói thiệt số tiền bạn kiếm được từ này sau này bạn sẽ phải trả lại y hệt mà cái bạn đã làm. bạn có thấy thằng ăn trộm nào mà nó giàu suốt đời ko. Mình củng từng làm , nên biết ra sao... nhưng mình chịu quả báo sớm còn hơn muộn

bạn nói rất ngu nhưng cũng tặng bạn 1 like gọi là. MMO vốn dĩ cái nào cũng liên quan đến cheat, Captcha hổ trợ cho các hoạt động xấu, off là lấy info ng khác để làm quảng cáo thôi, đơn giản cái nào cũng thế nhưng cũng bỏ công sức ra mà làm chứ phải trời rơi xuống đâu, nc như bạn rỏ ngu làm như là hacker vậy mà bỏ ra với nhận lại

:rolleyes: hóng đêm khuya.......
:) Trước đây mmo là nghề phụ
:D Hiện tại là nghế chính
:p Thu nhập: hên xui ko ổn định. Dự tính 5 năm sau xây nhà

:) 1 số nghề tiêu biểu làm ví dụ minh họa
Giáo viên: tại sao nhà nước cấm dạy thêm ( lương giáo viên đủ sống ko)
Bác sị: tại sao lại ko có bác sĩ giỏi ở xã , huyện....Tại sao lại phát hiện đạo đức ngành y suy đồi ( kinh tế là trên hết)
Tiểu thương: mua rẻ bán dắt mới có đồng lời chứ ( phi thương bất phú)
Doanh nghiệp: Có doanh nghiệp nào chia lợi nhuận đồng đều ... lương giám đốc= lương công nhân ko
:) mmo: ko cheat thì lấy gì mà sống ( cheat mail, ip, dùng phần mềm, tool,,,,,,) :D chủ site cấm chứ nhà nước đâu có cấm
:oops: chém gió lúc bình minh đang gần tới

Đọc hầu như không sót comment của các bác rùi

Thui từ nay em sẽ chăm chỉ học hành đây :D

mmo ko gian lận ko có cháo mà húp , dự là bác sang bán hàng đa cấp chân chính :confused:
mình nói thật chẳng phải là gian lận đâu, MMO vốn dĩ nó là hình thức gian lận rồi mà, Off chỉ dành cho các nc phương tây, làm thì chắc chắn là dù cheat hay ko cũng là gian lận, Captcha là hổ trợ UG là 9 cũng chẳng sáng sủa gì, PTC cũng thế . PTU thì khỏi nói rồi :( Invest là dạng Đa cấp cái này chắc đúng, Hyip cũng tương tự, *** là cờ bạc . còn lại 1 số môn nhưng chơi game thì ko tính vì cái đó có đc có mất nhưng cũng chỉ là thuộc dạng đâ cấp theo mình nghĩ, MMO 99.99% là liên quan đến cheat. nhưng tất cả đều đc Admin ng làm ra các môn MMo đó họ biết cả nhưng họ ko cấm chiệt để là chém từ từ vì đơn giản là họ và mình đều có lợi ko ảnh hưởng gì ai, Off ko ảnh hưởng bản thân ng bị mình lấy thông tin làm off vì chỉ dùng để reg nick tl câu hỏi thôi ko phạm pháp gì" mình nghĩ là thế " captcha thì phạm pháp hay ko thì do cái bọn thuê mình nó dùng mục đích gì, chứ mình ng làm công thôi cùng lắm chỉ là tiếp tay cho giặc cũng bỏ công sức ra kiếm từng đồng lẻ => làm ăn lương thiện thì chết ai .
bạng sang90 gì đó nếu muốn làm ăn lương thiện thì trên đời này chẳng có cái gì đâu mình bảo đảm cái gì cũng có đc mất phải tính lợi bản thân bạn hơn chứ như bạn nói cứ cái gì dính dán gian lận thì bạn chết đói đi là vừa :) ko thì theo Ngọc Trinh nhé " cạp đất mà ăn "

Tớ làm MMO có ngày dc cả hơn $1000, có ngày chả được đồng nào. (Ko tính gambling, ko chơi capcha vì nó hại mắt với tốn tg, tớ ưu tiên chơi những thứ chỉ tốn tg setup lúc đầu nhưng sau cứ để đó chờ tiền vô) :D Thế nên có tháng được vài k có tháng chỉ được vài trăm. Do vậy mình ko coi MMO là một nghề mà chỉ là thu nhập phụ thêm. Đi làm ở ngoài vẫn là chính, thu nhập ổn định, ko lo bị bão hòa, hay bị chơi xấu., scam,... :D

Tớ làm MMO có ngày dc cả hơn $1000, có ngày chả được đồng nào. (Ko tính gambling, ko chơi capcha vì nó hại mắt với tốn tg, tớ ưu tiên chơi những thứ chỉ tốn tg setup lúc đầu nhưng sau cứ để đó chờ tiền vô) :D Thế nên có tháng được vài k có tháng chỉ được vài trăm. Do vậy mình ko coi MMO là một nghề mà chỉ là thu nhập phụ thêm. Đi làm ở ngoài vẫn là chính, thu nhập ổn định, ko lo bị bão hòa, hay bị chơi xấu., scam,... :D
web dưới chữ ký cậu không vào được kìa :eek:

Thì mua an lời gọi là lừa đảo chứ gì nữa! =))
tớ thấy nhiều bạn nói lừa đảo cái này là lừa đảo sao nhỉ ? ai mua 1 sell 1 không ? ai rãnh hơi vậy > lấy cháo mà hup ah , trước mua 2 acc amz của muabanthevn tính ra lời có 20$ mà bị bao nhiêu việc rùi này nọ nữa và mất lại 20$ họ còn nói này nọ nữa , thử hỏi bạn mua 1 sell 1 không > cái này chắc chắn là không :oops: .Like cho lời nói cậu.

Last edited:
nói thực ra là như cậu làm offer đi. cậu dám công khai với họ hàng bạn bè là mình gian lận để có tiền ko.
đúng là ai củng nhờ vào MMO nhưng sau 1 thời gian mới thấm được. thấy tiền trước mắt thì ham nhưng liệu số tiền mà làm ăn ko đàng quàng đó thì mình sẽ mất đi những gì.

Cực kỳ ghét mấy thằng " ăn cháo đá bát ".
Bạn làm Offers được bảo lâu ?
Bạn biết về Make Money Online được bao nhiêu mà phán cứ như đúng rồi vậy ^^.

Còn bạn lôi chuyện thuế má ra à.
MMO chưa được công nhận là 1 ngành nghề nên không đánh thuế.
Còn thuế thu nhập cá nhân đối với những người làm MMO thì không thể kê khai đánh thuế được.
Tất cả đều đúng pháp luật tại Vietnam.

Phán nốt xem những người làm MMO vi phạm điều gì trong phát luật VietNam ?

Vào website dưới chữ ký, thấy linkbuc =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,936
173,016
Latest member
congthuctinhthet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week